ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5152
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:41
[RE]มีใครรำคาญนักพากย์บอลไทยท่านนึงบ้างไหม??
กิตติกรนี่ไม่รู้มีงานพากย์ทำอยู่ได้ยังไง ไม่เคยเห็นคอมเมนท์ชมไม่ว่าที่ไหน แสดงว่าพวกคนจ้างงานไม่ฟังเสียงลูกค้าเลย เห็นว่าพากย์มานานแล้วก็ให้พากย์ต่อไป

ส่วนคนที่พูดถึงในทู้นี่ก็น่ารำคาญน้อยกว่านิดนึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"idea is the most resilient parasite"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 616
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:43
[RE: มีใครรำคาญนักพากย์บอลไทยท่านนึงบ้างไหม??]
โคตรทีม พิมพ์ว่า:
ลองฟังกิตติกรพากย์ก่อนครับ ทุกอย่างน่าจะดีขึ้น  

เขียน AI ใส่เสียงแกพากษ์ คิดว่าน่าจะออกมาเหมือนกัน ลดต้นทุนด้วย

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44155
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:44
[RE: มีใครรำคาญนักพากย์บอลไทยท่านนึงบ้างไหม??]
ผมชอบพี่ชายลุงแก (พี่ชายหรือน้องจำไม่ได้) เหมือนแกเคยพากย์บอลด้วย พากย์ดีมาก
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4279
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:54
[RE]มีใครรำคาญนักพากย์บอลไทยท่านนึงบ้างไหม??
ยืนยันเรื่อง กบ กิตติกร ครับ หนักมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
ตอบ: 26533
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:58
น้าแอ๊ดดี้นี่ถ้ามีคนพากย์คู่นี่ผมโอเคอยู่นะ แต่ถ้าพากย์เดี่ยวก็นะ

แต่กิตติกรเนี่ย เกินคำบรรยาย ยิ่งถ้าพากย์คู่ดึกคือหลับแน่ๆถ้าคุณไม่ดูด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:59
มีใครรำคาญนักพากย์บอลไทยท่านนึงบ้างไหม??
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
ผมชอบพี่ชายลุงแก (พี่ชายหรือน้องจำไม่ได้) เหมือนแกเคยพากย์บอลด้วย พากย์ดีมาก  

พี่ชายแกครับ คุณพิษณุ
ผมชอบแกมากเลย ตอนเด็กดูถ่ายทอดมวยเช้าวันอาทิตย์
ดูแกพากย์คู่ชาเวซ-เดอลาโฮย่า อย่างมันส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
hojlund
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
ตอบ: 8642
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 21:01
กิตติกร คือเดอะเบสเรื่องความห่วยเลยครับ
บอลคู่ใหญ่เเค่เห็นชื่อเเก ผมยอมเปลี่ยนไปดูคู่เล็กดีกว่า พากย์โคตรน่าเบื่อ
ดีที่ไม่ค่อยมาพากย์เเมนยู
5555555555
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 845
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 21:03
มีใครรำคาญนักพากย์บอลไทยท่านนึงบ้างไหม??
ไม่ว่าใครจะเตะ ต้องเอ่ยถึงลิเวอร์พูลประจำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Manchester United Football Club
Sukhothai FC
Status: เตะให้เด็กมันดู
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 111
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 21:06
โคตรทีม พิมพ์ว่า:
ลองฟังกิตติกรพากย์ก่อนครับ ทุกอย่างน่าจะดีขึ้น  

นักพากษ์ ที่ผมว่าต้องไปปรับปรุง
1) กิตติกร all time
2) น้าแอ้ด มั่วตลอด ronaldo กับ manzukic สลับกันได้ไง
3) อาจารย์ จุฑา
4) คนที่เริ่มเรียก liverpool ว่า ลิเวอร์พูนนนน

ส่วนคุณพรพรหม นี่พากษ์ดีแต่ตัวจริงตี๊หนักไปหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย The_Night_King เมื่อ Sun Jul 21, 2019 21:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 21:15
ปิดเสียงพากย์เอง คุณจะไม่ลำคาญ เพราะคุณจะไม่ตำหนิตัวเอง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16345
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 22:31
กิตติกรผมยกให้เป็น GOAT เลยครับ
รู้สึกฤดูกาลที่ผ่่านมาแฟนสิงห์ใช่ปะที่เจออย่างบ่อยเลย
0
0
Do you hear the people sing ?
PT9
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 520
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 03:43
ถือเป็นเรื่องที่น่าหนักใจในวงการสื่อกีฬาบ้านเราเลยจริงๆ ที่แทบจะไม่มีโอกาสให้คนรุ่นใหม่ได้รับโอกาสได้แสดงฝีมือ
ส่วนคนหน้าเดิมหลายๆคนที่ทำหน้าที่ได้ห่วยแตกมาตลอดแต่ก็ยังได้ทำมันอยู่อย่างนั้น ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน

ขอยกตัวอย่างคนพากย์ที่หนักๆจนเกินเยียวยารวมไปถึงกีฬาชนิดอื่นด้วย

-กิตติกร สุดจะบรรยายจริงๆ ไม่รู้ปล่อยมาพากย์ถ่ายทอดสดได้ยังไง บางครั้งคู่ดึกพี่ท่านล่อเงียบไปดื้อๆเป็น15นาที สงสัยงีบหลับ ถ้าไม่รู้นี่นึกว่าเป็นเจ้าของช่องเองด้วยซ้ำ นึกจะพูดจะเงียบจะตะโกนขึ้นมาดื้อๆตามใจชอบ แถมได้พากย์เดี่ยวตลอดอีก

-ศักดา สนุ้กเกอร์ ทำเซียนตลอดเวลา ทำรู้ดีไปหมด ว่าช็อตต่อไปจะแทงแบบไหนซึ่งก็พอยอมรับได้ว่ามีความรู้ แต่ประเด็นคือ
ถ้าพากย์ไปแล้ว แต่นักสนุ้กไม่ได้เลือกทำตามแบบที่ตัวเองพูด ก็จะหัวร้อนขึ้นมาในทันที แล้วหลังจากนั้นจะพูดแขวะ
นักสนุ้กคนนั้นไปทั้งเกม ว่าเขาแทงแย่บ้าง แพ้แน่ๆบ้าง เหมือนกับว่าตัวเองเทพเหลือเกิน บางครั้งก็มากไปจนเกิดความรำคาญ

-ผู้หญิงที่พากย์เทนนิสช่องทรู อันนี้หนักขั้นสุด แบบบอกได้เลยว่าที่สุดของความน่ารำคาญ และทำลายอรรถรสในการดูเทนนิส
ไปจนหมดสิ้น ความตะกุกตะกักลิ้นพันมากกว่าการให้เด็กมัธยมคนหนึ่งที่ขี้อายออกมาพรีเซนต์หน้าชั้นเรียน

ขอเสริมอีกนิดในส่วนนักพากย์รุ่นใหม่ที่รู้สึกไม่โอเค

-จารุวัฒน์ พริบไหว ช่วงแรกที่ได้รับโอกาสมาทำหน้าที่ก็ถือว่าทำได้ค่อนข้างดี ผมก็ดีใจที่เห็นหน้าใหม่ๆมีโอกาสในสายงานนี้
ถึงจะพยายามใช้สไตล์การพากย์ให้คล้ายคลึงกับน้าหัง ก็ไม่ถือว่าผิดอะไรเพราะอันไหนที่ดีก็ควรนำมาเป็นแบบอย่าง
แต่หลังๆมานี้ไม่รู้ว่าเริ่มมั่นใจแล้วอยากจะหาคาแรคเตอร์ให้คนจดจำหรือยังไง เวลาได้พากย์บอลเจลีกจะต้องออกเสียงเรียกชื่อนักเตะพยางค์สุดท้ายให้เป็นเสียงเอกไปหมดทุกคน บางชื่อที่ไม่มีทางจะออกเป็นเสียงเอกไปได้ก็ยังไม่เว้น เช่น นากามูหระ , นากาจิหมะ ,
โคหยะ , ทากาคาหวะ , มิโยฉิ , นากาโหนะ , ฟูกูโมหริ ได้ยินแล้วโคตรจะรำคาญหูเลยจริงๆ พาหัวร้อนจนหมดอารมณ์ดูไปเลย
ไม่รู้ว่าจะมีใครที่รู้สึกเหมือนกับผมบ้างมั้ยนะ แต่สำหรับผมมันน่าโมโหจริงๆ ยิ่งมาจากการจงใจทำมันยิ่งทวีความรำคาญ
หลังๆพอได้ยินเสียงเมื่อไร ผมต้องเปลี่ยนไปดูถ่ายทอดจากในเพจเจลีกแทนเลย
1
0
นักเตะตำบล
Status: ห้ามจีบ มีเมียแล้ว
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1825
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 09:49
พากย์ห่วย ผมยกให้ กิตติกร อีกเสียงครับ
แถมอ่านชื่อนักเตะสำเนียงแปลกๆอีก

เช่น
คีริอัน ทริปปิเย่
0
0
YNWA Glory Glory
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2010
ตอบ: 410
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 12:08
คาดว่าเจ้าของกระทู้ คงจะไม่ชอบที่พี่แก อวยหงส์อยู่บ่อยๆ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 16:07
ว กับ ก นี่ทำให้ผมเปลี่ยนไปฟังบรรยายอังกฤษประจำ
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel