ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10767
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 14:45
[RE: ใช้ Huawei อยากกลับไปใช้ Iphone ]
46คือรัก พิมพ์ว่า:
boyoat พิมพ์ว่า:
46คือรัก พิมพ์ว่า:
boyoat พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ผมใช้อยู่ทั้ง Ios Android ไม่เห็นมันจะอะไรขนาดนั้น

แต่ละอันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกัน น่าจะเป็นเพราะคุณไม่ชินมากกว่า

เหมือยเทียบ JAV กับ Western AV ใช่มั้ยครับ  

บก.  

บรรณาธิการ?  

บ้ากาม!!!  

ในที่สุด 46 ก็รับสารภาพซักทีนะว่า บ้ากาม
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3697
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 15:23
[RE: ใช้ Huawei อยากกลับไปใช้ Iphone ]
OneWingedAngel พิมพ์ว่า:
Makarov พิมพ์ว่า:
ที่บอกแอนดรอยใช้ได้แค่ 1-2 ปีอะเว่อแล้ว  

ผมไม่ได้หมายความว่าอายุการใช้งานของหุ่นเขียวอยู่ได้แค่ 1-2 ปีครับ

อาจจะอธิบายไม่ละเอียดเอง อันนี้จากประสบการณ์ที่เพื่อนๆ ในกลุ่มเล่นเกมผมใช้น่ะครับ

เวลาเห็นเค้าถอยรุ่นใหม่ๆ ที่เป็นเรือธงมา ก็เห็นใช้กันได้ไม่นานมากก็เปลี่ยนกันเพราะบอกรอมอืด

เล่นแล้วกระตุกไม่ลื่นเหมือนตอนซื้อใหม่ซึ่งอันนี้ก็เข้าใจได้เพราะของมันใช้ทุกวัน

ย่อมมีการเสื่อมสภาพ แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์กับ จขม น่ะครับ

ว่าที่ผมเจอมันเป็นแบบนี้น่ะครับ ไม่ได้จะบอกหุ่นเขียวไม่ดี หรือแอปเปิลดีกว่าหรอกครับ

อย่างที่เม้นด้านบนบอกแหละว่า เราอาจจะไม่ชินกับมันเองก็ได้ครับ  

ผมเห็นมีแต่ Apple นะครับที่จงใจทำให้เครื่องรุ่นเก่าช้าลง

อ้างอิง :
Apple ออกมายอมรับแล้วว่าตั้งใจทำให้ไอโฟนรุ่นเก่าทำงานช้าลงจริง !
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4887
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 15:28
ส่วนตัวมีให้ใช้ตัวไหน ไม่เกี่ยงครับ ผมแทบไม่ได้เล่นอะไรบนโทรศัพท์อยู่แล้ว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14746
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 15:47
อยากรู้มีมือถือตัวไหนฟังเพลงแล้วเสียงดีมั่งฮะ ios ก็ได้ แอนดรอยด์ก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย ชิวาว่าว เมื่อ Tue Jul 23, 2019 15:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Illenium
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 942
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 16:09
ส่วนตัวใช้ Android Asus เครื่องถูก เเต่เเฟนใช้ Iphone มาโดยตลอด 3 , 4s , 5s ซึ่งเครื่องล่าสุดเพิ่งซื้อเมื่อเดือนที่เเล้วเป็น XR
ตอบจากประสบกาณ์จริง คือถ้าให้เลือกผมก็เลือก Iphone เเต่ด้วยที่ผมไม่ได้ใช้งานหนัก เดือนนึงโทรเข้า โทรออกไม่ถึง 10 ครั้ง เน้นถูกไว้ก่อน ให้เลือกจริง ๆ ก็ Iphone แน่ ๆ
0
0
Status: no sun today...
เข้าร่วม: 24 Oct 2010
ตอบ: 380
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 16:26
Nicety พิมพ์ว่า:
ใช้iphoneมาตลอด พึ่งเปลี่ยนเป็นandriod ชอบมาก อิสระเยอะมากกกก คงไม่ได้กลับไปใช้แล้ว  

ผมก็ใช้ iphone 5s มานานมาก ก่อน 5s ก็ iphone 4 กลางปีก่อนทำจอแตก เปลี่ยนจอ (ร้านตู้ MBK) กับเปลี่ยนแบตเพราะแบตเสื่อม หลังจากเปลี่ยนจอได้ประมาณ 2-3 อาทิตย์หน้าจอก็ดับเป็นบางจุดเหมือนหมึกแตก แต่ก็ทนใช้จนปลายปี เลยลองซื้อมือถือ asus มาใช้เป็นเครื่องสำรอง ใช้ไปใช้มากลายเป็นเครื่องหลักเฉย ถูกใจมาก เล่นเกมลื่นนะ แถมแบตอึดเว่อร์ ส่วน 5s ก็ยกให้แม่ไปเลย

หลังจากนี้เวลาจะซื้อก็คงซื้อ android แล้วครับ จนกว่า iphone จะทำแบตอึดและเลิกทำจอติ่ง

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 2005
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 16:32
ข้อเสียไอโฟนมันก็เรื่องราคาอะแหละ ถ้าไปเทียบกับแอนดรอยหลายๆตัวที้ได้สเปคแทบจะเหมือนกัน แต่ราคาต่างกันเป็น10000 ถ้าไม่ใช่สาวกที่ชอบiosแบบจริงจัง คนส่วนมากก็เลือกแอนดรอยกันทั้งนั้นแหละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2015
ตอบ: 1390
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 17:55
ใช้ Huawei อยากกลับไปใช้ Iphone
marinho พิมพ์ว่า:
ปล่อยเท่าไหร่ครับ  

กำลังคิดอยู่ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15203
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 19:10
ใช้ P30 Pro ของเมียก็โอเคดีนะครับ เลิฟเลย
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 19:14
ผมใช้ตั้งแต่ IP4 > I5 > LGG2 > 6sPlus > X ( I5 กับ LG G2 ไม่แน่ใจเรียงถูกมั้ยนานเเล้ว 555)

ชอบนะตอนใช้ LG G2 แต่พอใช้ไปนานละมันค้าง มันไม่สมูท

เกมส์แทบไม่ได้เล่นเพราะเล่นใน PC สุดท้ายกลับมาตายรังที่ IP
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 20:32
ถูกแบนแล้ว
นี่เว็ปโป๊รึเปล่าครับ พิมพ์ว่า:
ใช้ P30 Pro ของเมียก็โอเคดีนะครับ เลิฟเลย  
เลิฟเมีย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9992
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 22:07
มือถือทำอะไรกันเยอะแยะคับ ผมดูเฟส ig twister youtube ถ่ายรูป เล่นเกมนิดน่อย แอนดรอยหมื่นกลางๆก็ครบแล้วนะ แต่ผมใช้ note9 ไม่มีข้อติเลยแถมแบตอยู่ข้ามวัน กล้องสวยทั้งกลางวันกลางคืน เล่นเกมลื่นปื้ดๆ

Apple คุ้มสุดสำหรับผมคือ ipad เท่านั้น ส่วน iphone แพงเกินค่าตัว ความเห็นส่วนตัวนะคับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 01:48
Spoil
benjiz พิมพ์ว่า:
OneWingedAngel พิมพ์ว่า:
Makarov พิมพ์ว่า:
ที่บอกแอนดรอยใช้ได้แค่ 1-2 ปีอะเว่อแล้ว  

ผมไม่ได้หมายความว่าอายุการใช้งานของหุ่นเขียวอยู่ได้แค่ 1-2 ปีครับ

อาจจะอธิบายไม่ละเอียดเอง อันนี้จากประสบการณ์ที่เพื่อนๆ ในกลุ่มเล่นเกมผมใช้น่ะครับ

เวลาเห็นเค้าถอยรุ่นใหม่ๆ ที่เป็นเรือธงมา ก็เห็นใช้กันได้ไม่นานมากก็เปลี่ยนกันเพราะบอกรอมอืด

เล่นแล้วกระตุกไม่ลื่นเหมือนตอนซื้อใหม่ซึ่งอันนี้ก็เข้าใจได้เพราะของมันใช้ทุกวัน

ย่อมมีการเสื่อมสภาพ แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์กับ จขม น่ะครับ

ว่าที่ผมเจอมันเป็นแบบนี้น่ะครับ ไม่ได้จะบอกหุ่นเขียวไม่ดี หรือแอปเปิลดีกว่าหรอกครับ

อย่างที่เม้นด้านบนบอกแหละว่า เราอาจจะไม่ชินกับมันเองก็ได้ครับ  

ผมเห็นมีแต่ Apple นะครับที่จงใจทำให้เครื่องรุ่นเก่าช้าลง

อ้างอิง :
Apple ออกมายอมรับแล้วว่าตั้งใจทำให้ไอโฟนรุ่นเก่าทำงานช้าลงจริง !  

ก็อย่างที่กล่าวไปข้างบนแหละครับ ว่าผมแค่มาแชร์ให้ฟังเฉยๆ

เพราะตัวผมเองก็ไม่ได้เล่นหุ่นเขียวมา 6 ปีแล้วครับ

ที่กล่าวๆ ไปข้างบนนั่นก็เพื่อนๆ ที่เล่นเกมด้วยกันเค้าบ่นๆกันมาเลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ

ส่วนตัวผมเปลี่ยนจาก ipse>ipxr เพราะจอแตก เอาไปซ่อมก็ไม่คุ้มแล้วครับ

แถมเล่นเกมบนโทรศัพท์บ่อยด้วยเลยตัดสินใจเปลี่ยนให้จอใหญ่ขึ้นด้วย

ส่วนข่าวที่เอามาแชร์ผมว่ามันเหมือนสถานการณ์บังคับให้แอปเปิลออกมายอมรับแหละครับ

ชิงออกมายอมรับก่อนจะได้โดนด่าไม่หนักมาก ถ้าโดนจับได้หรือปฏิเสธไปทั้งๆที่เป็นเรื่องจริงมีหวังเละอ่ะครับ
0
0
LINE กลุ่ม Blue Archive บอร์ด Soccer Suck

https://line.me/ti/g2/JntT3ck6SzXMMBHj2Y3GLkj7Cn137wguta5JlQ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1898
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 10:49
ทุกคนต่างก็มีความชอบเป็นของตัวเองครับ ผมว่าเราไม่ต้องถามเหตุผลจากคนอื่น หรือไม่ต้องหาเหตุผลจากใครมาสนับสนุนความคิดของตัวเองหรอกครับ จขกท.ได้ใช้ด้วยตัวเองแล้ว ถือเป็นเรื่องที่ดีมาก เพราะจะได้รู้ด้วยตัวเอง ไม่ต้องฟังจากคนอื่นว่า Android ดีนะ Huawei ดีนะ เราใช้และเรารู้ด้วยตัวเราเอง รู้ด้วยไลฟ์สไตล์ของเรา รู้ด้วยความต้องการของเรา ถ้าชอบ iPhone ก็ใช้ iPhone ครับ ถ้าเสียดายเงินก็คงต้องยอมทนใช้ไปก่อน แต่ถ้าไม่ไหวก็ขายแล้วกลับมา iPhone จะได้แฮปปี้เอนดิ้งครับ ยึดความชอบของเราเป็นหลัก ไม่ต้องฟังเหตุผลจากใคร เราชอบอันไหน ใช้อะไรแล้วมีความสุข นั่นคือคำตอบครับ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39855
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 20:46
ไอโฟน5 มา หมี่ เอวัน

ไม่คิดกลับไปไอโฟนอีก

เทคโนโลยีตามหลังแอนดรอยไปนานแล้ว
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel