ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6801
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 00:06
[RE: ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม]
ถ้าเขาฟังคนง่าย เนะนำให้เล่นแครี่ครับ แล้วเราไปเลี้ยง

คือเราต้องบอกเขาทุกจังหวะ แล้วเขาต้องฟังเราด้วยนะ .. คือแบบ ตีครีป ตีป้อม ถอย ดัน ฟาร์มป่า ไปโน้นนี่นั่น คือเขาต้องฟังเรา ไม่งั้นเละ .. ส่วนตำแหน่งอื่นไม่เนะนำเลย เพราะต้องใช้สกิลเพลย์สูงนะผมว่า

สรุป แครรี่ แล้วเราไปเลี้ยงเขา .. ผมก็เริ่มเงี้ย ไก่สุดในทีม เล่นไม่ค่อยเป็นช่วงแรก เลยไปเล่นแครรี่เน้นยิงอย่างเดียว สกิลเพลย์ไม่ต้องมี ให้เพื่อนคอยบอกตลอด ผมเชื่อมันตลอด จนตอนนี้ เริ่มจับจังหวะได้ละ ว่าควรยืนตรงไหน เข้าตอนไหน ออกตอนไหน

ครับ

ต้องลดอีโก้ตัวเองลง แล้วฟังคนอื่นที่เป็นกว่า แล้วจะเก่งเอง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: YNWA since 1994
เข้าร่วม: 28 Mar 2009
ตอบ: 611
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 00:37
[RE: ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม]
ฟาร์ม ไหมครับ รู้สึกแพทใหม่ มีพลังแฝงนี้ฟาร์มดูอ่อนๆยังไงไม่รู้ 55555

จริงๆก็แครี่เลนนะครับ เล่นง่าย ยิ่งพลังแฝงใหม่นี้ โหดร้ายจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 01:41
แครี่เลนครับ ไปเลี้ยง ไปโอ๋ ให้สุด ของมาเราก็โซน ถ้ายิ่ง 5 คน คอลDiscord ก็ยิ่งง่ายครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 07:40
แครี่ เลน อีกเสียงละกันครับ เลี้ยงให้เขาเติบโต และให้ ป่า กับ โรมชี้เป้า และบอกเขาครับ

จะเล่นง่ายขึ้นเยอะ ยิ่งถ้าเล่นมาเยอะ การยืนตำแหน่งก็น่าจะทำได้ดีละ

มิดเลนหรือ จำพวกเมจ มันต้องออกแนว ทะลวง กล้าเข้าและกล้าเสี่ยงไปบวก หรือ ถ้าจำพวกเมจขาตาย ก็ต้องการเกมส์ และยืนตำแหน่งให้ดีครับ ซึ่งแครี่จะง่ายกว่า เพราะมีโรมเลี้ยง

ออฟเลน เลนนี้ ผมว่าก็ยาก ถ้าเลนออฟแพ้เลนนี้ 1 คือของจะตามเยอะ 2 เพื่อนจะมาซ้อนบ่อย ทำให้ทีมเล่นยาก แต่ถ้าทีมท่านแบกมาได้ทุกซีซั่น ก็ลองจับไปเล่นออฟก็ได้ครับ

ถ้าน่าสนสุด เลนแครี่ หรือ เลนมังกรใหญ่ ครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18188
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 08:37
ผมว่า ถึงจะช่วยกันแบก4คน

แต่ขึ้นคอนมาได้ เพื่อนท่านก็คงไม่ไก่กาขนาดนั้นนะ

แล้วเมต้านี่อารัมก็มาด้วย

ใช้เป็นวิธีสอนเพื่อนท่าน เปิดไมล์คุย

แบบนั้นน่าจะworkกว่า
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 45
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 10:04
ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม
วิเคราะห์จากลักษณะการเล่นของเขานะครับ
1.ไทม์มิ่งไม่ได้ เดินมั่ว ความเข้าใจเกมไม่มี
2.ฮีโร่ที่ถนัด อรัม เทน มิน่า

สรุป ออฟเลนน่าจะเหมาะที่สุดนะครับ เน้นพวกตัวหนาๆ ยืนเลนนานๆ ไม่ต่องกลับบ่อบ่อย เช่น อรัม ทาร่า อิปเนต มาจา อาดูอิน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32170
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:36
เมจดีกว่า ยืนแนวหลังรออัดเวท
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2343
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 17:19
ผมว่าเมจอ่ะพวกนอกวง ลูเมีย มาเกงก้า ถ้าไปสายแครี่ถ้าไม่รู้จังหวะดันป้อมทีมเสียหายหนักอ่ะ
0
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 1500
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 17:49
[RE]ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม
ZLin พิมพ์ว่า:
ให้ไปเล่น ออฟครับ

บอกมันแค่ว่า มึงไม่จำเป็นต้องชนะเลน แต่มึงอย่าแพ้เลนก็พอ

เพราะถ้ามึงแพ้เพื่อนต้องมาซ้อนเลนบ่อย ๆ ทีมไฟต์เลนมังกรจะแพ้เอา

เวลาเมจตายหรือกลับเลนไม่ได้ก็มาช่วยเคลียร์เลนหน่อย

แต่ตอนมึงมามึงเคลียร์ครีปในเลนก่อนนะ

ใช่เลย ผมเห็นด้วย
ผมให้เพื่อนเล่นออฟ จนตอนนี้มันเล่นออฟแข็งมาก
แทบไม่แพ้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel