ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2053
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 21:58
[RE: ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า]
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

อ่านปากเอาซะ  

ตั้งกระทู้ใหม่เลยท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5213
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:05
[RE: ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า]
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

อ่านปากเอาซะ  

อ่านได้ว่าไรครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17578
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:09
นาย ก "เปิดบอลยังกะแบคแฮม ยิงฟรีคิกนึกว่าเมสซี่ เลี้ยงบอลยังกะโรนัลโด้"
นาย ข "ฝีเท้าระดับนั้นเลยรึ?"
นาย ก "ป่าว แค่แอ๊คทำเหมือน"
1
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6563
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:17
ด่าเค้าทั้งเกมโดนด่าบ้างทำรับไม่ได้กันนะ

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:25
GUllSDlOV พิมพ์ว่า:
ด่าเค้าทั้งเกมโดนด่าบ้างทำรับไม่ได้กันนะ

เออ อันนี้ผมว่าจริงนะ คือแบบบางที

ในเกมส์แม่งก็กดดันจะตายอยู่เเล้ว

ยังมาโดนแฟนบอลตัวเองตะโกนด่าอีก

แต่เรื่องทิ้งเสื้อก็นะ เกินไป

น้อยกว่าปิยพลหน่อย จะขึ้นไปบวก แฟนบอลเมืองทองเลย 5555
2
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25545
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:29
คือผมว่าผมเข้าใจทั้ง2ฝ่ายนะ(แต่เอนไปทางแฟนบอลนิดนึง)
ฝั่งแฟนบอลก็คนบ่นคงด่าตามประสาคนเชียร์ที่อยากให้ทีมชนะ
ฝั่งนักเตะก็คงไม่ชอบให้ด่า จังหวะนั้นอาจจะวิ่งมาไม่ทัน แรงหมดแล้ว หรือถ้าตามจนสุดแล้ว ฝืนจนสุดแล้วเจ็บมาก็จะเป็นปัญหาได้

สิ่งที่ไม่ชอบการกระทำของแฟนบอลก็คือคุณด่าเค้าได้ คุณวิจารณ์เค้าได้ คุณทำให้เค้าไม่พอใจได้ แต่เวลาเค้าสวนกลับก็ต้องรับให้ได้เหมือนกัน มองในมุมของมนุษย์คนนึง
สิ่งที่ไม่ชอบการกระทำของนักเตะก็คือทีมจ่ายเงินเดือนให้คุณก็จริง แต่อย่าลืมว่าคนที่คอยซัพพอร์ตคุณ แหกปากตะโกนเชียร์คุณ อยู่เชียร์คุณจนสิ้นเสียงนกหวีดก็คือแฟนบอลที่คุณแจก*วยให้ เรียกเขาลงมาเตะเอง คุณก็ไม่ควรแสดงกิริยาท่าทาง(ที่เกินเลย)แบบนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย liveranfield เมื่อ Sat Jul 13, 2019 22:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง

#FSGOUT
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22247
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:35
ลองคิดแบบนี้นะ เวลาคุณเป็นนักบอล

แล้วเล่นแบบวิ่งมาทั้งเกม จนไล่บอลไม่สุดแล้ว
แต่แฟนบอล ปรบมือให้กำลังใจตะโกนว่า ไม่เป็นไร เอาหน่อย เอาใหม่เว้ยปกรณ์

แต่ไปด่าเขา เขาด่ากลับ คุณก็ต้องรับให้ได้เหมือนกัน

ล่าสุด มาดามพาออกมาขอโทษ
แฟนบอลบอกถ้าไม่ขอโทษ ก็โดนกระทืบแน่ๆ

คุณมีสิทธิอะไรไปกระทืบเขาเหรอ

เชียร์ให้ขึ้นชื่อว่าฮาร์ดคอ กดดันให้เป็นนรกนักบอลทีมเยือนก็พอมั้ง อย่าให้เป็นนรกของนักบอลทีมตัวเองเลย

เดี๋ยวคนจะมองกลับไปเป็นแฟนบอล สถ..เหมือนเดิมนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย BlaCKWarrioR เมื่อ Sat Jul 13, 2019 23:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
10
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2006
ตอบ: 328
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:39
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
ลองคิดแบบนี้นะ เวลาคุณเป็นนักบอล

แล้วเล่นแบบวิ่งมาทั้งเกม จนไล่บอลไม่สุดแล้ว
แต่แฟนบอล ปรบมือให้กำลังใจตะโกนว่า ไม่เป็นไร เอาหน่อย เอาใหม่เว้ยปกรณ์

แต่ไปด่าเขา เขาด่ากลับ คุณก็ต้องรับให้ได้เหมือนกัน

แฟนบอลบอกถ้าไม่ขอโทษ ก็โดนกระทืบแน่ๆ

เชียร์ให้ขึ้นชื่อว่าฮาร์ดคอ กดดันให้เป็นนรกทีมเยือนก็พอมั้ง อย่าให้เป็นนรกของแฟนบอลทีมตัวเองเลย

เดี๋ยวคนจะมองกลับไปเป็นแฟนบอล สถ..เหมือนเดิมนะครับ  

ถ้าเปนนักบอลเงินเดือนเปนแสน ผมว่าก้อควรต้องรับให้ได้ด้วยการแสดงฝีเท้าไม่ใช่ด่านะครับ
2
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 19625
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:49
แฟนบอลบางคนโลกสวย จนผมอยากจะอ้วก

ทุกคนล้วนรู้อยู่แก่ใจ ว่าเคยด่านักบอลมาแล้วทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นบอลไทยหรือบอลนอกก็เหอะ แต่คุณกล้าไปว่านักบอลต่อน่าหรือเปล่า หรือเอาแต่พิมพ์หล่อในโซเชียล เพราะไม่ใช่นักเตะทีมตัวเอง พอนักเตะทีมตัวเองเล่นไม่ดีก็ว่า ก็ด่าเหมือนกัน

คุณอาจจะคิดว่านักบอลมีสิทธิ์ตอบโต้ก็ได้นะ แต่นักบอลพวกนั้นเงินเดือนเป็นแสน ขับรถหรู แต่แฟนบอลที่เข้าไปดูในสนาม ผมขอเน้น เข้าไปดูสนาม เขาต้องเสียเงิน ค่าตั๋ว ค่าเดินทาง ค่าเบียร์ ไปดู ต่อให้เขาไปด่า มันก็เป็นสิทธิ์ของเขา และเขามีสิทธิ์ที่จะทำ

ลีซอเองก็เคยบอก คุณจะเข้ามาเชียร์ผม หรือมาด่าผมก็ได้ ขอให้เข้าสนามบอล ผมว่าต่อให้เขาเข้าสนามไปด่านักเตะทีมตัวเอง ซึ่งความจริงก็เล่นสุนัขไม่รับประทาน ยังน่าชื่นชม กว่าพวกตอบทำเท่ในนี้เป็นไหนๆ
แก้ไขล่าสุดโดย TWICE เมื่อ Sat Jul 13, 2019 22:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2010
ตอบ: 1131
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:58
เข้าไปดูนี่ด่าประจำ มากสุดก็บ่าควาย บ่าง่าว ไม่ได้ให้รวย ไม่ได้ด่าพ่อด่าแม่ อารมณ์คนอยากให้ทีมชนะ คนเข้าไปดูสนามฟิวมันจะเข้าใจกันแหละ นักฟุตบอลคืออาชีพ เขาจ้างมาเล่นมาวิ่ง ก็ต้องวิ่งให้ตายใน90นาที ตัวมันยังไม่เต็มที่ยังจะเถียงแฟนบอล ห่านเอ้ย
0
0

Gooner #YaGunnersYa

#Chiang rai together
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6563
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:58
gwangbaa พิมพ์ว่า:
GUllSDlOV พิมพ์ว่า:

เออ อันนี้ผมว่าจริงนะ คือแบบบางที

ในเกมส์แม่งก็กดดันจะตายอยู่เเล้ว

ยังมาโดนแฟนบอลตัวเองตะโกนด่าอีก

แต่เรื่องทิ้งเสื้อก็นะ เกินไป

น้อยกว่าปิยพลหน่อย จะขึ้นไปบวก แฟนบอลเมืองทองเลย 5555  

พวกแฟนบอลเห้ๆหลายตัวมันด่าแรงจริงๆครับ นักเตะหลายคนแล้วที่โดน

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 5877
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 22:59
gunner2500 พิมพ์ว่า:
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:

เชียร์ให้ขึ้นชื่อว่าฮาร์ดคอ กดดันให้เป็นนรกทีมเยือนก็พอมั้ง อย่าให้เป็นนรกของแฟนบอลทีมตัวเองเลย

ถ้าเปนนักบอลเงินเดือนเปนแสน ผมว่าก้อควรต้องรับให้ได้ด้วยการแสดงฝีเท้าไม่ใช่ด่านะครับ  

แฟนบอลก็ควรจะมีสามัญสำนึกในการแสดงความเห็นด่าว่าที่พอดีครับ นักบอลก็คนเหมือนกัน ไม่ใช่ว่าจะด่าเค้าหมูๆหมาๆไรแล้วด่ากลับไม่ได้มันก็ไม่ต่างจากนักเลงหัวไม้นั่นแหละ

พวกที่บอกว่าตัวเองเสียเงินไปดู นักบอลรับเงินเดือนเป็นแสนแล้วจะต้องรับคำด่าทุกรูปแบบให้ได้นี่บอกตรงๆว่าตรรกะโคตรป่วย

เวลาคุณทำงานเต็มที่แล้วมันออกมาไม่ดี หัวหน้าคุณก็สามารถด่าคุณแบบหมูๆหมาๆได้เหมือนกันใช่มั้ย เพราะเค้าก็จ่ายเงินเดือนคุณเหมือนกัน

ใจเขาใจเราครับ ทำอะไรก็ให้มันแต่พอดี
แก้ไขล่าสุดโดย Genisys เมื่อ Sat Jul 13, 2019 23:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
11
0

นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 23:00
ต้องรับคำด่าทอให้ได้​ คุณเล่นบอลมีเงินเดือนไม่ใช่เล่นการกุศล​ เงินเดือนที่นักเตะได้ก็มาจากเรากองเชียร์ส่วนหนึ่งที่อุดหนุนสโมสร​ เล่นแย่ก็ต่องด่า​ เล่นดีก็ต้องชมครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 629
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 23:05
[RE]ปฏิกิริยาของปกรณ์ต่อแฟนบอลเจ้าท่า
ตอนนี้มีข่าวลือว่า หลังบ้านมีปัญหาแล้ว น่าจะเกี่ยวกับที่สุมัญญาโพส ด้วยแหละ อันนี้ตามความเห็นผม ต้นฤดูกาลปกรณ์เจ็บ สุมัญญาลงมาแล้วผลงานดีมาก สุมัญญา+บดินทร์ เล่นด้านข้าง พาทีมชนะๆจนนำ พอปกรณ์หายเจ็บ เริ่มลงสนามตัวจริง ผมงานทีมเริ่มไม่ดี ฟอร์มปกรณ์ก็ไม่ดี แต่ก็ได้ลงตัวจริงทุกนัด แต่ไม่เคยโดนเปลี่ยนตัวออกด้วย สุมัญญา อาจจะมีประเด็นเรื่องนี้
ส่วนปกรณ์น่าจะโดนแฟนบอลบนหรือด่าเยอะ ที่ฟอร์มไม่ดี ไม่วิ่งทำทาง วิ่งน้อย เตะมุมเสาแรก เปิดไม่ตรงเป้า ฟรีคิก 20 ลูกจะเค้าสักลูก ชอบทำเสียจังหวะ ปต่ไม่เคยโดนเปลี้ยนออกเลย จนเค้าเรียกว่าลูกรัก นัดหน้าก็ลงตัวจริงอีก เลยเป็นเป้าโจมตี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 23:18
ถูกแบนแล้ว
TWICE พิมพ์ว่า:
แฟนบอลบางคนโลกสวย จนผมอยากจะอ้วก

ทุกคนล้วนรู้อยู่แก่ใจ ว่าเคยด่านักบอลมาแล้วทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นบอลไทยหรือบอลนอกก็เหอะ แต่คุณกล้าไปว่านักบอลต่อน่าหรือเปล่า หรือเอาแต่พิมพ์หล่อในโซเชียล เพราะไม่ใช่นักเตะทีมตัวเอง พอนักเตะทีมตัวเองเล่นไม่ดีก็ว่า ก็ด่าเหมือนกัน

คุณอาจจะคิดว่านักบอลมีสิทธิ์ตอบโต้ก็ได้นะ แต่นักบอลพวกนั้นเงินเดือนเป็นแสน ขับรถหรู แต่แฟนบอลที่เข้าไปดูในสนาม ผมขอเน้น เข้าไปดูสนาม เขาต้องเสียเงิน ค่าตั๋ว ค่าเดินทาง ค่าเบียร์ ไปดู ต่อให้เขาไปด่า มันก็เป็นสิทธิ์ของเขา และเขามีสิทธิ์ที่จะทำ

ลีซอเองก็เคยบอก คุณจะเข้ามาเชียร์ผม หรือมาด่าผมก็ได้ ขอให้เข้าสนามบอล ผมว่าต่อให้เขาเข้าสนามไปด่านักเตะทีมตัวเอง ซึ่งความจริงก็เล่นสุนัขไม่รับประทาน ยังน่าชื่นชม กว่าพวกตอบทำเท่ในนี้เป็นไหนๆ

คิดไม่หมือนกันครับ

คุณจะด่าทำไม พูดด้วยแรงๆระดับนึงพแล้วนักตะมันคงรับได้เช่น

ฮ้ยทำไมไม่วิ่งวะ ลูกนี้ทันหนิ เฮ้ยเปิดไมไม่เลี้ยงต่อะะ อันนี้มันเมคเซ้น

แต่แฟนบลบางคนด่า

ค.. เ.ี้ย ไอสั.. .่องมึงตาย ลูกกระ.รี่ พ่อแม่ไม่สั่งสอน .วาย เ.็ดแม่

แบบนี้สมควรโดนด่ากลับครับ นักบอลก้คนครับ คุณลองคิดกลับกัน คุณทำงานให้บริษัทได้เงินเดือน แล้วโดนหัวหน้าด่างี้ทุกวีคเอามั๊ยครับ ทำงานอะไรก้คนครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel