ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18128
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 18:41
[RE]ขอระบายเรื่องครอบครัวครับ.
ไม่น่าแต่งแต่แรก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4236
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 18:43
[RE: ขอระบายเรื่องครอบครัวครับ.]
ตอนนี้มันเละแล้วครับ
ผมแนะออกมาเหอะ 31เองยังฟิตสร้างใหม่สบายๆ
ลูกก็ส่งให้บ้างแต่ไม่ต้องเยอะ คุนจำเคสเสี่ยเกาะเต่าได้ไหมที่ฆ่าตัวตาย ระยะยาวผมกลัวว่ามันจะสุ่มเสี่ยงไปทางนั้น
ถอยตอนนี้ยังทันนะ ถ้าซัก 40แล้วคุนไม่มีทางเลือกนะต้องอยู่ไปจนวันตาย
2
0
นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 18:49
[RE: ขอระบายเรื่องครอบครัวครับ.]
ปรับทัศนคติ ใจเย็นๆ อย่าไปคิดเล็กคิดน้อย ทำให้เต็มที่ แล้วก็เจียดออมไว้เล็กๆเผื่ออนาคตโดนไล่ ลูกให้เวลากับเค้ามากๆ นั่งสมาธิ ออกกำลังกาย ทำจิตใจให้โปร่งใสครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 190
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 18:58
สู้นะครับ เอาใจช่วย อ่านเรื่องท่าน แล้วปัญหาของผมดูเล็กไปเลย สู้เพื่อลูกนะครับ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:10
เรื่องท่านทำให้เรื่องคนอื่นดูเล็กลงไปหลายคนเลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 784
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:23
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมอ่านทุกคอมเม้น ทุกตัวอักษร จะลองทำตามที่ทุกท่านแนะนำครับ

เล่น SS มาเป็นสิบปี มีที่นี่พอให้เข้ามาชื่นใจมีรอยยิ้ม กำลังเตรียมตัวเลิกงาน

ชีวิตเป็นยังไงต่อจากนี้จะมาอัพเดทให้ฟังครับ.
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: One Love united .
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2366
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:31
พูดอยากครับ เป็นกำลังใจให้ท่าน ส่วนตัวผมลูกสำคัญที่สุด เราจะอดจะเหนื่อยใจกายยังไง ลูกเราต้องสบายมาก่อนครับ ส่วนเรื่องคู่ชีวิตสุดแล้วแต่ท่านเลยครับ.
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 7
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:31
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: On The Ways
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 973
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:35
[RE]ขอระบายเรื่องครอบครัวครับ.
เรื่องลูกผมว่ามันก็หนักอยู่ แต่ชีวิตคู่มันควรส่งเสริมเรา ไม่ใช่ถดถอยเรา บางทีท่านต้องลองแยกเป็นเคสๆว่าจะทำยังไง อะไรที่เกิดปัญหา ลองดูครับ ท่านจะผ่านไปได้ ผมเชื่อนะ

จากคนที่เป็นโรคไบโพล่าและโรคซึมเศร้าผมยังผ่านมาได้ ขอแค่เราเข้าใจตัวเอง ให้เวลาตัวเอง รักตัวเองให้เป็น หมอผมที่ไปรักษาด้วย เค้ามักจะบอกเสมอ โรคต่างๆมันไม่ทำร้ายเราหรอก มีแต่ตัวเรานั่นแหละ ชอบปรุงแต่งว่าเราแย่แบบนั้น คนนั้นไม่ต้องการเราแบบนี้ เราเลยน้อยใจและจะจบชีวิตลง

ปล.ถ้าเป็นผมนะ เจอแค่ว่าพ่อตาเล่นพนันแต่แรก ผมบายแล้ว และก็บ้านควรเป็นสถานที่สร้างความสุข หากมันไม่ใช่ มันก็ไม่ควรเรียกว่าบ้านอีกต่อไปแล้ว

สู้ๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
すこだよ。

Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4732
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:39
ปรับเปลี่ยนนิสัยตัวเอง หยวนๆเรื่องความสะอาด มันอยู่ได้กุอยู่ได้
เรื่องชื่อในบ้านสำคัญ บอกภรรยาของชื่อร่วม ถ้าไม่ได้ก็ไม่ผ่อนแล้วเหนื่อย บอกเลยว่าเหนื่อย
ข้อดีที่บ้านไม่ได้ชื่อท่านคือ เวลาจะไปก็ไปได้เลย ช่างแม่ง ติดที่ลูก อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ ไม่อยากให้เลิกกันนะ แต่ต้องค่อยๆหาจุดร่วม เริ่มจากบ้านต้องเป็นชื่อท่าน เพราะผ่อนเหนื่อย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:49
อดทนให้ลูกโตพอประมาณครับ ห่วงแม่และรักลูกเข้าไว้
บอกตรงๆว่ามันเละจนมืดตึ้บที่จะหาคำมาแนะนำเลย

เอาเป็นว่าท่านรักลูกมากขนาดไหนล่ะ ถ้ารักมากที่สุดก็เอาลูกนั่นล่ะเป็นที่ยึดไว้
กัดฟันอยู่จนลูกคนเล็กสัก7ขวบเป็นอย่างน้อย เงินที่ส่งบ้านส่งรถก็คิดไป ว่ากรูหาเพื่อให้ลูกมีที่อยู่,เพื่อให้ลูกไม่ตากแดดตากฝน

เมียท่าน ท่านคงจะคาดหวังอะไรจากเธอมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะเธอก็ทำงาน,ก็ดูแลลูก
ส่วนนี้ท่านต้องโทษตัวเองด้วย ถ้าท่านหาเงินได้เยอะกว่านี้อะไรมันก็จะไม่ต้องตึงจนเครียดแบบนี้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 5995
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:54
เห็นใจท่านเลยครับ
แต่สิ่งหนึ่งที่ได้จากที่ท่านเล่านี่เข้าใจเลยครับ ตอนเลือกเมียนี่คงต้องเลือกให้ดีจริงๆ เห็นมาเยอะเหมือนกัน พวกปัญหาชีวิตแนวๆนี้ครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18807
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:58
ขอระบายเรื่องครอบครัวครับ.
แค่ท่านคิดว่า ออกมาแล้วเอาเงินให้ลูกใช้รายเดือน

แค่นี้ ก็แสดงถึงความรับผิดชอบแล้ว

บางที คนเราอยู่เป็นครอบครัวใหญ่ มันก็ปัญหาเยอะ

หลายคู่เลยแยกออกมาอยู่กันเอง

ถ้าใครได้อยู่เป็นครอบครัวใหญ่ แล้วไม่มีปัญหา รักใคร่กลมเกลียว ผมถือว่า โคตรโชคดี

สำหรับท่าน ถ้าทนไม่ไหว ก็ลองคุยกับแฟน เรื่องความรับผิดชอบต่อลูก ว่าจะเอายังไง ถ้าแยกกันอยู่

ทุกปัญหามีทางแก้เสมอ ค่อยๆคิด อย่าใจร้อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 784
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:58
ninerawee พิมพ์ว่า:
อดทนให้ลูกโตพอประมาณครับ ห่วงแม่และรักลูกเข้าไว้
บอกตรงๆว่ามันเละจนมืดตึ้บที่จะหาคำมาแนะนำเลย

เอาเป็นว่าท่านรักลูกมากขนาดไหนล่ะ ถ้ารักมากที่สุดก็เอาลูกนั่นล่ะเป็นที่ยึดไว้
กัดฟันอยู่จนลูกคนเล็กสัก7ขวบเป็นอย่างน้อย เงินที่ส่งบ้านส่งรถก็คิดไป ว่ากรูหาเพื่อให้ลูกมีที่อยู่,เพื่อให้ลูกไม่ตากแดดตากฝน

เมียท่าน ท่านคงจะคาดหวังอะไรจากเธอมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะเธอก็ทำงาน,ก็ดูแลลูก
ส่วนนี้ท่านต้องโทษตัวเองด้วย ถ้าท่านหาเงินได้เยอะกว่านี้อะไรมันก็จะไม่ต้องตึงจนเครียดแบบนี้

โหเหมือนท่านมาอ่านความคิดผมแปะๆเลย ที่ผ่านมาผมคิดแบบนี้จิงๆ

แล้วตอนนี้กำลังหาขายลูกชิ้นนึ่งกับแม่เสาอาทิตย์อยู่ครับ กำไรวันละ 3-4 ร้อยกะเอา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 20:12
อ่านจบแล้วผมเข้าใจพี่เลยนะ ยังไงก็คงต้องบอกว่าสู้ๆ ไม่ว่าจะเลือกทางไหนนะครับ

ยังมีลูกมีแม่ที่ยังต้องดูแล สู้ๆนะพี่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel