ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3766
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:34
[RE: [ManU]...มองภาพรวมผีแดง]
JOStarNo.11 พิมพ์ว่า:
TheEvilDead พิมพ์ว่า:
DiaryDoll พิมพ์ว่า:
หลายๆคนที่วิเคราะห์มาบอกว่า
เปเรร่ากับลินการ์ดมีส่วนช่วยในการเพรสตาม Tactic ได้ดี

แต่เอาจริงๆถ้าจะหวังแชมป์ในภายภาคหน้า
ลินการ์ดกับเปเรร่าสมควรมีประโยชน์กว่านี้ในครึ่งแรก

ทั้งลิเวอร์พูลทั้งซิตี้เคยชินกับการโดนเพรสอยู่แล้ว
แต่คลาสเขาเหนือกว่าเชลซีชุดโดนห้ามซื้อ ( และไม่มีวิลเลี่ยน+กองเต้ฟิต )
ขนาดเชลซีทีมเขาพิการขนาดนี้ยังโดนบททดสอบหนักเกินคาด

ยังต้องถามหาบทพิสูจน์อีกหลายนัดเลย
วูล์ฟไม่รู้ปีนี้แข็งเหมือนปีก่อนไหม ไม่ได้ดูนัดเจอเลสเตอร์ด้วย
จันทร์หน้ารู้กัน  

2คนนี้จะมีประโยชน์มากเมื่อ นั่งข้างสนามครับ  

ถ้าไม่ได้ตัวอื่นสองตัวนี้ก็มีประโยชน์แค่นี้แหละครับผมว่า ตอนนี้ที่โซลชาส่งลงเพราะหวังการเพรสเร็วนี่แหละ จริงๆ เปเรร่าอาจจะได้โดนแทนโดยเจมส์ เร็วๆนี้ แต่ลินกากนี่ อาจจะยังอยู่ต่อ  

เอาจริงๆถ้าเจมส์ลงช่วง 60 นาที + ตอนที่กองหลังอีกฝั่งล้า มันก็เวิร์คอยู่นะ
เพราะสปีดจัดอยู่ละ ยิ่งสดกว่าดวลกระชากยังไงก็ได้เปรียบ

ให้ลงแต่ต้นกลัวไม่ปังแล้วสูญเสียความมั่นใจ

มันต้องค่อยๆถ่ายเลือด ให้ Senior ช่วยประคองเด็กขึ้นมาให้เป็น Senior รุ่นถัดไป
แต่ที่ผ่านมาเรา Force ให้เด็กมันแบก Senior ซะงั้น...มันเลยดูผิดที่ผิดทางไปหมด

อย่างแรชงี้ ก็จำต้องกลายเป็น Senior ไวกว่าที่คิด 2-3 ปีเลย

5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4721
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:37
ผมว่าขาดกลางฮาร์ดแมนตำแหน่งเดียวตอนนี้ เอาแบบดุดันไปเลย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2443
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:39
ถ้าเอาแค่ Top4 ผมว่าชุดนี้พอไหว เผลอๆถ้าคงเส้นคงวาได้ลุ้นที่ 3 ด้วย

แต่ถ้าหากหวังแชมป์น้าโอเล่ต้องเสริมตามที่ จขกท.บอก

นั่นคือปีกขวาความเร็วสูงไปกับบอลได้ดี UK สเปคแบบนี้ไม่พ้นซานโซ่

ส่วนกลางรุก ผมมองไปที่ แมดดิสันของเลสเตอร์ ตัวนี้ศักยภาพไปได้อีก แอบเสียดายเฟลิกซ์

และแบ็คซ้าย อยากได้ซิเวล ของเลสเตอร์ (อีกแล้ว 555)

ถ้าอยากยกระดับไปลุ้น UCL ต้องมีกลางรับมาแทนน้องแม็ค มาคู่กับป็อก

แบบในทีมชาติฝรั่งเศสที่มีกองเต้ยืนคู่กัน เล่น 4-2-3-1 เหมือนกัน

เพราะตอนนี้ยังดิบเกินไป กำลังพัฒนา ซึ่งเทียบกับปีแรกๆ ไม่มีทรงเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Mikami_Teru เมื่อ Tue Aug 13, 2019 09:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3766
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:43
Mikami_Teru พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาแค่ Top4 ผมว่าชุดนี้พอไหว เผลอๆถ้าคงเส้นคงวาได้ลุ้นที่ 3 ด้วย

แต่ถ้าหากหวังแชมป์น้าโอเล่ต้องเสริมตามที่ จขกท.บอก

นั่นคือปีกขวาความเร็วสูงไปกับบอลได้ดี UK สเปคแบบนี้ไม่พ้นซานโซ่

ส่วนกลางรุก ผมมองไปที่ แมดดิสันของเลสเตอร์ ตัวนี้ศักยภาพไปได้อีก แอบเสียดายเฟลิกซ์

และแบ็คซ้าย อยากได้ซิเวล ของเลสเตอร์ (อีกแล้ว 555)

ถ้าอยากยกระดับไปลุ้น UCL ต้องมีกลางรับมาแทนน้องแม็ค มาคู่กับป็อก

แบบในทีมชาติฝรั่งเศสที่มีกองเต้ยืนคู่กัน เล่น 4-2-3-1 เหมือนกัน

เพราะตอนนี้ยังดิบเกินไป กำลังพัฒนา ซึ่งเทียบกับปีแรกๆ ไม่มีทรงเลย

LB ผมอยากได้กูลาม ของนาโปลี เอาให้บุกสะแด่วไปเลย
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2443
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:46
Mikami_Teru พิมพ์ว่า:

LB ผมอยากได้กูลาม ของนาโปลี เอาให้บุกสะแด่วไปเลย  

ผิดสเปคครับ ต้องในพรีเมียร์ ไม่ก็สัญชาติ UK ครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status: Old Trafford Resort & Spa
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 928
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:50
takeshi12 พิมพ์ว่า:
เอาตามตรง ผมแฟนผีนะครับ รายละเอียดปลีกย่อย วัดกันกับหลายๆทีมใหญ่ลุ้นแชมป์ ผมยังว่าห่างกับชาวบ้านเค้าอยู่นะครับ ได้แต่ฝัน ถ้าได้เนเวสมาปัดกวาดหน้ากองหลัง ดันไอป๊อกเล่นสูงไปเลย อย่างน้อยมีทีเด็ดที่การยิงไกล และคิลเลอร์พาส หรือถ้าได้บรูโน่มาตอน หน้าหนาวนี่ สุดจริงๆ ได้ขวาแท้ๆคือซานโช่ นู่นล่ะครับ ถึงจะพอพูดได้เต็มปากว่าลุ้นแชมป์ แต่ก็คงแค่ฝัน รอไอ้บีนส์ องค์ลงเป็นนัดๆไป เฮ้อออ!!!  

พูดถึงเนเวส ผมก็ว่าดีนะ
ส่วนนึงที่เอาป็อกบามาเล่นตรงนี้เพราะจะใช้การโยนยาวโจมตี
ซึ่งถ้าเป็นเนเวสก็สามารถทำได้เหมือนกัน
แถมได้สกิลการดักบอลตัดบอลโฮลด์บอลมาอีก
แล้วดันป็อกขึ้นกลางรุกก็ไม่เลวเลย
แต่เสียดายเนเวสไม่ใช่UK 555
0
0
believe in manchester united
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:56
ตอนนี้สิ่งที่ทำได้ดีคือความฟิต วิ่งเพรสได้ตลอดเกมส์ซึ่งต่างจากยุคมูและช่วงโซลชารับไม้ต่อแรกๆ

แต่รูปเกมส์ตอนนี้คือเอียงซ้ายเหมือนเดิมเป็นมาตั้งแต่ยุคฟานกัลจนตอนนี้ก็ยังแก้ไม่หาย ตรงนี้ต้องแก้ให้การเข้าทำหลากหลายซึ่งจังหวะสุดท้ายก็ยังไม่ดีเช่นกันเหมือนเลี้ยงไปแล้วก็ตัน แล้วแบคซ้ายก็เป็นรู

สิ่งที่ดีขึ้นมาคือการโต้กลับที่ดูเหมือนเล่นกันเป็นอิสระกว่ายุคมู รวมถึงกองหลังที่ไม่เตะบอลทิ้งมั่วซั่วทำให้การโต้กลับดูดีขึ้นมาก

ที่ต้องแก้ หาตัวแทนตำแหน่งเปเรร่าทางฝั่งขวา ตำแหน่งลินกาดจะหากลางรับมาแทนแล้วดันป๊อกขึ้น หรือจะหาตัวรุกแทนเทพลินเลยก็แล้วแต่ แต่ต้องเปลี่ยนไม่งั้นยากจะจบtop4
1
0
นักเตะตำบล
Status: MANCHESTER UNITEDGLORY GLORY!!
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1892
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 09:56
REDMONSTER99 พิมพ์ว่า:
takeshi12 พิมพ์ว่า:
เอาตามตรง ผมแฟนผีนะครับ รายละเอียดปลีกย่อย วัดกันกับหลายๆทีมใหญ่ลุ้นแชมป์ ผมยังว่าห่างกับชาวบ้านเค้าอยู่นะครับ ได้แต่ฝัน ถ้าได้เนเวสมาปัดกวาดหน้ากองหลัง ดันไอป๊อกเล่นสูงไปเลย อย่างน้อยมีทีเด็ดที่การยิงไกล และคิลเลอร์พาส หรือถ้าได้บรูโน่มาตอน หน้าหนาวนี่ สุดจริงๆ ได้ขวาแท้ๆคือซานโช่ นู่นล่ะครับ ถึงจะพอพูดได้เต็มปากว่าลุ้นแชมป์ แต่ก็คงแค่ฝัน รอไอ้บีนส์ องค์ลงเป็นนัดๆไป เฮ้อออ!!!  

พูดถึงเนเวส ผมก็ว่าดีนะ
ส่วนนึงที่เอาป็อกบามาเล่นตรงนี้เพราะจะใช้การโยนยาวโจมตี
ซึ่งถ้าเป็นเนเวสก็สามารถทำได้เหมือนกัน
แถมได้สกิลการดักบอลตัดบอลโฮลด์บอลมาอีก
แล้วดันป็อกขึ้นกลางรุกก็ไม่เลวเลย
แต่เสียดายเนเวสไม่ใช่UK 555  

ผมแอบเห็นด้วยเรื่องเนเวส ผมว่าอิริคเซ่นเก่งจริง แต่ไม่ได้ช่วยให้ปัญหาที่มีของแมนยูหมดไป เพราะก็มีปัญหาช่องว่างของป๊อกอีก ทางที่ดีคือให้เนเวสแทนตำแหน่งป๊อก แล้วป๊อกดันสูงไปเลยจะดีกว่า ประสิทธิภาพป๊อกอาจจะด้อยการในควาครีเอท(ไม่มาก) แต่จะได้ความครบเครื่องมาแทน
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 10:01
เรื่องเดียวเลยที่ผมมองว่าจะทำให้ทีมไม่เพลี่ยงพล้ำและเปิดโอกาสให้คู่แข่งมีโอกาศยิงไกลจากนอกเขตคือ ดันกองหลังถึงครึ่งสนาม

นี่คือทางเดียวที่จะทำให้ทีมพับสนามคุ่แข่งที่อ่อนกว่า โดยเฉพาะในเกมที่ต้องตบเด็ก

ดูหงส์กับเรือเป็นหลักเลย แทบไม่สนเลยว่าคู่แข่งจะเป็นใคร เล่นแบบเดิมตลอด พับสนามได้แทบทั้งเกม เพระามั่นใจในหลังเลยลอยสูง

ตอนนี้ผีได้หลังมาเพ่ิมแล้วก็ควรจะเล่นแบบดันสูง เพราะเล่นไป ยื้อไปมาโดนเค้ายิงก่อนนี่ไล่ตามไม่ทันทุกที
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 10:05
ถูกแบนแล้ว
ปัญหาจะตามมาแน่ถ้าป็อกเจ็บ หรือ กลางมีคนเจ็บ มองไปข้างสนามใครเล่นกลางได้ เปเรร่า กะ เฟรด เอ่ยชื่อมาแทบสายหน้า มาติชอีก ตอนนี้ที่น่าห่วงคือกองกลาง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2524
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 10:33
ที่เห็นเชลซีสวนเร็วๆนี่ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ป๊อกมันทำเสียตรงกลาง

คราวนี้จะสกรีนก็ไม่ทัน

กลับมายืน 4-3-3 เหมือนเดิมดีกว่าครับ ถ้าป๊อกจะทำเสียตรงกลางบ่อยขนาดนี้
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1960
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 10:59
REDMONSTER99 พิมพ์ว่า:
SาพณาสูS พิมพ์ว่า:
golfpsycho พิมพ์ว่า:
ซานโช่ นี่มีข่าวกับแมนยูหรอครับ  

มีครับ เหมือนจะเข้าสเปคน้าด้วย แต่เจ้าตัวบอกปีนี้ยังไม่อยากย้ายครับ  

ใช่เลยครับ มีข่าวว่าติดต่อสอบถามไปด้วย
แต่เจ้าตัวยังไม่อยากย้ายปีนี้
ผมอยากให้ตลาดมกราลองแย้บๆอีกครั้ง
หรือสัญญาใจกันไว้ก่อนเลย
ไม่งั้นลากไปถึงตลาดซัมเมอร์
งานหยาบแน่ๆ จ้องกันเพียบ
หนึ่งในนั้นก็เชลซีชัวร์ๆ เอามาแทนวิลเลี่ยน  

เชลซีน่าจะโดนเเบนในตลาดอยู่นะครับ ซื้อไม่ได้ ปล่อยออกได้อย่างเดียว
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 230
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 11:09
ถูกแบนแล้ว
JOStarNo.11 พิมพ์ว่า:
TheEvilDead พิมพ์ว่า:
หลายๆคนที่วิเคราะห์มาบอกว่า
เปเรร่ากับลินการ์ดมีส่วนช่วยในการเพรสตาม Tactic ได้ดี

แต่เอาจริงๆถ้าจะหวังแชมป์ในภายภาคหน้า
ลินการ์ดกับเปเรร่าสมควรมีประโยชน์กว่านี้ในครึ่งแรก

ทั้งลิเวอร์พูลทั้งซิตี้เคยชินกับการโดนเพรสอยู่แล้ว
แต่คลาสเขาเหนือกว่าเชลซีชุดโดนห้ามซื้อ ( และไม่มีวิลเลี่ยน+กองเต้ฟิต )
ขนาดเชลซีทีมเขาพิการขนาดนี้ยังโดนบททดสอบหนักเกินคาด

ยังต้องถามหาบทพิสูจน์อีกหลายนัดเลย
วูล์ฟไม่รู้ปีนี้แข็งเหมือนปีก่อนไหม ไม่ได้ดูนัดเจอเลสเตอร์ด้วย
จันทร์หน้ารู้กัน  

2คนนี้จะมีประโยชน์มากเมื่อ นั่งข้างสนามครับ  

ถ้าไม่ได้ตัวอื่นสองตัวนี้ก็มีประโยชน์แค่นี้แหละครับผมว่า ตอนนี้ที่โซลชาส่งลงเพราะหวังการเพรสเร็วนี่แหละ จริงๆ เปเรร่าอาจจะได้โดนแทนโดยเจมส์ เร็วๆนี้ แต่ลินกากนี่ อาจจะยังอยู่ต่อ  

เอาจริงๆถ้าเจมส์ลงช่วง 60 นาที + ตอนที่กองหลังอีกฝั่งล้า มันก็เวิร์คอยู่นะ
เพราะสปีดจัดอยู่ละ ยิ่งสดกว่าดวลกระชากยังไงก็ได้เปรียบ

ให้ลงแต่ต้นกลัวไม่ปังแล้วสูญเสียความมั่นใจ

มันต้องค่อยๆถ่ายเลือด ให้ Senior ช่วยประคองเด็กขึ้นมาให้เป็น Senior รุ่นถัดไป
แต่ที่ผ่านมาเรา Force ให้เด็กมันแบก Senior ซะงั้น...มันเลยดูผิดที่ผิดทางไปหมด

อย่างแรชงี้ ก็จำต้องกลายเป็น Senior ไวกว่าที่คิด 2-3 ปีเลย

ใช่ครับคือเจมส์ ต้องเก็บเวลอีกนิดนะสำหรับผม แต่ถ้าจะเอาแผนไล่เพรสคือมันต้องเปเรร่ากับลินกากนี่แหละสำหรับกองกลางตอนนี้ แต่คือสองคนนี้เพรสอย่างเดียวทำเกมส์ไม่ได้คืออาจจะมีได้บ้างแต่น้อยมากไปเกิน คงต้องรอดูกันต่อไปผมว่านี่เชลซียังไม่สมบูรณืแบบคือยังไม่ลงตัวนะ ยังโดนส่องได้ขนาดนี้ เจอแมนซิกับลิเวอร์พูลคงต้องลุ้นกันเพิ่ม
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 11:34
[RE][ManU]...มองภาพรวมผีแดง
ไม่ต้องซื้อเพิ่มก็ได้เอาเปเรร่าออก เอาน้องเจมส์ลงสลับกรีนวู๊ด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20155
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 15:02
ผมกลับมองว่าปัญหาแผงหลังยังไม่ได้แก้ 100% นะครับ

เพียงแต่มันแค่อุ่นใจและไว้ใจได้มากขึ้นเท่านั้น แต่เมื่อมองไปดูแนวรุกของเชลซี ผมว่าก็ยังไว้ใจไม่ได้ครับ

ด้วยคุณภาพนักเตะของคู่ต่อสู้ในนัดที่ผ่านมา ไม่สามารถวัดผลได้ชัดเจนว่าดีขึ้นแค่ไหน

ดีขึ้นน่ะดีขึ้น แต่ผมว่าปัญหาลึกๆจริงยังมีอยู่ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel