ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 18:20
ถูกแบนแล้ว
[RE: รวมจังหวะ1VS1 กับVirgil Van Dijk]
hunny พิมพ์ว่า:
จังหวะ 1:1 ก็เหมือนจะมีผ่านได้เยอะนะ แต่มักโดน vvd ทำฟาล์วหรือเบียดกระแทกไว้ จากนั้ก็มีอีกคนมาเตะบอลทิ้งไป
อันนี้พูดตามจริง ไม่อวยจนเวอร์ไป  
ประมานนั้นะครับ ผมก็เห็นแบบนั้น แต่นี่คือแผนและระบบการซ้อมที่ซักซ้อมกันมาดี เช่น โรเบิร์ตสันช่วยเคลียให้ vvd เยอะมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44157
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:28
[RE: รวมจังหวะ1VS1 กับVirgil Van Dijk]
ไม่น่าจะเกี่ยวกับมู้ แต่ปีนี้ต้องชม มาติปด้วย พี่แกพอร่างกายสมบูรณ์ฝีเท้าแกเก่งเอามากๆ ช่วยกันทำหน้าที่ได้เข้าขากับ vvd ได้เป็นอย่างดี บางครั้งยังไปคอยปัดกวาด บอลที่หลุดมาจากฝั่งน้องเทรนด์ หรือฟาบิญโญ่ แต่เมื่อไรแกพลาด ก็ยังคงมีvvd กับอลิสคอยซัพพอร์ต หลังปีนี้ผมชอบมากที่สุดตั้งแต่ดูบอลมาละ หวังว่ามาติป จะไม่เจ็บอีกนะ
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21869
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 20:39
รวมจังหวะ1VS1 กับVirgil Van Dijk
เก่งสุดละปีก่อน ฟอร์มสุดจริงยอม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6674
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 22:12
bucky พิมพ์ว่า:
เป็นกองหลังที่ครบเครื่องมากคนนึงเลย รูปร่างสูงใหญ่แต่ปราดเปรียว ขายาวมาก วิ่งเร็วมาก แข็งแกร่ง โดดสูง ประกอบกับพัฒนาด้านการยืนตำแหน่งขึ้นมา มากกว่าตอนอยู่เซาท์อีก รู้ว่าจังหวะไหนควรเข้าจังหวะไหนควรวิ่งประคอง

ฟอร์มตอนนี้ผมว่าพีคสุดแล้ว แต่เสียดายที่ย้ายมาทีมใหญ่ช้าไปหน่อย ถ้าย้ายมาลิเวอร์พูลตั้งแต่ตอน 20-22 แล้วมาพีคแบบนี้สักตอน 24-25 ผมว่าจะ ได้เครดิตมากกว่านี้อีกเยอะเลย

เพราะถ้าเอาไปเปรียบเทียบกับพวกตำนานแบบ เบคเค่นบราวน์ เนสต้า คันนา มัลดินี่ รามอส เดอร์ไซญี่ เทอร์รี่ เฟอร์ดินาน พวกนี้อยู่ทีมใหญ่ไว คนมีโอกาสเห็นฟอร์มเยอะ ทีมประสบความสำเร็จเยอะเพราะองค์ประกอบทีมดี คนเลยเชิดชูมากกว่าฟาน ไดค์ ทั้งๆที่จริงๆแล้วความสามารถ ก็ใกล้เคียงกัน

ยกเว้นฟานไดค์ต้องพีคแบบนี้ไปอีกสักสี่ห้าปี กวาดแชมป์ทั้งสโมสรและทีมชาติ ผมว่าขึ้นไปเทียบยอดกองหลังตลอดการได้เลย  

ทุกวันนี้ยังเครดิตไม่เยอะพอเหรอครับ ปีนี้กระแสมาแรงมาก จนเป็นกองหลังที่มีโอกาสได้บังลงดอร์ ถ้าได้จะเป็นกองหลังคนแรกที่ได้บังลงดอร์จากแชมป์สโมสร กองหลังที่เคยได้บังลงดอร์ในอดีตมาจากผลงานทีมชาติทุกคน ลองไปเช็คประวัติบังลงดอร์ครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 926
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 00:39
REdTurtle พิมพ์ว่า:
bucky พิมพ์ว่า:
เป็นกองหลังที่ครบเครื่องมากคนนึงเลย รูปร่างสูงใหญ่แต่ปราดเปรียว ขายาวมาก วิ่งเร็วมาก แข็งแกร่ง โดดสูง ประกอบกับพัฒนาด้านการยืนตำแหน่งขึ้นมา มากกว่าตอนอยู่เซาท์อีก รู้ว่าจังหวะไหนควรเข้าจังหวะไหนควรวิ่งประคอง

ฟอร์มตอนนี้ผมว่าพีคสุดแล้ว แต่เสียดายที่ย้ายมาทีมใหญ่ช้าไปหน่อย ถ้าย้ายมาลิเวอร์พูลตั้งแต่ตอน 20-22 แล้วมาพีคแบบนี้สักตอน 24-25 ผมว่าจะ ได้เครดิตมากกว่านี้อีกเยอะเลย

เพราะถ้าเอาไปเปรียบเทียบกับพวกตำนานแบบ เบคเค่นบราวน์ เนสต้า คันนา มัลดินี่ รามอส เดอร์ไซญี่ เทอร์รี่ เฟอร์ดินาน พวกนี้อยู่ทีมใหญ่ไว คนมีโอกาสเห็นฟอร์มเยอะ ทีมประสบความสำเร็จเยอะเพราะองค์ประกอบทีมดี คนเลยเชิดชูมากกว่าฟาน ไดค์ ทั้งๆที่จริงๆแล้วความสามารถ ก็ใกล้เคียงกัน

ยกเว้นฟานไดค์ต้องพีคแบบนี้ไปอีกสักสี่ห้าปี กวาดแชมป์ทั้งสโมสรและทีมชาติ ผมว่าขึ้นไปเทียบยอดกองหลังตลอดการได้เลย  

ทุกวันนี้ยังเครดิตไม่เยอะพอเหรอครับ ปีนี้กระแสมาแรงมาก จนเป็นกองหลังที่มีโอกาสได้บังลงดอร์ ถ้าได้จะเป็นกองหลังคนแรกที่ได้บังลงดอร์จากแชมป์สโมสร กองหลังที่เคยได้บังลงดอร์ในอดีตมาจากผลงานทีมชาติทุกคน ลองไปเช็คประวัติบังลงดอร์ครับ  

ปีนี้กระแสแรงจริงครับ แต่ถ้านับขั้นตำนาน แบบที่ผมยกมา ยังยากเพราะพีคช้าไปนิดและยังไม่รู้ว่าจะยืนพีคแบบนี้ได้อีกกีปีครับ

อาจจะเปรียบเทียบกับลูซิโอ้ ตอนเล่นให้อินเตอร์ ยุคมูริญโญ่ จะได้เห็นภาพ ช่วงนั้นแกเทพจริงไม่มีข้อกังขาเลยครับ แต่ ทำไมทุกวันนี้เวลาพูดถึงกองหลังระดับโลก ในตำนาน ลูซิโอ้ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไหร่ครับ ผมว่าถ้า ฟานไดค์ พีคเป็นช่วงๆ และยืนได้ไม่นานพอ จะออกแนวคล้ายๆลูซิโอ้ครับ หลังฟานไดค์แขวนสตัทไป อาจจะเหมือนลูซิโอ้ที่คนมักยังไม่ให้เครดิตเท่าพวกตำนานอย่างที่ผมกล่าวมาครับ

ที่ยกลูซิโอ้เพราะกว่าจะมาทีมใหญ่อย่างบาร์เยิน ก็อายุ 26-27 แล้ว ไปพีคที่อินเตอร์ ตอนอายุ 31-32 แนวคล้ายๆฟานไดค์ครับ

ที่ยกตัวอย่างไม่ได้มีเจตนาสื่อถึงความสามารถฟานไดค์นะ แค่จะหมายความว่า อย่างฟานไดค์ มาทีมใหญ่ช้าไป อาจจะไม่ได้รับเครดิตเท่านักเตะที่ พีคยาวนานได้แชมป์มามากๆนะครับ

ส่วนบัลลงดอร์ ฟานไดค์ยังไม่ได้หนิครับ เหลืออีกครึ่งปีกว่าจะประกาศก็สิ้นปี ฉะนั้นตราบใดที่ยังไม่ได้ก็อย่าเพิ่งเอาประเด็นนี้มาเทียบเลยครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel