ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2500
โพสเมื่อ: Sun Jul 07, 2019 20:21
[RE: สโค แลมพ์ เจิด]
PlayMaKerZ พิมพ์ว่า:
Mr.เต็มเหนี่ยว พิมพ์ว่า:
Kick_Of พิมพ์ว่า:
Mr.เต็มเหนี่ยว พิมพ์ว่า:
PlayMaKerZ พิมพ์ว่า:
โสยบอย ไม่เคย ไม่กล้า พิมพ์ว่า:
เลิกอ่านตั้งแต่เจิด เซนบอลอ่อนกว่าสองคนนั้นแหละ
เอาจริงๆ เอาสโคลไปเทียบกับอลอนโซ่ ผมว่าสโคลยังอ่อนกว่าเลยด้วยซ้ำ  

เห็นด้วย ระดับทีมชาติสโคลล์ยังไม่ใช่ตัวหลักเลย อลอนโซ่กวาดทุกแชมป์  

อันนี้ความรู้ใหม่เลยนะว่าสโคลส์ไม่ใช่ตัวหลักทีมชาติ คืออยากจะบอกว่าทั้งช่วงชีวิตของสโคลส์กับทีมชาติอังกฤษเขาเป็นตัวหลักมาทุกทัวร์นาเม้นท์ครับ ขนาดว่ารีไทร์จากทีมชาติไปแล้ว โค้ชอังกฤษทุกคนยังมาตามง้อให้กลับไปรับใช้ชาติ ผมว่ามันบอกอะไรได้หลายอย่างนะว่าโค้ชทีมชาติอังกฤษเขาตีค่าสโคลส์ไว้เท่าไหน  

แต่ถ้าเอาตามที่เม้นบนๆพูดผมเห็นด้วยนะ อลอนโซ่กวาดมาแทบทุกถ้วยรางวัล​ทั้งสโมสรและทีมชาติ ผลงานส่วนตัวก็สุดยอดไม่ด้อยกว่าสโคลแน่นอน  

ผมก็ไม่ได้มาแย้งอะไรนี่ครับ เรื่องอลอนโซ่ใครจะมองว่ากว่าสโคลส์ไหมนั่นมันเป็นเรื่องมุมมองของแต่ละคน ผมแค่มาแย้งในเรื่องที่ว่าเขาบอกสโคลส์ไม่ใช่ตัวหลักทีมชาติ อันนี้มันไม่ Fact ครับ  

ครับ สโคลส์เป็นตัวหลักในทีมชาติแหละครับ ผมขอถอนคำพูด แต่ในช่วงที่ เจิด แลมพ์ ขึ้นทีมชาติมา สโคลส์น่าจะใช่ตัวหลักในตำแหน่งที่เขาถนัดนะครับ เหมือนสเวนจะให้ไปเล่นตำแหน่งอื่น สโคลส์เลยเลิกเล่นทีมชาติ ผมก็ไม่แน่ใจในรายละเอียด ถ้าท่านมีข้อมูลอื่นๆก็พูดคุยกันได้ครับ ขอบคุณครับ  

สเวนจับสโคลส์ไปเล่นในตำแหน่งที่ไม่ถนัด ตอนนั้นสเวนพยายามอัดกลางตัวหลักไปให้ครบทั้งๆที่มันไม่เหมาะที่จะเล่นแบบนั้น เจอร์ราดกับแลมพาร์ดเป็นการจับคู่ที่สมดุลกว่าในการเป็นกองกลางในระบบ 4-4-2 ของสเวนในยุคนั้น แถมสองคนนี้ยังสดกว่าสโคลส์ด้วย สุดท้ายสเวนเลยต้องจับสโคลส์ไปเล่นริมเส้นแทน และน่าจะเป็นเหตุผลหลักที่ทำให้แกเลิกเล่นทีมชาติไป เพราะคงรู้สึกไม่พอใจกับบทบาทของตัวเองในทีมชาติ เหตุผลที่สโคลส์เลิกเล่นให้ทีมชาติคร่าวๆก็น่าจะประมาณนี้ครับ

https://www.theguardian.com/football/blog/2011/may/31/paul-scholes-manchester-united-retired
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2019 13:11
ที่แท้ก็ 9 ยูสสุดกระจอกในตำนาน

เสแสร้ง สร้าง คาแรคเตอร์มาใหม่เรื่อยๆล่ะ ตัวตลก SS
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38691
โพสเมื่อ: Mon Jul 08, 2019 23:12
พยายามชิบ 9 ยูส
0
0

facebook.com/ProgSurround
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6678
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 16:58
ยกขึ้นมาสร้างดราม่าเพื่อเหตุใด สุดท้ายโดนลบซะเอง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3664
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 19:54
มหากาพย์เฮียเล้าแกยังไม่จบนะ รอสร้างยูสใหม่สานตำนาน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 00:56
5555555555555555555

กระจอก 9 ยูสนี้เอง

พอคนเขาทักบอกไม่ใช่ โถ่วววววววววววววววววว

0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel