ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Thu Jun 20, 2019 09:41
[RE: ใครทันภราดรช่วงพีคๆบ้าง]
ทันช่อง7 ยอมลงทุนถ่ายทอดสด เดี๋ยวนี้ไม่มีคนไทยเก่งเทนนิส อดดูเทนนิสฟรีเลย
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12791
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 09:26
dj.ton พิมพ์ว่า:
kwianthai พิมพ์ว่า:
อันดับ 9 เกือบได้เล่น รายการสุดท้ายของปี

เค้าเอา 1ใน8 ไปเล่น  

แกรนแสลมสุดท้าย น่าจะ ยูเอส โอเพ่น ผมเข้าใจถูกไหมครับ

หลังจากนั้นก็มีอาการเจ็บข้อมือ จนกลับมาไม่ได้  

น่าจะใช่นะครับ ผมก็จำไม่ได้ว่าจัดที่ไหน หลงๆ ลืมๆ

แต่ช่วงปีนั้น เล่นกับ ร๊อดดิก โคตรจะมันส์ สุดๆ ต่างคนต่างตีแรงมาก บอกเลย มันส์มากดูถ่ายทอดสด  

ไม่ใช่ ยูเอส โอเพ่น ครับ อันนั้นมัน แกรนแสลมหลัก

แต่จะมี รายการเทนนิสมาสเตอร์คัพ ที่เป็นรายการปิดฤดูกาลแข่งขันของแต่ละปี ครับ

มันจะรวมคะแนนทั้งปี แล้วเอาเฉพาะอันดับ 1-8 ไปแข่งกัน
(ซึ่งส่วนมาก ก็จะเป็นอันดับ 1-8 ของโลก นั่นแหละครับ)
#ThankyouSirAlex
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2019 19:27
ถูกแบนแล้ว
T e r n G พิมพ์ว่า:
kwianthai พิมพ์ว่า:
อันดับ 9 เกือบได้เล่น รายการสุดท้ายของปี

เค้าเอา 1ใน8 ไปเล่น  

แกรนแสลมสุดท้าย น่าจะ ยูเอส โอเพ่น ผมเข้าใจถูกไหมครับ

หลังจากนั้นก็มีอาการเจ็บข้อมือ จนกลับมาไม่ได้  

น่าจะใช่นะครับ ผมก็จำไม่ได้ว่าจัดที่ไหน หลงๆ ลืมๆ

แต่ช่วงปีนั้น เล่นกับ ร๊อดดิก โคตรจะมันส์ สุดๆ ต่างคนต่างตีแรงมาก บอกเลย มันส์มากดูถ่ายทอดสด  

ไม่ใช่ ยูเอส โอเพ่น ครับ อันนั้นมัน แกรนแสลมหลัก

แต่จะมี รายการเทนนิสมาสเตอร์คัพ ที่เป็นรายการปิดฤดูกาลแข่งขันของแต่ละปี ครับ

มันจะรวมคะแนนทั้งปี แล้วเอาเฉพาะอันดับ 1-8 ไปแข่งกัน
(ซึ่งส่วนมาก ก็จะเป็นอันดับ 1-8 ของโลก นั่นแหละครับ)  
ใช่ครับ รายการนั้นละ สมัยนั้น ชนะ ราฟาเอล นาดาลได้ อะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel