ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2750
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:09
[RE: ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF]
ผมไม่ยืนมา3ปีแล้วครับ

Spoil
ผมไม่ได้เข้าโรงหนัง  
THE RED DEVILS!!
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:28
ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF
ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วครับ มันหมดยุค "เชื่อ" มันเป็นยุค "ถาม" แล้ว

ไอ้การมาบอกว่าต้องทำอย่างนั้นอย่างนี้เพราะเค้าทำกันมาหรือเพราะคนอื่นเค้าทำกันมันใช้ไม่ได้แล้ว ถ้าให้คำตอบที่เข้าท่าไม่ได้ว่าให้ทำไปเพราะอะไร ก็ไม่มีใครมาทำตามคำบอกอยู่หรอกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 11:43
[RE]ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF
มู้นี้มา ผมขอระบายหน่อย
ผมเคยจองตั๋วหนังล่วงหน้าไว้กับหนังเรื่องนึง แต่ก่อนจะได้ดูผมก็เกิดอุบัติเหตุข้อเท้าแพลงซะก่อน
ค่าตั๋วค่อนข้างจะแพง แถมเพื่อนก็รบเร้าให้ไป บอกจะขับรถ แลกตั๋ว เปิดประตู บริการทุกอย่าง
คือผมก็พอเดินกระแผลกๆได้ แต่ยืนตรงๆจะเจ็บกว่า
ผมก็รีบเข้าโรงก่อน กลัวเข้าช้าจะเข้าที่นั่งลำบาก
ดูโฆษณา ตัวอย่างหนังครบทุกตัว แต่พอเพลงสรรเสริญ ผมบอกเพื่อนว่าไม่ลุกได้ป่าววะ
คนข้างหน้าผม ตอนลุกก็กวาดสายตา พอเจอผมเค้าถามว่า “ยืนขึ้นสิ ทำไมไม่ยืน”
ผมบอกผมข้อเท้าแพลงครับ พอคนมองมาเยอะๆ คนนั้นเหมือนได้ทีขึ้นหน้าพูดว่า “เหอะ มาดูหนังยังมาได้ ยืนแค่นี้จะเป็นไร ยืนดิ!!”
ผมกลัวมากตอนนั้น เพื่อนก็สะกิดผมว่า ไม่เป็นไรยอมๆเค้าหน่อย

คือผมท้าเลยนะ เค้ามาทำข้อสอบเกี่ยวกับพระราชประวัติ พระราชกรณียกิจ หรือท่องทศพิธราชธรรมแข่งกัน ผมก็แชมป์อยู่อ่ะ
แต่ทำไมถึงต้องคลั่งขนาดนั้นอ่ะ คิดว่าตัวเองรักอยู่คนเดียว รักมากกว่าใคร งี้หรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 15:59
[RE: ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF]
MV มีแต่รูปเก่าๆเลยไม่ค่อยอินอะครับ
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Mon Aug 19, 2019 18:10
ผมก็ยืนนะ ไม่อยากมีปัญหา แต่ไม่ได้โค้งคำนับให้ เพราะผมถือว่าถ้าเคารพใครจริงถึงจะยอมก้มหัวให้ ไม่ใช่บังคับแล้วอุปทานหมู่นะ ส่วนขององค์ก่อน ผมก็แอบร้องเพลงตามอยู่นะ โค้งปกติ แต่ส่วน... ดูละก็ฝืนๆ มีแต่รูปเก่าๆ
แต่ตามหลักคือ สิทธิ์ใครสิทธิ์มัน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:51
วีรสาก เกมส์
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 326
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 02:03
มันจะไม่มีอะไรเลยถ้าไม่มีคนอีโก้จัดไปขู่บังคับหรือเอาคนที่ไม่ยืนมาขึงพรืดลงโซเชียลเหมือนเป็นนักโทษของสังคม ยิ่งเผยแพร่ความเกลียดชังกันเข้าไปใหญ่
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8060
โพสเมื่อ: Tue Sep 03, 2019 11:18
ภูมิใจ ยืนทุกครั้งที่เพลงขึ้น ไม่ได้หนักหนาอะไรเลย ไม่กี่นาทีเอง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel