ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 1158
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 23:21
[RE: ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า]
a.Raptor พิมพ์ว่า:
TWICE พิมพ์ว่า:
แฟนบอลบางคนโลกสวย จนผมอยากจะอ้วก

ทุกคนล้วนรู้อยู่แก่ใจ ว่าเคยด่านักบอลมาแล้วทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นบอลไทยหรือบอลนอกก็เหอะ แต่คุณกล้าไปว่านักบอลต่อน่าหรือเปล่า หรือเอาแต่พิมพ์หล่อในโซเชียล เพราะไม่ใช่นักเตะทีมตัวเอง พอนักเตะทีมตัวเองเล่นไม่ดีก็ว่า ก็ด่าเหมือนกัน

คุณอาจจะคิดว่านักบอลมีสิทธิ์ตอบโต้ก็ได้นะ แต่นักบอลพวกนั้นเงินเดือนเป็นแสน ขับรถหรู แต่แฟนบอลที่เข้าไปดูในสนาม ผมขอเน้น เข้าไปดูสนาม เขาต้องเสียเงิน ค่าตั๋ว ค่าเดินทาง ค่าเบียร์ ไปดู ต่อให้เขาไปด่า มันก็เป็นสิทธิ์ของเขา และเขามีสิทธิ์ที่จะทำ

ลีซอเองก็เคยบอก คุณจะเข้ามาเชียร์ผม หรือมาด่าผมก็ได้ ขอให้เข้าสนามบอล ผมว่าต่อให้เขาเข้าสนามไปด่านักเตะทีมตัวเอง ซึ่งความจริงก็เล่นสุนัขไม่รับประทาน ยังน่าชื่นชม กว่าพวกตอบทำเท่ในนี้เป็นไหนๆ

คิดไม่หมือนกันครับ

คุณจะด่าทำไม พูดด้วยแรงๆระดับนึงพแล้วนักตะมันคงรับได้เช่น

ฮ้ยทำไมไม่วิ่งวะ ลูกนี้ทันหนิ เฮ้ยเปิดไมไม่เลี้ยงต่อะะ อันนี้มันเมคเซ้น

แต่แฟนบลบางคนด่า

ค.. เ.ี้ย ไอสั.. .่องมึงตาย ลูกกระ.รี่ พ่อแม่ไม่สั่งสอน .วาย เ.็ดแม่

แบบนี้สมควรโดนด่ากลับครับ นักบอลก้คนครับ คุณลองคิดกลับกัน คุณทำงานให้บริษัทได้เงินเดือน แล้วโดนหัวหน้าด่างี้ทุกวีคเอามั๊ยครับ ทำงานอะไรก้คนครับ  

คือมันเป็นอย่างนี้

มีจังหวะนึง เพื่อนจ่ายบอลไปที่ว่างตรงพ่อหนุ่มเท้าชั่งทอง

ซึ่งจังหวะนั้นแฟนบอลคิดว่าจะน่าจะทัน หรือ ไม่ทันก็คงต้องน่าจะวิ่งไล่บี้ แต่พ่อหนุ่มกลับไม่วิ่งกลับไม่วิ่ง...

แฟนบอลก็โห่นิดหน่อย แบบโห่ ไม่เอาหน่อยวะ ประมาณนี้ ตามอารมณ์

แต่พ่อเท้าชั่งทองกลับ ด่าแฟนบอลประมาณว่า

....ไรไมมึงไม่ลงมาเล่นเองวะ พร้อมกับกวักมึอเรียก พร้อมกับด่าไปด้วย ต่อหน้าซุ้มม้านั่งสำรอง จากนั้นแฟนบอลก็ขึ้นเลย ตรงโซนB เห็นกันหมด ด่ากันระงม

แต่พ่อหนุ่มเท้าชั่งทองกลับไม่หยุดแค่นั้น กลับมองมาทางโซนB พร้อมกับเอามือป้องหู ประมาณว่า อะไรนะ ไม่ได้ยินเว้ย.. ตลอดจนกรรมการเป่าจบเกมส์

ก็ประมาณนี้แหละ

รับได้
เครดิต เกรียนสิงห์ท่าเรือ
แก้ไขล่าสุดโดย mario Basler เมื่อ Sat Jul 13, 2019 23:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3080
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 23:23
ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า
ผมมองว่าจังหวะนั้นแฟนบอลคงเสียดายแหละอยากให้บาสวิ่งมากกว่านั้น แล้วด้วยความเป็นบาสที่แฟนท่าเรือมาตลอดคือแกไม่ค่อยไล่บอล นี่ก็ไม่ใช่ครั้งที่บาสโดนแฟนบอลด่า

สำหรับผมเล่นดีทีมชนะแบบต้นฤดูกาลก็ชมเพราะเล่นดี เล่นแย่ก็ด่าเพราะเล่นแย่

และจังหวะนี้ก็มองว่าบาสควรเก็บอารมนะ ควรตอบโต้แฟนบอลด้วยผลงานเหมือนตอนที่ยิงได้แล้วดีใจท่ากดคีย์บอร์ด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4252
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 00:03
[RE: ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า]
อารมณ์ในเกม ควรจบแค่ในเกมนะ หลังเกมอารมณ์เย็นๆ คุยกันดีๆ ช่วยๆกันต่อไปเถอะ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11171
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 11:08
แฟนบอลก็คงหัวร้อนแหละผลงานสะดุดมาหลายเกมจากตอนแรกอยู่หัวตารางตอนนี้ก็หล่นเอาๆ

ส่วนปกรณ์ก็นะไปออกอาการแบบนี้แล้วยิ่งถ้าปาเสื้อทิ้งจริงๆนะไปพิจารณาตัวเองเถอะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 11:19
ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า
เหมือนที่เจ้าแคมป์​เคยบอก​ จะว่าจะชมก็ได้ขอแค่ให้ไปสนามเยอะๆ

ฟุตบอล​ขาดแฟนบอลในสนามจะเป็นฟุตบอล​อาชีพได้ไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2952
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 12:57
แฟนบอลบางคนซื้อตั๋วเข้าไประบายคำหยาบให้นักบอล ให้แฟนอีกทีมอ่ะครับ
คนพวกนี้ แม่งมีมานานแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3523
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 15:20
[RE]ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า
gunner2500 พิมพ์ว่า:
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
ลองคิดแบบนี้นะ เวลาคุณเป็นนักบอล

แล้วเล่นแบบวิ่งมาทั้งเกม จนไล่บอลไม่สุดแล้ว
แต่แฟนบอล ปรบมือให้กำลังใจตะโกนว่า ไม่เป็นไร เอาหน่อย เอาใหม่เว้ยปกรณ์

แต่ไปด่าเขา เขาด่ากลับ คุณก็ต้องรับให้ได้เหมือนกัน

ล่าสุด มาดามพาออกมาขอโทษ
แฟนบอลบอกถ้าไม่ขอโทษ ก็โดนกระทืบแน่ๆ

คุณมีสิทธิอะไรไปกระทืบเขาเหรอ

เชียร์ให้ขึ้นชื่อว่าฮาร์ดคอ กดดันให้เป็นนรกทีมเยือนก็พอมั้ง อย่าให้เป็นนรกของแฟนบอลทีมตัวเองเลย

เดี๋ยวคนจะมองกลับไปเป็นแฟนบอล สถ..เหมือนเดิมนะครับ  

ถ้าเปนนักบอลเงินเดือนเปนแสน ผมว่าก้อควรต้องรับให้ได้ด้วยการแสดงฝีเท้าไม่ใช่ด่านะครับ  
ทำไมได้เงินเดือนเยอะ ถึงต้องโดนด่าได้อะครับ งงกับตรรกะนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 16:35
El-NinoHD พิมพ์ว่า:
ลองคิดแบบนี้นะ เวลาคุณเป็นนักบอล

แล้วเล่นแบบวิ่งมาทั้งเกม จนไล่บอลไม่สุดแล้ว
แต่แฟนบอล ปรบมือให้กำลังใจตะโกนว่า ไม่เป็นไร เอาหน่อย เอาใหม่เว้ยปกรณ์

แต่ไปด่าเขา เขาด่ากลับ คุณก็ต้องรับให้ได้เหมือนกัน

แฟนบอลบอกถ้าไม่ขอโทษ ก็โดนกระทืบแน่ๆ

เชียร์ให้ขึ้นชื่อว่าฮาร์ดคอ กดดันให้เป็นนรกทีมเยือนก็พอมั้ง อย่าให้เป็นนรกของแฟนบอลทีมตัวเองเลย

เดี๋ยวคนจะมองกลับไปเป็นแฟนบอล สถ..เหมือนเดิมนะครับ  

ถ้าเปนนักบอลเงินเดือนเปนแสน ผมว่าก้อควรต้องรับให้ได้ด้วยการแสดงฝีเท้าไม่ใช่ด่านะครับ  
ทำไมได้เงินเดือนเยอะ ถึงต้องโดนด่าได้อะครับ งงกับตรรกะนี้  

เพราะเงินเดือนเป็นแสน มาจากแฟนบอล ถ้าวันหนึ่งท่าเรือคนดูเหลือหนึ่งร้อย คุณคิดว่ามาดามแป้งจะจ่ายเงินเป็นแสน จ้างนักเตะเล่นมั้ยล่ะ

พูดแค่นี้คงเข้าใจนะ

0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 23:39
ตามท็อปเม้นครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2006
ตอบ: 65
โพสเมื่อ: Sun Jul 14, 2019 23:54
แฟนบอลบางคนโลกสวย จนผมอยากจะอ้วก

ทุกคนล้วนรู้อยู่แก่ใจ ว่าเคยด่านักบอลมาแล้วทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นบอลไทยหรือบอลนอกก็เหอะ แต่คุณกล้าไปว่านักบอลต่อน่าหรือเปล่า หรือเอาแต่พิมพ์หล่อในโซเชียล เพราะไม่ใช่นักเตะทีมตัวเอง พอนักเตะทีมตัวเองเล่นไม่ดีก็ว่า ก็ด่าเหมือนกัน

คุณอาจจะคิดว่านักบอลมีสิทธิ์ตอบโต้ก็ได้นะ แต่นักบอลพวกนั้นเงินเดือนเป็นแสน ขับรถหรู แต่แฟนบอลที่เข้าไปดูในสนาม ผมขอเน้น เข้าไปดูสนาม เขาต้องเสียเงิน ค่าตั๋ว ค่าเดินทาง ค่าเบียร์ ไปดู ต่อให้เขาไปด่า มันก็เป็นสิทธิ์ของเขา และเขามีสิทธิ์ที่จะทำ

ลีซอเองก็เคยบอก คุณจะเข้ามาเชียร์ผม หรือมาด่าผมก็ได้ ขอให้เข้าสนามบอล ผมว่าต่อให้เขาเข้าสนามไปด่านักเตะทีมตัวเอง ซึ่งความจริงก็เล่นสุนัขไม่รับประทาน ยังน่าชื่นชม กว่าพวกตอบทำเท่ในนี้เป็นไหนๆ

คุณไม่มีสิทธิ์ไปด่าครับ ไม่ใช่เสียเงินเข้าไปดูบอลแล้วจะทำอะไรในสนามก็ได้นะครับ คุณจ่ายค่าตั๋วเพื่อดูบอล ไม่ได้เสียเงินเข้าไปด่าคน
คุณจะโห่หรือไม่พอใจในนักเตะก็ได้ แต่การด่าทอที่เกินไปมันผิดกฏหมายนะครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2008
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Mon Jul 15, 2019 10:19
เบื่อพวกที่ชอบบอกให้คนอื่นมาทำงานแทนแบบนี้นะ ดูไม่มีความเป็นมืออาชีพ

คุณมีความสามารถด้านนั้นๆ ได้รับผลตอบแทนตามงานนั้นๆที่ต้องทำ แต่พอทำได้ไม่ดี ไปด่าคนวิจารณ์ ว่าให้ไปทำเอง คนวิจารณ์ส่วนมากก็เป็นคนธรรมดา ไม่ได้เก่งด้านนั้น แค่ว่ามองเห็นว่ามันควรทำได้ดีกว่านี้

คนแบบนี้มักเป็นพวกคิดว่าตัวเองเก่งที่สุด แล้วมันจะทำได้แค่นี้ตลอดไป ไม่พัฒนา
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Mon Jul 15, 2019 11:09
mario Basler พิมพ์ว่า:
a.Raptor พิมพ์ว่า:

คิดไม่หมือนกันครับ

คุณจะด่าทำไม พูดด้วยแรงๆระดับนึงพแล้วนักตะมันคงรับได้เช่น

ฮ้ยทำไมไม่วิ่งวะ ลูกนี้ทันหนิ เฮ้ยเปิดไมไม่เลี้ยงต่อะะ อันนี้มันเมคเซ้น

แต่แฟนบลบางคนด่า

ค.. เ.ี้ย ไอสั.. .่องมึงตาย ลูกกระ.รี่ พ่อแม่ไม่สั่งสอน .วาย เ.็ดแม่

แบบนี้สมควรโดนด่ากลับครับ นักบอลก้คนครับ คุณลองคิดกลับกัน คุณทำงานให้บริษัทได้เงินเดือน แล้วโดนหัวหน้าด่างี้ทุกวีคเอามั๊ยครับ ทำงานอะไรก้คนครับ  

คือมันเป็นอย่างนี้

มีจังหวะนึง เพื่อนจ่ายบอลไปที่ว่างตรงพ่อหนุ่มเท้าชั่งทอง

ซึ่งจังหวะนั้นแฟนบอลคิดว่าจะน่าจะทัน หรือ ไม่ทันก็คงต้องน่าจะวิ่งไล่บี้ แต่พ่อหนุ่มกลับไม่วิ่งกลับไม่วิ่ง...

แฟนบอลก็โห่นิดหน่อย แบบโห่ ไม่เอาหน่อยวะ ประมาณนี้ ตามอารมณ์

แต่พ่อเท้าชั่งทองกลับ ด่าแฟนบอลประมาณว่า

....ไรไมมึงไม่ลงมาเล่นเองวะ พร้อมกับกวักมึอเรียก พร้อมกับด่าไปด้วย ต่อหน้าซุ้มม้านั่งสำรอง จากนั้นแฟนบอลก็ขึ้นเลย ตรงโซนB เห็นกันหมด ด่ากันระงม

แต่พ่อหนุ่มเท้าชั่งทองกลับไม่หยุดแค่นั้น กลับมองมาทางโซนB พร้อมกับเอามือป้องหู ประมาณว่า อะไรนะ ไม่ได้ยินเว้ย.. ตลอดจนกรรมการเป่าจบเกมส์

ก็ประมาณนี้แหละ

รับได้
เครดิต เกรียนสิงห์ท่าเรือ  

ที่รู้มาจากฝั่งนักบอลนี่ ไม่ใช่แค่โห่นะ ด่าพ่อล้อแม่เลยที่วิ่งรับบอลไม่ทันลูกนั้น วันนั้นมันโดนทั้งเกมอยู่แล้ว แต่ลูกนั้นแหละฟิวขาด โดนแค่โห่มันคงไม่ฟิวขาดหรอก
0
0

Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2006
ตอบ: 328
โพสเมื่อ: Mon Jul 15, 2019 11:14
El-NinoHD พิมพ์ว่า:

ก้อคุณเงินเดือนแสน แต่โชวฝีเท้าระดับหมื่น พอคนเค้าด่าก้อบอกให้มาเล่นเอง ตรรกะนี้น่าจะถุกนะครับ แถมเงินเดือนแสนมาจากแฟนบอลด้วย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1513
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 09:00
อยากให้เจอแฟนบอลนิวคลาสเซิ่ล นายเละกว่านี้แน่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel