ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20832
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:50
[RE: ระหว่าง iphone xs Max กับ S10+ เป็นท่าน ท่านจะเลือกรุ่นไหน และเหตุผลเพราะอะไรครับ]
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
Terre Replica พิมพ์ว่า:
ขอถามด้วยครับ ส่วนตัวผมเล่นเกมส์เดียวคือ pubg mobile ที่เหลือก็เล่นโซเชี่ยลทั่วไป ดูnetflix youtube ถ่ายรูปเวลาไปเที่ยว ถ่ายรูปอาหารทั่วไป เอาตัวไหนดีครับ  

Spoil
ถ้าเป็นผมนะครับ

เล่นเกมจริงจังไป ผลไม้ (แต่พิจารณาเรื่องระบบระบายความร้อน กับแบตไม่งันก็ไปพวกเกมมิ่งโฟนแต่ความลื่นไหลก็สู้ a12 ไม่ได้ )

ดูหนังดูยูทูปจริงจัง ไปซัมซวย ( ระวังจอเบิร์นในระยะยาว ถ้าตุณเปิดภาพนิ่งค้างไว้นานๆบ่อยๆ และด้วยความที่จอสวยมาก สูบแบตมากๆ)

ถ่ายรูป ด้วยความที่s10 ออกมาทีหลัง xs ผมว่า s10 ดีกว่า  

ขอบคุณครับ ผมเล่นเกมส์ 2-3ชม.ก่อนนอนเองประมาณนี้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44486
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:56
[RE: ระหว่าง iphone xs Max กับ S10+ เป็นท่าน ท่านจะเลือกรุ่นไหน และเหตุผลเพราะอะไรครับ]
ขอถามด้วยครับ ส่วนตัวผมเล่นเกมส์เดียวคือ pubg mobile ที่เหลือก็เล่นโซเชี่ยลทั่วไป ดูnetflix youtube ถ่ายรูปเวลาไปเที่ยว ถ่ายรูปอาหารทั่วไป เอาตัวไหนดีครับ  

Spoil

เล่นเกมจริงจังไป ผลไม้ (แต่พิจารณาเรื่องระบบระบายความร้อน กับแบตไม่งันก็ไปพวกเกมมิ่งโฟนแต่ความลื่นไหลก็สู้ a12 ไม่ได้ )

ดูหนังดูยูทูปจริงจัง ไปซัมซวย ( ระวังจอเบิร์นในระยะยาว ถ้าตุณเปิดภาพนิ่งค้างไว้นานๆบ่อยๆ และด้วยความที่จอสวยมาก สูบแบตมากๆ)

ถ่ายรูป ด้วยความที่s10 ออกมาทีหลัง xs ผมว่า s10 ดีกว่า  

ขอบคุณครับ ผมเล่นเกมส์ 2-3ชม.ก่อนนอนเองประมาณนี้ครับ  

Spoil

คือตอนนี้ผมว่า สองแบรนด์นี้เป็นมือถือที่ค่อนข้างจะครบเครื่องออลอราวด์(เมื่อเทียบกับแบรนด์จีนที่จะเน้นสุดเฉพาะทางราคาถูก )ไม่หนีกันเท่าไรระหว่างแอปเปิล กับซัมซุง (ที่แอปเปิ้ลมันแพงเพราะราคามันไม่ตกอะครับ) ง่ายๆคืออยากใช้ ระบบไหนก็ไปแบรนด์นั้น ผมค่อนข้างเชียร์แค่สองแบรนด์นี้ มันอุ่นใจนะระยะยาวกว่าแบรนด์อื่น เพราะผมเปลี่ยนมือถือแทบจะทุกเดือน ลองมาหมดแล้วทุกแบรนด์ สุดท้ายก็เป็นแค่เครื่องลองเล่น มาจบ แอปเปิ้ลกับซัมซุงนี่แหละครับ

Edit อยู่ที่อุปกรณ์ของคุณด้วย หากใช้แมคบุ๊ค หรือผลิตภัณฑ์ของแอปเปิเลอยู่แล้ว ก็เลือกแอปเปิ้ลไปเลย แต่ถ้ายังใช้พวกคอมวินโด้ปกติก็เลือกได้ทั้งแอปเปิ้ลไอโฟนหรือซัมซุง แต่ซัมซุงจะได้เปรียบกว่าหน่อยๆ  
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Mon Jun 24, 2019 14:00, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20832
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:00

Spoil

Spoil

คือตอนนี้ผมว่า สองแบรนด์นี้เป็นมือถือที่ค่อนข้างจะครบเครื่องออลอราวด์(เมื่อเทียบกับแบรนด์จีนที่จะเน้นสุดเฉพาะทางราคาถูก )ไม่หนีกันเท่าไรระหว่างแอปเปิล กับซัมซุง (ที่แอปเปิ้ลมันแพงเพราะราคามันไม่ตกอะครับ) ง่ายๆคืออยากใช้ ระบบไหนก็ไปแบรนด์นั้น ผมค่อนข้างเชียร์แค่สองแบรนด์นี้ มันอุ่นใจนะระยะยาวกว่าแบรนด์อื่น เพราะผมเปลี่ยนมือถือแทบจะทุกเดือน ลองมาหมดแล้วทุกแบรนด์ สุดท้ายก็เป็นแค่เครื่องลองเล่น มาจบ แอปเปิ้ลกับซัมซุงนี่แหละครับ  

ขอบคุณครับท่าน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2010
ตอบ: 1186
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:19
ONE Plus 7 Pro

ละกันครับ คุ้มสุดแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2010
ตอบ: 1186
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:22

เลือกแอนดรอยด ตัวท็อปสักรุ่นเถอะครับ

One plus 7 pro

OPPO Reno 10xZoom

Samsung S10 ทั้งหลาย

XS Max ดีแค่ระบบเอาจริง

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: I am THE SPECIAL ONE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:22
cybernet พิมพ์ว่า:
แล้วมือถือเก่าขายต่อไหมครับ
ผมก็ใช้อยู่ แต่อยากได้อีกเครื่อง  

ขายครับ ผม
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21877
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:25
XS
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 3005
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:25
ผมใช้อยู่ทั้งสองตัว ก็ยังยืนยันนะเรื่องเกมไอโฟนลื่นกว่า

แต่ S10 ก็ทำได้ดีแล้ว S10 ผมใช้ถ่ายภาพ อัดวิดิโอ

อีกอย่างเห็นบอกมี Ps4 ใช่ไหมครับเลือกไอโฟนก็ได้นะครับเพราะ iOS 13 มันต่อจอย PS4 ได้
0
0
นักเตะตำบล
Status: I belive I can fly..
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1714
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:53
[RE]ระหว่าง iphone xs Max กับ S10+ เป็นท่าน ท่านจะเลือกรุ่นไหน และเหตุผลเพราะอะไรครับ
ใช้ ip6s
กับ ss a7 2018

6s ดีกว่าทุกอย่าง
ยกเว้นเรื่องกล้องกับจอสู้ไม่ได้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23421
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 15:06
ศิษฐ์จ่าหน่อย พิมพ์ว่า:
cybernet พิมพ์ว่า:
แล้วมือถือเก่าขายต่อไหมครับ
ผมก็ใช้อยู่ แต่อยากได้อีกเครื่อง  

ขายครับ ผม  

ส่งราคาหลังไมค์มาเลยครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38708
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 16:27
Iphone ซื้อ S10 มา จะเปลี่ยนกลับไปใช้ Apple เหมือนเดิมละ
0
0

facebook.com/ProgSurround
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4815
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 16:32
insidemee พิมพ์ว่า:
ผมก็เหมือนท่านนะ แต่ผมตัดสินใจรอ Note10 เปิดตัว แล้วพรีออเดอร์เลย ของแถมมากมาย (ไอโฟนไม่เคยแถมไรเลย)

ไอโฟนถ้าเปิดตัวออกมาตามภาพหลุดจริงนี่คงขอบาย ไอโฟนกั๊กสเปค ฝั่งแอนดรอยเขาไปไกลกว่ามากแล้ว และคุ้มค่ากว่าเมื่อเทียบสเปคและราคา  

คือเหตุผลที่คนส่วนมากใช้ไอโฟนเท่าที่ผมรู้คือ ราคามันตกยาก ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน ซัมซุงตอนนี้ราคาตกลงไปมาก แต่ส่วนตัวก็ใช้ s10 อยู่ผมเปลี้ยนมาจาก s7 ก็ยังใช้ได้ปกติเครื่องเก่าผม  

ผมมองว่าราคาเปิดตัวกับของแถมมันก็เจ๊ากันได้นะ อยาก S10+ ราคา 35k แถม Galaxy watch ราคา 15k ไปแล้วอ่ะ สรุปมือถือเหลือ 20k หรือคิดเป็นราคาเต็มแต่ได้นาฬิกามาดี แล้ว galaxy watch มันก็น่าจะเป็นอะไรที่ดีสุดใน smart watch ฝั่งแอนดรอยละมั้ง

ละก็ผมมองเรื่องเล่นเกมออกไปเลย ผมว่าจะเอาไว้ใช้ทำงานอ่ะครับ Note10 มันเลยดูน่าจะตอบโจทย์ได้มากที่สุดสำหรับผม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 16:35
ถูกแบนแล้ว
s10+ กะทะรัดมือกว่า
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Youth|Courage|Success
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 17473
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 16:43
ระหว่าง iphone xs Max กับ S10+ เป็นท่าน ท่านจะเลือกรุ่นไหน และเหตุผลเพราะอะไรครับ
ไม่สนเรื่องงบ ก็ iPhone แน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#REDMANCUNIAN #GGMU

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2364
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 18:46
ระหว่าง iphone xs Max กับ S10+ เป็นท่าน ท่านจะเลือกรุ่นไหน และเหตุผลเพราะอะไรครับ
มือถือผมชอบแอนดรอยนะ ถ้าแทปเล็ตชอบไอแพด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel