ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:11
ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF
กฎหมาย? ไม่ยืนเนี่ยนะ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 958
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:11
ถูกแบนแล้ว
ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF
จริงครับ ของเมเจอร์
ผมยืนหน้าโรง พนักงานมาพูดแบบเขินๆยิัมๆว่า ตอนนี้เพลงสรรเสริญขึ้นอยู่ ถ้าลูกค้าจะเข้าต้องยืนนะครับ ไม่งั้นขอให้อยู่ตรงนี้ให้เพลงจบก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6037
[RE: ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF]
10ปีแล้วที่ไม่ได้ดูหนังโรง ตั้งแต่มีลูก ล่าสุด end game ลูกอยากดูหนังโรง ผมเลยพาไปดู เซ็งมากๆกับหลายสิ่งหลายอย่าง อย่างแรกต่อคิวซื้อขนม แพงไม่ว่า แต่ต่อคิวครึ่งชั่วโมงนี้ไม่ไหวจริงๆ แล้วโฆษณาคุณพระช่วย โคตรเยอะ ลูกผมหลับได้ตื่นนึง เหมือนดูละครที่บ้าน 55+
จบเรื่อง ลูกผมบอกว่าคราวหลังรอแผ่นออกก็ได้ ไม่ไหวอ่ะ 55+
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5073
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:13
[RE: ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF]
โรงบางโรงไม่มีที่ฝากของด้านหน้าเราก็ต้องถือกระเป๋าเข้าไป ไหนจะแก้วน้ำ ป๊อปคอร์น วันไหนผมมาแบบนี้ผมก็ไม่ยืนนะ เพราะถือว่าโรงหนังก็ไม่ได้ดูแลอะไรผม ให้ลุกออกก็คงจะไม่ออกด้วย ลำบากไป แต่ถามว่าผมเคารพไหมคือเคารพแน่นอน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9314
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:14
[RE]ดราม่าเบาๆ ไม่ยืนในโรงหนัง Major vs SF
ผมก็ยืนแหละ ใจจริงก็อาจจะไม่ได้อยากยืน แต่กลัวมีดราม่า

อาศัยว่าหลับตาเอาแล้วจินตนาการเอาครับ เพลงจบก็นั่งปกติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
นักเตะอบจ.
Status: หายใจลึกลึก
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:16
SF ก่ตามนั้น
Major ก็โอเครนะไม่ประสงค์จะยื่น ก็รอข้างนอก เพลงจบค่อยเข้าไป เจอกันครึ่งทาง

เพราะอย่างที่ดราม่าคราวก่อน การที่คุณไม่ยื่นเป็นสิทธิของคุณอันนั้นก็ใช่ แต่ในขณะที่คนอื่นๆ ยื่น การที่คุณนั่งอยู่ มันอาจจะสร้างความไม่สบายใจให้คนอื่นๆ ซึ่งมันก็กระทบสิทธิเขา คนละครึ่งทาง ไม่อยากยื่นก็ถือว่า ออกไปฉี่ก่อนหนังเริ่มละกันครับ

ออกตัวก่อนว่า ผมก็ไม่ได้อยากที่จะยื่นหรือต้องเอามีดจี๊คอให้ใครยื่น แต่ผมก็ยังยึดถือในสถาบัณนะ แต่ที่ยื่นเพราะผมไม่รู้ว่าคนข้างยึดถือเรื่องนี้ขนาดไหน ในเมื่อเขายื่นกันงั้นผมยื่นด้วยก็ได้ เพื่อจะได้ไม่มีใครไม่สบายใจ
แก้ไขล่าสุดโดย BallbatovM7 เมื่อ Sun Aug 18, 2019 21:17, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11977
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:17
ยืนให้เพราะไม่อยากมีปัญหา ปฎิบัติการทางจิตวิทยาทำอะไรฉันไม่ได้หรอก

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:18
เน่มันเดฟ พิมพ์ว่า:
เหตุผลที่ไม่ยืนกันเพราะอะไรครับ ?  

ก็เหมือนบอกว่า ทำไมไม่นับถือพุทธล่ะ ดีนะ ศาสนานี้ของจริง
ทำไมไม่นับถืออิสลามล่ะ พระเจ้ามีจริงนะ ทำไมไม่นับถือคริสล่ะ พระเจ้าก็มีจริง

ผมกำลังจะบอกว่า มันเป็นความเชื่อ ความศรัทธาเกิดได้ด้วยความสมัครใจและยอมรับด้วยใจ
แต่ทุกสิ่งในโลกนี้ย่อมไม่ได้ไปในทิศทางเดียวกันเสมอ มันไม่มีวันเป็นไปได้อยู่แล้ว

เพราะฉะนั้น คนที่ไม่ยืน สั้นๆเลยคือเขาไม่ได้ศรัทธา แต่กลับกันคนที่ไม่ศรัทธาต้องฝืนยืนเพราะกลัว
แล้วแบบนี้ไม่เวิคแน่นอนครับ นี่แค่เรื่องยืนนะครับ ยังปัญหาได้ขนาดนี้

แล้วถ้าจะต่อไปอีกว่าทำไมไม่ศรัทธาล่ะ ก็ง่ายๆครับ คนเรามีสิ่งที่ศรัทธามากกว่า
ก็ย่อมจะไม่ศรัทธาอีกสิ่งหนึ่ง เหมือนการนับถือศาสนานั่นแหละ
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 9721
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:22
ไม่ปรับตามยุคสมัย คิงคนต่อไปจะเหลือคนเคารพไหมเนี่ย
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 673
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:27
ก่อนที่จะยืนหรือไม่ยืน เนี่ย เคยสงสัยไหมครับ ว่า ทำไมต้องเปิดเพลงในโรงหนัง มันค่อนข้างจะต่างกับเพลงชาตินะที่เป็นเวลาเคารพธงชาติ เช้า เย็น แต่กิจกรรมบันเทิงอย่างดูหนังเนี่ย มีเหตุผลอย่างไร
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2465
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:29
NerdLord พิมพ์ว่า:
แก้ปัญหาด้วยการเอาเพลงไปอยู่ท้าย End Credit มั้ยครับ
ใครอยากยืนก็ได้จะรอยืนไปเลย แบบนี้ไม่น่าจะมีปัญหากับคนไม่ยืน  

เห็นด้วยย ก้ดีนะคนจะได้ยืนกันหมด ยืนกันแล้วเดินออกจากห้องไม่ฟังเพลง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:32
ถูกแบนแล้ว
ย้ายไปไว้หนังจบเลยครับ คนที่อยากยืนเค้าจะได้ยืนรออย่างภูมิใจ

คนที่ไม่อยากยืนเค้าก็ได้ออกไป ไม่มีเรื่องให้ทะเลาะกันทีนี้
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38553
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:39
Fightme พิมพ์ว่า:
ก่อนที่จะยืนหรือไม่ยืน เนี่ย เคยสงสัยไหมครับ ว่า ทำไมต้องเปิดเพลงในโรงหนัง มันค่อนข้างจะต่างกับเพลงชาตินะที่เป็นเวลาเคารพธงชาติ เช้า เย็น แต่กิจกรรมบันเทิงอย่างดูหนังเนี่ย มีเหตุผลอย่างไร

ลอกอังกฤษมา
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17989
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:39
ทำห้องไว้ดีมั้ยครับ ห้องสำหรับยืนเคารพ คนไหนจะเคารพออกไปยืนรวมกันในห้อง ส่วนในโรงก็รันโฆษณาไปยาวๆสัก 5 นาที รอคนไปยืนเคารพกลับมาที่โรง ได้โฆษณาเพิ่มอีกตั้งหลายตัวแน่ะ สบายใจเลยครับ ได้ทั้งกลุ่มคนยืนเคารพ ได้ทั้งกลุ่มคนอยากนั่ง แถมโรงหนังยังได้ตังเพิ่ม
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25350
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 21:41
ถ้าเป็นเมื่อก่อนอะจะยืนทุกครั้ง เต็มใจที่อยากจะยืน แต่อะไรๆก็เปลี่ยนไป บวกกับผมขี้เกียจดูโฆษณาต่างๆๆๆ เยอะเกินนนนานเกินนน ผมก็เลยตัดสินใจที่นั่งรอหน้าโรงรอให้อะไรๆเสร็จ หรือไม่ก็ซื้อตั๋วไว้ล่วงหน้า แล้วเข้าโรงหลังเวลาที่เขากำหนดครึ่งชม.

ปล.ช่วยมาแก้มาดูแลคนที่เล่นมือถือตอนหนังฉายด้วยเถอะ

Spoil
เพื่อนผมหนักกว่าอีก ไม่ยืนไม่พอ ไม่รอข้างหน้าโรงไม่พอ แกล้งทำเป็นหลับตรงนั้นเลย  

#FSGOUT
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel