ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9431
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 10:30
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเพื่อนสนิทแอบเอาโทรศัพท์มาเปิดอ่านแชทส่วนตัวเรากับแฟน
มันต้องเป็นคนแบบไหนกันนะ​ ที่จะทำอะไรแบบนี้ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3597
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 10:37
[RE: ถ้าเพื่อนสนิทแอบเอาโทรศัพท์มาเปิดอ่านแชทส่วนตัวเรากับแฟน]
เป็นผมผมจะพูดตรง ๆ ไปเลยครับว่ามันไม่ควรนะ วันหลังอย่าทำ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 10:46
[RE: ถ้าเพื่อนสนิทแอบเอาโทรศัพท์มาเปิดอ่านแชทส่วนตัวเรากับแฟน]

ถ้าเป็นผู้ชายเพื่อนกันปกติก็ไม่น่าจะยุ่งเรื่องส่วนตัวขนาดนี้นะ ถ้าเราไม่ไปเอ่ยปาก
แต่ถ้าผู้หญิงก็ไม่แน่เหมือนกันนะ

Spoil
เพื่อนสนิท หรือว่า กิ๊ก กันนะ  
1
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16452
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 10:51
[RE]ถ้าเพื่อนสนิทแอบเอาโทรศัพท์มาเปิดอ่านแชทส่วนตัวเรากับแฟน
ต้องพูดให้เคลียร์อ่ะนี่มันพื้นที่ส่วนตัวของเรา มันไม่เหมาะป้ะที่จะมาเปิดแชทอ่าน เพื่อนคุยกับแฟนตอนเพื่อนหลับ เพื่อนท่านแอบชอบท่านรึเปล่าครับ ผมแค่สงสัยอ่านไปเพื่ออะไร แล้วท่านรู้ได้ยังไงว่าเพือนแอบเอาไปอ่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2118
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 10:52
ผมด่าก่อนเลย ถ้าผมเปิดให้อ่านเอง ว่าไปอย่าง

แล้ว ลดเกรด ไปเป็นเพื่อนธรรมดา ก่อน ค่อยเพิ่มให้มันใหม่

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: รสชาติชีวิตไม่เหมือนที่คิดไว้เลย...
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 372
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 10:53
Elizx พิมพ์ว่า:
ต้องพูดให้เคลียร์อ่ะนี่มันพื้นที่ส่วนตัวของเรา มันไม่เหมาะป้ะที่จะมาเปิดแชทอ่าน เพื่อนคุยกับแฟนตอนเพื่อนหลับ เพื่อนท่านแอบชอบท่านรึเปล่าครับ ผมแค่สงสัยอ่านไปเพื่ออะไร แล้วท่านรู้ได้ยังไงว่าเพือนแอบเอาไปอ่าน  

ลบ
แก้ไขล่าสุดโดย Goosebumps เมื่อ Wed Dec 18, 2019 13:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 650
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:01
[RE]ถ้าเพื่อนสนิทแอบเอาโทรศัพท์มาเปิดอ่านแชทส่วนตัวเรากับแฟน
เพื่อนมันหื่นหรือป่าว แอบมาดูที่เราส่งรูปกะแฟนชัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8677
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:09
สนิทขนาดไหนวะเนี่ย มันเกินไปแล้ว
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15429
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:24
Goosebumps พิมพ์ว่า:
วัยรุ่น 90's พิมพ์ว่า:
ผมไม่เคยให้โทรศัพท์กับใครไม่ว่าจะเพื่อนสนิทคนไหน เพราะผมถือว่าเป็นของใช้ส่วนตัวพอๆกับกับกางเกงในเลยทีเดียว  

ผมไม่ได้ให้ครับ มันเอาไปปลดล็อคเองเลยครับ ตอนผมหลับ  

อันนี้เกินไป ว่าแต่เพื่อนผู้หญิงผู้ชายอ่ะ
0
0

Status: รสชาติชีวิตไม่เหมือนที่คิดไว้เลย...
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:26
ผมไม่เคยให้โทรศัพท์กับใครไม่ว่าจะเพื่อนสนิทคนไหน เพราะผมถือว่าเป็นของใช้ส่วนตัวพอๆกับกับกางเกงในเลยทีเดียว  

ผมไม่ได้ให้ครับ มันเอาไปปลดล็อคเองเลยครับ ตอนผมหลับ  

อันนี้เกินไป ว่าแต่เพื่อนผู้หญิงผู้ชายอ่ะ  

ผู้ชายครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 1871
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:29
สำหรับตัวผม ผมไม่โอเคนะที่มีคนมาทำแบบนี้ แม้ว่าจะเป็นเพื่อนสนิทก็ตาม (แต่บางคนอาจจะไม่ได้อะไร ไม่ถือสาเพราะเป็นเพื่อนสนิทกัน) สำหรับผม มือถือของผมคือมีแค่ผมกับแฟนเท่านั้นที่ใช้ได้ครับ เว้นแต่ว่าผมจะอนุญาติให้ใครใช้ แต่จริงๆแม้จะอนุญาติให้ใช้ คนยืมก็ไม่ควรเข้าไปอ่านแชทของเราอยู่ดีนะ รวมถึงอัลบั้มรูป ข้อความ ทุกอย่างแหละครับที่มันเป็นเรื่องส่วนตัว เพราะฉะนั้นถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับผม ในเมื่อเป็นเพื่อนสนิทอยู่แล้ว ผมก็จะถามตรงๆเลยว่า มึงแอบอ่านแชทกูหรอ? มึงทำแบบนี้ทำไม? ถ้าเพื่อนขอโทษผมก็คงให้อภัย พร้อมกับตักเตือนไปว่ามึงทำแบบนี้ไม่ได้นะ มันเป็นเรื่องส่วนตัว แต่ถ้ามันหน้ามึนไม่ขอโทษ แถมหัวเราะคิกคักเห็นเป็นเรื่องสนุก มีเลิกคบอ่ะครับบอกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Mustad เมื่อ Mon Jul 22, 2019 11:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:35
Mustad พิมพ์ว่า:
สำหรับตัวผม ผมไม่โอเคนะที่มีคนมาทำแบบนี้ แม้ว่าจะเป็นเพื่อนสนิทก็ตาม (แต่บางคนอาจจะไม่ได้อะไร ไม่ถือสาเพราะเป็นเพื่อนสนิทกัน) สำหรับผม มือถือของผมคือมีแค่ผมกับแฟนเท่านั้นที่ใช้ได้ครับ เว้นแต่ว่าผมจะอนุญาติให้ใครใช้ แต่จริงๆแม้จะอนุญาติให้ใช้ คนยืมก็ไม่ควรเข้าไปอ่านแชทของเราอยู่ดีนะ รวมถึงอัลบั้มรูป ข้อความ ทุกอย่างแหละครับที่มันเป็นเรื่องส่วนตัว เพราะฉะนั้นถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับผม ในเมื่อเป็นเพื่อนสนิทอยู่แล้ว ผมก็จะถามตรงๆเลยว่า มึงแอบอ่านแชทกูหรอ? มึงทำแบบนี้ทำไม? ถ้าเพื่อนขอโทษผมก็คงให้อภัย พร้อมกับตักเตือนไปว่ามึงทำแบบนี้ไม่ได้นะ มันเป็นเรื่องส่วนตัว แต่ถ้ามันหน้ามึนไม่ขอโทษ แถมหัวเราะคิกคักเห็นเป็นเรื่องสนุก มีเลิกคบอ่ะครับบอกเลย  

ขอบคุณครับ ผมต้องเคลียร์แล้ว อยู่อย่างนี้มันคับข้องใจมาก
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15429
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:42

ผู้ชายครับ  

ผู้ชายไม่น่าชอบเ_ือก ขนาดนี้นะผมว่า

กลุ่มเพื่อนผมผู้ชายส่วนใหญ่ไม่ค่อยยุ่งส่วนตัวกันเท่าไรนะ นอกจากว่าพวกมันจะเล่ามาเอง

ถึงจะรู้กัน ผมว่าท่านควรด่ามันไปเลยนะ ยิ่งสนิทนี่แหละด่าได้สบายใจปากเลย ถ้ามันโกรธ

ก็ช่างมัน สนิทขนาดนี้ควรทำตัวให้สมกับว่า เพื่อนสนิทหน่อย สโลแกนคือ "รับฟัง ช่วยเหลือ ไม่เ_ือก ไม่นินทา"

1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: Silence Is Golden
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 532
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 12:41
ผมว่ามันเลยเถิดไปหน่อยต่อให้สนิทแค่ไหนก็ตาม ท่านควรพูดกับเพื่อนตรงๆ เพราะถ้าท่านไม่พูดเขาก็จะยุ่งเรื่องของท่านทุกเรื่อง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 453
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 14:25
ถ้าเพื่อนสนิทแอบเอาโทรศัพท์มาเปิดอ่านแชทส่วนตัวเรากับแฟน
เรื่องนิสัยเพื่อนเป็นคนยังไง ไม่พูดถึงละกันครับ

แต่ถ้าไม่ปรามไว้บ้าง มันก็จะคิดว่าทำได้ และมันก็จะมีครั้งต่อไป หรือขยับไปทำอย่างอื่นเรื่อยๆ

มือถือสำหรับผมนี่คือเขตหวงห้ามสุดๆละครับ
แต่กรณีที่อ่านเพราะมันเด้งบนหน้าจอตอนเราหลับ แล้วเพื่อนมันมาบอกเราว่า แฟนเอ็งไลน์มานะ ผมจะขอบคุณมากที่ช่วยเตือน

แต่เปิดอ่านนี่ มันเกินไปนะ คือแชทพ่อแม่, พี่, น้อง, แฟน ผมว่าเป็นแชทที่คนอื่นไม่ควรมายุ่งเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel