ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 26486
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 10:40
[RE: ใช้ Huawei อยากกลับไปใช้ Iphone ]
พวกย้ายจะ แอนดรอย ไป IOS หรือ IOS ไป แอนดรอย มันปรับตัวยากครับ อย่าเลย คนเราใช้มา4-5ปี มันชินมือไปแล้ว ถ้าเปลี่ยนจาก Sumsung ไป Huawei พวกนี้ไม่มีปัญหา
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 10:41
[RE: ใช้ Huawei อยากกลับไปใช้ Iphone ]
Makarov พิมพ์ว่า:
ที่บอกแอนดรอยใช้ได้แค่ 1-2 ปีอะเว่อแล้ว  

มั่วมาก ปัจจุบันผมยังใช้ note4 อยู่เลย ยังใช้ได้ดี ถึงจะเล่น rov แบบปรับต่ำสุดก็เหอะ
3
0

โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38672
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 10:56
ผมใช้อยู่ทั้ง Ios Android ไม่เห็นมันจะอะไรขนาดนั้น

แต่ละอันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกัน น่าจะเป็นเพราะคุณไม่ชินมากกว่า
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10767
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:04
_น้ำแข็งใส_ พิมพ์ว่า:
ที่บอกแอนดรอยใช้ได้แค่ 1-2 ปีอะเว่อแล้ว  

มั่วมาก ปัจจุบันผมยังใช้ note4 อยู่เลย ยังใช้ได้ดี ถึงจะเล่น rov แบบปรับต่ำสุดก็เหอะ  

ใช้น้อง Sony Xperia Go ผมอยู่ตั้ง 5 ปี เกือบ 6 เสียดายมันเล่นเกมใหม่ๆ ไม่ได้
3
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10767
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:05
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ผมใช้อยู่ทั้ง Ios Android ไม่เห็นมันจะอะไรขนาดนั้น

แต่ละอันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกัน น่าจะเป็นเพราะคุณไม่ชินมากกว่า

เหมือยเทียบ JAV กับ Western AV ใช่มั้ยครับ
2
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
ตอบ: 38672
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:05
boyoat พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:

เหมือยเทียบ JAV กับ Western AV ใช่มั้ยครับ  

เปรียบเทียบได้ดีครับ

2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:12

ผมไม่ได้หมายความว่าอายุการใช้งานของหุ่นเขียวอยู่ได้แค่ 1-2 ปีครับ

อาจจะอธิบายไม่ละเอียดเอง อันนี้จากประสบการณ์ที่เพื่อนๆ ในกลุ่มเล่นเกมผมใช้น่ะครับ

เวลาเห็นเค้าถอยรุ่นใหม่ๆ ที่เป็นเรือธงมา ก็เห็นใช้กันได้ไม่นานมากก็เปลี่ยนกันเพราะบอกรอมอืด

เล่นแล้วกระตุกไม่ลื่นเหมือนตอนซื้อใหม่ซึ่งอันนี้ก็เข้าใจได้เพราะของมันใช้ทุกวัน

ย่อมมีการเสื่อมสภาพ แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์กับ จขม น่ะครับ

ว่าที่ผมเจอมันเป็นแบบนี้น่ะครับ ไม่ได้จะบอกหุ่นเขียวไม่ดี หรือแอปเปิลดีกว่าหรอกครับ

อย่างที่เม้นด้านบนบอกแหละว่า เราอาจจะไม่ชินกับมันเองก็ได้ครับ
0
0
LINE กลุ่ม Blue Archive บอร์ด Soccer Suck

https://line.me/ti/g2/JntT3ck6SzXMMBHj2Y3GLkj7Cn137wguta5JlQ
นักเตะท้ายซอย
Status: เอ่อ...คือ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 709
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:27
อยู่ที่วัตถุประสงค์ในการใช้แล้วล่ะครับ ยิ่ง IG ก็ต้อง IOS
ส่วนผมไม่ชอบ IOS ใช้แล้วอึดอัด ช้า เหมือนเหมาะกับค่อยๆ ทำ ค่อยๆ เล่น แต่ข้อดีคือเสถียร ถ้าอายุมันไม่เกิน 2 ปีนะ 5555
ผมใช้ 5C ปีเดียวขาย กับตอนนี้ใช้ 6S เป็นเครื่องรอง
0
0
นั่นน่ะสิ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 453
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:29
พึ่งซื้อ xr มาครับ เครื่องเก่า 6s plus
ตอนแรกลังเลระหว่าง one plus 7pro กับ xr
สุดท้ายเลือก iOS เหมือนเดิม ไม่ผิดหวังครับ หลงรักมากขึ้นนิดหน่อย
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:33
OneWingedAngel พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้หมายความว่าอายุการใช้งานของหุ่นเขียวอยู่ได้แค่ 1-2 ปีครับ

อาจจะอธิบายไม่ละเอียดเอง อันนี้จากประสบการณ์ที่เพื่อนๆ ในกลุ่มเล่นเกมผมใช้น่ะครับ

เวลาเห็นเค้าถอยรุ่นใหม่ๆ ที่เป็นเรือธงมา ก็เห็นใช้กันได้ไม่นานมากก็เปลี่ยนกันเพราะบอกรอมอืด

เล่นแล้วกระตุกไม่ลื่นเหมือนตอนซื้อใหม่ซึ่งอันนี้ก็เข้าใจได้เพราะของมันใช้ทุกวัน

ย่อมมีการเสื่อมสภาพ แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์กับ จขม น่ะครับ

ว่าที่ผมเจอมันเป็นแบบนี้น่ะครับ ไม่ได้จะบอกหุ่นเขียวไม่ดี หรือแอปเปิลดีกว่าหรอกครับ

อย่างที่เม้นด้านบนบอกแหละว่า เราอาจจะไม่ชินกับมันเองก็ได้ครับ  

เรื่องนี้ผมว่ามันเป็นทั้งคู้นะอยู่ที่ความรู้สึกของผู้ใช้มากกว่ายกตัวอย่างง่ายๆ อย่างเกมส์ rov ซึ่งมีการอัพแพทอยู่ตลอดเวลา แน่นอนละมันยิ่งทำให้กิน spec ไปเรื่อยๆ เมื่อก่อนอาจจะเล่นได้ลื่นปัจจุบันมันก็ต้องลื่นน้อยลง ต้องลดกราฟฟิคแสดงผลลง ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติเลยนะ
0
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
ตอบ: 34010
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:38
[RE]ใช้ Huawei อยากกลับไปใช้ Iphone
boyoat พิมพ์ว่า:

บก.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้นนน
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 5168
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:50
จริงๆก็แล้วแต่คนชอบแหละ ผมก็ลองใช้นะiphoneเรื่องความสมูทนี่ยอมรับ แต่อึดอัดบางอย่างที่มันปรับไม่ค่อยได้หรือยุ่งยากไม่เหมือนแอนดรอย แต่ก่อนผมก็ใช้note4 ใช้มา5ปี มันก็ยังลื่นนะ เสื่อมแค่แบตกับสาย แบตเปลี่ยนไป3ก้อน แต่สายนี่เปลี่ยนเยอะ ยิ่ง+กับรอมโมนี่สบายเลยถ้ารอมเดิมๆไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ย้ายมาmate20xละ แทบไม่ต้องลงรอมโมเลยก็ลื่นๆนะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1863
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 12:02
sharp91 พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่น story เยอะขนาดนั้นก็เปลี่ยนเถอะครับ ฝั่งด๋อยมันไม่แก้สักที จะกล้องเทพแค่ไหนก็ออกมากาก  

ต้องไปแก้กับไอจีมั้งครับ เหมือนเคยไปอ่านใน reddit

แบบแอนดรอยมันเปิด เลยทำให้รองรับความหลากหลายของแต่ละรุ่นยาก
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1630
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 12:29
ใช้ 5s มา 4-5 ปี แล้วเปลี่ยนมาจับ Android มันก็ดีคนละแบบน่ะ ที่นี้มันอยู่ที่ว่าเราชอบแบบไหนมากกว่า

ปล.ส่วนตัวผมเล่นได้ทั้ง 2 แบบ ขึ้นอยู่ว่าออฟชั่นรุ่นนั้นๆโดนใจไหม 5555+
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15960
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 12:36
[RE]ใช้ Huawei อยากกลับไปใช้ Iphone
ผมอยากได้ XR11 รอสิ้นปีจะจัดละ

บาย 6s ที่เล่นเกมไม่ค่อยไหวสักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel