ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Sep 2010
ตอบ: 1140
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 14:27
[RE: ทรูวิชั่นส์จัดให้! “ทรู พรีเมียร์ ฟุตบอล เอชดี พลัส” แพ็กเสริมดูบอลพรีเมียร์ลีก สดครบทุกแมตช์]
jae099 พิมพ์ว่า:
คำถามสำคัญคือ

ลีกอื่นจากช่องบีอินยังดูได้มั้ย หรือบีอินยกเลิกหมด  

ยกเลิกต้นเดือนหน้าจ้า

อยากดูลีกอื่น ๆ ลาลีกา กัลโช่ เอฟเอ ต้องสมัครผ่านแอป เวป Bein
ตอนนี้มีโปร 529 ดูทั้งฤดูกาล แค่ไม่มีพรีเมียร์ ยูฟ่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2010
ตอบ: 1140
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 14:43
[RE: ทรูวิชั่นส์จัดให้! “ทรู พรีเมียร์ ฟุตบอล เอชดี พลัส” แพ็กเสริมดูบอลพรีเมียร์ลีก สดครบทุกแมตช์]
ponjaba พิมพ์ว่า:
flybigbear พิมพ์ว่า:
ไม่ได้กินตังผมแล้วหละ
กล่องทรูขายขาดจานดำผม อยู่ดีๆช่องหายหมด สแกนยังไงก็หาไม่เจอ
ส่งใสต้องหาช่องทางอื่นดูซะแล้ว  

เปลี่ยนหัว LNB เป็น Universal ยังครับ  

ถ้าผมเปลี่ยน LNB แล้วต้องหมุนหน้าจานใหม่ด้วยรึเปล่าครับรึอัพเดต สแกนได้เลย
ปล.เป้นจานตะแกรง c band นะครับ  

กล่องขายขาดแบบไหนเอ่ย ถ้าเป็นกล่องพี่ติ๊ก True Digital ต้องอัพเฟิร์มแวร์กล่อง เพื่อรับ thaicom 8 แต่พออัพแล้ว ดูช่องจาก C Band ไม่ได้เน้อ และดูบอลพรีเมียร์ ต้องใช้เป็นจาน KU หัว LNB Universal อย่างเดียว C Band ดูช่องทั่วไปอย่างเดียว

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2007
ตอบ: 1718
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 08:06
flybigbear พิมพ์ว่า:
ไม่ได้กินตังผมแล้วหละ
กล่องทรูขายขาดจานดำผม อยู่ดีๆช่องหายหมด สแกนยังไงก็หาไม่เจอ
ส่งใสต้องหาช่องทางอื่นดูซะแล้ว  

เปลี่ยนหัว LNB เป็น Universal ยังครับ  

ถ้าผมเปลี่ยน LNB แล้วต้องหมุนหน้าจานใหม่ด้วยรึเปล่าครับรึอัพเดต สแกนได้เลย
ปล.เป้นจานตะแกรง c band นะครับ  

ต้องซื้อจานทึบ(สีไรก็ได้)มาติดตั้งเพิ่มครับ จานดำใช้งานไม่ได้แล้ว ทาง Truevision เปลี่ยนมารับจาก ไทยคม8 ที่ส่งแต่ระบบ KU-Band (ในช่วงนี้)
แก้ไขล่าสุดโดย flybigbear เมื่อ Wed Jul 24, 2019 08:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel