ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 706
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 13:09
[RE: เมื่อไหร่เมืองไทยจะมีนักมวยระดับเขาทรายอีก]
บ้าไปแล้วบอกแหลมดีกว่าเขาทรายพูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลย!!!
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7227
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 14:03
[RE: เมื่อไหร่เมืองไทยจะมีนักมวยระดับเขาทรายอีก]
มันอาจจะมีคนที่ไประดับนั้นได้ แต่โปรโมเตอร์ไทยที่จะดันให้ไปถึงแชมป์โลก
ตอนนี้ ไม่มีให้เห็นเลย (ของเจ้าแหลมก็ทำงานนได้ดี แต่พอช่วงไฟต์หลังๆ เห็นว่าทะเลาะกันอีก เหอ)

เพราะนักมวยคนหนึ่งผมว่าลงทุนเยอะมากนะ กว่าจะไประดับโลกได้
แล้วถ้าไม่รุ่งมันขาดทุนเยอะพอควรเลย
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ง.
Status: Less is more work
เข้าร่วม: 23 Nov 2010
ตอบ: 3341
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 17:04
พี่ระแกขึ้นหิ้งไปแล้วหละ

แต่ พงษ์ศักดิ์เล็ก กับ วีรพล ก็ไม่ได้ห่างมาก

มันสมอง ชั้นเชิงก็มีดีไม่แพ้กัน แต่ลูกหนักไม่เท่าพี่ระ

ส่วนรุ่นต่อจากนี้ยังมองไม่เห็นใครเลย ที่จะขึ้นมาได้
แก้ไขล่าสุดโดย MultiboyZ เมื่อ Sat Jul 20, 2019 17:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Marching on together
Tero
Bangkok F.C.

โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38609
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 17:57
สากลไทยทุกวันนี้มีแต่มวยส้วม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถ้าเธอพบกับรักใหม่..ดวงใจของฉันปวดร้าว
เข้าร่วม: 25 Jun 2007
ตอบ: 8532
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 18:29
ซ้ายทะลวงไส้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย
่ต่อยทีรถราเงียบกริบ

ตอนมีเมียใหม่เหมือนกัน
คลุกอยู่บนโรงแรม 3-4 วัน อย่างโหด

ซ้ายไม่ได้ทะลวงอย่างเดียวแล้ว
1
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7799
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 20:24
Ed Woodward พิมพ์ว่า:
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
ผมกลับมองว่าเขาทรายไม่ได้ดีกว่าแหลมเลยครับ  

ผมกลับมองว่าเขาทรายดีกว่าแหลมเกือบทุกอย่าง

จะมีหมัดที่อาจจะหนักไล่ๆกัน
แต่เรื่องความคล่อง สปีดหมัด iq มวย
การออกหมัดเป็นชุด เขาทรายเหนือกว่า
ผมว่าเหนือกว่าพอสมควรเลยแหละ

เอาง่ายๆดูมวยสากลสมัครเล่นเราตอนนี้ดิ โคตรกากเลย

ซีเกมส์หลังๆยังต้องมาลุ้นเหรียญทองอยู่เลย ทั้งๆที่เมื่อก่อนกวาดทุกรุ่น

ซึ่งปัญหาก็คือชกแต่ทรงเดิมๆคือออกแต่หมัด 1-2, เน้นต่อยลำตัว

เดวนี้โลกเขาไปถึงไหนแล้ว หมัดชุดต้องมี นี่ไปเอาโค้ชคิวบากลับมาซักพักละ

ไม่รุ้ยังทรงเดิมอยู่ป่าว ส่วน ฟอนตาเนียล ไปดูมวยหญิง

แล้วรุ่นใหม่ๆไม่มีขึ้นมาเลย มีก็น้อยมาก

สังเกตตามรายการแข่ง ชื่อก็ยังเป็นพวกตัวเดิมๆซึ่งมันเปลี่ยนสไตล์ยากแล้ว

0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15502
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 20:55
ผมชอบแซมซั่น ดัสบอยยิม
หมัดไม่หนักเท่าเขาทราย แต่ต่อยไม่หยุดเลย เสียดายที่แขวนนวมเร็วไปหน่อย ถ้าไม่ซี่โครงหักจากอุบัติเหตุ คงต่อยได้อีกหลายไฟล์ พอซี่โครงหัก ช่วงหลังโดนต่อยที่แผลเดิมเลยต้องเลิกต่อยเร็วไปหน่อย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2007
ตอบ: 4673
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 21:14
Rinsama พิมพ์ว่า:
มันอาจจะมีคนที่ไประดับนั้นได้ แต่โปรโมเตอร์ไทยที่จะดันให้ไปถึงแชมป์โลก
ตอนนี้ ไม่มีให้เห็นเลย (ของเจ้าแหลมก็ทำงานนได้ดี แต่พอช่วงไฟต์หลังๆ เห็นว่าทะเลาะกันอีก เหอ)

เพราะนักมวยคนหนึ่งผมว่าลงทุนเยอะมากนะ กว่าจะไประดับโลกได้
แล้วถ้าไม่รุ่งมันขาดทุนเยอะพอควรเลย  

มีครับ การดันไปให้ถึง อเมริกา ยากมาก

เจ้าแหลมโชคดี และ คว้าโอกาสไว้ได้ ตรง ผจก.ฝ่ายต่างประเทศ (ลูกชายเสี่ยฮุย แบงค์) ไปเรียนที่ สแตนฟอร์ด แล้วมีอยู่คลาสหนึ่ง ที่อาจารย์ไปเชิญ เจ้าของ HBO มาเป็นอาจารย์รับเชิญ หลังจากนั้นให้อาจารย์ช่วย โทรนัดเวลา เพื่อไปดื่มกาแฟ ติดต่อธุรกิจกัน ตัดต่อคลิป ไปนำเสนอ

ปัญหาคือ ชื่อเสียง แหลม ไม่มีเลยในอเมริกา แล้วการสร้างชื่อในอเมริกา สำหรับนักมวยเอเชียไม่ใช่ง่าย แล้วเขาจะไม่จัดนักมวยที่ไม่มีชื่อเสียง คือ ไปต้องเป็นคู่ประกอบรายการก่อน รุ่นของแหลม จัดว่าเล็กสุด ที่พอจะทำตลาดได้ในอเมริกา ตลาดมวยที่นั่นไม่นิยม มวยรุ่นเล็กๆ

การติดต่อกับ สุไลมาน HBO และ 360 Promotion เพื่อให้เจ้าแหลม ไปต่อยที่นิวยอร์ค ผมยกให้เป็นเครดิต แบงค์ และ ทีมงานนครหลวง และสำคัญที่สุด M150 ที่ทุ่มเท กำลังเงิน ให้ไปถึงวันนั้นได้

ไประดับโลก เจ้าของ ต้องมีผู้สนับสนุนรายใหญ่ มีศักยภาพ รวมถึงศักยภาพนักมวย ดวง วาสนาและ จังหวะ

ต่อให้นักมวยเก่งขนาดไหน ผจก. ไม่มีความสัมพันธ์ กับ Promotion ใน อเมริกา ก็ไปต่อยาก

ที่ไทย อีก โปรโมชั่น หนึ่ง ที่มีแชมป์โลก 105ปอนด์ 2 สถาบัน WBC WBA รุ่นที่ตลาดใหญ่ไม่นิยม จัดเองในเมืองไทย เข้าเนื้อ จัดไทยเพื่อ ให้นักมวยมีรายการ เคลื่อนไหว มีรายได้ ส่วนตัวมองว่า วันเฮง ไปไกลได้เท่านี้ เก่งเกิน ก็ไม่มีใครกล้าเชิญไป ทำสถิติไปเรื่อยๆ ไปต่อยอเมริกา รุ่นเล็กๆ เขาไม่นิยมอยู่แล้ว ไปตลาดญี่ปุ่น ก็หาคนที่พอมีศักยภาพต่อกรได้ยาก
แก้ไขล่าสุดโดย Nuri(Best) เมื่อ Sat Jul 20, 2019 21:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2007
ตอบ: 4673
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 21:27
นักมวยระดับโลก ทุกคน ก็เคยเป็นมวยส้วมมาแล้วทั้งนั้น

ผ่านร้อน ผ่านหนาว ผ่านช่วงที่ดี ที่แย่ ผ่านการพัฒนาฝีมือ แต่สิ่งที่ต่างคือ การจัดการชีวิตตัวเองนอกสนาม วิทยาศาสตร์การกีฟา โค้ช ฯลฯ ความมุ่งมั่นที่จะไปให้ถึงชัยชนะ

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2640
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 08:48
bassible พิมพ์ว่า:
ผมกลับมองว่าเขาทรายไม่ได้ดีกว่าแหลมเลยครับ  
ทำไมท่านถึงมองอย่างนั้นครับ อันนี้ผมอยากรู้จริงๆไม่ได้กวนนะครับ  

ผมทันเขาทรายนะ ผมอาจมองไม่เหมือนคนอื่นสิ่งที่ผมเห็นในเขาทรายคือมวยที่ต่อยท้องดีแต่ช้ามวยรูปแบบเดียวคือช้า และพี่ระแกไม่ได้สร้างชื่อเสียงให้ประเทศเท่าแหลม หรือแม้แต่สมาน ส.จาตุรงค์ คหสต.คนต่างประเทศไม่รู้จัก และพี่ระไม่เคยเจอยอดมวยระดับโลกไม่เคยไปต่อยอเมริกาดินแดงยอดมวย (เหมือนถ้าคุณจะเป็นนักเตะระดับโลกคุณก็ต้องไปเตะในลีกยุโรป)

ปล.คือเขาทรายเก่งนะแต่ผมเห็นยอดมวยหลายคนป้องกันแชมป์ได้มากมายถูกยกย่องจากคนในประเทศแบบเขาทรายพอไปอเมริกาเท่านั้นหนักไปทางออกทะเลซะเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย TOTop2013 เมื่อ Sun Jul 21, 2019 08:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 15:38
bassible พิมพ์ว่า:
ทำไมท่านถึงมองอย่างนั้นครับ อันนี้ผมอยากรู้จริงๆไม่ได้กวนนะครับ  

ผมทันเขาทรายนะ ผมอาจมองไม่เหมือนคนอื่นสิ่งที่ผมเห็นในเขาทรายคือมวยที่ต่อยท้องดีแต่ช้ามวยรูปแบบเดียวคือช้า และพี่ระแกไม่ได้สร้างชื่อเสียงให้ประเทศเท่าแหลม หรือแม้แต่สมาน ส.จาตุรงค์ คหสต.คนต่างประเทศไม่รู้จัก และพี่ระไม่เคยเจอยอดมวยระดับโลกไม่เคยไปต่อยอเมริกาดินแดงยอดมวย (เหมือนถ้าคุณจะเป็นนักเตะระดับโลกคุณก็ต้องไปเตะในลีกยุโรป)

ปล.คือเขาทรายเก่งนะแต่ผมเห็นยอดมวยหลายคนป้องกันแชมป์ได้มากมายถูกยกย่องจากคนในประเทศแบบเขาทรายพอไปอเมริกาเท่านั้นหนักไปทางออกทะเลซะเยอะ  

ทันเขาทรายนี่คือทันแบบไหนครับ

ผมว่ามันไม่แปลกนะถ้าคุณจะบอกว่าคุณชอบมวยสไตล์แหลม
แต่ถ้าบอกว่าเขาทรายไม่ได้ดีกว่าแหลมนี่ผมว่าคุณต้องไปศึกษาประวัติเขาทรายใหม่แล้วละ

เขาทรายไม่ใช่มวยสไตล์คล่องแคล่วเหมือนพวกฟลอย หรือนักมวยสมัยใหม่หลายๆคน
แต่สถิติการน็อคคู่แข่งและถ้าได้ดูไฟท์ที่เขาทรายชกจริง ๆ ผมว่าคำพูดคุณไม่ถูกนะ

พี่ระแกไม่ได้สร้างชื่อเสียงให้ประเทศเท่าแหลม หรือแม้แต่สมาน ส.จาตุรงค์ คหสต.คนต่างประเทศไม่รู้จัก
นี่คุณทันเขาทรายคนเดียวกันกับที่คนไทยรู้จักจริงหรือเปล่าครับ? เขาทรายนี่สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไม่เท่าแหลม? ผมนี่อึ้งเลย เขาทรายชกในสมัยไม่มีแม้แต่อินเตอร์เน็ต ทีวีก็ยังขาวดำซะส่วนใหญ่ โซชงโซเชียล ยูทูป เฟชไม่ต้องพูดถึง แต่คนทั้งประเทศและอีกหลายประเทศกลับเฝ้าชมการต่อยของเขาทราย

แหลมนี่มาในยุคที่การสื่อสาร สื่อต่าง ๆ มันบูมสุดๆ แล้ว ผมไม่ได้บอกว่าแหลมไม่เก่งนะ แต่ที่บอกว่าเขาทรายสร้างชื่อเสียงให้ประเทศน้อยกว่าแหลมนี่ยิ่งโคตรตลก เขาทรายได้เข้าไปอยู่ใน Hall of Fame WBA

เขาทรายเป็นแชมป์โลกตั้งกี่สมัย ป้องกันแชมป์โลกตั้งกี่ปี? แล้วแหลมป้องกันแชมป์โลกมากี่ไฟท์ กี่ปี?

และพี่ระไม่เคยเจอยอดมวยระดับโลกไม่เคยไปต่อยอเมริกาดินแดงยอดมวย (เหมือนถ้าคุณจะเป็นนักเตะระดับโลกคุณก็ต้องไปเตะในลีกยุโรป) พี่ระไม่เคยเจอยอดมวยโลก????? แล้วเขาได้แชมป์มายังไง แล้วเขาทรายป้องกันแชมป์จากนักมวยวัดหรอครับ?

เขาทรายไม่ใช่ถูกยกย่องจากแค่คนในประเทศครับ แต่ถูกยกย่องจากคนทั่วโลก และเขาทรายเข้าไปอยู่ใน hall of fame แล้วครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel