ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3090
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:09
[RE: พี่ฟานเดือด]
ช่องแกก็สามแสนซับแล้ว นึกว่าจะมีภูมิคุ้มกันสูงแล้ว ทำรายการมันต้องเจอแบบนี้กันทุกคนอยู่แล้ว จะไปเก็บมาใส่ใจทำไมก็ไม่รู้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:10
[RE]พี่ฟานเดือด
นั่งฟังแกอยู่อยากพูดนอกเรื่องหน่อยละกัน เอาตรงๆผมชอบแกวิเคราะห์นะ มันแตกต่างจากคนอื่นดีไม่ว่าแกจะไลฟ์ใน topic ไหนก็เถอะ ขนาดบาง topic มันไม่ได้เกี่ยวกับทีมที่ผมเชียร์เลย ซึ่งการวิเคราะห์ของแกมันคือการเอาคหสต.มาพูดเยอะดีนะ วิเคราะห์แบบไม่อิงสถิติมากเกินไป วิเคราะห์ในแบบที่ตัวเองเข้าใจในฟุตบอลจริงๆ มันฟังเพลินกว่าการยกสถิติ ยกข่าวโน้นข่าวนี้มาอ้างอิงเพียวๆเลยนะ

ปล. คหสต.นะครับ ไม่ได้เจตนาพาดพิงใครแค่ยกตัวอย่างเฉยๆ

ปล2. บางทีผมก็ตลกกับคนบางคนบางกลุ่มเหมือนกันนะ ไม่ใช่แค่เรื่องนี้อย่างเดียวแต่รวมถึงเรื่องอื่นๆด้วย คือการที่อคติกับใครสักคนแต่ยังติดตามเค้าตลอดมันตลกดีนะ แทนที่จะลองเลือกมองข้าม มันจะยากอะไรขนาดนั้นกลับกันมันดีซะด้วยเผื่อบางทีความอคติมันจะลดน้อยลงบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30025
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:12
ในบอรด์บอลนอกนี่แฟนทีมอื่น ลีค อิตาลีก็มีน่ะครับ แต่น้อยมากจริงๆ

ยกตัวอย่าง แฟนจูฟ หรือ แฟน มิลาน โรม่า นี่นานๆ จะเห็นมาเม้นในข่าวที

ให้คุณทำแล้วได้ไลฟ์ 200 แล้วโดนดิสไลค์ไปสัก 2-3 ดิส ก็เดือดแค่นี้เองหรอ

แต่ข้อดีคือ เพิ่มช่องทางเพราะมีดราม่าเพิ่มยอดช่อง กับ เพิ่มกระแสให้กับ Soccersuck
0
0
*0**0*
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:19
ผมสงสัยทำไม isoon ทำไมต้องเดือดขนาดนั้น..คือในกระทู้นั้นสำหรับผมไม่ได้ร้ายแรงอะไรขนาดต้องเดือดขนาดนั้นนะ
0
0
Milet..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 355
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:24
ผมชี้แจ้งตรงนี้เลยนะครับ ผมเม้นไม่ได้อคติอะไรกับคุณ

ถ้าคุณจะมองว่าเจตนาที่ผมคอมเม้น คุณอคติอยู่แล้ว คุณก็มองมันเป็นแง่ลบ
ถ้าคุณมองในแง่บวก คุณก็จะเห็นว่ามันมีประโยชน์

เรื่องที่คุณบอกว่าผมวิจารย์คุณไม่ถูกต้อง คุณก็มาโต้งแย้งได้เลย เอาแหล่งข่าวที่คุณบอกมายืนยันว่าผมผิด ผมก็น้อมรับ ที่จะขอโทษ แต่คุณก็ไม่ได้ทำนิ

คุณบอกที่พูดไปไม่ได้ยืนยันนะ แล้วแต่คนดูจะเชื่อหรือไม่เชื่อเอง
ระหว่าง low quality commend กับ quality media คนดูเค้าก็ตัดสินเองแหละครับ

ที่ผมพูดผมก็ดูรายการและเห็นแนวทางเป็นแบบนั้น ก็อยากให้มีทีมอื่นเยอะ ๆ ไม่งั้นจะบอกทำไม หา guest เพิ่ม content มั้ย

คุณไม่ต้องทำตามที่ผมเสนอก็ได้ สิทธิ์ของคุณ เพราะผมก็บอกตั้งแต่แรกแล้วว่า ชอบรายการเลี่ยน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9515
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:28
กระทู้นั้น ที่ไปต่อว่า user Zhang กันที่ทำให้สเตฟานกับ isoon เดือด จริงๆก็เป็นความเห็นหนึ่ง ซึ่งเขาคิดต่างแต่ไม่ได้หยาบคาย เขาแสดงมุมมองในความคิดเขาต่อช่องนั้นว่ามั่ว ไม่แน่น แน่นแค่ยูเว่ ก็เป็นความคิดเขาที่ผมคิดว่าไม่ได้ล้ำเส้นของประชาธิปไตยการแสดงความคิดเห็น

ผมมองว่ากรณีนี้ isoon กับสเตฟาน หัวร้อนเกินไป ไม่ควรจริงๆ ผมชอบฟัง 2 คนนี้พูดในช่องมาก ทั้ง sub ทั้ง like ประจำ แต่ผมเห็นความเห็นแย่ๆ ถ่อยๆเยอะกว่านี้มาก ถ้าคุณทำ youtube แต่รับไม่ได้กับคนวิจารณ์เนื้อหาในช่อง คุณเลิกทำไปเถอะ

ถึงแม้ว่าคำพูดที่เขาวิจารณ์ช่องอาจจะไม่ถูกต้องในมุมของคุณ คุณก็แค่ออกมาอธิบายดีๆ เช่น เรื่องวาร์ด้า อธิบายแบบใจเย็น ไม่ใช่มาโพสตอบโต้รุนแรงแบบนี้
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13897
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:44
[RE]พี่ฟานเดือด
LoversMoon พิมพ์ว่า:
กระทู้นั้น ที่ไปต่อว่า user Zhang กันที่ทำให้สเตฟานกับ isoon เดือด จริงๆก็เป็นความเห็นหนึ่ง ซึ่งเขาคิดต่างแต่ไม่ได้หยาบคาย เขาแสดงมุมมองในความคิดเขาต่อช่องนั้นว่ามั่ว ไม่แน่น แน่นแค่ยูเว่ ก็เป็นความคิดเขาที่ผมคิดว่าไม่ได้ล้ำเส้นของประชาธิปไตยการแสดงความคิดเห็น

ผมมองว่ากรณีนี้ isoon กับสเตฟาน หัวร้อนเกินไป ไม่ควรจริงๆ ผมชอบฟัง 2 คนนี้พูดในช่องมาก ทั้ง sub ทั้ง like ประจำ แต่ผมเห็นความเห็นแย่ๆ ถ่อยๆเยอะกว่านี้มาก ถ้าคุณทำ youtube แต่รับไม่ได้กับคนวิจารณ์เนื้อหาในช่อง คุณเลิกทำไปเถอะ

ถึงแม้ว่าคำพูดที่เขาวิจารณ์ช่องอาจจะไม่ถูกต้องในมุมของคุณ คุณก็แค่ออกมาอธิบายดีๆ เช่น เรื่องวาร์ด้า อธิบายแบบใจเย็น ไม่ใช่มาโพสตอบโต้รุนแรงแบบนี้  
เห็นด้วย ผมก็ตามพี่ฟานนะ

แต่เรื่องแบบนี้มันโคตรปกติอ่ะ มันต้องมีทั้งคนชอบไม่ชอบอยู่แล้ว

งงว่าแกเดือดอะไรขนาดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9346
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:47
แกเดือดไปหน่อยนะผมว่า
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:54
ใครไม่ดู ผมดูนะ ถ้าพี่ฟานมาอ่าน

ปล.ผมแฟนปาร์ม่า ขอทีมผมสักนิดนะพี่ ตามข่าวจากไทยก็ยากเหลือเกิน ผมดันโง่เกินจะไปอ่านเวปภาษาอังกฤษ อิตาลีอีก
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9427
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:00
ผมดูรายการนี้ไป 2-3 ep นี่แหละ ไม่ใช่แฟนอิตาลีนะ

เพลินๆดีครับ ฟังละทำอย่างอื่นด้วย เห็นฟานเคยบอกว่าคนดูน้อยแค่ไหนก็จะทำ

ซึ่งแฟนบอลเลี่ยนก็ไม่เท่าพรีเมียร์อยู่แล้วน่ะ เจอเม้นงี้ก็เลยบั่นทองกำลังใจ

แต่ขอติหน่อยครับเรื่องข้อมูล ถ้าไม่แน่ใจ ก็บอกเลยว่าไม่แน่ใจ
เห็นพูด "ใครจะมานั่งหามันไม่ใช่เรื่อง" มันลดความน่าเชื่อถือน่ะ
หรือเป็นรายการชิลๆ ก็ไม่รู้นะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20655
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:02
ก็ยังตามดูเหมือนเดิม จากเด็กหงส์
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:19
ผมก็ดูรายการแกบ่อยๆนะ ซับไว้
พอจะเข้าใจอารมณ์แก ส่วนนึงอาจจะโดนยุด้วย
ส่วนนึง ก็อยากให้เค้าทำใจว่า มันเป็นส่วนนึง ที่ต้องผ่านไปให้ได้
youtuber ดังๆ ส่วนใหญ่ผ่านจุดนี้ไปได้กันหมด

ส่วนคนที่ชอบเอา Negative Comment ไปให้แกดูน่ะ เพลาๆหน่อยก็ได้ ถ้ารู้ว่าเค้าปล่อยวางไม่ได้

0
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7264
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:28
มอสบอกกูซวยเลยห่าน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7402
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 13:58
Comment ไม่สร้างสรรค์ก็จริงแต่ก็ไม่ได้รุนแรงขนาดต้องออกมาตอบโต้เดือดขนาดนี้
ผมชอบฟังรายการแกนะ รายการเกี่ยวกับบอลอิตาลีมันมีน้อยจริงๆอยากให้คงไว้ จะให้ถูกใจทั้งหมดมันก็ยาก
แก้ไขล่าสุดโดย AZzuriSB เมื่อ Mon Jun 24, 2019 13:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
OTW
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10291
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 14:39
ขนาดผมม่ได้ตามกัลโชดูรายการนี้ยังสนุกเลย ผมว่าเขาคุยกันสนุกดีนะ ทำให้ได้ข้อมูลลีคกัลโชด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย เชียร์ปืนจนเหี่ยว เมื่อ Mon Jun 24, 2019 14:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel