ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย

เพจ Soccersuck โดนปิดอีกแล้ว

ขอแรงสมาชิก ช่วยตามไปกดติดตามเพจใหม่ เพื่ออัพเดทข่าวฟุตบอลก่อนใคร ด้วยจ้า

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 4325
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:23
[RE: Pokemon xy ทำไมมันง่ายจัง]
timresz พิมพ์ว่า:
Spoil
PonGRTK พิมพ์ว่า:
vankungnn พิมพ์ว่า:
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
อยากเล่นใน pc  

ผมก็เล่นบนPCนะ  

ใช้โปรแกรมอะไรเล่นหรอครับ  

รอด้วย  

ติดตาม

citra ครับ  

ต้องใช้สเปกครับเยอะป่าวครับ  

ไม่ทราบเหมือนกัน คอมผมมันแรงอยู่เเล้วละสิ
ลองโหลดมาลองเลยครับ ตัวROMมันจะใหญ่หน่อย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:29
[RE: Pokemon xy ทำไมมันง่ายจัง]

รอด้วย  

ชื่อ citra
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:33

รอด้วย  

ติดตาม

ชื่อ citra

3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 761
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:44

รอด้วย  

ติดตาม

ชื่อ citra

Link ได้มั้ยท่าน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13443
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:50
โปเกม่อนภาคหลังๆพยายามดึงแฟนใหม่ๆมากขึ้นครับ สังเกตจากระบบได้เลย ง่ายต่อการเล่นขึ้นเยอะ หลังๆท่าอะไรต่างก็บอกหมดว่าชนะธาตุมั้ย ของก็ไม่ได้หายาก ฟาร์มเวลก็ง่าย ที่ยากเหมือนเดิมก็จะเป็นสำหรับสายจริงจัง สายออนไลน์มากกว่า
0
0
Okada Nana//AKB48//STU48//Nogizaka46//IZ*ONE
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ʕ•ܫ•ʔ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 6323
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:52
มันเคยยากด้วยหรอครับแต่ละภาคเนี่ย มันจะยากก็ต่อเมื่อตั้งกฏหรือกติกาขึ้นมาให้มันท้าทายขึ้น

อย่าง randomizer nuzlocke hard core เอาเรื่องอยู่กับการสุ่มทุกอย่าง

หรือจะเป็นพวกห้ามฟาร์มมอนป่า , หลบ trainer ทุกคนให้มากที่สุด , no exp all , ห้ามเข้า pc มีหลายอย่างมากที่จะสร้างความท้าทาย

แต่ความท้าทายของเกม pokemon จริงๆคือการหวดกับชาวบ้าน คิดคอมโบมาหวดกัน

หรือถ้าเล่นแบบใช้ emu แบบนี้ยากสุดก็คงพวก battle tree หรือหอคอยไว้สู้เกม win streak ไปเรื่อยๆ

ใจจริงอยากให้ลองเล่นในเครื่อง 3ds มากกว่านะ ไม่อยากให้เล่นเถื่อนแบบนี้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:59
springfield9 พิมพ์ว่า:
มันเคยยากด้วยหรอครับแต่ละภาคเนี่ย มันจะยากก็ต่อเมื่อตั้งกฏหรือกติกาขึ้นมาให้มันท้าทายขึ้น

อย่าง randomizer nuzlocke hard core เอาเรื่องอยู่กับการสุ่มทุกอย่าง

หรือจะเป็นพวกห้ามฟาร์มมอนป่า , หลบ trainer ทุกคนให้มากที่สุด , no exp all , ห้ามเข้า pc มีหลายอย่างมากที่จะสร้างความท้าทาย

แต่ความท้าทายของเกม pokemon จริงๆคือการหวดกับชาวบ้าน คิดคอมโบมาหวดกัน

หรือถ้าเล่นแบบใช้ emu แบบนี้ยากสุดก็คงพวก battle tree หรือหอคอยไว้สู้เกม win streak ไปเรื่อยๆ

ใจจริงอยากให้ลองเล่นในเครื่อง 3ds มากกว่านะ ไม่อยากให้เล่นเถื่อนแบบนี้  

ภาคHGก็ยากอยู่นะครับ ผมเล่นกว่าจะผ่านลีคได้ต้องไปหามอนดีๆเเล้วไปฟาร์มอีก
แถมจบมาเเล้วลีคโหดกว่าเดิมอีกด้วย
อยากลองซื้อเครื่องมาเล่นนะ เเต่ไม่มีเวลาเล่น ที่นี้ในคอมก็เพราะปรับความเร็วเกมได้
มานั่งเล่นทั้งหมดแบบตอนเด็กๆก็ไม่ไหว
แก้ไขล่าสุดโดย PonGRTK เมื่อ Mon Jun 17, 2019 22:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 201
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:01
heracoz พิมพ์ว่า:
เค้าไปเน้นonline battle หลังจบเกมคับ เลยต้องทำให้ปั้มเวลง่ายๆ มันจะไปนานตอนฟักไข่ ทำสกิล กะสู้กันเอง พอexpขึ้นง่ายแบบนี้ เกมมันก็เลยง่าย ภาคเก่าๆก็ง่ายนะเอาจริงๆถ้าโอนตัวเวลสูสีกะพวก4เทพไปสู้

ภาคxyนี่โคตรสนุกเลยนะ ฟักไข่ลุยdouble battle กะnpc ถ้าไม่ฟักไข่ทำสกิลนี่เละ อยากสัมผัสความยากลองดูดิ  
ของจริง คอนเฟิร์มครับ ไม่ต้องถึงขึ้นลงออนไลน์แข่งทัวนาเมนต์ เอาแค่หวดกับnpc หลังจบเกมส์นี่ก็ฝักไข่กันเพลินล่ะครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2511
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:02
KANE-BOY พิมพ์ว่า:

รอด้วย  

ติดตาม

ชื่อ citra

Link ได้มั้ยท่าน  

ตามด้วยคนครับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2613
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:10
[RE]Pokemon xy ทำไมมันง่ายจัง
โหลดไงอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
PGM
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3958
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:23
citra กินสเปคพอตัวเลยนะ คอมผมทั่วๆไปประมาณสามปีละเข้าเล่นไม่ได้เลย กระตุกชิบ สุดท้ายยืม 3ds พี่มาเล่น

ส่วนเรื่องความยากง่ายผมว่าเฉยๆนะ รู้สึกเหมือนมันก็ประมาณนี้อยู่แล้วตั้งแต่ที่เคยเล่นมาอ่ะ ถ้าไม่ได้ดันทุรังเอาตัวแปลกๆหรือธาตุที่มันแพ้ทางจริงๆไปสู้นี่ก็แทบจะไม่แพ้อยู่แล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:28
Battle Mansion หลังจบเกมส์ก่อนดีกว่ามั้งคับค่อยบอกมัน ง่ายอะ
แก้ไขล่าสุดโดย doserror เมื่อ Mon Jun 17, 2019 22:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7322
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 10:11
บนคอมมันเล่นออนไลน์ไม่ได้อ่ะดิ ความสนุกจริงๆมันอยู่ตรงนั้น พอจบเนื้อเรื่องก็ทำไรต่อไม่ได้ละบนemu
แก้ไขล่าสุดโดย BlazerDrive666 เมื่อ Tue Jun 18, 2019 10:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Always far so!!!!
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 1684
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 12:46
ของจริงต้อง wonder trade กับ GTS ครับ ลุ้นดี เคยฟลุ๊คได้เทพฮูป้า(ตัวโคลน)มา 555
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel