ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20123
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 15:15
[RE: ติเพื่อก่อ คำนี้มีความหมายยังไงครับ]
เลยถามไง ทีมชนะแล้วห้ามวิจารณ์เหรอ

เวลาวิจารณ์ก็คือ คุยตรงจุดที่มันเป็นจุดอ่อนหรือข้อบกพร่องของทีม ที่สามารถโดนโจมตีได้

ละบางคน บางเวลาก็ออกมาพูดหล่อๆอ่ะ แต่สมัยมู ไล่ด่ายังกะหมูกะหมา

ละมันต่างจากคนที่มาวิจารณ์โอเล่ตอนนี้ตรงไหนละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4023
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 16:14
[RE: ติเพื่อก่อ คำนี้มีความหมายยังไงครับ]
ผมสงสัยว่าถ้าผมไปรีพลายทวิตออฟฟิเชียลของทีมเป็นภาษาอังกฤษนี่ถือว่าติเพื่อก่อมั้ยครับ? (แต่ผมไม่เคยทวิตตินะเอาจริง ปกติรีพลายชมนักเตะที่เล่นดีแค่นั้น)

ซึ่งจริง ๆ ผมก็ไม่คิดว่าเขาจะมานั่งอ่านอะไรขนาดนั้นหรอก อย่างมากก็เช็คดูฟีดแบครวม ๆ เท่านั้น

ผมก็ไม่คิดว่าเขาจะเก็บมาคิดมาปรับกันมากมายหรอก ไม่งั้นน่าจะพัง คนเป็นโค้ชเป็นคนในปกติแล้วคงเข้าใจอะไรมากกว่าเราแหละ

แล้วที่บอกว่าทีมงานกับนักเตะเขาไม่มาอ่าน ไม่เข้าใจภาษาไทยหรอก จะบ่นกันไปทำไม ก็ย้อนกลับมาที่แล้วคนกลุ่มนี้จะทำให้นักเตะเสียกำลังใจได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ?

ผมคิดว่าการที่คนบ่นคนด่ามันก็เป็นสิทธิของเขาเหมือนกันครับ ก็เหมือนกับคนชมนั่นแหละ ต่างคนต่างมีมุมมองของตัวเอง จะให้ทุกคนคิดเหมือนกันมันไม่ได้

ผมมองว่าสุดท้ายแล้วสิ่งที่สำคัญมันคือการเคารพความคิดเห็นที่แตกต่างของคนอื่นครับ ไม่ว่าจะเป็นการชมหรือการด่าก็ตาม ใช่ครับบางทีเราพูดเตือนกันได้เวลาถ้าเราคิดว่ามันเกินไปรึเปล่า คุยแลกเปลี่ยนกันได้ แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการที่คิดว่าถ้าคนอื่นคิดไม่เหมือนตัวเองคือไม่ดี คือผิด ทำไมไม่คิดแบบเรา เราคิดถูก
0
0
MUFC

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5052
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:48
ติเพื่อก่อนี่มันต้องแค่จะสื่อถึงโอเล่ กับนักเตะ เท่านั้นเหรอ ไม่ใช่เค้าติเพื่อให้แฟนที่มันขี้คุยได้มองความจริงเหรอ ใครมันจะบื้อขนาดคิดว่าติไปแล้วโอเล่และนักเตะจะเข้ามาอ่าน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel