ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13114
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 17:14
[RE: ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม]
ออฟเลน บอกเคลียร์ครีบ กันป้อมไม่ให้แตกพอ ไม่ต้องมาช่วยเลนอื่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9366
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 17:39
[RE: ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม]
ถ้าเมต้าก่อนๆ ผมจะบอกว่าให้ไปออฟเลน

แต่เมต้านี้ กลายเป็นสำคัญทุกตัวเลย ออฟเลนก็โคตรสำคัญ ตอนนี้น่าจะกลายเป็นออฟเลนเล่นยากสุดล่ะ เพราะไทม์มิ่งต้องเป๊ะ และหน้าที่เยอะมาก ต้องดึงความเป็นออฟเลนมาให้เยอะที่สุด ของผมหลายรอบล่ะ ที่ฝั่ง 4 เราชนะนะ แต่ฝั่ง 1 เราแพ้ สุดท้ายโดนออฟเลนฝั่งนั้นพลิกเกมแพ้เฉย หรือบางทีเจอออฟเก่งๆ ฝั่ง 4 เราแพ้ แต่ออฟเลนมาแบกเฉย

ตอนนี้เกมมันลึกขึ้นเยอะ ผมว่าง่ายสุดก็เล่นแครี่แล้วคอลให้เดินตามอย่างเดียว แต่ถ้ายืนไม่เป็นก็แพ้อีก แต่จริงๆสไตล์ผู้หญิง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเดินแหลมอยู่แล้ว อาจจะมีปัญหายืนในไฟท์หน่อยแต่ถ้ากันดีๆมันก็พอช่วยได้ ยุคนี้แครี่น่าจะง่ายสุดล่ะมั้ง
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9431
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 17:56
ออฟเลน เล่นมาจ้าก็ได้ครับ
แต่จริงๆก็สำคัญหมดอะ ยิ่งถ้าเจอทีมตึง

ป่า เมจ แครี่ มันตัวแบกได้
โรม ก็ตัวเดิน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7854
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 18:16
เพื่อนผมสายบวกเล่นแครี่ position อย่างแย่​ พอเปลี่ยนไปให้เล่นป่าอย่างเกิด
0
0
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15238
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 18:26
ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม
ขนาดแท้งยังแหลม แล้วแครี่จะเหลือหรอครับ บางเฉียบ เรียกว่าเดินไปไหน มีคนคุ้มกันไปเลย ซึ่งคนคุ้มกันต้องเก่งมากด้วยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35330
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 19:02
ขอเล่าประสบการณ์ของผมบ้างละกัน

คือซีซั่นก่อนผมกดกับทีมนึงซึ่งเอาตรงๆคือฝีมือกลางๆไม่ได้มีอะไรโดดเด่น ที่เด่นคือตำแหน่งออฟเลนที่เล่นตัวประหลาดอย่าง Astrid จนขึ้นอันดับ 1 ได้ ขณะที่ตำแหน่งอื่นคือผมยืนกลาง ป่า แครี่ โรมเล่นได้กลางๆแต่ชอบมีปัญหาการตัดสินใจ ตัดสินใจพลาดเกินครึ่งประจำ เวลาแพ้ที แพะคือผมตลอด 555555 ชอบบอกว่าทำไมไม่หยิบเมจ ทำไมไม่เล่นตัวต้นเกมซึ่งทั้งเกมหยิบตัวเลทหมด ถ้าถามว่าคนที่อ่อนที่สุดเล่นอะไรในความคิดผมจากทีมผมมันคือป่านะ แต่ถ้าถามว่าควรเอาไปวางไว้ที่ไหน วางไว้ตรงกลางก็ได้ครับ ยังไงก็เป็นแพะ 55555

เพิ่มเติม ผมเลยได้ไปเล่นกับทีมนึง ป่ากลอเรียสนะ ซึ่งมีผู้หญิงเล่นค่อนข้างอ่อน สุดท้ายก็วางไว้ตรงกลางนั่นแหละ แต่คือไม่แพ้เลนนะ ออฟเลน เลนมังกร กดยับ โรมเดินโซนดี ป่าเติมเลนสวย แพ้ไม่มีโทษกันนะ คือรู้กันว่าใครแย่ เมจอาจจะไม่ค่อยเติม แต่คือเข้าใจว่านางดูแมพไม่เก่ง แต่ช่วยๆกัน เวลาเล่นมีคนทีี่อ่อน ให้พยายามบอก สั่งให้ข่อมูลเยอะๆ ครับ สรุปนางจบคอน 21 ดาวได้ ซีซั่นทีแล้ว ตอนจบคือเล่นดีขึ้นนะ ที่จะบอกคือต้องช่วยๆกันครับ ไม่มีทีมไหนแข็งหมดหรอกพวกทีมแรงค์นะ
แก้ไขล่าสุดโดย GutenTag! เมื่อ Thu Jul 18, 2019 19:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2181
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 19:10
[RE]ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม
ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับแครี่นะครับ ผมว่าแครี่มันคือหัวใจนะครับ ถ้าคนเล่นเล่นอ่อน ไคท์ไม่เป็นยืนยิงโง่ๆ เดินแหลม คือจบเลย ยิ่งเกมRoVเป็นอีก1เกมที่ป่าแอสสาซินโคตรมีบทบาทอละขี้โกง(แอสบ้าไรมีสกิลถึก) และแครี่หลายๆตัวไม่มีสกิลหนี หรือไม่มีอะไรที่จะมาช่วยชีวิตตัวเองได้เลยด้วย ส่วนตัวผมคิดว่าให้เล่นออฟเลนดีกว่า และเล่นตัวที่มันตายยากๆ อยู่คนเดียวได้ คือผมมีประสบการณ์ตรงนี้เลย เวลาลงแรงค์กัน5คนจะมีเพื่อนผม4คน ซึ่งจะมีเพื่อนฝั่งผมอีก1คนเป็นผู้หญิง และเค้าเล่นไม่ค่อยเก่ง ซึ่งขึ้นคอนได้เพราะพวกผม4คน และตำแหน่งที่เค้าเล่นคือแครี่... บางตาเหมือนเล่นกัน4ต่อ6 อันนี้พูดจากใจเลยครับ ขนาดคุยดิสคอร์ดกันยังเกือบตาย ไม่ได้คุยทีนี้แบบนอนหัวอุ่นตั้งแต่หัวค่ำอ่ะครับ
ปล.มันอาจจะอยู่ที่ตัวบุคคลด้วยแหละครับ แต่ผมก็ยังยืนยันตามข้อความสีแดงอยู่ดี
ปล2.เมจ กับ แครี่ ถ้าคิดจะให้คนที่อ่อนที่สุดในทีมเล่น ผมว่าตัด2ตำแหน่งนี้ออกไปได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Petrina_MCFC เมื่อ Thu Jul 18, 2019 19:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2297
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 19:17
ให้เล่นออฟเลนตัวหนาสิครับไม่ก็ตัวตายยาก เคลียครีปพอ อย่างอาดูอิน มาจา ป่ามาแก๊งค่อยเล่น อีกฝั่งหายก็คอยแจ้งเพื่อนแล้วเกาะป้อม ถ้ามันมาแก๊งเราก็บอกเพื่อนดันป้อมง่ายๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 19:50
ออฟเลนก็ไม่แย่นะ

กอดป้อมอยู่เลนยาวๆเลย

แต่ออฟเลนเดียวนี้บทบาทเยอะ

โรมนี้ผมว่าเล่นยากสุดล่ะ

เข้าใจเกมส์สุดมาก

ส่วนตัวเคยเจอแบบท่านเลยกะแฟน

สุดท้ายลงตัวที่ ผมมิน่า + แฟน เทล โหดสุดๆ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 38
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:06
ROV ปรึกษาเรื่องคนที่ห่วยที่สุดในทีม
ไปยืนออฟเลนเลยครับ
ตัวหนาๆ แบบมาลอชไรงี้ยิ่งดี
ผมก็มีเพื่อนสไตล์นี้เหมือนกัน
ให้มันไปโรมก็เล่นได้ไม่กี่ตัว
สุดท้ายให้ไปยืนมังกรเล็กแล้วอาศัยป่าเติมเอา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:29
Off lane อีกเสียง

ทาร่า มอตอส โอเมน ร้อกซี่ ที่เคลียร์ครีบเร้ว ตายยากๆ ไม่เติิมไม่เป้นไร ป้อมแรกแตกพอๆด้ ป้อม 2 อย่างแตกพอ

4 คนที่เหลือ May the force be with you
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1967
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:41
โรมไม่ใช่ตำแหน่งที่ตัวแถมจะเล่นได้แน่ๆ ครับ สำคัญต่อเกมไม่แพ้ป่าอะเอาจริงๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16139
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:53
ฟังดูเหมือนเล่น 4ต่อ5 มาตลอดทุกซีซั่น 4คนท่านเมพแท้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3035
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:56
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
ถ้าเมต้าก่อนๆ ผมจะบอกว่าให้ไปออฟเลน

แต่เมต้านี้ กลายเป็นสำคัญทุกตัวเลย ออฟเลนก็โคตรสำคัญ ตอนนี้น่าจะกลายเป็นออฟเลนเล่นยากสุดล่ะ เพราะไทม์มิ่งต้องเป๊ะ และหน้าที่เยอะมาก ต้องดึงความเป็นออฟเลนมาให้เยอะที่สุด ของผมหลายรอบล่ะ ที่ฝั่ง 4 เราชนะนะ แต่ฝั่ง 1 เราแพ้ สุดท้ายโดนออฟเลนฝั่งนั้นพลิกเกมแพ้เฉย หรือบางทีเจอออฟเก่งๆ ฝั่ง 4 เราแพ้ แต่ออฟเลนมาแบกเฉย

ตอนนี้เกมมันลึกขึ้นเยอะ ผมว่าง่ายสุดก็เล่นแครี่แล้วคอลให้เดินตามอย่างเดียว แต่ถ้ายืนไม่เป็นก็แพ้อีก แต่จริงๆสไตล์ผู้หญิง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเดินแหลมอยู่แล้ว อาจจะมีปัญหายืนในไฟท์หน่อยแต่ถ้ากันดีๆมันก็พอช่วยได้ ยุคนี้แครี่น่าจะง่ายสุดล่ะมั้ง  

จริงเพื่อนผมผู้หญิงทุกคนที่เล่นเดินกันระวังมากๆ ไม่ตายง่ายๆ กลับเป็นผู้ชายอย่างผมเดินไปตายโง่ๆ ให้โดนด่าทุกที ทำไงได้พอเล่นกับผู้หญิงเหมือนมีความกล้าเพิ่มขึ้นมาอยากเดินไปโชว์คิล พุ่มน่าสงสัยอันไหนเดินเข้าหมด 555
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3615
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:26
ผม solo แรงค์ เวลาผมให้ข้อมูลเช่น โป๊กเตือน บางทีเปิดไมค์บอกว่าให้มา ให้ระวัง พี่ๆเค้าก็ไม่ฟัง

เล่นโรมนี่ไม่ได้อ่านเกมส์แค่ 5 คนของฝั่งตรงข้ามนะ แต่มันต้องอ่านเกมส์ทั้ง 9 คนเลย

ไหนจะต้อง set ไฟท์ กันเพื่อน รับดาเมจ สร้างCC เชคพุ่ม จิตไม่แข็งจริงนี่ยากครับ
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel