ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25217
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 09:53
[RE: ทำไมคู่ตราดกับบุรีรัมย์ยังให้แข่งต่อ สนามเละแบบไม่เลื่อน]
gwangbaa พิมพ์ว่า:
Aiyaham พิมพ์ว่า:
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ถ้าบอลไม่ลอยน้ำ ไม่มีพายุขนาดนั้น ยังไงก็เลื่อนยากครับ

ลองคิดดูถึงแฟนบอลที่ไปดูถึงสนาม ยิ่งของทีมเยือนไม่ว่าทีมไหนก็ตามที่ต้องเดินทางมา ส่วนคนที่ดูทางทีวี สบายครับ เรื่องเงินที่จัดการแข่งแต่ละนัด ถ่ายทอดสด หลายเรื่องครับ  

It isn’t football at all
สนาม แบบนี้

จะดูอะไร ครับ
ส่ง ติดน้ำ
ต่อบอล ไม่ ได้
เลี้ยง ๆๆๆ ติดน้ำ จังหวะ ฟาว ทุก 2 นาที

ควร ยุติ ตอน จง ครึ่งแรก แต่ฝืน

ลีคเยอรมัน สนามแฉะแบบนี้ก็ยังแข่งต่อครับ เพราะน้ำไม่ได้ขัง

อันนั้นขนาดระดับโลกนะ เขายังให้แข่งต่อเลยคุณ  

ขอ reference ครับ

แล้ว ผม จะ โทษ ตัวเอง ที่
ไม่ เคย ศึกษา

เอาที่ แบบ บอล เคลื่อนที่ ไม่ได้ ติดน้ำ ตอน ส่ง นะครับ  

อันนี้ของลาลีก้า

จ่ายบอลก็ติดน้ำ สนามก็เละ

อันนี้ ดอทมุนเจออุดิ จ่ายบอลก็ติดน้ำขัง แต่สภาพสนามยังไม่เละเท่าคลิปบน

อันนี้ เจลีค

อันนี้ เจลีค เรย์โซล vs ฟรอนตาเล่

อันนี้โคราชเจอเมืองทอง สนามน้ำอาจไม่ได้ขังแต่สภาพทุเรศมาก แต่ก็ยังให้แข่ง

อันนี้บุนเดสลีก้า แบบหิมะตกหนักจัดๆ จนยิงไม่เข้า

ที่ผมจะสื่อคือ ถ้าน้ำมันไม่ขัง บอลลงพื้นสนามเเล้วไม่เด้ง

มันมีโอกาสน้อยมากที่จะเลื่อนการแข่งขันเพราะมันมีหลายปัจจัยมากๆ

แล้วอย่างวันนี้ ถามว่าบอลเคลื่อนที่ได้มั้ย ก็เคลื่อนที่ได้แต่มีบางจุดในสนามที่เหมือนมีน้ำขัง...

ส่วนถ้าถามว่าที่เลื่อนในไทย...มีมั้ยมันก็มีอย่างคู่ สุโขทัย เทโร พายุฝนเข้าจนเตะไม่ได้

ผมไม่ได้มีความจำเป็นจะต้องมาอ้างอะไรเพราะไม่ได้เกี่ยวอะไรกับทีมผมเลยด้วยซ้ำ

แต่ถ้าถามว่าสนามวันนี้แย่มั้ย บอกเลยว่าโคตรแย่ จริงๆมันก็แย่มาตั้งแต่บอลถ้วยเเล้ว

แต่ก็อย่างที่เพจตราดเขาอธิบาย คือฝนตกทุกวันขนาดนั้น

Edit : รุปเกมส์ เรย์โซล vs ฟรอนตาเล่

เกมฟรอนตาเล่กับคาชิว่าเรย์โซล เกมนั้นคุณได้ดูไหม ว่าตอนพักครึ่งเค้าต้องมากวาดน้ำเกมนั้นมันฝนตก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #ไม่มีอะไรแค่มันคิดถึง
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 780
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 09:54
ทำไมคู่ตราดกับบุรีรัมย์ยังให้แข่งต่อ สนามเละแบบไม่เลื่อน
yut_arsenal พิมพ์ว่า:

จากที่ดู สนามเล่นได้ครับ

ส่วนลูกปัญหา ไม่ตรงจุดก็จริง ห่างจากจุดที่ฟาวล์ราวๆ2-3เมตร ก็ไม่ได้ห่างมาก ลูกบอลหยุดไหมผมว่าหยุดแล้ว เพราะสภาพสนามแบบนี้ลูกจะไม่เดิน ประเด็นต่อมา คลึงบอล2-3จังหวะแล้วจ่าย ตรงนี้แหละที่เขาน่าจะติดใจ แต่ผมก็เคยเห็นต่างประเทศก็มีแบบนี้ และบอลข้ามเส้นไหมหรือยัง

ลูกนี้ให้ได้ไหมก็ให้ได้ ความผิดพลาดของตราดเองที่ไม่ปิดการเล่นเร็วของบุรีรัมย์เพราะไม่มีสมาธิกัน ประตูนี้มันมีหลายๆข้อสงสัยจึงไม่แปลกที่ตราดจะไม่พอใจ แต่ถ้าดูเป็นเคสๆก็ปกติ

ผมไม่ได้ดูก็ไม่กล้ามาเม้นท์ พอได้ดู2-3รอบก็คิดว่าเรื่องปกติ  

1. ห่าง 2-3 เมตรมันก็ไม่ตรงจุด กรรมการก็อยู่ตรงนั้นควรจะเปาให้เตะใหม่นะครับ
ปล. ต่างประเทศผมก็เห็นเขาให้เตะใหม่แทบจะ 100% ยิ่งเป็นหน้าเขตโทษขนาดนี้

2. คลิปก็แปะมานะครับ ผมมองยังไงบอลก็ไม่นิ่งนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18315
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 10:49
[RE]ทำไมคู่ตราดกับบุรีรัมย์ยังให้แข่งต่อ สนามเละแบบไม่เลื่อน
pokenza พิมพ์ว่า:
ถ้าบอลไม่ลอยน้ำ ไม่มีพายุขนาดนั้น ยังไงก็เลื่อนยากครับ

ลองคิดดูถึงแฟนบอลที่ไปดูถึงสนาม ยิ่งของทีมเยือนไม่ว่าทีมไหนก็ตามที่ต้องเดินทางมา ส่วนคนที่ดูทางทีวี สบายครับ เรื่องเงินที่จัดการแข่งแต่ละนัด ถ่ายทอดสด หลายเรื่องครับ  

สนาม แบบนี้

ส่ง ติดน้ำ
เลี้ยง ๆๆๆ ติดน้ำ จังหวะ ฟาว ทุก 2 นาที

ควร ยุติ ตอน จง ครึ่งแรก แต่ฝืน

ลีคเยอรมัน สนามแฉะแบบนี้ก็ยังแข่งต่อครับ เพราะน้ำไม่ได้ขัง

อันนั้นขนาดระดับโลกนะ เขายังให้แข่งต่อเลยคุณ  

เอาที่ แบบ บอล เคลื่อนที่ ไม่ได้ ติดน้ำ ตอน ส่ง นะครับ  

อันนี้ ดอทมุนเจออุดิ จ่ายบอลก็ติดน้ำขัง แต่สภาพสนามยังไม่เละเท่าคลิปบน

อันนี้ เจลีค เรย์โซล vs ฟรอนตาเล่

อันนี้โคราชเจอเมืองทอง สนามน้ำอาจไม่ได้ขังแต่สภาพทุเรศมาก แต่ก็ยังให้แข่ง

อันนี้บุนเดสลีก้า แบบหิมะตกหนักจัดๆ จนยิงไม่เข้า

ที่ผมจะสื่อคือ ถ้าน้ำมันไม่ขัง บอลลงพื้นสนามเเล้วไม่เด้ง

มันมีโอกาสน้อยมากที่จะเลื่อนการแข่งขันเพราะมันมีหลายปัจจัยมากๆ

แล้วอย่างวันนี้ ถามว่าบอลเคลื่อนที่ได้มั้ย ก็เคลื่อนที่ได้แต่มีบางจุดในสนามที่เหมือนมีน้ำขัง...

ส่วนถ้าถามว่าที่เลื่อนในไทย...มีมั้ยมันก็มีอย่างคู่ สุโขทัย เทโร พายุฝนเข้าจนเตะไม่ได้

ผมไม่ได้มีความจำเป็นจะต้องมาอ้างอะไรเพราะไม่ได้เกี่ยวอะไรกับทีมผมเลยด้วยซ้ำ

แต่ถ้าถามว่าสนามวันนี้แย่มั้ย บอกเลยว่าโคตรแย่ จริงๆมันก็แย่มาตั้งแต่บอลถ้วยเเล้ว

แต่ก็อย่างที่เพจตราดเขาอธิบาย คือฝนตกทุกวันขนาดนั้น

Edit : รุปเกมส์ เรย์โซล vs ฟรอนตาเล่

เกมฟรอนตาเล่กับคาชิว่าเรย์โซล เกมนั้นคุณได้ดูไหม ว่าตอนพักครึ่งเค้าต้องมากวาดน้ำเกมนั้นมันฝนตก  

แล้วที่ตราดกับบุรีรัมย์นี่ไม่ได้รีดน้ำหรอครับผมไม่ได้อยู่ในสนามเลยไม่เห็น ถ่ายทอดสดก็ไม่ได้ดู สรุปไม่ได้รีดน้ำใช่ไหมรรับ ท่านน่าจะอยู่ในสนามใช่ไหมครับแล้วเห็นในสนามทุกวินาทีว่าไม่มีการรีดน้ำ เพราะผมเคยเห็นในสนามคู่อื่นตอนที่ผมได้มีโอกาสได้ไปดูในสนามเช่นท่าเรือ บีจี มีการรีดน้ำตอนพักครึ่งครับ แต่กล้องอาจจะไม่ได้จับไป(สุดท้ายเกมส์นั้นเลื่อน เพีาะในตกต่อเนื่อง บอลลอย) คู่เพื่อนตำรวจ บีจี ผมไปดูตอนฝนตกก็มีการรีดน้ำตอนพักครึ่ง ถ้าคู่ตราดไม่มีการรีดน้ำชัวร์ก็น่าด่าครับ แต่ผมไม่ได้ดูแบบตั้งใจดูตอนพักครึ่ง หรือตอนตัดโฆษณาว่ามีรีดน้ำไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Lebron17 เมื่อ Mon Aug 12, 2019 10:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 11:16
[RE: ทำไมคู่ตราดกับบุรีรัมย์ยังให้แข่งต่อ สนามเละแบบไม่เลื่อน]
pokenza พิมพ์ว่า:

สนาม แบบนี้

ส่ง ติดน้ำ

แล้วที่ตราดกับบุรีรัมย์นี่ไม่ได้รีดน้ำหรอครับผมไม่ได้อยู่ในสนามเลยไม่เห็น ถ่ายทอดสดก็ไม่ได้ดู สรุปไม่ได้รีดน้ำใช่ไหมรรับ ท่านน่าจะอยู่ในสนามใช่ไหมครับแล้วเห็นในสนามทุกวินาทีว่าไม่มีการรีดน้ำ เพราะผมเคยเห็นในสนามคู่อื่นตอนที่ผมได้มีโอกาสได้ไปดูในสนามเช่นท่าเรือ บีจี มีการรีดน้ำตอนพักครึ่งครับ แต่กล้องอาจจะไม่ได้จับไป(สุดท้ายเกมส์นั้นเลื่อน เพีาะในตกต่อเนื่อง บอลลอย) คู่เพื่อนตำรวจ บีจี ผมไปดูตอนฝนตกก็มีการรีดน้ำตอนพักครึ่ง ถ้าคู่ตราดไม่มีการรีดน้ำชัวร์ก็น่าด่าครับ แต่ผมไม่ได้ดูแบบตั้งใจดูตอนพักครึ่ง หรือตอนตัดโฆษณาว่ามีรีดน้ำไหม  
อันนี้ผมไม่แน่นใจเหมือนกัน แต่เปิดไปดู จังหวะที่ตราดได้บุกมีบอลติดน้ำ แล้วหน้าเขตโทษบุรีรัมย์จ๊ะเคลียร์ๆ ไม่ถนัด
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10777
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 12:38
น่าจะเลื่อนแข่ตั้งแต่แรก สนามอุบาทมาก
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:39
ทำไมคู่ตราดกับบุรีรัมย์ยังให้แข่งต่อ สนามเละแบบไม่เลื่อน
สมัย 10ปีที่เเล้ว ผมเป็นกองเชียร์ทีมเยือนมาจากพิษณุโลก บอลดิวิชั่น 1 กองเชียร์มากัน 2-3 รถตู้ มาเยือน ไทยฮอนด้า พวกผมต้องเหมารถมากัน
เเล้วฝนตกค่อนข้างเเรง แล้วกรรมการสั่งเลื่อน
พวกผมโครตเซง มาไกลต้องตื่นจากบ้าน 6-7โมง เพื่อมารอดูแข่งแต่เลื่อน
คิดดูพวกผมต้องเสียอะไรหลายๆอย่างถ้าเลื่อน
ถ้าไม่สุดวิสัยจริงๆเค้าไม่อยากเลื่อนหรอกมันกระทบหลายอย่าง
ฝากให้คิดจากคนมีประสบการณ์ตรง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2019 15:57
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
สมัย 10ปีที่เเล้ว ผมเป็นกองเชียร์ทีมเยือนมาจากพิษณุโลก บอลดิวิชั่น 1 กองเชียร์มากัน 2-3 รถตู้ มาเยือน ไทยฮอนด้า พวกผมต้องเหมารถมากัน
เเล้วฝนตกค่อนข้างเเรง แล้วกรรมการสั่งเลื่อน
พวกผมโครตเซง มาไกลต้องตื่นจากบ้าน 6-7โมง เพื่อมารอดูแข่งแต่เลื่อน
คิดดูพวกผมต้องเสียอะไรหลายๆอย่างถ้าเลื่อน
ถ้าไม่สุดวิสัยจริงๆเค้าไม่อยากเลื่อนหรอกมันกระทบหลายอย่าง
ฝากให้คิดจากคนมีประสบการณ์ตรง  
ผมบอกแค่ให้เลื่อน สนามมันไม่ดี หากลงไปเล่นแล้วเกิดมีผู้เล่นบาดเจ็บหนัก คนดูดีใจหรอรู้ทั้งรู้ว่าสนามมันไม่ดี สุ่มเสี่ยงต่ออาการบาดเจ็บใช่คนดูเสียเวลา เสียโอกาส แต่ก็ต้องคิดในมุมมองนักเตะด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel