ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16524
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 10:55
[RE]เครียดมากนอนหลับไม่สนิทมา 3วันแล้ว
อย่าคิดว่าคนอื่นจะมองเราแปลกๆสิ แค่หาหมอเพราะเครียดเอง คนไปหาเยอะแยะเลยครับ ไม่ต้องสนใครหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 359
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:03
[RE: เครียดมากนอนหลับไม่สนิทมา 3วันแล้ว]
เคยเป็นเหมือนกันครับ ตอนนั้นทำอยู่บริษัทญี่ปุ่นแห่งหนึ่ง ในนิคมอมตะนคร
ตื่นตี 5 ทุกวัน กลับถึงห้อง 3 ทุ่มแทบทุกวัน เสาร์ อาทิตย์ ต้องไปตามเก็บงาน Test
แทบไม่ได้หยุดเลยจำได้ดีเลย ช่วงนั้นเหมือนซอมบี้มาก นอนๆ ไม่ทันสนิท ก็สะดุ้งตื่นมากลางดึกบ่อยๆ พอตื่นมา เหมือนหัวมันก็นึกแต่เรื่องงานๆๆๆๆ จนวันนึงโดนกดดันเรื่องงานปกติ แต่ร่างกายเราหายใจไม่ออก ตอนนั้น เครียดไปอีก บางครั้งโดนด่าเรื่องงาน ก็ไปนั่งเครียดในห้องน้ำคนเดียว กินไม่ลง น้ำหนักลด ตอนนั้นตัดสินใจไปหาจิตแพทย์ เค้าให้ยามากิน แต่กินแล้ว รู้สึกแปลกๆ เหมือนเหม่อๆ เลยตัดสินใจเลิกยา แล้วลาออกมาอยู่ที่บ้าน ทำงานใกล้บ้าน

หลังจากลาออกมาอยู่บ้าน ทำงานใกล้บ้าน ปรากฎว่าหายครับ
แม้รายได้จะลดลงไปเยอะ แต่มีเวลาว่างเยอะขึ้น เอาไปออกกำลังกาย เดินตลาด แซวแม่ค้าเล่นๆ เลี้ยงแมว ดูหนัง จะทำให้สุขภาพจิตเราดีขึ้น จิตดีแล้ว สุขภาพกายก็จะดีขึ้นด้วยครับ

ไม่รู้ว่าอาการเดียวกันไหมนะ แต่บริษัทญี่ปุ่นจ๋า แบบนี้ฝึกให้เราแข็งแกร่ง 5555

แก้ไขล่าสุดโดย shinobuu555 เมื่อ Mon Jul 22, 2019 11:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: เครียดมากนอนหลับไม่สนิทมา 3วันแล้ว]
ก็ควรหาหมอแหละครับแบบนี้ นอนน้อยมีผลทั้งงานทั้งสุขภาพ

ไม่ก็หาน้ำมันกัญชาครับ ฝรั่งใช้รักษาอาการนอนไม่หลับเป็นเรื่องปกติไปแล้ว
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: One life. One love. One club.
เข้าร่วม: 06 Nov 2008
ตอบ: 3869
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:10
แนะนำให้ไปหาคุณหมอเลยครับ ผมก็นอนไม่หลับเหมือนกัน พอไปหาหมอเค้าบอกว่าเป็นโรควิตกกังวล ตอนนี้ได้ยานอนหลับมาทานก็รู้สึกดีขึ้นนะ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2868
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 12:11
แฟนผมเป็นงี้มาหลายปี พอเครียดแล้วจิตตก

ไปหาหมอสมอง หมอไมเกรน(ยังไม่เป็น แต่หมอบอกเริ่มต้น) หมดหลายหมื่น อยากแสกนสมอง กลัวเนื้องอกอะไรมากมาย

สุดท้ายจบที่หมออายุรกรรม เป็นอาจารย์หมดละ ให้กินยา ซึ่งผมไปเซิทมาแค่ยาระบบประสาท หรือโรคจิตเวช ระดับแรกๆเลย คือแค่ยาลดกังวลครับ หลังจากนั้นหายเฉย หมดไป 180 บาท (ไม่แนะนำให้หาทานเอง ไปหาหมอให้หมอสั่ง หมอจะได้ประเมิณนะ แต่ถ้ายาขั้นแรกไม่หาย หมอคงปรับตัวยา)

ทุกวันนี้ถ้าเป็นก็จะกิน แฟนผมเป็นคนคิดมาก เครียด ซีเรียสกับชีวิต แต่พอได้เที่ยว ดูซีรีส์ ก็หาย กลับมาคิดเรื่องงานก็เป็น

ที่แน่ๆ งด ชา กาแฟ น้ำอัดลม และแฟนผมทาน คาโมมายช่วยครับ
ตอนแรกซื้อ 2 เม็ด 20 กิน จากในเซเว่น

ตอนนีกินน้ำเก้กฮวยดอยคำ ผสมคาโมมาย ก็เห็นว่านอนสบายขึ้น
หมอน ที่นอนก็มีผลนะ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2868
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 12:12
เพิ่มอีกอย่าง มันมียาให้ช่วยนอนหลับแต่ไม่ใช่ยานอนหลับนะครับ

ไปหาหมอดูอย่าปล่อยให้มีโรคอื่นเข้ามาเพิ่ม เช่น นอนดึกก็หิว หิวก็กิน ไม่กินก็ลำไส้แปรปรวน โรคอื่นๆจะตามมาอีกนะครับ

ไปหาหมอโรคทั่วไปก่อนก็ได้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel