ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 153
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 14:38
[RE: ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน]
มองว่าไม่ใช้ปัญหานะ
ตรงกันข้ามเป็นสิ่งที่ดีที่น่าเอาแบบอย่างเลย ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกไป บอกได้เลยว่า แบบอิจจฉาคนบุรีรัมที่มีฟุตบอลเป็นความภาคภูมิใจครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43521
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 14:52
[RE: ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน]
ท้องถิ่นนิยม ส่วนนึง

อย่าว่าแต่คนบรร.เลย เสื้อบรร. นี่น่าจะเป็นเสื้อกีฬาที่ขายดีสุดๆเจ้านึงในปท.แล้วจังหวัดอื่นๆ วันๆนึงผมก็เห็นบ่อยใส่มาวิ่งมั่ง ออกกำลังเดินเล่น เยอะแยะจริงๆ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23293
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 14:53
สมมติเป็นแฟนบอลทีมอื่น มีสิทธิที่จะไม่ใส่ได้มั้ย
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 14:55
เวลาผมขายเสื้อบุรีรัมย์ในเฟสบุ๊ค

อาจารย์มหาลัยคนนึงในบุรีรัมย์ ลูกค้าชั้นดีเลย ซื้อตลอด

สรุป บ้านเขา ทีมฟุตบอลเขา จะใส่ก็ไม่แปลก

1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7951
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 15:09
แฟนขาจร พิมพ์ว่า:
gwangbaa พิมพ์ว่า:
ตอน มท ผมไปเยือน

พอเข้าเขต บรร วันแข่งนะ ใส่กันทุกคนครับ

พนักงาน 7-11 คนเช็คอิน โรงแรมที่ผมพัก

ร้านข้าว ร้านนม ใส่หมด

มันคือความน่าภูมิใจของจังหวัดเขานั่นแหละ

ไม่เกี่ยวกับมู้แต่อยากเล่าเฉยๆ 555  

ที่ร้านเหล้าใส่เสื้อ บรร ด้วยมั้ยฮะ  

จะไปรู้ได้ไง เขาไม่ให้คนใส่เสื้อเมืองทองเข้า

ปล.แต่ผมไม่โดนผีหลอกเหมือนพี่นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย gwangbaa เมื่อ Mon Jul 22, 2019 15:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14186
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 15:19
คงตอบเรื่องราชการไม่ได้ เพราะที่บ้านทำกิจการส่วนตัว

แต่เรื่องเสื้อนี่ มันกลายเป็นของฝากได้ด้วยเลยนะครับ ผมกลับบ้านก็ซื้อมาแจกคนที่บริษัท พอเสื้อออกตัวใหม่ทุกครั้ง แม่ผมต้องซื้อมาให้ครบกันทั้งไม่ ไม่เว้นแม้แต่ลูกผมที่อายุไม่กี่เดือน แบบว่าบ้ากันเข้าขั้นเลยแหละ

เวลามีแขกมาเยี่ยม ถ้าตรงวันกับฟุตบอล ก็ชวนกันไปดูบอลครับ

ต้องยอมรับว่าเค้าสร้างความอยากดูอยากติดตามได้จริงๆ ตัวผมเองนี่ก็ใส่แทบทุกวัน มาทำงานใส่เสื้อโปโลของบุรีรัมย์ 3 วันจาก 5 วันได้เลย เสาร์อาทิตย์ถ้าทีมชนะก็งัดมาใส่อีก (แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ใส่ )
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 15:42

พอเข้าเขต บรร วันแข่งนะ ใส่กันทุกคนครับ

พนักงาน 7-11 คนเช็คอิน โรงแรมที่ผมพัก

มันคือความน่าภูมิใจของจังหวัดเขานั่นแหละ

ไม่เกี่ยวกับมู้แต่อยากเล่าเฉยๆ 555  

ที่ร้านเหล้าใส่เสื้อ บรร ด้วยมั้ยฮะ  
เคยไปกินหมูทะนะครับ เด็กเสิร์ฟใสกันทั้งร้านเลย สวยดีเหมือนกัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: "olo"
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 5214
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 15:59
ขอถามนิดนึงครับ ถ้าใส่เสื้อเมืองทอง จะได้ไหมครับ แบบว่า อาจจะมาจากจังหวัดอื่น แต่ชอบเมืองทองอะไรงี้ ไม่เอาดราม่านะครับ ขอบคุณครับ
0
0
"มีทุกอย่าง ยกเว้นอนาคต"
Status: ชีวิตต้องก้าวเดินต่อไป ... TT
เข้าร่วม: 17 Dec 2007
ตอบ: 200
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 16:08
ผมทำงานอยู่ในหน่วยงานรัฐ บุรีรัมย์ครับ ทุกวันพุธทางจังหวัดให้ใส่ชุดกีฬา เพราะทางหน่วยงานมีกิจกรรมออกกำลังกายทุกวันพุธครับ ซึ่งใส่ชุดอะไรก็ได้ แต่คนบุรีรัมย์อุดหนุนชุดกีฬาของจังหวัด ซึ่งเป็นสโมสรในไทยลีกและราคาค่อนข้างถูกด้วย ก็เลยเป็นค่านิยมใส่กันซะส่วนใหญ่

แต่ผมไม่ได้ใส่นะ ใส่เสื้อเชิตทำงานปกติ
แก้ไขล่าสุดโดย nick_mut เมื่อ Mon Jul 22, 2019 16:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 1864
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 16:10
เพชรฆาตข้างสนาม พิมพ์ว่า:

เคยไปกินหมูทะนะครับ เด็กเสิร์ฟใสกันทั้งร้านเลย สวยดีเหมือนกัน  

วันที่มีฟุตบอลแข่งนี่ใส่กันแทบจะทุกคนไม่ว่าจะ พ่อครัว เด็กเสริฟ คนขายลูกชิ้นก็ยังใส่
0
0
Status: Port Fc
เข้าร่วม: 24 Jan 2009
ตอบ: 673
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 16:20
อยู่ราชทัณฑ์ เชียร์ท่าเรือ อยากใส่ท่าเรือมาทำงานบ้าง 55555555
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8822
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 16:20
ทุกวันพุธ ข้าราชการใน บรร ต้องใส่ชุดกีฬาใส่เสื้อ บรร ไปทำงาน
แทบจะเรียกว่าโลโก้ประจำจังหวัดแล้วครับ ต่อให้ไม่่ใช่วันพุธผมไปแต่ละรอบก็ใส่กันแทบทั้งเมือง ผมยังคิดเลยถ้าทำแบบนี้ได้หลายจังหวัดก็คงจะดี เสื้อกีฬาใส่ง่ายสบาย ทำความสะอาดก็ง่าย แถมไม่ต้องรีดอีก ที่สำคัญคือบุรีรัมย์ทำแบบเสื้อเรียบๆ ทำให้ไม่ดูเลอะเทอะเวลาใส่ทั่วไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7951
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 16:28
Sinbad พิมพ์ว่า:
ขอถามนิดนึงครับ ถ้าใส่เสื้อเมืองทอง จะได้ไหมครับ แบบว่า อาจจะมาจากจังหวัดอื่น แต่ชอบเมืองทองอะไรงี้ ไม่เอาดราม่านะครับ ขอบคุณครับ  

ตอนผมไป จบเกมส์เสมอ 1-1

เพื่อน บรร พาไปเที่ยวร้านเหล้า เจ้าของร้านไม่ให้เข้าอ่ะเพราะใส่เสื้อเมืองทอง ขนาดเพื่อนจองโต๊ะไว้เเล้วนะ

พอมากินข้าวต้มข้างทาง เจ้าของร้านมองค้อนอ่ะ นี่แค่เสมอนะ
3
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: "olo"
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 5214
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 17:01
Sinbad พิมพ์ว่า:

ตอนผมไป จบเกมส์เสมอ 1-1

เพื่อน บรร พาไปเที่ยวร้านเหล้า เจ้าของร้านไม่ให้เข้าอ่ะเพราะใส่เสื้อเมืองทอง ขนาดเพื่อนจองโต๊ะไว้เเล้วนะ

พอมากินข้าวต้มข้างทาง เจ้าของร้านมองค้อนอ่ะ นี่แค่เสมอนะ  

ขนาดนั้นเลยหรอครับ
ถ้าชนะนี่ ไม่ต้องถอดเสื้อเลยหรอครับ
0
0
"มีทุกอย่าง ยกเว้นอนาคต"
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36843
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 17:29
งานจิตอาสา เสื้อเหลืองสวนใหญ่ผมใส่เสื้อ ทีมชาติสีเหลืองอะครับโปโล

แต่ทุกวันนี้ยังไม่มีเงินซื้อเสื้อราชบุรีสีเหลืองใส่ มีก็ไม่ใส่เพราะสปอนเซอร์เยอะเกิน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel