ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:41
[RE: แฟนจะไปทำงานกลางคืน]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 508
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:49
หางานเสริมครับเลี้ยงเค้าให้ได้ถ้าเลี้ยงเค้าได้เค้าก็จะได้ไม่ต้องไปหางานแบบนั้นทำ​ คนทุกคนชอบความสบายครับกลัวว่าไปทำแบบนั้นแล้วได้เงินมาง่ายๆต่อไปจะถอนตัวไม่ได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:50
ถูกแบนแล้ว
Bestcendo พิมพ์ว่า:
DEVILBATS พิมพ์ว่า:
แล้ว จขกท เป็นแฟนกับเค้าตอนไหนอะครับ ตอนที่เค้าเป็นเด็กเสิร์ฟหรอ

ท่านก็ยื่นคำขาดไปเลย หาทางอื่นเอา ถ้าเค้าเคารพท่าน ก็จะไม่ไปทำ  
เป็นแฟนเจอเค้าที่ห้างเขาขายเครื่องสำอางครับ
ละก็ไปทำร้านเหล้าพอเก็บต้งค์เธอก็มาเปิดร้านเสริมสวย  

แสดงว่าเค้าก็เคยไปทำร้านเหล้ามาครั้งหนึ่งแล้วสิ คงอยู่ที่ความเชื่อใจกันล้วนๆแล้วละ เพราะร้านเหล้าเด็กเสริฟ(บางที)อาจไม่ได้เปลืองตัวขนาดนั้นรึเปล่า

ไม่งั้นท่านก็ต้องช่วยหาทางอื่น เพราะคนมันตัดสินใจไปแล้ว ก็ยากที่จะมองทางอื่น แต่อย่างแรกคงต้องบอกไปตรงๆ แล้วดูว่าเค้าจะเกรงใจ เข้าใจท่านป่าว จะลองหาทางเลือกอื่นมั้ย หรือปักหลักจะกลับไปทำจริงๆ แต่ถ้าสุดท้ายล่มคู่ เงินหมดสุดท้ายยังไงก็บาดหมางแตกอยู่ดี
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12437
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:52
แฟนจะไปทำงานกลางคืน
ถ้าเค้าเคยทำ ท่านคงห้ามไม่ได้หรอก

เว้นแต่ท่านจะหาเลี้ยงเค้าได้

ถ้าทำไม่ได้ท่านคงต้องทำใจไว้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3880
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:56
บอกไว้ก่อนเลยนะ สำหรับพวกผู้ชาย โลกสวย ที่บอกว่าไว้ใจแฟน งานก็คืองาน

ไปทุกวัน ทิประดับนึง มีความเป็นสุภาพบุรุษสูง ฐานนะการเงินดีไม่เดือดร้อน ไม่ใช่พนักงานเงินเดือนแล้ว นานๆมาเที่ยวที่ประเภทนี้ที

ร้อยละ 80 เลย เตลิดทุกราย และคำตอบที่จะได้มาคือ มันคืองาน ทั้งๆที่ ไปถึงไหนต่อถึงไหนละ

ถ้ามั่นใจแฟนมากบางคน ส่งมาให้ผมมา ถ้าไม่ได้ ผมให้เงิน ไปตั้งตัวอีกก้อนเลย

ต่อให้คุณบอกว่า นี่ๆ เราไปรับคำถ้าไว้ เดี๋ยวเราหลอกเอาเงินกับมันนะ แล้วเราจะได้มีเงินรวยๆ

หึหึหึ ได้แต่ยิ้มอ่อนเลยผม

3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5073
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 17:57
ผมเคยจีบน้องคนนึงที่ร้าน จีบไงก็ไม่ติดครับ คุยไปคุยมาคือมีแฟนที่คบมาตั้งแต่มัธยม เลิกงานมารับก็ตลอด ช่วงกลางวันก็เห็นพากันไปกินข้าวไปอะไรปกติ เจอประจำเพราะอยู่ละแวกบ้านผม บางทีพาแฟนยกมือไหว้ซะผมเขินเลย บอกพี่คนนี้มาร้านบ่อย หลังๆผมก็ไม่อะไรละ แต่ก็ซื้อดริ๊งน้องเค้าตลอดเพราะรู้ว่าค่าเทอมแพง

คือจะบอกว่าคนที่ทำงานอย่างเดียวจริงๆก็มีครับ แต่ก็ไม่ใช่ส่วนใหญ่ แล้วถามว่าการโดนแทะโลมนี่เรื่องปกติมาก คือถึงจะเป็นคนไม่เล่นด้วยยังไงแต่จับมือ โอบถ่ายรูปก็เป็นเรื่องปกติของงานแบบนี้อะ ท่านรับได้ไหมล่ะ เอาแค่เบอร์นี้ก่อนแบบเบสิคๆ
1
0
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12344
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:04
มันก็ไม่ควรให้ไป แต่การห้ามที่ดีที่สุดคือท่านต้องช่วยเหลือเขา เช่น ช่วยหางานอื่นทดแทนรายได้ส่วนนี้ เพราะถ้าแค่ห้ามอย่างเดียวแต่ไม่ช่วยเลยมันห้ามไม่อยู่หรอก เรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25746
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:06
มีทางออกอื่นให้เขาไหมล่ะ ที่เขาคิดจะไปเพราะเงินขาด เลี้ยงเขาได้ไหม

ช่วยเขาได้ไหม แนะนำอย่างอื่นได้ไหม แบบที่มันเป็นไปได้จริงๆนะ ไม่งั้นเดี๋ยวจะยาวอ่ะบอกเลย

ผมเข้าใจทั้งคู่นะ แต่ปัญหาคือผุ้ชายเราถ้าช่วยเขาไม่ได้นี่แหละงานหยาบ ไปห้ามเขาเขาก็พูดแทงใจดำกลับ ถ้าอารมณ์ร้อนทั้งคู่ก็เละ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2009
ตอบ: 902
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:13
ถ้าไม่ให้ไป ก็ต้องมีทางออกอื่นให้เขานะ

อาชีพมีเยอะแยะมากมายในโลกนี้ นอกจากอาชีพกลางคืน
ขายของออนไลน์ทำได้นะ ขายของกินก็ได้นะ

ร้านเสริมสวย มาลองมองดูปัญหาจริงๆก่อนมั้ยว่าคนน้อยเพราะอะไร
วางแผนมาดีรึยัง หรือแค่อยากทำ

ทำธุรกิจทุกอย่างต้องวางแผน รักในสิ่งที่ทำ พัฒนาตัวเองตลอดเวลา

งานกลางคืนมันง่าย ไม่ต้องคิดอะไรมาก ใช้แรงอย่างเดียวก็หน้าตา ซึ่งมันง่ายกว่าจริงๆ
เงินก็เยอะกว่า แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะ

สรุปว่าลองดูอาชีพอื่นเสริมดูก่อนมั้ย
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 308
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:16
เคลียร์กันให้ชัดไปเลย ว่าลิมิตอยุ่แค่ไหน กลับบ้านกี่โมงรึท่านไปรับทุกวันก็ได้แต่อย่าจำกัดกรอบมากเกินไปให้อิสระเขาบ้าง ถ้าคนมันจะมีใหม่อยู่ที่ไหนมันก็มีได้ ส่วนท่านก็ต้องทำใจและเข้าใจเขาด้วย ลูกค้าน้อยลง รายได้ก็น้อยลง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:22
ถูกแบนแล้ว
พูดตรงๆเลยนะ เพื่อนผมมีแฟนไปทำเหมือนกัน สรุปเลิกกันล่ะ เพราะผู้หญิงไปทำเนี่ยล่ะ ไปเจอคนใหม่สายเปย์กว่า ก่อนเลิกก็ทะเลาะกันตลอด เพราะฝ่ายหญิงคุยกับหลายคนมาก เพื่อนมันเคยไปแอบดูเจอลูกค้าลวนลามด้วยแต่ก็ต้องยอม ถ้าเค้าจะไปก็ปล่อยเหอะ เราทำได้แค่เตือน
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4998
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:22
แฟนจะไปทำงานกลางคืน
Bestcendo พิมพ์ว่า:
Internet Boi พิมพ์ว่า:
หางานอื่นดูแล้วยังครับ งานกลางคืนมันไม่น่ามีแค่งานนั้นนะ

แล้วทำไมแฟนท่านเจาะจงงานนี้หว่า

เค้าเคยไปทำมาก่อน พอมีเงินเก็บเค้าก็ออกมาเปิดร้านเสรืมสวยครับ  

อะไรที่เคยได้มาง่ายๆ พอออกมาลำบาก ก็ต้องอยากกลับไปสบาย ง่ายๆ เหมือนเดิม

อยู่ที่ทรรศนะคติของผู้หญิงแล้วล่ะครับแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:52
Internet Boi พิมพ์ว่า:
หางานอื่นดูแล้วยังครับ งานกลางคืนมันไม่น่ามีแค่งานนั้นนะ

แล้วทำไมแฟนท่านเจาะจงงานนี้หว่า

เงินมันหาง่ายครับ เยอะซะด้วย

คุณอาจจะไม่รู้เดวนี้ผู้หญิงไปทำเด็กดริ้ง, เลาจ์เยอะมาก

แต่เด็กดริ้งน่าจะเยอะกว่าลองมาแถวเรียบด่วน, เกษตรนวมินทร์

มีเป็น 10 ร้านจากตัวผมเองที่เที่ยวทุกสัปดาห์
2
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1410
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:52
ลองบอกแฟนท่านดู เปลี่ยนจากไปนั่งเป็นเด็กดริ้งก์ เป็นไปขายข้าวไข่เจียวจาน 15-20 บาท หรือไปหัดทำหมูปิ้ง ไรพวกนี้ แล้วไปขายแถวหน้าร้านที่แฟนท่านคิดจะไปเป็นเด็กดริ่งก์นั่นแหละ
ผมเชื่อว่าถ้าอดทนทำ จะได้ทั้งตังค์และไม่น่ากระทบความสัมพันธ์ครับ
1
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34642
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 18:53
แง เข้าใจท่านนะครับ แต่ในเมื่อท่านเลี้ยงเค้าไม่ได้

ก็ขึ้นอยุ่กับทรรศนคติ ของตัวผู้หญิงล้วนๆ ว่าเค้ามองงานนี้แบบไหน

แล้วให้เค้าตัดสินใจเอง
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel