ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 6395
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7282
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 22:12
[RE]ถ้าสมมุติ วิ่งวันละ 1 ชม น้ำหนักจะลดไหมคับ

พี่นะ แกวิ่งจนลดมา 50 โล เริ่มวิ่งตอนอายุเยอะแล้ว วิ่ง 1 ชั่วโมงแล้วลดได้ไหม ได้แน่นอนครับ จะมากจะน้อยก็ขึ้นอยู่กับการกินด้วย อยากวิ่งเพื่อลดน้ำหนัก ต้องจ็อกเบาๆ เผาไขมัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Pasa เมื่อ Fri Jul 19, 2019 22:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm pickle rickkk
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 4376
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 22:17
[RE: ถ้าสมมุติ วิ่งวันละ 1 ชม น้ำหนักจะลดไหมคับ]
คุมอาหาร70 ออกกำลัง30
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 78
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 22:21
[RE: ถ้าสมมุติ วิ่งวันละ 1 ชม น้ำหนักจะลดไหมคับ]
ที่สำคัญที่สุดในการลดน้ำหนักคือการคุมอาหารมากกว่าการออกกำลังกาย ออกกำลังจะเป็นตัวเพิ่มการเผาผลาญในร่างกายครับ
ซึ่งสิ่งสำคัญถึงท่านจะออกกำลังกายมาแล้ว(1ซม.)และควบคุมอาหารแล้วน้ำหนักยังลดไม่ได้ตามที่คาดไว้ ให้ไปดูที่การพักผ่อนนะครับ การพักผ่อนเป็นการเผาผลาญที่ดีที่สุดของร่างกายนะครับ ถ้าพักผ่อนน้อยยังไงก็ไม่ลด
ตัวอย่างในรูปนะครับ
[img][/img]

วงกลมแรกคือไม่ได้ออกกำลังกาย วงกลมที่สองคือออกกำลังกาย
จะเห็นว่าที่กินพื้นที่ส่วนใหญ่ในวงกลมนั้นคือ การเผาผลาญช่วงขณะพักผ่อนคิดเป็น 60%-75% ในระบบของร่างกายเลย
และสีชมพูคือการผลิตความร้อนของร่างกาย และที่เหลือ(สีขาว)คือการออกกำลังกาย ถ้าออกกำลังกายมากขึ้นก็จะไปกระตุ้นการเผาผลาญของร่างกายมากขึ้นกว่าเดิม แต่ควรจำไว้เลยว่าการพักผ่อนเป็นสิ่งสำคัญมากในการลดน้ำหนักนะครับ

ปล.หลังออกกำลังกายแล้วท่านไปชั่งน้ำหนักทันทีอย่าดีใจกับน้ำหนักที่ลดลงนะครับ เพราะน้ำหนักที่ลดลงส่วนใหญ่คือเหงื่อ ซึ่งหลังจากออกกำลังเสร็จกินน้ำ น้ำหนักก็จะกลับมาเท่าเดิม เพราะฉะนั้นคำนึงถึงการพักผ่อนด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Bearms เมื่อ Fri Jul 19, 2019 22:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status: โทนี่ 2 กม.
เข้าร่วม: 29 Jul 2009
ตอบ: 247
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 22:54
ต้องคุมอาหาร เครื่องดื่ม ด้วยนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 23:04
ถูกแบนแล้ว
ลดแน่นอนครับ แต่ให้ได้ระยะหน่อยผมว่า ให้ดีตั้งเป้า10กิโล

กัดฟันวิ่งให้ตายยังไงก็ลด แต่ถ้าน้ำหนักมากจริงๆก็ค่อยๆครับ

เดี๋ยวไปบาดเจ็บเรื่องใหญ่อีก
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 23:36
Bearms พิมพ์ว่า:
ที่สำคัญที่สุดในการลดน้ำหนักคือการคุมอาหารมากกว่าการออกกำลังกาย ออกกำลังจะเป็นตัวเพิ่มการเผาผลาญในร่างกายครับ
ซึ่งสิ่งสำคัญถึงท่านจะออกกำลังกายมาแล้ว(1ซม.)และควบคุมอาหารแล้วน้ำหนักยังลดไม่ได้ตามที่คาดไว้ ให้ไปดูที่การพักผ่อนนะครับ การพักผ่อนเป็นการเผาผลาญที่ดีที่สุดของร่างกายนะครับ ถ้าพักผ่อนน้อยยังไงก็ไม่ลด
[img][/img]

วงกลมแรกคือไม่ได้ออกกำลังกาย วงกลมที่สองคือออกกำลังกาย
จะเห็นว่าที่กินพื้นที่ส่วนใหญ่ในวงกลมนั้นคือ การเผาผลาญช่วงขณะพักผ่อนคิดเป็น 60%-75% ในระบบของร่างกายเลย
และสีชมพูคือการผลิตความร้อนของร่างกาย และที่เหลือ(สีขาว)คือการออกกำลังกาย ถ้าออกกำลังกายมากขึ้นก็จะไปกระตุ้นการเผาผลาญของร่างกายมากขึ้นกว่าเดิม แต่ควรจำไว้เลยว่าการพักผ่อนเป็นสิ่งสำคัญมากในการลดน้ำหนักนะครับ

ปล.หลังออกกำลังกายแล้วท่านไปชั่งน้ำหนักทันทีอย่าดีใจกับน้ำหนักที่ลดลงนะครับ เพราะน้ำหนักที่ลดลงส่วนใหญ่คือเหงื่อ ซึ่งหลังจากออกกำลังเสร็จกินน้ำ น้ำหนักก็จะกลับมาเท่าเดิม เพราะฉะนั้นคำนึงถึงการพักผ่อนด้วยนะครับ

น่าสนใจมากผมกำลังลดนน.อยุ่ ว่าแต่วงกลมแรกไม่ได้ออกกำลังกายเลยแล้ว exercise10-25%หมายถึงอะไรหรอครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14277
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 00:23
ต้องคุมอาหาด้วย ลดพวกของหวาน น้ำอัดลมอะ ลด ได้สัก อาทิตก็พอจะเห็นผลละ ของผมลงมา เลย เกือบ 2 โล ผมดื่มน้ำอัดลมวันละ 2 ขวด 17 บาท เช้าเย็น แล้วก็กินเป็นมื้อ หลายๆ มื้อไป
0
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 78
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 00:25
EnterSandman พิมพ์ว่า:
[img][/img]

น่าสนใจมากผมกำลังลดนน.อยุ่ ว่าแต่วงกลมแรกไม่ได้ออกกำลังกายเลยแล้ว exercise10-25%หมายถึงอะไรหรอครับ  

กิจกรรมที่เราทำปกติในชีวิตประจำวันครับ เช่น พวกการเดิน หรือการที่ร่างกายเคลื่อนไหว เป็นต้น ก็นับเป็นการExerciseหมดครับ ซึ่งถ้าเป็นกิจกรรมที่ทำในชีวิตประจำวันร่างกายก็จะจดจำและจะจัดสรรพลังงานมาใช้ ส่วนที่เกินนอกจากนั้นก็จะถุูกกักเก็บในรูปแบบไขมัน
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 00:37
EnterSandman พิมพ์ว่า:
[img][/img]

กิจกรรมที่เราทำปกติในชีวิตประจำวันครับ เช่น พวกการเดิน หรือการที่ร่างกายเคลื่อนไหว เป็นต้น ก็นับเป็นการExerciseหมดครับ ซึ่งถ้าเป็นกิจกรรมที่ทำในชีวิตประจำวันร่างกายก็จะจดจำและจะจัดสรรพลังงานมาใช้ ส่วนที่เกินนอกจากนั้นก็จะถุูกกักเก็บในรูปแบบไขมัน  

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9929
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 02:51
ลดไม่ลดไม่รู้แต่แข็งแรงขึ้นแน่นอน
1
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

นักเตะอบต.
Status: อยากทำไรก็ออกไปทำเรามีอายุไม่ถึง 100 ปี อีลิท ได้ก
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2837
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 08:41
ผมก็วิ่งอาทิตย์ ละ 3วัน พยายามให้ได้วันละ 500 เมตร เหนื่อยจริง น้ำหนัก ลดไปนิดหน่อย
0
0
หากชีพท่านไร้ซึ่งความหวัง แล้วกายท่านจะอยู่เพื่อสิ่งใด
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 09:27
ก่อนวิ่ง เติม คาร์โบไฮเดรต
หลังวิ่งเติมโปรตีน
จะทำให้เราวิ่งอย่างสนุก ร่างกายไม่โหย
หลายคนยังเข้าใจผิดว่าลดน้ำหนัก เเล้ว ต้องกินน้อยลง
เเล้วออกกำลังกายเยอะๆ บอกได้เลยว่าพัง
ร่างกายคุณจะไม่ไหว เเล้วจะเลิกออกกำลังกายไปในที่สุด

ตัวผมเองกินเหมือนเดิมเลย เเต่เลือกกินของดีขึ้นที่ไม่ค่อยมีไขมัน
วิ้่งวันละชั่วโมง เวทบ้าง น้ำหนักยังลงเรื่อยๆเลยครับ
ล่าสุดลองจริงจังอีกรอบ เดือนนึง ลงไป 5 โล
เเต่พอมันลงจนถึงจุดคงที่ ตรงนี้เหละ จะไปต่อยากมาก
ต้องเพิ่มความเข้มข้น

สุดท้ายอยากให้ลองดู พี่นะ คนนี้ดูครับ จากอ้วน 100 โล
สู่การพิชิต 6 สนามเมเจอร์ มาราธอนของโลก คนที่ 3 ของประเทศไทย

https://www.facebook.com/kaokonlakao/videos/2476726179015476/
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2365
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 10:06
ลดนะ แต่ไม่มาก ถ้าไม่คุมอาหารช่วย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2497
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 11:12
ถ้าอยากลด นน. จริงๆ จากที่ศึกษาดู ผมว่าควรเดินเพื่อ cardio นะครับ เพราะคนอ้วนส่วนใหญ่มันเกิดจากการที่ร่างกายมีไขมันสะสมเยอะ ถ้าวิ่งเนี่ย ถึงแม้จะวิ่งนาน แต่มันจะได้ปอดซ้ะมากกว่า ส่วนถ้าอยากลดไขมัน ให้เน้นเดินนานครับ มันสามารถดึงไขมันมาเผาพลาญได้ดีกว่า แล้วก็อาหารครับที่ต้องควบคุม ขั้นตอนแรกผมว่าเริ่มจากลดน้ำตาลทุกชนิดก่อนดีกว่า เช่น ชานม กาแฟ หรือของหวานทุกชนิด ครับ แค่ลดน้ำตาลที่จริงก็ลดได้พอสมควรแล้ว แต่ใช้เวลาหน่อยนะ ต้องอดทนนิดนึง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: !!!PINK PANDA!!!! !!!JUNG EUNJI!!!!
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7303
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 12:26
ถ้าสมมุติ วิ่งวันละ 1 ชม น้ำหนักจะลดไหมคับ
วิ่งวันละชั่วโมง

กินวันละ 3 ชั่วโมง+
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Pink me Pink me Pink me UP!
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel