ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:18
[RE: ทำไมฟุตบอลหญิงยิงได้ต้องดีใจขนาดนี้]
ผมดูกี่รอบๆก็เผลอคิดว่า ทำไมไม่ตบเข้ากลาง

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4246
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:22
ทำไมฟุตบอลหญิงยิงได้ต้องดีใจขนาดนี้
เอาน่า ยิงได้ก้ต้องดีใจแหละ นัดแรกโดนมาเยอะด้วย

แต่เราครองบอลไม่ได้เล้ยยยย ระดับมันยังห่างกันเกิ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 5371
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:23
[RE: ทำไมฟุตบอลหญิงยิงได้ต้องดีใจขนาดนี้]
ป่วยการ จะอธิบาย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Mar 2011
ตอบ: 2937
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:39
taMoN พิมพ์ว่า:
ผมดูกี่รอบๆก็เผลอคิดว่า ทำไมไม่ตบเข้ากลาง

ตอนดูสดผมยังคิดเลย ส่งสิ ส่ง ส่งให้เพื่อนตรงกลางว่างๆ
สุดท้ายยิงเองแล้วเข้า แต่ถ้าไม่เข้านี่อีกเรื่องเลย โดนด่าแน่ๆ
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:44
Khonta-ngon พิมพ์ว่า:

ตอนดูสดผมยังคิดเลย ส่งสิ ส่ง ส่งให้เพื่อนตรงกลางว่างๆ
สุดท้ายยิงเองแล้วเข้า แต่ถ้าไม่เข้านี่อีกเรื่องเลย โดนด่าแน่ๆ

ใช่ครับ งานหยาบแน่ๆ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8657
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 17:12
[RE]ทำไมฟุตบอลหญิงยิงได้ต้องดีใจขนาดนี้
ยิงทีมระดับสวีเดนเลยนะครับ จะดีใจก็คงไม่เเปลกมั้ง นี่ในบอลโลกด้วยนะ ยิงในบอลโลกไม่ควรดีใจกับประตูที่ได้จริงหรอครับ ???
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่ค่อยได้เล่น T.T
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 11126
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 17:41
ทำไมฟุตบอลหญิงยิงได้ต้องดีใจขนาดนี้
ยิงประตูได้ ดีใจหน่อยก็ไม่แปลก
ไม่รู้บอลโลกครั้งหน้าจะได้มาเล่นอีกหรือป่าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18318
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 17:47
[RE]ทำไมฟุตบอลหญิงยิงได้ต้องดีใจขนาดนี้

ผมว่ามองไม่เห็น+ไม่ได้มองมากกว่า นักบอลมุมมองในสนามมันไม่เหมือนเราดูบนอัฒจรรย์หรือทีวีหรอก จังหวะนั้นผมว่ากาญจนาตัดสินใจไปแล้ว เลยไม่ได้มองเลยด้วยซ้ำ555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 17:47
ถูกแบนแล้ว
ทีมที่ยิง ไม่ใช่ทีมจากแอฟริกา ที่จะสูสีกันนะเฮ้ย ยิงเข้าลูกเดียวดีใจเว่อ ผิดตรงไหว่ะ

สวีเดน ถ้าเรตบอลชาย
คือ ฮอนแลนด์ โครเอเชีย เทือกๆนั้นเลยนะ

ดีใจก็ไม่ได้ จะให้อมทุกข์ที่โดนยิง5ลูกแทนว่างั้น...
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:02

คิดเหมือนกันเลย นึกว่าจะตบเข้ากลาง

แต่ขนาดยิงเข้า ยังโดนเลยครับ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1209
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:08
ToyZHardy พิมพ์ว่า:

คิดเหมือนกันเลย นึกว่าจะตบเข้ากลาง

แต่ขนาดยิงเข้า ยังโดนเลยครับ  

จังหวะนั้นตัวกลางเลยเป็นเหมือนตัวหลอก ทำให้ผู้เล่นสวีเดนไม่กล้าเข้ามาบังทางยิงของกาญจนา เพราะระแวงตัวตรงกลางอยู่ครับ
0
0
ARGENTINA 1994 BLACKBURN ROVERS 1995
ACF Fiorentina 1996 FC BARCELONA 2004 PORT FC 2014
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 153
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:54
ผมดูอยู่ ตอนนั้นก็ดีใจสุดๆ ไปเลยเหมือนกันครับ

ผมมาดูช่วงครึ่งหลัง ถ้ามองว่ากำลังเจอกับสวีเดนก็ถือว่าเล่นกันได้โอเคนะครับ
ที่น่าชื่นชมคือ ผมเห็นว่าฝั่งเราตั้งใจเล่นกันมาก สู้ ไม่ท้อ และพยายามจนหยดสุดท้ายจริงๆ

และในที่สุดมันก็เป็นผล เรายิงได้แบบ open play แถมยังเป็นช่วงทดเจ็บ นึกว่าแรงหมดกันแล้ว ลูกนั้นวิ่งมาอย่างเร็วยิงแรงด้วย

คนที่ลุ้นและอยู่ในฐานะเบื้องหลังที่ผลักดันกันมา แถมโดนกดดันหนัก จะดีใจขนาดนั้นก็ไม่แปลกนะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 623
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 19:15
ก้อมันบอลของ ผญ. ไง

ไม่ใช่บอลชาย

จิตใจมันต่างกัน

เกี่ยวไหม๊ 555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 19:15
ถูกแบนแล้ว
วันก่อนแพ้อเมริกา13ลูก ผมเฉยๆนะ ไม่อายไม่อะไรทั้งนั้น เพราะผมรู้ดีว่า นี่คือเวทีระดับโลก อย่างน้อยพวกน้องๆก็ไปด้วยความสามารถไม่ใช่ไปเพราะรับเชิญ

ส่วนคนติ ตินั่นตินี่ ผมก็เฉย เพราะมันความคิดเค้า ไม่ว่ากัน

ส่วนเมื่อคืน แข่งกับสวีเดน ผมก็เฉยๆ แต่ว่า เห็นรูปเกมส์แล้ว แม้จะไม่ค่อยดี แต่เห็นเลยว่ามีความมุ่งมั่น ผมมั่นใจว่าทีมน้องๆจะสร้างเซอร์ไพรส์ได้

ลูกที่ยิงได้ ผมก็ดีใจครับ ไม่ใช่ดีใจเพราะยิงได้ แต่ดีใจเพราะหัวใจน้องๆจริงๆ นี่สิหัวใจของนักสู้ และทำให้ผมยอมรับในตัวพวกเธอว่า "เห้ย พวกเอ็งก็มีดีนี่หว่า"

อนาคต ไม่ว่าเกาเหลีเหนือกลับมาแข่ง ไทยจะได้เข้ารอบสุดท้ายอีกหรือไม่ ผมเชื่อว่าไทยเราทำได้ครับ และจะทำได้ดีกว่านี้อีก

เพราะ ผมเชื่อมั่นและศรัทธา

ปล. ผมก็สงสัยอย่าง ว่าเลเวลไทยกับสวีเดนต่างกันขขนาดนี้ ทำไมสวีเดนยิงได้แล้วต้องดีใจขนาดนั้น ผมสงสัยมากครับ ตอบผมหน่อยนะถ้าอ่านเจอ
แก้ไขล่าสุดโดย Rockhound Blueblood เมื่อ Tue Jun 18, 2019 02:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2009
ตอบ: 595
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 19:19
เจอแชมป์โลก และอดีตแชมป์โลก 2 นัดติด ที่รู้อยู่แล้วว่ายังไงก็แพ้ นัดแรกแพ้ 13-0 โดนด่า โดนถล่มยับว่าไม่สมควรมาแข่งจากทั้งโลก(ไม่เว้นแม้แต่คนในชาติ ที่ไม่ได้ภูมิใจเลยที่ได้มาเล่น) นัดนี้ เราก็รู้ว่า ยังไงก็คงแพ้อีก แต่นักบอลหญิงของเราก็สามารถยันไว้ได้ที่สกอร์ 4-0 จนจะหมดเวลา (ที่ใครก็คงคิดว่า ครึ่งแรกโดนไป 3 แล้ว ครึ่งหลังก็คงไม่ต่างจากนัดแรก คงโดนอีกเยอะ เพราะหมดแรง) และสามารถยิงตีไข่แตกได้ เป็นคุณจะไม่ดีใจเหรอ มันทั้งดีใจ ทั้งปลดปล่อยความกดดัน ที่ใครๆก็คงมองว่า นัดนี้จะโดนอีกเท่าไร ที่ใครๆปรามาสว่า จะมีปัญญายิงเค้าได้มั๊ย มันสามารถลบคำสบประมาทของใครบางคนได้ ถามใจคุณดูก่อน ก่อนจะตั้งกระทู้ ว่า ถ้าเป็นคุณ คุณจะดีใจมั๊ย
ปล. ก็อย่างเม้นบนว่า ขนาดสหรัฐ ขนาดสวีเดน เค้าเก่งกว่าเรา เค้ายิงได้ เค้ายังดีใจ แล้วทำไม เราจะดีใจไม่ได้ ขนาดสหรัฐ ยิงเราประตูที่ 13 ได้ เค้าก็ยังดีใจเลย ทั้งที่มันไม่เห็นมีอะไรจะน่าดีใจ เพราะสกอร์มันขาดขนาดนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย ผีแด๊งแดง เมื่อ Mon Jun 17, 2019 19:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel