ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3309
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:13
แฟนขอดูมือถือครับ
เมื่อเช้านี้แฟนขอดูมือถือครับ

ส่วนตัวผม ในโทรศัพท์เรามีความลับอะไรไหม
ก็ไม่มี มีแต่กลุ่มเพื่อนที่คุยกันตลกโปกฮา กลุ่มเล่นเกมด้วยกันทุกอาทิตย์
กลุ่มส่งคลิป 18+ ให้กันบ้าง
คุยกับสาวอื่นไหม ก็ไม่ได้คุย

แต่คือว่าความรู้สึกของผมคือแบบไม่ชอบไง ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ
ไม่ค้นมันจะเป็นไรมากไหมไรงี้ มันพื้นที่ส่วนตัวจริงๆนะในความรู้สึก
ไม่ชอบให้ใครมาเจาะแจ๊ะ

เขาก็บอก ไม่สบายใจ ยิ่งปิดยิ่งไม่สบายใจ
ผมเลยตอบไปว่า ให้ดูได้นะ ตอนนี้เลยก็ได้
แต่รู้ไว้นะว่าไม่ชอบแค่นี้แหละ

เขาเลยบอก ถ้าคิดแต่ความสบายใจของตัวเอง
แบบนี้ไปอยู่คนเดียวเลยก็ได้นะ ทำไมไม่เลิกกันไปเลย

ผมก็แบบ เฮ้อ เหนื่อยครับ เจออะไรแบบนี้แต่เช้า
ท้อชีวิตเลย รู้สึกเฟล

ก่อนหน้านี้ เขาเคยแอบมาเปิดดูมือถือผมตอนอาบน้ำ
หรือ ตอนผมหลับ
ก็เจอแชทที่ผมคุยกับพวกรุ่นน้อง มีผู้หญิงด้วย
บางคนเป็นน้องสนิทมาก รู้จักกันก่อนจะมาคบอีก
ก็คุยกับแบบ ไม่ได้มีอะไร ตบมุขนิดหน่อย แล้วก็จบข้อความไปในตัว

ก็มาดราม่า ทำไมต้องคุย นู่นนี่นั่น
นี่เลยเป็นเหตุผลว่าทำไม ผมถึงไม่ชอบให้เธอมายุ่งมือถือ
เพราะเรื่องบางเรื่อง มันไม่มีอะไร ผมไม่ได้คิดอะไร
ผมคุยแล้ว จบ
เธอก็มาทำให้เป็นเรื่องวุ่นวาย

ผมผิดไหมครับ
วันๆก็ไม่ได้ไปเที่ยว กลางคืนไม่ออกไปไหน เหล้าก็เลิกกินแล้ว
เล่นแต่เกมอยู่บ้าน

โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3539
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:23
Top Comment [RE: แฟนขอดูมือถือครับ]
ไม่ผิดหรอกครับ จริงๆมันก็เป็นพื้นที่ส่วนตัวครับ

แต่ผมคงโชคดีอย่าง แฟนผมไม่เคยขอดูโทรศัพท์สักครั้งเลยครับ อาจเป็นเพราะผมเปิดกว้างเลย ฝากโทรศัพท์ไว้ที่แฟน ฝากเล่นเกมส์ ฝากตอบลูกค้า ฝากรับโทรศัพท์ลูกค้า ผมแอบๆสังเกต เค้าก็ไม่เคยแอบเช็ค เปิดแชทอื่น อะไร แต่เปิดไปก็ไม่มีอะไร ผมไม่มีกลุ่ม Line ด้วยครับ ส่วนตัวไม่ชอบคุยกันเป็นกลุ่ม ถึงจะเป็นเพื่อนสนิทก็เถอะ 555 จะคุยกับใครก็ direct คนนั้นไปตรงๆ

ตอบที่ท่านถาม ถ้ามีแฟนแบบนี้ผมก็ไม่ชอบนะ แต่แฟนท่านก็รักท่านน่ะแหละ ไม่งั้นคงไม่หึง ไม่หวงแบบนี้ครับ อยากให้เข้าใจผู้หญิงตรงนี้ด้วยครับ ถ้าท่านเห็นแฟนท่านคุยกับรุ่นน้องผู้ชายๆสนิทๆกัน ก็คงไม่ชอบเหมือนกันครับผม
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15701
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:16
[RE: แฟนขอดูมือถือครับ]
เหมือนกันครับ คือผมก็ไม่อยากให้ดู ในกลุ่มไลน์ เป็นกลุ่มไลน์เพือนสนิท แล้วเม้งคุยกันเรื่องบัดสีบัดเถลิงมาก หรือมีเพื่อนผญ อีก แบบเราไม่ได้คิดไรหรอก

แต่ถ้าแฟนเห็นแล้วคงคิดมาก เป็นเรื่องเป็นราวแน่นอน สรุปผมว่าไม่ผิดนะ ถ้าไม่ได้คุยเรื่องชู้สาว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Nothing special
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 848
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:18
เข้าใจนะเพราะผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นผมในโทรศัพท์ไม่มีอะไรที่จะทำให้เข้าใจผิดได้จริงๆ ผมจะรีบให้ดูเลย ดูสักครั้งสองครั้งเค้าก็จะไว้ใจแล้วเลิกขอดูไปเอง
บางครั้งเราก็ต้องเข้าใจความรู้สึกเค้าเหมือนกันครับ
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23322
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:19
นี่แหละคนไทย

สมมติมีแฟนเป็นต่างชาติไปลุกล้ำพื้นที่ส่วนตัวแบบนี้ เค้าด่าตายเลยนะ (เพื่อนที่ชอบล่าหนุ่มฝรั่งบอกมา)
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6096
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:21
แฟนขอดูมือถือครับ
ผมนี่ไม่ได้เลยปิดเสียงตลอด​ กลัวงานเข้า​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
........................Buffon............................
Cafu Beckenbauer bobby moore Maldini
.......................Robson...........................
.......Maradona...Zidane...Ronaldinho .......
................... Pele Messi......................
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:23
นิสัยผู้หญิงส่วนใหญ่ครับ อย่างเดียวที่คุณทำได้คือทำใจครับ555555555
แก้ไขล่าสุดโดย wiliiver เมื่อ Mon Aug 19, 2019 11:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3539
ไม่ผิดหรอกครับ จริงๆมันก็เป็นพื้นที่ส่วนตัวครับ

แต่ผมคงโชคดีอย่าง แฟนผมไม่เคยขอดูโทรศัพท์สักครั้งเลยครับ อาจเป็นเพราะผมเปิดกว้างเลย ฝากโทรศัพท์ไว้ที่แฟน ฝากเล่นเกมส์ ฝากตอบลูกค้า ฝากรับโทรศัพท์ลูกค้า ผมแอบๆสังเกต เค้าก็ไม่เคยแอบเช็ค เปิดแชทอื่น อะไร แต่เปิดไปก็ไม่มีอะไร ผมไม่มีกลุ่ม Line ด้วยครับ ส่วนตัวไม่ชอบคุยกันเป็นกลุ่ม ถึงจะเป็นเพื่อนสนิทก็เถอะ 555 จะคุยกับใครก็ direct คนนั้นไปตรงๆ

ตอบที่ท่านถาม ถ้ามีแฟนแบบนี้ผมก็ไม่ชอบนะ แต่แฟนท่านก็รักท่านน่ะแหละ ไม่งั้นคงไม่หึง ไม่หวงแบบนี้ครับ อยากให้เข้าใจผู้หญิงตรงนี้ด้วยครับ ถ้าท่านเห็นแฟนท่านคุยกับรุ่นน้องผู้ชายๆสนิทๆกัน ก็คงไม่ชอบเหมือนกันครับผม
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:24
WILDWALKER พิมพ์ว่า:

ช่ายเลยท่านคิดแบบนี้ได้ทุกคนปัญหานี้จะไม่มีเลย ผู้หญิงเค้าก้อมีนิสัยของเค้าเราก้อมีนิสัยส่วนตัวของเราต้องเข้าใจกันเเละกัน
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3026
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:29
คุณมีสิทธิ์ไม่ชอบได้ แต่คุณปฏิเสธไม่ได้

ผมคงโชคดีแฟนไม่ค่อยงอแงประมาณเรื่องนี้
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38346
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:31
ต้องปรับตัวแหละฮะ..

อย่างเก่งก็ผลัดกันดู (แล้วท่านก็ถามโน่นนี่นั่น ในแชทของเธอมั่ง ให้เธอรำคาญมั่ง วันหลังก็อาจจะขี้เกียจขอดูไปเอง)
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2469
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:32
ของผมดูแค่ช่วงแรก ผมก็ให้ดูนะ
อยากดูก็ดูไป หลังๆมาเขาไม่ยุ่งเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:33
WILDWALKER พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวกลับไปว่าจะไปตะโกน ใส่มันสักรอบครับ เผื่อมันจะคิดได้
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:33
ผมมีวิธีแก้เผ็ดคือ ขอดูมือถือเรา เราก็ขอดูคืนครับ

มาถามว่าคุยกับใคร คนนั้นคนนี้เป็นใคร ทำคืนครับ จิกคืน ไอ้ห่านี่ไควะ ลบคนนี้ได้ม่ะ
ดูทุกอาทิดครับ ไรงี้ ไอ้นี่ลบไลน์ทิ้งเลยได้มั๊ย ลบทิ้งจิงแม่มเลย แล้วก็โมโหกลบเกลื่อน

รับรองเค้าไม่ยุ่งแน่ ยุ่งมายุ่งกลับไม่โกง

ผมเคยทำ แต่หลังๆไม่ทำแระ ก็ยอมๆไป ถ้ามีความลับ แนะนำโทสับ2เครื่องครับ สมาร์ทโฟนถูกๆเดี๋ยวนี้เยอะแยะ เพื่อนบางคนยังอยู่ในโทสับลับเลย 555

3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2139
แฟร์ๆ ให้เขาดูแต่เราจับโทรศัพท์ อันไหนให้ดูไม่ได้ บอกเหตุผลไป อันไหนดูได้ก็ให้ดูตั้งแต่รากเหง้าไปเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:35
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ต้องปรับตัวแหละฮะ..

อย่างเก่งก็ผลัดกันดู (แล้วท่านก็ถามโน่นนี่นั่น ในแชทของเธอมั่ง ให้เธอรำคาญมั่ง วันหลังก็อาจจะขี้เกียจขอดูไปเอง)  

ผมไม่มีอารมณ์อยากไปขอมันดูมือถือเลยนะ
เก่งจริง อยากคุยก็คุยไปดิ อย่าให้จับได้ละกัน
ก็เลิกจบ

มีช่วงนึงเหมือนมันจะคุยแชทบ่อย อยู่กับมือถือนานมาก
บางครั้งไปนั่งเล่นมือถือแถวๆบันไดบ้านเป็นชั่วโมง
ผมก็สงสัยนะ ก็แค่แซวถามคุยกับใครหรอ บลาๆๆ
แต่ก็ไม่มีใจคิดจะไปเปิดมือถือมันดูอยู่ดี

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel