ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5143
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:17
Welcome Nishino!! เพจจอน เขียนดีมากครับ
ยินดีต้อนรับสู่ ทีมชาติไทย

- ทีมชาติที่มีอันดับแรงกิ้งฟีฟ่าต่ำกว่า 100 มาเป็นเวลากว่า 15 ปี แต่ก็ยังแอบหวังในการไป ฟุตบอลโลก ทุกๆ ครั้ง

- ทีมชาติที่ยังต้องปิดลีก เพื่อหลีกทางให้กับการแข่งขัน ซีเกมส์ และ เอเชี่ยนเกมส์ ในขณะที่ประเทศของคุณ ลีกยังคงแข่งขันต่อ ทั้งที่ทีมชาติญี่ปุ่น ต้องเดินทางไปลงแข่งรายการระดับ โคปา อเมริกา 2019

- ทีมชาติที่ได้แชมป์อาเซียน 5 สมัย จากทั้งหมด 12 สมัย โดย การเป็นแชมป์ 3 สมัยแรก เกิดในช่วง 4 ครั้งแรกสุด แต่มีแฟนบอลมากมายยังคิดว่า "เรายังเป็นจ้าวอาเซียน" ที่แพ้ใครไม่ได้

อ่านต่อได้ที่:
https://www.facebook.com/1786696568243085/posts/2433304730248929?sfns=mo

จอนเขียนดีมากครับ อยากแชร์ให้ชาวssได้อ่าน

ทีมชาติที่มีแฟนบอลเอาใจยากที่สุดในโลก แต่ก็เป็นชาติที่มีแฟนบอลน่ารักที่สุดในโลกเช่นกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Ca_Poo เมื่อ Fri Jul 19, 2019 14:24, ทั้งหมด 4 ครั้ง
11
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2006
ตอบ: 1946
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:03
Top Comment [RE: Welcome Nishino!! เพจจอน เขียนดีมากครับ]
IceCoffeeMate พิมพ์ว่า:
ญี่ปุ่นชุดที่ไปโคปา นี้มันทีมชุด C ชุด D ของเค้าเลยมั้ง

อยู่อันดับ 116 แล้วยังไงคับ จะหวังชนะหวังไปบอลโลกไม่ได้หรอ

ถ้ามีความคิดแบบนี้ เจ อุ้ม มุ้ย นิว ไม่ได้ไปเล่นที่เจลีคหรอก  

ตีความผิดแล้วมั้งครับ เค้าหมายถึงคนไทยใจร้อน ชอบความสำเร็จแบบรวดเร็วจับต้องได้

ทีมฟุตบอลชาติที่ไปบอลโลกประจำเค้าเริ่มต้นจากการสร้างรากฐานที่ดีทั้งนั้นครับ แฟนบอลฟาสฟู๊ดต้องทำความเข้าใจและให้เวลา ไม่ใช่นิชิโนะมาแล้วเราจะเข้า 10 ทีมสุดท้ายแบบสบายๆแน่นอน โค๊ชทำให้ทีมเก่งขึ้นได้แน่นอน แต่จะเก่งพอสำหรับการผ่านเข้ารอบไหมก็อยู่ที่ตัวนักเตะเองด้วย

ผมจะดีใจมากถ้าตอนประกาศรายชื่อผู้เล่นแล้วมีนักเตะหน้าใหม่เข้ามา 6 - 10 คน เพราะผมไม่เชื่อว่านักเตะชุดปัจจุบันจะเป็นแบบที่นิชิโนะต้องการทั้งหมด นั่นหมายความว่าคนที่เข้ามาคือคนที่เหมาะกับแผนการเล่นจริงๆ
My Fanpage --> LiSA Thailand Fanclub

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:15
Top Comment [RE: Welcome Nishino!! เพจจอน เขียนดีมากครับ]
ญี่ปุ่นชุดที่ไปโคปา นี้มันทีมชุด C ชุด D ของเค้าเลยมั้ง

อยู่อันดับ 116 แล้วยังไงคับ จะหวังชนะหวังไปบอลโลกไม่ได้หรอ

ถ้ามีความคิดแบบนี้ เจ อุ้ม มุ้ย นิว ไม่ได้ไปเล่นที่เจลีคหรอก  

นี่แหละตัวอย่างของแฟนบอลไทยใจร้อน แบบที่จอนหมายถึง

11
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11961
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:24
[RE: Welcome Nishino!! เพจจอน เขียนดีมากครับ]
ตามที่เขียนจริงๆ ยิ่งข้อ แฟนบอลเอาใจยากสุดในโลกเนี่ย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 2420
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:43
[RE: Welcome Nishino!! เพจจอน เขียนดีมากครับ]

1
0

never give up , HAZARD 10
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 5143
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:00

- Bครับ ไม่ถึงC Dหรอก ค่อนจะAด้วยซ้ำ อนาคตขึ้นมาเป็นตัวหลักชุดAหลายๆคนแน่นอน
แต่ผมว่าสาระสำคัญคือ National Pool เค้าคนละระดับกับเราเลย ทั้งทีมชาติและสโมสรเดินหน้าไปพร้อมกันได้ถึงจะมีภารกิจแทรกซ้อนกันอยู่ก็ตาม

- หวังได้ครับ แต่ต้องอยู่บนพื้นฐานความเป็นจริงด้วย ลองเข้าไปอ่านที่จอนเขียนทั้งหมดดูครับ ผมยกมาแค่ข้อแรกๆ

เรื่องศูนย์ฝึกแห่งชาติเอย, Grassroot เอย บลาๆ

ถ้าเกิดจัดพลัดจับผลูเกิดได้ไปบอลโลกขึ้นมา ก็คงไปเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายอะครับเพราะมันไม่ได้จากพื้นฐานที่มั่นคงเลย

- ไม่เกี่ยวหรอกว่าคิดแบบนี้ได้ไปไม่ได้ไป
ถ้าคุณเล่นดีเล่นเก่ง มีทัศนคติ วินัยดี ยังไงก็ได้ไปครับ
คนเก่งกว่า พรสววรค์สูงกว่าเจ อุ้ม มุ้ย นิวในประเทศไทยมีเยอะแยะครับ ในอดีตก็เห็นกันมาเยอะแล้ว แต่วินัย ทัศนคติ การใช้ชีวิต หรือโชคชะตาอาการบาดเจ็บหลายๆอย่างสู้4คนนี้ไม่ได้ก็เท่านั้นเองครับ

โทษทีครับ โควทยาวเลย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2006
ตอบ: 1946
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:03

ตีความผิดแล้วมั้งครับ เค้าหมายถึงคนไทยใจร้อน ชอบความสำเร็จแบบรวดเร็วจับต้องได้

ทีมฟุตบอลชาติที่ไปบอลโลกประจำเค้าเริ่มต้นจากการสร้างรากฐานที่ดีทั้งนั้นครับ แฟนบอลฟาสฟู๊ดต้องทำความเข้าใจและให้เวลา ไม่ใช่นิชิโนะมาแล้วเราจะเข้า 10 ทีมสุดท้ายแบบสบายๆแน่นอน โค๊ชทำให้ทีมเก่งขึ้นได้แน่นอน แต่จะเก่งพอสำหรับการผ่านเข้ารอบไหมก็อยู่ที่ตัวนักเตะเองด้วย

ผมจะดีใจมากถ้าตอนประกาศรายชื่อผู้เล่นแล้วมีนักเตะหน้าใหม่เข้ามา 6 - 10 คน เพราะผมไม่เชื่อว่านักเตะชุดปัจจุบันจะเป็นแบบที่นิชิโนะต้องการทั้งหมด นั่นหมายความว่าคนที่เข้ามาคือคนที่เหมาะกับแผนการเล่นจริงๆ
My Fanpage --> LiSA Thailand Fanclub

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:15

นี่แหละตัวอย่างของแฟนบอลไทยใจร้อน แบบที่จอนหมายถึง

11
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32034
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:21
เป็นเวรกรรมบอลไทยที่ผ่านมาสามสิบสี่สิบปีสมาคมไม่เคยวางรากฐานอะไรไว้เลย มีดีก็ตอนที่ปู่ดีทมาร์ คราเมอร์มาวางแนวทางไว้ช่วงนึงสุดท้ายด้วยความไม่โปรของสมาคมยุคนั้นแกเลย๊ายบายจนเรื่อยมาถึงยุคนี้เพิ่งได้เริ่มทำเสียเวลาทิ่ฝ้งไปเปล่าๆตั้งหลายปี แต่ก็ไม่วายจะไม่ทันใจแฟนๆใจร้อนที่ไม่ดูข้อมูลเบื้องหลังอะไรเลยเน้นด่าเอาสนุกไว้ก่อน สร้างบ้านยังต้องมีรากฐาน ประสาอะไรกับฟุตบอล
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10409
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:25
แฟนบอลใจร้อนก็มา
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:48
ถูกแบนแล้ว
แสดงว่า ผลงานในยุคหลังของทีมฟุตบอลชายไทย ตกต่ำลง เรียกง่ายๆว่า กระจอกลงๆนั่นเอง คหสต.นะครับ ขำๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: SS Data Scientist
เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 2571
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:02
จงยกตัวอย่าง ทีมที่ Ranking เกิน 100 แล้วได้ไป บอลโลก
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2618
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:18

ไอหวังมันหวังได้อยู่แล้ว แต่หวังแบบไม่ทีข้อเท็จจริงเค้าเรียกเพ้อเจ้อ ผ่านมาคัดบอลโลกไทยตกรอบคัดเลือกรอบแรกๆทั้งนั้น คือพอเข้ามาเจอของจริงก็รั้งบ๊วยกลุ่มตลอด
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7228
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:19

ไม่ได้หมายถึงหวังไปไม่ได้หรอกครับ ความฝันคนทั้งชาติ

แต่ถ้าเป้าหมายคือผ่านไปเล่นบอลโลก พอตกรอบไม่ได้ไปถือว่าล้มเหลว มันก็จะดูขัดๆกันไปหน่อย
เหมือนแบบว่าสอบเก็บคะแนนสอบตกตลอด พอจะไปสอบจริงหวังจะได้คะแนนที่หนึ่งห้องอะไรประมาณนั้น
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68853
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:29
reanimation พิมพ์ว่า:
จงยกตัวอย่าง ทีมที่ Ranking เกิน 100 แล้วได้ไป บอลโลก  

ทีมท่านคิม ตอนฟุตบอลโลก 2010
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2013
ตอบ: 4300
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:38

ญี่ปุ่นชุดโคปาส่วนใหญ่อายุไม่เกิน 23 ปี เตรียมโอลิมปิกปีหน้าที่เป็นเจ้าภาพ

ไม่ใช่ชุด C ชุด D เลย กว่าครึ่งเล่นอยู่ยุโรปทั้งนั้น
0
0
นักเตะตำบล
Status: MANCHESTER UNITEDGLORY GLORY!!
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1892
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:40
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:
reanimation พิมพ์ว่า:

ทีมท่านคิม ตอนฟุตบอลโลก 2010  
แสดงว่าเราใกล้จะได้ไปบอลโลกแล้วสินะ เพราะเรามีท่านTu
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel