ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15945
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:30
[RE: "ต็อตติ"แถลงอำลาโรม่า-สับเจ้าของมะกันหวังขจัดชาวโรมัน]
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
ManUtd ต้องการคนแบบนี้

ต้องการคนที่เป็นกระบอกเสียงดังพอที่คนจำนวนมากจะฟัง เวลาเจอเจ้าของทีมแย่ๆ ต้องมีคนรู้ว่าปัญหาที่แท้จริงอยู่ตรงไหน

ต๊อตติบอก, ตำแหน่งต่างๆ มาแล้วก็ไป โค้ช นักเตะ แต่เจ้าของทีมยิ่งถ้ายังทำกำไรได้ มันเปลี่ยนแปลงยาก

พวกอดีตนักเตะผีแดง ควรออกมาพูดบ้าง มีแต่อดีตโค้ชระดับเทพๆ อย่างฟาน กาล, มูรินโย่ ออกมาพูดกันหมด แต่คนก็มองว่าเพราะแค้นที่โดนไล่ออก แต่จริงๆมันคือสายตาที่เที่ยงตรงที่สุดแล้ว พวกนักเตะเก่ายังละเมอ เพ้อพกถึงวันวาน แนวทางเดิมๆอยู่เลย  

ปอกบาไงคือกระบอกเสียง แมนยูทุ่มพี่แกเพื่อจะมาเป็นจุดศูนย์กลางไม่ว่ายามสุขและทุกข์ กลับมาเพื่อเรียกคืนโชว์ความสามารถ แต่อยู่ดีๆสัมภาษย์ว่าจะไปซะละเพราะอิ่มตัว
เวรกรรม  

ผมหมายถึงกระบอกเสียงที่พูดถึงบอร์ดบริหารตรงๆแบบนี้

นักเตะจะพูดเรื่องความต้องการส่วนตัว มันก็เป็นสิทธิ์ เป็นส่วนของนักเตะ

อีกอย่างนักเตะที่ยังอยู่ในวงการ อยู่ในฐานะลูกจ้าง มันไม่อยู่ในสถานะที่จะไปพูดถึงนายจ้างในขณะที่ยังกินเงินเดือนนายจ้างคนนี้อยู่ไง

กลุ่มที่ผมจะสื่อคือ พวกตำนาน พวกอดีตนักเตะ

ผมเข้าใจผิดไป แต่ส่วนใหญ่พวกตำนานก็เห็นดีเห็นงามนะ
ไม่เห็นมีกระแสเท่าไหร่  

พวกตำนานส่วนใหญ่เป็น British-head คือยังคิด ยังเชื่อว่าทีมต้องกลับไปสู่วิธีการเดิมที่ประสบความสำเร็จ (Fergie's way) เลยน่าจะมองว่าต้องหาโค้ชที่ใช่เท่านั้น

ในขณะที่ปัจจุบันมันมีโครงสร้างในการขับเคลื่อนสโมสรฟุตบอลที่เหนือขั้นโค้ชขึ้นไปอีก เพราะตอนนี้โค้ชไม่ได้มีอำนาจสิทธิ์ขาดจัดการเหมือนยุคเฟอกี้ (ก่อนปี 2010) แล้ว

ตัวอย่างของพวก British-head ก็ เช่น ซีแมนหรือโทนี่ อดัมส์ มองว่า ปืนยังใหญ่กว่า ยูเว่นั่นแหละ กรณีแรมซี่ย้าย มันคือการมองแต่ส่วนดีของตัวเอง ซึ่งพวกตำนานอังกฤษเป็นกันเยอะ

แล้วอีกอย่างนึงที่ทำให้มองได้ว่าวิสัยทัศน์ฟุตบอลพวกตำนานผีแดงเชื่อถือไม่ได้ก็คือ ไม่มีใครได้ดีในสายโค้ชเลย แทบไม่มี

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18315
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:35
[RE]"ต็อตติ"แถลงอำลาโรม่า-สับเจ้าของมะกันหวังขจัดชาวโรมัน
Son Of Darkness พิมพ์ว่า:
แมวมอง พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจต๊อตติเลย จากการที่ไม่มีอำนาจใดๆในสโมสรทั้งๆที่เค้าอยู่กับทีมมาอย่างยาวนาน
แทบจะทั้งชีวิตเลย การไม่รั่งพี่แดง รวมถึงการจะขายมโนลาสที่เป็นนักเตะตัวหลักและเล่นขายสตาร์ทุกปีนี่มันคืออะไร กับการที่สโมสรจะก้าวไปข้างหน้า แต่ไม่เคยให้ความสำคัญกับผลงานในสนาม แล้วทีมมันจะไปรอดได้ยังไง คุณจะให้นักเตะที่ทีมอื่นเขาเททิ้งมาเป็นแกนหลักรวมถึงฝากภาระที่หนักอึ้งไว้ที่ดาวรุ่งงั้นเหรอ คำพูดกับการกระทำมันช่างแตกต่างกันเลย เข้าใจนะว่าต้องควบคุมการใช้เงิน แต่ที่ผลาญไปแลกกับนักเตะที่ใช้ไม่ได้มากมายมันก็ไม่ต่างกันสู้ทุ่มซื้อสตาร์เอาที่แบบของจริงมาเลยไม่ดีกว่าเหรอ ผมคิดไว้เลยว่าฤดูกาลหน้าเราก็ต้องดิ้นลนอย่างหนักแน่นอน

ฟังจากที่พูดมานี้เหมือนจะเข้ามาบริหารแบบ โมนาโก ,เซ้าท์โมเดลเลย ปั้นนักเตะขายเอาตังถอนทุนรัวๆ

ว่าแต่สรุปขายซาล่าราคาถูกนี้ใครพลาด 55  

ถือว่าราคาถูกไปครับเมื่อเทียบกับฟอร์มปัจจุบัน นี่ถ้าขายมโนลาสอีกนี่โคตรจะพังดูหลังที่มีอยู่มีใครใช้ได้ดีบ้างคิดเอา จะขายอ่ะไม่ว่า เซโก้อายยุเยอะงี้เข้าใจได้ แต่นี่ไม่ว่าใครจะสำคัญแค่ไหนทีมจะขายหมดมันจะไปรอดยังไง  

ผมว่าถ้านาโปลีจะเอาจริงๆตามข่าว ค่าฉีกไม่แพงมากด้วย ผมว่าแกต้องมีคิดๆอยากย้ายออกบ้างแหละ เพราะจากทีมโรม่าที่มีคาแรคเตอร์อยู่กันเหมือนครอบครัวอบอุ่น(อันนี้คือสเน่ห์ของโรม่าเลยนะ)มันเหมือนจะไม่เหมือนเดิม ข้างในดูวุ่นวาย พวกนักเตะที่เูเป็นผู้นำก็แทบไม่อยู่แล้ว ปีที่แล้วก็สตูทมันที่โดนให้ย้ายทั้งที่ไม่อยากไป ปีนี้มีเฮียแดงอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21435
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:39
[RE: "ต็อตติ"แถลงอำลาโรม่า-สับเจ้าของมะกันหวังขจัดชาวโรมัน]
Lebron17 พิมพ์ว่า:
แมวมอง พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจต๊อตติเลย จากการที่ไม่มีอำนาจใดๆในสโมสรทั้งๆที่เค้าอยู่กับทีมมาอย่างยาวนาน
แทบจะทั้งชีวิตเลย การไม่รั่งพี่แดง รวมถึงการจะขายมโนลาสที่เป็นนักเตะตัวหลักและเล่นขายสตาร์ทุกปีนี่มันคืออะไร กับการที่สโมสรจะก้าวไปข้างหน้า แต่ไม่เคยให้ความสำคัญกับผลงานในสนาม แล้วทีมมันจะไปรอดได้ยังไง คุณจะให้นักเตะที่ทีมอื่นเขาเททิ้งมาเป็นแกนหลักรวมถึงฝากภาระที่หนักอึ้งไว้ที่ดาวรุ่งงั้นเหรอ คำพูดกับการกระทำมันช่างแตกต่างกันเลย เข้าใจนะว่าต้องควบคุมการใช้เงิน แต่ที่ผลาญไปแลกกับนักเตะที่ใช้ไม่ได้มากมายมันก็ไม่ต่างกันสู้ทุ่มซื้อสตาร์เอาที่แบบของจริงมาเลยไม่ดีกว่าเหรอ ผมคิดไว้เลยว่าฤดูกาลหน้าเราก็ต้องดิ้นลนอย่างหนักแน่นอน

ฟังจากที่พูดมานี้เหมือนจะเข้ามาบริหารแบบ โมนาโก ,เซ้าท์โมเดลเลย ปั้นนักเตะขายเอาตังถอนทุนรัวๆ

ว่าแต่สรุปขายซาล่าราคาถูกนี้ใครพลาด 55  

ถือว่าราคาถูกไปครับเมื่อเทียบกับฟอร์มปัจจุบัน นี่ถ้าขายมโนลาสอีกนี่โคตรจะพังดูหลังที่มีอยู่มีใครใช้ได้ดีบ้างคิดเอา จะขายอ่ะไม่ว่า เซโก้อายยุเยอะงี้เข้าใจได้ แต่นี่ไม่ว่าใครจะสำคัญแค่ไหนทีมจะขายหมดมันจะไปรอดยังไง  

ผมว่าถ้านาโปลีจะเอาจริงๆตามข่าว ค่าฉีกไม่แพงมากด้วย ผมว่าแกต้องมีคิดๆอยากย้ายออกบ้างแหละ เพราะจากทีมโรม่าที่มีคาแรคเตอร์อยู่กันเหมือนครอบครัวอบอุ่น(อันนี้คือสเน่ห์ของโรม่าเลยนะ)มันเหมือนจะไม่เหมือนเดิม ข้างในดูวุ่นวาย พวกนักเตะที่เูเป็นผู้นำก็แทบไม่อยู่แล้ว ปีที่แล้วก็สตูทมันที่โดนให้ย้ายทั้งที่ไม่อยากไป ปีนี้มีเฮียแดงอีก  

เนียงก็ไม่อยาก เอาจริงๆ เราได้ซานิโอโล่ มามันก็ดีผมว่าถ้าไปซื้อเพียวๆอินเตอร์พร้อมขายอยู่แล้ว เพราะตอนนี้โดน FFP อยู่ดันไปเอาซานตอน+ซานิ บวกเงินอีก
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15680
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:44
โรม่า เป็นทีมที่ดีพอจะเป็นทีมท็อปๆได้เลย แต่ขายนักเตะกินทุกปี ทีมเลยไม่ไปไหน ผมเข้าใจถูกมั้ย
0
0

นักเตะอบต.
Status: Juventino
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2152
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:50
"ต็อตติ"แถลงอำลาโรม่า-สับเจ้าของมะกันหวังขจัดชาวโรมัน
เข้าใจละ ว่าทำไมช่วงหลังๆถึงขายนักเตะตัวหลักๆเยอะขนาดนี้ เอาจริงๆถ้าเจ้าของคิดจะทำทีมให้ดี เข้ามาเทคแล้วก็ต้องเพิ่มคุณภาพ ไม่ใช่สลับสับเปลี่ยนตัวปั้นไปเรื่อยๆแบบนี้ ขายแต่ละตัว ตัวหลักๆทั้งนั้น ทีมยวบตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21573
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:03

ต้องการคนที่เป็นกระบอกเสียงดังพอที่คนจำนวนมากจะฟัง เวลาเจอเจ้าของทีมแย่ๆ ต้องมีคนรู้ว่าปัญหาที่แท้จริงอยู่ตรงไหน

ต๊อตติบอก, ตำแหน่งต่างๆ มาแล้วก็ไป โค้ช นักเตะ แต่เจ้าของทีมยิ่งถ้ายังทำกำไรได้ มันเปลี่ยนแปลงยาก

พวกอดีตนักเตะผีแดง ควรออกมาพูดบ้าง มีแต่อดีตโค้ชระดับเทพๆ อย่างฟาน กาล, มูรินโย่ ออกมาพูดกันหมด แต่คนก็มองว่าเพราะแค้นที่โดนไล่ออก แต่จริงๆมันคือสายตาที่เที่ยงตรงที่สุดแล้ว พวกนักเตะเก่ายังละเมอ เพ้อพกถึงวันวาน แนวทางเดิมๆอยู่เลย  

ปอกบาไงคือกระบอกเสียง แมนยูทุ่มพี่แกเพื่อจะมาเป็นจุดศูนย์กลางไม่ว่ายามสุขและทุกข์ กลับมาเพื่อเรียกคืนโชว์ความสามารถ แต่อยู่ดีๆสัมภาษย์ว่าจะไปซะละเพราะอิ่มตัว
เวรกรรม  

ผมหมายถึงกระบอกเสียงที่พูดถึงบอร์ดบริหารตรงๆแบบนี้

นักเตะจะพูดเรื่องความต้องการส่วนตัว มันก็เป็นสิทธิ์ เป็นส่วนของนักเตะ

อีกอย่างนักเตะที่ยังอยู่ในวงการ อยู่ในฐานะลูกจ้าง มันไม่อยู่ในสถานะที่จะไปพูดถึงนายจ้างในขณะที่ยังกินเงินเดือนนายจ้างคนนี้อยู่ไง

กลุ่มที่ผมจะสื่อคือ พวกตำนาน พวกอดีตนักเตะ

ผมเข้าใจผิดไป แต่ส่วนใหญ่พวกตำนานก็เห็นดีเห็นงามนะ

พวกตำนานส่วนใหญ่เป็น British-head คือยังคิด ยังเชื่อว่าทีมต้องกลับไปสู่วิธีการเดิมที่ประสบความสำเร็จ (Fergie's way) เลยน่าจะมองว่าต้องหาโค้ชที่ใช่เท่านั้น

ในขณะที่ปัจจุบันมันมีโครงสร้างในการขับเคลื่อนสโมสรฟุตบอลที่เหนือขั้นโค้ชขึ้นไปอีก เพราะตอนนี้โค้ชไม่ได้มีอำนาจสิทธิ์ขาดจัดการเหมือนยุคเฟอกี้ (ก่อนปี 2010) แล้ว

ตัวอย่างของพวก British-head ก็ เช่น ซีแมนหรือโทนี่ อดัมส์ มองว่า ปืนยังใหญ่กว่า ยูเว่นั่นแหละ กรณีแรมซี่ย้าย มันคือการมองแต่ส่วนดีของตัวเอง ซึ่งพวกตำนานอังกฤษเป็นกันเยอะ

แล้วอีกอย่างนึงที่ทำให้มองได้ว่าวิสัยทัศน์ฟุตบอลพวกตำนานผีแดงเชื่อถือไม่ได้ก็คือ ไม่มีใครได้ดีในสายโค้ชเลย แทบไม่มี

ทำใจเถอะครับ มันถึงคราวยุคเปลี่ยนผ่าน ปฏิรูปทุกอย่างละ
แต่บอร์ดคงกระพันจริงๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:12
ธรรมดาครับ ธุรกิจ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15945
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:17

เวรกรรม  

ทำใจเถอะครับ มันถึงคราวยุคเปลี่ยนผ่าน ปฏิรูปทุกอย่างละ
แต่บอร์ดคงกระพันจริงๆ  

มันเป็นเรื่องที่เข้าใจกันได้อยู่แล้ว
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18095
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:17
[RE]"ต็อตติ"แถลงอำลาโรม่า-สับเจ้าของมะกันหวังขจัดชาวโรมัน
จัดไอ้กันหนักๆสักที
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 3457
แมนยู ไปดึงมาเป็น ผอ.กีฬา ที
0
0
TB7 อย่าเรียกข้าว่าขี้เหล้า เพราะร้านเหล้า เรียกข้า ลูกค้าประจำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 807
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:41
Contingency พิมพ์ว่า:
SOdASUCk พิมพ์ว่า:
ถ้าเจ้าของทำเพื่อสโมสรจะต้องเก็บต็อตติไว้ แกยิ่งกว่ารักโรม่า มาดริดจะซื้อตั้งกี่ครั้งแกก็ไม่ไป นี่คือไอค่อนจริงๆ เป็นนักเตะยังไม่เคยจะบอกลาสโมสร นี่เป็นผู้บริหารแล้ว ต้องมาลาออกตอนนี้ กลัวว่าสนามจะโหรงเหรงจริงๆ ว่าแต่ต็อตติ->เด รอสซี่->เจ้าชายคนต่อไปคือใคร  

คนต่อไปคือ Lorenzo Pellegrini
กองกลางตัวกลาง  

ช่วงนึงมีคนยกฟลอเรนซี่ ตอนนี้เปลเย่กีนี่แล้วหรอ ส่วนตัวผมชอบซานิโอโล่ จริงๆใครก็ได้ที่รักโรม่าแบบต็อตติ มาเป็นผู้นำให้โรม่าสู้กับอินเตอร์ ยูเว่ เอซีมันๆเหมือนสมัยต็อตติ, เดล, วิเอรี่, คอสต้า หน่อย
1
0
Dream Without Fear, Love Without Limits.
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8924
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:44
"ต็อตติ"แถลงอำลาโรม่า-สับเจ้าของมะกันหวังขจัดชาวโรมัน
ทุกคำพูดมันแสดงถึงความเจ็บปวดจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:49
ตอนนี้ผมโคตรแย่ ทีมที่ผมรักทั้ง 2 ทีม เชลซีก็มีปัญหา โรม่าเฮียไม่อยู่ต่อ เฮียไม่ควรมาเจออะไรแบบนี้เลย ตอนแรกว่าจะพิมพ์มากกว่านี้ เอาเข้าจริง จุก พิมพ์ได้แค่นี้ โคตรเศร้า
1
0
CHE#ASR#FCB#ITALY

OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20636
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:11
Learte พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมโคตรแย่ ทีมที่ผมรักทั้ง 2 ทีม เชลซีก็มีปัญหา โรม่าเฮียไม่อยู่ต่อ เฮียไม่ควรมาเจออะไรแบบนี้เลย ตอนแรกว่าจะพิมพ์มากกว่านี้ เอาเข้าจริง จุก พิมพ์ได้แค่นี้ โคตรเศร้า  

ผมแมนยู โรม่า สุพรรณ หนักเหมือนกันครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: พ่อแมว สองหมูกู้โลก
เข้าร่วม: 19 Jun 2010
ตอบ: 650
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:58
งานแถลงข่าววันนี้โคตรร้อนแรง ไปในทางเดียวกันคือแฟนๆทุกคนหนุนหลังต็อตติ และเป็นศัตรูกับประธานปาล้อตตา และผอ.บัลดินี่ รวมไฮไลท์ก่อนนะครับ

Totti: ผมจะคิดถึงแฟนบอลชาวโรมถึงเรื่องราวที่พวกเขาทำให้กับผมมาทั้งหมดในชีวิตนี้ พวกเขาทั้งหมดเคารพผมมาก ทั้งในสนามและนอกสนาม ผมทำได้แค่สนับสนุนให้พวกเขาเชียร์ทีมโรม่าต่อได้เท่านั้น เพราะว่าโรม่าสำคัญที่สุด มีค่ามากที่สุด มีเกียรติสูงสุด

Totti: ในสายตาของผม โรม่าสำคัญที่สุด มันทำให้ผมเศร้าเมื่อได้เห็นสโมสรอยู่ในสภาพนี้ แฟนของโรม่าคือที่สุด ความรักของแฟนๆที่มต่อสโมสรยิ่งใหญ่เหนือสิ่งอื่นใด ผมจะสนับสนุนโรม่าต่อไปตลอดชีวิต นี่คือการแถลงข่าวลาออกจากตำแหน่งผู้บริหาร ไม่ใช่การลาออกจากแฟนโรม่า

Totti: ในสนามซ้อมมีปัญหาอยู่แทบทุกอาทิตย์ และเมื่อปาล้อตต้า (ประธาน) ไม่มาอยู่ที่โรมเลย ทุกคนก็ทำให้สิ่งที่ตัวเองคิดว่าดี

Totti: ผมเห็นปัญหาทุกอย่างของโรม่า เหมือนกับว่าผมรู้ว่ามีอะไรอยู่ในกระเป๋ากางเกงของผม ผมรู้จักทุกคนที่นี่ ตั้งแต่ไกด์นำเที่ยว คนทำความสะอาด พ่อครัว ฯลฯ ผมใช้ชีวิตที่นี่มาตลอดชีวิต แต่ประธานที่ไม่เคยมาที่นี่เลย อยู่แต่อเมริกา รู้ความจริงเพียงแค่ 10% เท่านั้น

Totti: ผมรู้สึกเหมือนผมกำลังจะตาย

Totti: หลายอย่างทำให้ผมคิดในเรื่องการลาออกนี้ ผมไม่เคยถูกให้ความสำคัญเลย ผมถูกเรียกเข้าประชุมเพียงแค่ประมาณ 10 ครั้งภายในช่วงเวลา 2 ปีที่ผ่านมา และพวกเขาก็มักจะโทรหาผมในนาทีสุดท้าย ยังกะว่าไม่อยากให้ผมเข้าร่วมยังไงอย่างงั้น แรกๆก็พอทน แต่พอเยอะเข้า มันก็เริ่มลำบากใจ

Totti: โค้ชที่ผมต่อสายหามีเพียงสองคนเท่านั้น หนึ่งในนั้นคือคอนเต้ และคอนเต้ตอบโอเคพร้อมมาคุมโรม่า แต่แล้วเมื่อทุกอย่างต้องผ่านประธานที่ลอนดอน (แล้วต่อไปอเมริกาอีกที) อะไรๆมันก็เปลี่ยนไป คอนเต้เห็นท่าไม่ดีก็เลยไม่มาคุมโรม่าล่ะ

Totti: อีกคนที่ผมโทรหาคือ เคลาดิโอ รานิเอรี่ โดยที่ผมกับเฟียงก้า (CEO) เป็นผู้จัดการทุกอย่าง ปาล้อตต้ามารู้ทีหลังแต่เขาก็ชอบกับไอเดียนี้ รานิเอรี่ตอบกับผมว่า เขาพร้อมที่จะมาคุมโรม่าให้ฟรีๆเลยด้วยซ้ำไป และเขาก็พูดต่อว่า "พรุ่งนี้เจอกันสนามซ้อม"

Totti: แฟนๆโรม่าควรจะต้องขอบคุณรานิเอรี่ และผมเองก็มีความสุขมากเมื่อแฟนโรม่าตอบแทนรานิเอรี่ด้วยการชูป้ายขอบคุณในเกมสุดท้ายของดานิเอเล่ (รานิเอรี่เห็นป้ายปุ๊บร้องไห้ปั๊บเลย)

Totti: ในปีแรกที่ผมได้เป็น ผอ. ผมได้ให้ความคิดเห็นเรื่องของนักเตะคนหนึ่ง (คาดว่าเป็น Javier Pastore หรือ Patrik Schick) ผมตอบกลับไปว่า EDF เล่นแผน 4-3-3 และนักเตะคนนี้เล่นไม่เข้ากับแผน ที่สำคัญเขาบาดเจ็บบ่อยมาก เขาเก่งนะแต่ไม่เหมาะกับโรม่าในตอนนั้น ผมแนะนำให้ซื้อนักเตะอีกคนแทนในราคาที่ใกล้เคียงกัน (Hakim Ziyech) แต่ประธานก็ไม่ฟัง (และสุดท้ายก็ซื้อหมอนี่มา)

Totti: หลังจากในปีที่เราโค่นบาร์ซ่าเข้ารองรองแชมเปี้ยนส์ลีก ทุกๆคนก็หวังว่าปีหน้าเราจะได้เข้ารองชิง โค้ช EDF ก็ขอนักเตะใหม่ 4-5 คน (ซึ่งรวมถึงนักเตะ Ajax คนที่พูดถึงล่าสุดด้วย) แต่ทั้งมอนชี่และปาล้อตต้ากลับเมินเฉย นอกจากจะไม่ซื้อสักคนแล้ว กลับขายนักเตะตัวหลักออกไปด้วยซ้ำ

Totti: สิ่งสำคัญคือคุณจะต้องพูดแต่ความจริงและไม่โกหก ผมบอกกับทุกคนว่าคุณจะต้องพูดความจริงถึงแม้ว่ามันจะขมขื่นก็ตาม ก่อนฤดูกาลนี้ผมให้สัมภาษณ์ว่าโรม่าจะจบอันดับ 4-5 และยูเว่จะได้แชมป์ตั้งแต่เดือนมกราคม หลังจากนั้นผมถูกฝ่ายบริหารโจมตีอย่างหนักเลยว่าผมไม่คู่ควรและทำลายฝันของนักเตะและแฟนบอล

Totti: แต่ถ้าคุณพูดความจริง โดยที่ไม่โกหก คุณจะไม่ถูกโจมตีจากคำพูดของตัวเองในภายหลัง มันง่ายที่จะหลอกผู้คนให้เชื่อในสิ่งหลอกลวง แต่ผมไม่ใช่คนอย่างนั้น ผมอยู่ที่นี่ไม่ได้

ส่วนรายละเอียดทั้งหมดตามอ่านได้ที่เพจลูกพี่ครับ
https://www.facebook.com/totticlubthailand/
พรุ่งนี้ก็คงลงแล้วล่ะ
6
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel