ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52750
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 17:51
[RE: ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน]
บรร.ยูไนเต็ด แทบจะเรียกว่าให้ชีวิตกับคน บรร. ยังได้เลยมั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 601
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 18:04
[RE]ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน
ผมอยู่จังหวัดใกล้เคียง ยังใส่เสื้อเหลืองบุรีรัมย์ไปทำงาน ไม่สนหรอกเพราะผมจน จนเพราะบุรีรัมย์ด้วยนะนัดที่ผ่านมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 18:09
[RE: ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน]
เขาไม่ได้บังคับฮะ แต่บางทีก็ต้องอยู่เป็นบ้าง
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 18:30
เสื้อกีฬาในจังหวัดบุรีรัมย์นี้คิดถึงเสื้อตัวอื่นไม่ออกจริงๆครับ
0
0
Allez Allez Allez!!!

นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 21:10
ดีนะ เป็น unity ดี จังหวัดอื่นควรทำบ้าง ไม่มีเสีย มีแต่ได้
0
0
Status: เซียน หรือ เกรียน
เข้าร่วม: 01 Jul 2010
ตอบ: 657
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 22:52
เคยไป บรร ผมยังแปลกใจเลยครับ ไม่เฉพาะวันพุธนะครับ ที่ผมเห็นคือใส่กันทุกมุมเมืองจริงๆ ตั้งแต่เด็ก ไปจนถึงคนแก่เลย เค้าคงภาคภูมิใจในจังหวัดเขาแหละครับ
1
0

Status: น้าโบ้เอง
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 297
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 00:09
ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน
เรื่องแค่นี้ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ

ผมอยู่ จังหวัดอื่น ผมยังอยากใส่เสื้อบุรีรัมย์เลย

1.คือชุดกีฬา
2.มันสวยดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10482
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 01:13
มันแปลกตรงไหนอะแค่นายไม่อินกับการใส่ชุดกีฬา แล้วเขารณรงค์ในจังหวัดเขานะนั้น ไม่ดีเหรอบิ้วต์ให้กีฬาเข้าไปในสายเลือดคนไทย
1
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2010
ตอบ: 836
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 12:08
ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน
Sinbad พิมพ์ว่า:
ขอถามนิดนึงครับ ถ้าใส่เสื้อเมืองทอง จะได้ไหมครับ แบบว่า อาจจะมาจากจังหวัดอื่น แต่ชอบเมืองทองอะไรงี้ ไม่เอาดราม่านะครับ ขอบคุณครับ  

ได้ครับ. ผมทำงานที่ บร. แต่ก็ใส่วันเขาให้ใส่

แต่วันปกติ ผมใส่ท่าเรือเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22004
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 14:05
ผมไปงานศพพนักงานของผมคนบุรีรัมย์

70% ของคนที่ไปร่วมงานใส่เสื้อฟุตบอลบุรีรัมย์แบบภาคภูมิใจในตำแหน่งแชมป์ไทยลีก

เกี่ยวกันมั้ย?
0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
Status: เปลี่ยนอวตาลไม่ได้ มันบังคับให้เปลี่ยนชื่อด้วย กุไ
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 16:22
gwangbaa พิมพ์ว่า:
Sinbad พิมพ์ว่า:
ขอถามนิดนึงครับ ถ้าใส่เสื้อเมืองทอง จะได้ไหมครับ แบบว่า อาจจะมาจากจังหวัดอื่น แต่ชอบเมืองทองอะไรงี้ ไม่เอาดราม่านะครับ ขอบคุณครับ  

ตอนผมไป จบเกมส์เสมอ 1-1

เพื่อน บรร พาไปเที่ยวร้านเหล้า เจ้าของร้านไม่ให้เข้าอ่ะเพราะใส่เสื้อเมืองทอง ขนาดเพื่อนจองโต๊ะไว้เเล้วนะ

พอมากินข้าวต้มข้างทาง เจ้าของร้านมองค้อนอ่ะ นี่แค่เสมอนะ  

ก็ไม่น่าแปลกใจหรอก เพราะคน บร. ส่วนใหญ่ติดภาพ กองเชียร์อุลต้า ที่ใส่เสื้อดำ ชอบมีเรื่องเวลาบอลแข่งเสร็จ เค้าเลยพาลเกลียดกองเชียร์เมืองทองไปทั้งหมด กลับกัน เพื่อนผมไปดูงานมอเตอร์โชว์อยู่อิมแพค มันก็เจอสายตาแปลกๆ จ้องเหมือนกัน ดีว่าไปบิ๊กไบค์กันเป็นกลุ่มใหญ่ เลยปลอดภัยแต่ผมไม่ซีเรียสนะ ใครจะใส่เสื้ออะไรก็ไส่ เอาให้ถูกกาลเทสะก็พอ ที่แน่ๆ นอกจากวันจันทร์ น้องที่ทำงานผมก็ใส่เสื้อบุรีรัมย์ทุกวัน เพราะเค้าทำเสื้อมาหลายแบบ โปโล ก็ไส่สวยดีเลยใส่มาทำงานมันซะเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5508
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 16:50
ถ้าวันพุทธ เพื่อนที่ทำงานใส่กันหมด ท่านไม่ใส่ หัวหน้าและคนใหญ่คนโตในบุรีรัมก็กลุ่มเนวินทั้งนั้น ต่อให้ท่านไม่อิน ท่านจะกล้าไม่ใส่ไหมล่ะ หัวหน้ามาเห็นเขาจะคิดยังไง 5555+

อย่าว่าแต่หัวหน้าเลย ราชการเจอหน้ากันทุกวันมันจะดูแตกแยกเอานา อาจจะโดนซุบซิบนินทา หรือตัดออกจากสมาคมเม้าส์มอยได้
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ความรักความฝัน ใช้เงินเป็นล้านๆ !!
เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 8474
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 01:02
ผมทหารเขาก็ให้ใส่ชุดกีฬาของหน่วยรึชุดไรก็ได้ ซึ่งก็ส่วนใหญ่ชุด บรร. ไม่ก็ชุดกีฬาของหน่วยอ่ะ

แต่อยากจะบอก บุรีรัมย์เนี่ยเป็นจังหวัดเดียวเลยที่ผมเได้ใช้ชีวิตแล้วบอกว่า ประชาขนเขาใส่เสื้อ บุรีรัมย์ ออกไปเล่น ไปเที่ยวกันจริง สุดยอดมาก
1
0
KKU 46/52 ...IS#8 - IS Society Home
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel