ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: YNWA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 703
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 12:36
[RE: คุ้นเคยซะ!"เฮียเนฟ"บอกทีมพรีเมียร์ได้เจออีกเยอะเรื่องช็อคจาก VAR]
ยุติธรรมดีแล้วนะ แต่แมนซิตี้นี้คงจะหลอนกับ VAR ไปอีก นัดรอบ 8 ทีม UCL ที่เจอไก่ก็ VAR นัดนั้นโคตรดราม่ากว่านี้อีก
แก้ไขล่าสุดโดย GERRARDZII เมื่อ Sun Aug 18, 2019 12:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: รักฟุตบอล
เข้าร่วม: 21 Jul 2010
ตอบ: 122
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 12:42
[RE]คุ้นเคยซะ!"เฮียเนฟ"บอกทีมพรีเมียร์ได้เจออีกเยอะเรื่องช็อคจาก VAR
มันแฟร์ดีครับ ทุกทีมอาจได้ผลประโยชน์และเสียผลประโยชน์ ครับ แฟร์ดี เก่งจริงอย่ากลัวเลย var
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 13:10
คุ้นเคยซะ!"เฮียเนฟ"บอกทีมพรีเมียร์ได้เจออีกเยอะเรื่องช็อคจาก VAR
ผมมองว่ามันก็แค่พัฒนาจากกฏเดิมนั่นแหละ ให้ชัดเจนขึ้น
ให้ทุกกรณีเกิดไปโฟกัสกับกฏ มากกว่าดุลพินิจมากกว่าอารมณ์หรือ human error แค่นั้นเอง

อาจจะยังไม่ค่อยชิน แต่มันยุติธรรมต่อทุกฝ่ายแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 5999
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 13:12
[RE: คุ้นเคยซะ!"เฮียเนฟ"บอกทีมพรีเมียร์ได้เจออีกเยอะเรื่องช็อคจาก VAR]
niali พิมพ์ว่า:
PerFectionisT พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
จริงๆมันก็ควรดูเจตนาทั้งทีมตั้งรับและทีมบุกแหล่ะนะ

อันนี้ดูแค่เจตนาทีมตั้งรับอย่างเดียวเลย ส่วนทีมบุกไม่สนเลย โดนคือปฎิเสธทุกกรณี

ผมว่ามันก็ไม่ค่อยแฟร์น่ะ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ พูดกลางๆ เพราะมันมีโอกาสเกิดขึ้นได้กับทุกทีม)  

คือทีมบุก ถ้าโดนจับก็แค่ปฏิเสธการให้ประตู โกล์คิก

แต่ถ้าใช้กับทีมรับ คือจุดโทษทันที ต่อไปกองหน้าทุกทีก็ไม่เล็งประตู เล็งมือกองหลังแทนแน่นอน การดูเจตนากองหลังเลยยังคงอยู่มั้งครับ เพราะขนาดการลงโทษมันต่างกัน

ส่วนลูกแฮนด์บอลที่นำไปสู่ประตู ผมว่าถูกปฏิเสธก็เหมาะสมแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ด้วยความเคารพท่านนะครับ

กองหลังต้องเปลี่ยนวิธีการเล่นครับ

สังเกตุได้เลยกองหลังหลายๆทีมเริ่มเข้าบอลแบบมือไขว้หลังเมื่ออยู่บริเวณเขตโทษ

แมนยูก็หนึ่งในนั้น

ข้อดีมากเลยคือเราจะแทบไม่เห็นกองหลังเล่นตุกติกอีกแล้ว

เกมจะเป็นการสู้กันด้วยคุณภาพจริงๆ ผมชอบนะเพราะเกรียดกองหลังที่ชอบเล่นตุกติก  

เวลากระโดดจะแนบลำตัวยังไงอะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 13:22
ผมว่าแฟร์นะ จะตั้งใจไม่ตั้งใจถ้าแฮนด์บอลคือแฮนด์บอล ดังนั้นทุกประตูที่ได้คือประตูที่ขาวสะอาดจริงๆ ไม่มีการฟาวล์ก่อนจังหวะพังประตู หรือแฮนด์บอลก่อนที่จะเป็นประตู

ผมชอบ VAR มากกว่าคำที่บางคนชอบยกมาพูดเรื่อง "เสน่ห์ฟุตบอล" ทั้งๆ ที่ความจริงมันคือการตัดสินที่ผิดพลาดจากการมองเกมไม่ทัน หรือไม่ทันเกมนั่นแหละ และทุกทีมก็อยู่ภายใต้กฎเดียวกัน ใช่ว่าเลือกปฏิบัติกับบางทีมซะเมื่อไหร่
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 12704
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 13:33
จริงๆมันก็ควรดูเจตนาทั้งทีมตั้งรับและทีมบุกแหล่ะนะ

อันนี้ดูแค่เจตนาทีมตั้งรับอย่างเดียวเลย ส่วนทีมบุกไม่สนเลย โดนคือปฎิเสธทุกกรณี

**เพิ่มเติมผมหมายถึงทีมรับน่ะดูเจตนา ถูกต้องแล้ว แต่กับทีมบุก ก็ควรจะดูเจตนาด้วยส่วนนึงเช่นกันครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ พูดกลางๆ เพราะมันมีโอกาสเกิดขึ้นได้กับทุกทีม)  

ผมว่าถ้าโดนมือทีมบุก แล้วบอลเด้งออกไป varคงไม่สนที่จะให้ฟาลให้เล่นต่อได้

แต่ถ้าบอลโดนมือทีมบุกโดนไม่ตั้งใจ แต่บอลเด้งเข้าทางทีมบุกซัดตู้มเป็นประตู

ถ้าไม่เป่าฟาล ก็น่าเห็นใจทีมรับนะครับท่าน
0
0

ใครอยากเป็นเศษหมา..
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20158
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 13:40
jocolenoname1234 พิมพ์ว่า:

**เพิ่มเติมผมหมายถึงทีมรับน่ะดูเจตนา ถูกต้องแล้ว แต่กับทีมบุก ก็ควรจะดูเจตนาด้วยส่วนนึงเช่นกันครับ

ผมว่าถ้าโดนมือทีมบุก แล้วบอลเด้งออกไป varคงไม่สนที่จะให้ฟาลให้เล่นต่อได้

แต่ถ้าบอลโดนมือทีมบุกโดนไม่ตั้งใจ แต่บอลเด้งเข้าทางทีมบุกซัดตู้มเป็นประตู

ถ้าไม่เป่าฟาล ก็น่าเห็นใจทีมรับนะครับท่าน  

ถ้าด้วยเหตุที่ว่าไม่ตั้งใจ ไม่เจตนาจริงๆ แบบไม่ได้เอามือช่วยจริงๆ

ผมว่ามันก็ไม่ค่อยแฟร์เท่าไร่ครับ อารมณ์เหมือนเตะฟรีคิกโดนแขนกำแพงเข้าแนวนั้นเลย

ผมว่ามันน่าจะมองกันหลายๆมุมมากกว่านี้ครับ

0
0
นักเตะอบต.
Status: Since 1995
เข้าร่วม: 14 Aug 2006
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 13:41
คุ้นเคยซะ!"เฮียเนฟ"บอกทีมพรีเมียร์ได้เจออีกเยอะเรื่องช็อคจาก VAR
ArseneXXII พิมพ์ว่า:
อีกอย่างนึงที่ผมอยากรู้ ว่าถ้า VAR ถูกใช้ในช่วงท่านเซอร์ อเล็กซ์ยังเป็น ผู้จัดการทีมอยู่ จะมีแต้มหายไปหลายแมทช์ไหม  

ไม่พูดก็ไม่มีใครว่าเป็นใบ้นะ

ถ้ามีใช้มานาน อย่าว่าแต่แมนยูเลย

ทีมที่เคยได้แชมป์โลก ก็ ไม่รู้จะได้ถ้วยปล่าวเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 4749
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 14:07

ผมว่าไม่ควรดูครับ ถ้ามันโดนแขนก็ควรจะแฮนตามกติกาไปเลย ถ้าจะดูที่เจตนาเราจะรู้ได้ไงเค้าคิดอะไร แล้วความยุติธรรมมันจะเกิดได้ไงอะ VAR มันมาเพื่อสิ่งนี้ไม่ใช่หรอ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 14:29
อีกอย่างนึงที่ผมอยากรู้ ว่าถ้า VAR ถูกใช้ในช่วงท่านเซอร์ อเล็กซ์ยังเป็น ผู้จัดการทีมอยู่ จะมีแต้มหายไปหลายแมทช์ไหม  

อันนั้นก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่รู้แน่ๆคือ เวนเกอร๋ก็คงไม่ได้แชมป์ยุโรปแบบเซอร์อเล็กซ์หรอกนะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29322
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 14:54
notcomeng พิมพ์ว่า:

อันนั้นก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่รู้แน่ๆคือ เวนเกอร๋ก็คงไม่ได้แชมป์ยุโรปแบบเซอร์อเล็กซ์หรอกนะ  

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 15:04
ช็อคให้กับความยุติธรรมเนี่ยนะ บ้าป่ะ
0
0

ได้

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4272
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 15:06
ดีละล่ะ เพราะ เกรด กรรมการ EPL นี่ตาถั่วพอๆกับ WWE เลย

ปีก่อนๆนี่มีตั้งไม่รู้เท่าไหร่ ตัดสินแชมป์ ตกชั้น กันไปเลยก็มี... อย่าง คาร์ดิฟ ปีที่แล้ว ถ้าชนะ นัดเชลซี ได้ นี่กำลังใจมาเพียบ พอไม่ได้ เหมือนทุกอย่างมันพังทลายไปเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 15:31
มันถูกต้อก็ดีแล้วนี่
ทุกทีมก็ช้กติกาเดียวกันอยู่แล้ว
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16841
โพสเมื่อ: Sun Aug 18, 2019 15:47

อาจจะไม่มีแชมป์ไร้พ่ายก็ได้นะ ถ้ามี VAR ตอนนั้นอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel