ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15093
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 17:37
[RE: [NUFC] เฮียตือเห็นอะไรในตัว Steve Bruce ?]
Robertson กับ Macguire ผมจำไม่ได้ด้วยซ้ำว่าเป็นผลงานของบรูซ ผมให้เป็นผลงานคล็อปป์ กับ เลสเตอร์มากกว่า

และอีกอย่าง ทรัพยากรตอนเบอร์มิงแฮมตอนนั้นกับนิวตอนนี้ ผมว่าเบอร์มิงแฮมดูดีกว่าอีก

ถ้าเอาบรูซมาจริงๆนี่ผมว่าหนีตกชั้นเยี่ยวเหนียวอ่ะ ไม่ได้อุ่นใจแบบราฟาแน่ๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 17:45
[RE: [NUFC] เฮียตือเห็นอะไรในตัว Steve Bruce ?]
Silence พิมพ์ว่า:
Robertson กับ Macguire ผมจำไม่ได้ด้วยซ้ำว่าเป็นผลงานของบรูซ ผมให้เป็นผลงานคล็อปป์ กับ เลสเตอร์มากกว่า

และอีกอย่าง ทรัพยากรตอนเบอร์มิงแฮมตอนนั้นกับนิวตอนนี้ ผมว่าเบอร์มิงแฮมดูดีกว่าอีก

ถ้าเอาบรูซมาจริงๆนี่ผมว่าหนีตกชั้นเยี่ยวเหนียวอ่ะ ไม่ได้อุ่นใจแบบราฟาแน่ๆ  

Maguire มีแววตั้งแต่ตอนเล่นให้ Hull ครับ ทำไมผมพิมพ์งี้ เพราะมันมีข่าวว่าราฟาตามดูตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว ตอนราฟาพานิวกลับขึ้นชั้นมาปีแรก แกขอให้ตือไปซื้อ Maguire มาให้ได้ สุดท้ายตังไม่มีเลยเสร็จเลสเตอร์ไป จนต้องไปคว้า Lejeunne มาแทน

ส่วน Robertson สำหรับผม ธรรมดานะ สไตล์แบ็คบริติชทั่วไป แต่ที่เด่นขึ้นมาต้องชม JK ที่ปั้นจนเล่นเข้ากับระบบแกได้ เลยออกมาดี
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 583
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 17:47
[RE][NUFC] เฮียตือเห็นอะไรในตัว Steve Bruce ?
ผมสงสัยเรื่องนึงนะ นานมากแล้วสมัยก่อน ผมจำได้ว่าเฮียตือมันเคยสนิทกับแฟนบอลมากๆ ถึงขั้นไปนั่งโซนแฟนบอลแล้วเชียร์ร่วมกันกับแฟนๆ ไม่ใช่เหรอ คุ้นๆว่าใช่ ยังจำได้ว่า้คยเห็นอยู่เป็นประธานที่เฟรนด์ลี่กับแฟนๆมาก

อะไรทำให้เค้าเปลี่ยนไปหว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 17:51
Roxas พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยเรื่องนึงนะ นานมากแล้วสมัยก่อน ผมจำได้ว่าเฮียตือมันเคยสนิทกับแฟนบอลมากๆ ถึงขั้นไปนั่งโซนแฟนบอลแล้วเชียร์ร่วมกันกับแฟนๆ ไม่ใช่เหรอ คุ้นๆว่าใช่ ยังจำได้ว่า้คยเห็นอยู่เป็นประธานที่เฟรนด์ลี่กับแฟนๆมาก

อะไรทำให้เค้าเปลี่ยนไปหว่า

น่าจะหลายๆวีรกรรม รวมๆกันจนแฟนบอลเกลียดขี้หน้าครับ หลักๆคือทำอะไรไม่เนียนอะ ขายตัวหลักแพงๆ แล้วไปซื้อตัวถูกๆมาแทน หรือบางนัด ทำเป็นเข้าไปเชียร์บอล บอลกำลังจะแพ้ พี่แกยกเบียร์กระดกเอาๆ ไม่ได้มาดูบอลว่างั้น นัดนั้นจำได้ออกกล้องเต็มๆ น่าจะเจออาเซนอลมั้ง

0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9385
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 18:27
เรื่องเฮียตือ ผมต้องถามกลับ ว่าอะไรทำให้ คนถึงรักวีรกรรมแต่ละเรื่องแสบมากพาทีมกลางค่อนบน หนีตกชั้นได้ หลังจากนั้นนิวก็ไม่เหมือนเดิมอีกเลย โกยแต่เงิน ไม่สนห่านไรทั้งนั้น ตอนนี้ไม่แปลกใจเลยทำไม ผจก ที่พอมีโปรไฟล์ ในระดับ B ถึงไม่สนใจนิวกันเลย การไปคุมนิว มันคือการเอาชื่อไปทิ้งชัดๆ ลีคจะเปิด ตัวยังไม่ได้ แกนทีมพี่แกก็ปล่อยไปแล้ว เงินชอปก็ไม่น่าจะมี เป็นผมลาละ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 18:35
โคตรสงสารแฟนนิวจริงๆ อดีตทีมใหญ่ต้องมาตกต่ำเพราะคนใจแคบแบบนี้
1
0
evertonian
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 18:41
ดาร์เรน เฟรชเชอร์ พิมพ์ว่า:
เรื่องเฮียตือ ผมต้องถามกลับ ว่าอะไรทำให้ คนถึงรักวีรกรรมแต่ละเรื่องแสบมากพาทีมกลางค่อนบน หนีตกชั้นได้ หลังจากนั้นนิวก็ไม่เหมือนเดิมอีกเลย โกยแต่เงิน ไม่สนห่านไรทั้งนั้น ตอนนี้ไม่แปลกใจเลยทำไม ผจก ที่พอมีโปรไฟล์ ในระดับ B ถึงไม่สนใจนิวกันเลย การไปคุมนิว มันคือการเอาชื่อไปทิ้งชัดๆ ลีคจะเปิด ตัวยังไม่ได้ แกนทีมพี่แกก็ปล่อยไปแล้ว เงินชอปก็ไม่น่าจะมี เป็นผมลาละ  

จริงๆ ผจก.มีโปรไฟล์โดยเฉพาะระดับ ราฟา ไม่เคยอยู่ใน range ของนิวคาสเซิลยุคเฮียตืออยู่แล้วครับ ดังนั้นตอนที่ราฟามาผมถือว่าเป็นปรากฏการณ์ และความ"แมน" ของราฟาเลยด้วยซ้ำ

ดังนั้น รายชื่อผู้จัดการที่มีข่าวมันก็จะเกรดประมาณนี้แหละ มันไม่เคยมีเกรด A หรือ B มานานแล้วหลังจากเสีย ร็อบสันไป

แต่ถ้าจะพูดจริงๆ คือ คนที่ออกมาปฎิเสธไม่คุมอย่างชัดเจน ตอนนี้ผมนับได้แค่ 3 คนเท่านั้นนะครับ คือ มูรินโญ่ (ชัดเจนอยู่แล้ว แค่ไปถามก็ผิดละ) เวนเกอร์ (ตอบอ้อมๆว่าอยากพัก) แล้วก็ไอ้แซม โดยเฉพาะไอ้แซมไม่ต้องไปนับมัน เพราะตอนช่วงก่อนที่ราฟาจะลาออก ก็มีนักข่าวไปถามแซม มันก็ตอบมาประมาณว่ายังแค้นที่สมัยตัวเองโดนไล่อยู่

ส่วนเจอร์ราร์ดนี่กลับกันออกมาปฏิเสธด้วยซ้ำว่าไม่เคยบอกว่าจะไม่มาคุม ยังไม่รวมพวกไฟแรงอย่าง ฟาน บรองฮอส กับ คอนไซเซา ที่เสนอตัวมาเลย โปรไฟล์ก็โอเคเลยนะ

แต่ปัญหาตัวเดียวคือไอ้ตือมันไม่เอา มันคิดอะไรไม่รู้

แต่ผมเคยบอกไว้แล้วว่าไอ้ตือมันชอบคนอังกฤษ เหมือนตอนจ้างไอ้แม็คลาเรน นั่นแหละ ดีไม่ดี มันควักตังให้ช้อปเยอะกว่าสมัยราฟาอีก

0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10495
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 19:17
ทำทีมรอดตกชั้นได้ด้วยทุนต่ำ
1
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9385
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 20:09
CallMeLight พิมพ์ว่า:

จริงๆ ผจก.มีโปรไฟล์โดยเฉพาะระดับ ราฟา ไม่เคยอยู่ใน range ของนิวคาสเซิลยุคเฮียตืออยู่แล้วครับ ดังนั้นตอนที่ราฟามาผมถือว่าเป็นปรากฏการณ์ และความ"แมน" ของราฟาเลยด้วยซ้ำ

ดังนั้น รายชื่อผู้จัดการที่มีข่าวมันก็จะเกรดประมาณนี้แหละ มันไม่เคยมีเกรด A หรือ B มานานแล้วหลังจากเสีย ร็อบสันไป

แต่ถ้าจะพูดจริงๆ คือ คนที่ออกมาปฎิเสธไม่คุมอย่างชัดเจน ตอนนี้ผมนับได้แค่ 3 คนเท่านั้นนะครับ คือ มูรินโญ่ (ชัดเจนอยู่แล้ว แค่ไปถามก็ผิดละ) เวนเกอร์ (ตอบอ้อมๆว่าอยากพัก) แล้วก็ไอ้แซม โดยเฉพาะไอ้แซมไม่ต้องไปนับมัน เพราะตอนช่วงก่อนที่ราฟาจะลาออก ก็มีนักข่าวไปถามแซม มันก็ตอบมาประมาณว่ายังแค้นที่สมัยตัวเองโดนไล่อยู่

ส่วนเจอร์ราร์ดนี่กลับกันออกมาปฏิเสธด้วยซ้ำว่าไม่เคยบอกว่าจะไม่มาคุม ยังไม่รวมพวกไฟแรงอย่าง ฟาน บรองฮอส กับ คอนไซเซา ที่เสนอตัวมาเลย โปรไฟล์ก็โอเคเลยนะ

แต่ปัญหาตัวเดียวคือไอ้ตือมันไม่เอา มันคิดอะไรไม่รู้

แต่ผมเคยบอกไว้แล้วว่าไอ้ตือมันชอบคนอังกฤษ เหมือนตอนจ้างไอ้แม็คลาเรน นั่นแหละ ดีไม่ดี มันควักตังให้ช้อปเยอะกว่าสมัยราฟาอีก

ตอนนี้ข่าวท่านชีค มาเทคโอเวอร์ นี่หายไปแล้วใช่ไหมครับ
1
0
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 20:13

ตอนนี้ข่าวท่านชีค มาเทคโอเวอร์ นี่หายไปแล้วใช่ไหมครับ  

ครั้งหลังสุดที่เห็นก็เมื่อเดือนที่แล้วครับ บอกว่ามีนักบัญชีของฝั่งโน้นเข้ามาดู แล้วก็เงียบหายไปเลย ไม่รู้ว่าไปเจอะไรเข้ารึเปล่า
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9217
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 20:27
Silence พิมพ์ว่า:

Maguire มีแววตั้งแต่ตอนเล่นให้ Hull ครับ ทำไมผมพิมพ์งี้ เพราะมันมีข่าวว่าราฟาตามดูตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว ตอนราฟาพานิวกลับขึ้นชั้นมาปีแรก แกขอให้ตือไปซื้อ Maguire มาให้ได้ สุดท้ายตังไม่มีเลยเสร็จเลสเตอร์ไป จนต้องไปคว้า Lejeunne มาแทน

ส่วน Robertson สำหรับผม ธรรมดานะ สไตล์แบ็คบริติชทั่วไป แต่ที่เด่นขึ้นมาต้องชม JK ที่ปั้นจนเล่นเข้ากับระบบแกได้ เลยออกมาดี

+1 เรื่องแมคไกว
แข็งมากๆ ตั้งแต่ตอนอยู่ฮัลล์ ให้ความรู้สึกอังกฤ๊ษ อังกฤษ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8902
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 00:14
ทำไมเทคโอเวอร์ล่มครับ อ่านข่าวครั้งสุดท้าย 1-2 เดือนก่อนมั้งเห็นบอกว่ากำลังยื่นเอกสารให้เอฟเอแล้ว แล้วก็ไม่ได้ตามต่อเลย เกิดอะไรขึ้น
1
0
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2019 09:40
Pemberton พิมพ์ว่า:
ทำไมเทคโอเวอร์ล่มครับ อ่านข่าวครั้งสุดท้าย 1-2 เดือนก่อนมั้งเห็นบอกว่ากำลังยื่นเอกสารให้เอฟเอแล้ว แล้วก็ไม่ได้ตามต่อเลย เกิดอะไรขึ้น  

ใช่ครับ ข่าวมีมาถึงตรงยื่นเอกสาร แล้วก็เอานักบัญชีเข้ามาตรวจสอบสโมสรครับ แล้วก็เงียบหายไปเลย

หลายคนมองว่ากำลังเล่นแง่กันอยู่ คล้ายๆกับที่หลายคนวิเคราะห์คือ คนซื้อไม่รีบ แถมถ้ารอตกชั้น ราคาก็ต้องถูกลงไปอีก

ส่วนคนขายก็เอาคืนด้วยการ ไล่ขายนักเตะที่ทำกำไรได้ซะเลย เช่น เปเรซ มาถึงลองสตาฟฟ์ที่โก่งราคาเผื่อฟลุ๊คไปโน่น 50 ลป.

1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel