ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 1916
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:39
[RE: จุดสิ้นสุดของความรัก]
พระพุทธองค์ตรัส​ว่า​ ไม่ควรปล่อยตนให้อยู่ภายใต้อำนาจของความรัก​เพราะการพลัดพรากจากสิ่งที่รักเป็นเรื่องทรมานและเรื่องจะบังคับมิให้พลัดพรากเป็นสิ่งสุดวิสัยทุกคนจะต้องพลัดพรากจากสิ่งที่รักที่พอใจไม่วันใดก็วันนึง..

แล้วมันจะผ่านไปครับ​ หายใจลึกๆ​ ออกไปเที่ยว​ไปเจอคนอยู่เพื่อตัวเอง​เพื่อพ่อแม่​ ท่านเสียคนที่ไม่ได้รักท่านไป​แต่เธอผู้นั้นเสียคนที่รักเธอ​.... ผมเชื่อว่าทุกคนในssคอยให้กำลังใจท่านอยู่
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ
พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น
และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น
พระมหาสมณะมีปกติ ทรงสั่งสอนอย่างนี้"
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 963
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:41
ผมเพิ่งอ่านจบทุกกระทู้ อ่านไปก็สมเพชคุณไป

คือไม่รู้จะบอกอะไรคุณดี จะเจ็บแบบนี้ไปจนตายเลยหลอ

ออกมาเถอะ ด้วยอาชีพคุณแล้วออกมาใช้ชีวิตทำอะไรที่มีประโยชน์ต่อตนเอง ต่อคนอื่นให้มากกว่านี้

ส่วนผู้หญิงคนนั้น คุณลืมเค้าไปเถอะ สักวันคุณจะเจอคนใหม่ ที่ทำให้คุณมีความสุข ขอแค่คุณทนเจ็บครั้งนี้ไปให้ได้
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 728
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:41
ออกมาเถอะครับ ไปเรียนรู้คนอื่น ความสุขรออยู่อีกเยอะ ผมพูดจริงๆนะ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:43
เรื่องแบบละเอียดเป็นยังไงผมไม่รุ้ แต่ผมท่านทนอยู่ได้ยังไงกับสถานการณ์ที่ผู้หญิงทำขนาดนั้น
ออกมาเถอะครับ อย่าทำร้ายจิตใจตัวเองขนาดนั้นเลย
3
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15637
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:43
จุดสิ้นสุดของความรัก
ไม่เป็นไรครับ เสียใจแต่ก้าวต่อนะ

มันอาจจเป็นจุดจบของความรัก อาจจะเป็นจุดเริ่มต้นของความเสียใจ

แต่มันยังเพิ่งเดินมาตอนกลางของการใช้ชีวิต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
ตอบ: 26887
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:44
ออกมาเถอะครับหมอ ยังมีคนไข้แหละครอบครัวหมอนะครับอ่านละจะร้องไห้ตามทำไมหมอต้องมาทนอะไรขนาดนี้ด้วย
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:46
ถูกแบนแล้ว
เขาโตมาแบบลูกคุณหนูอ่ะต้องได้ดั่งใจ และเขาได้เจอคนที่เข้าเคมีกันได้ดีกว่า ถ้าจะบังคับใจให้เขาซื่อสัตย์มันยาก เหมือนไปบังคับให้นักโทษบวชพระ ต้องยอมรับว่ามันจบลงแล้ว เราแค่เสียความรู้สึก แต่เราไม่ได้เสียอวัยวะร่างกายแบบนั้น ถือว่าเรายังมีโอกาสที่จะได้เจอสิ่งดีๆรออยู่นะ
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:46
G_DeAR พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอยู่อย่างนึงอะคับท่าน คือเท่าที่อ่านมาทำไมแฟนท่านดูเกลียดท่านอะคับ เช่นประโยคนี้ ..

อ้างอิงจาก:
ไม่อยากแต่งงานกับผม ซึ่งเคยทำให้เค้าต้องเสียใจ [b]เค้าไม่อยากตื่นมามองหน้าที่เกลียดฝังใจ  

ท่านเคยไปทำอะไรร้ายแรงกับเค้าไว้รึป่าวอะคับ อันนี้อยากรู้จริงๆ

เกือบทั้งหมดของปัญหาคือ เรื่องแฟนเก่าของเค้าครับ

เค้ามองว่าผู้ชายคนนั้นเป็นมาตรฐาน
คนใหม่ที่คบหาอยู่ให้ความรู้สึกอบอุ่นคล้ายกัน
อย่างไรก็ตาม เค้าไม่ต้องการแต่งงานกับใครเลย รวมทั้งแฟนเก่าที่รักที่สุดด้วย

เขาระบุว่าผมพูดจาทำร้ายความรู้สึก
ประเด็นนี้ผมไม่ปฏิเสธครับเพราะคนเราอ่อนไหวต่อสิ่งต่าง ๆ ไม่เท่ากัน
ไม่ใช่แรงมาแรงไป แม้ใช้ประโยคเดียวกันแต่ผลกระทบแตกต่างกัน

ผมไม่โกรธเค้านะครับ ไม่มีความโกรธใด ๆ ทั้งสิ้น
คนที่ผมโกรธและไม่เคยให้อภัยคือตัวเองครับ
2
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:48
ถูกแบนแล้ว
ผมพอเข้าใจความรู้สึกของ จขกท.นะครับ เคยผ่านเหตุการณ์คล้ายๆกันนี้มา 2-3 ครั้ง ถ้าดูจากเหตุผลแล้วไม่มีเหตุผลไดที่เราจะคบกันต่อ แต่ความรักมันใช้หลักเหตุผลไม่ได้ มันตัดใจไม่ได้ง่ายๆ ยิ่งถ้ายังต้องพบเจอหรืออยู่ใกล้ชิดกันมันก็ยิ่งยากที่จะทำใจ ถ้าเป็นไปได้อยู่ห่างกันให้ไกลที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับมันถึงจะพอตัดใจได้บ้าง และเวลามันจะช่วยรักษาจิตใจรวมทั้งพบเจอคนใหม่ๆอะไรๆจะดีขึ้นมาเองครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 14
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:49
เป็นกำลังใจให้ครับ คนคนนี้ไม่มีค่าพอสำหรับคุณครับ
ผมก็เลิกกับแฟนเก่าเพราะเค้าไปมีคนใหม่ ตอนนั้นคบได้สามปีกว่าๆ
เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ครับ มองมันเป็นบทเรียนในชีวิตครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11029
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:52
จุดสิ้นสุดของความรัก
ขนาดนี้แล้วครับ จขม.นี่โคตรๆ ใจแล้ว

เลิกซะถือว่าเป็นโชคดีในชีวิตตัวเองครัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:54
ถูกแบนแล้ว
อี้จับซา พิมพ์ว่า:
สู้สู้ นะท่าน เท่าที่อ่านดู งานยังไงต่อดี พอจะฟื้นฟูมันได้มั้ยครับ คลีนิคไรนั่น ค่อยหาความรัก ครั้งใหม่ต่อไป ผมผ่านมาแล้วละ  
สึกแล้วเหรอครับลูกพี่
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Once Gooner .. Always Gooner
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 5059
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:58
anya พิมพ์ว่า:
G_DeAR พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอยู่อย่างนึงอะคับท่าน คือเท่าที่อ่านมาทำไมแฟนท่านดูเกลียดท่านอะคับ เช่นประโยคนี้ ..

อ้างอิงจาก:
ไม่อยากแต่งงานกับผม ซึ่งเคยทำให้เค้าต้องเสียใจ [b]เค้าไม่อยากตื่นมามองหน้าที่เกลียดฝังใจ  

ท่านเคยไปทำอะไรร้ายแรงกับเค้าไว้รึป่าวอะคับ อันนี้อยากรู้จริงๆ

เกือบทั้งหมดของปัญหาคือ เรื่องแฟนเก่าของเค้าครับ

เค้ามองว่าผู้ชายคนนั้นเป็นมาตรฐาน
คนใหม่ที่คบหาอยู่ให้ความรู้สึกอบอุ่นคล้ายกัน
อย่างไรก็ตาม เค้าไม่ต้องการแต่งงานกับใครเลย รวมทั้งแฟนเก่าที่รักที่สุดด้วย

เขาระบุว่าผมพูดจาทำร้ายความรู้สึก
ประเด็นนี้ผมไม่ปฏิเสธครับเพราะคนเราอ่อนไหวต่อสิ่งต่าง ๆ ไม่เท่ากัน
ไม่ใช่แรงมาแรงไป แม้ใช้ประโยคเดียวกันแต่ผลกระทบแตกต่างกัน

ผมไม่โกรธเค้านะครับ ไม่มีความโกรธใด ๆ ทั้งสิ้น
คนที่ผมโกรธและไม่เคยให้อภัยคือตัวเองครับ

ถึงกับพูดว่า ไม่อยากตื่นมาเจอหน้าที่เกลียดฝังใจ เลยหรอ ผมว่ามันดูเป็นคำพูดสำหรับคนที่เกลียดกันจริงๆเลยอะ

ผมว่าท่านถอยออกมาเถอะคับ เพื่อตัวท่านเอง ผู้หญิงดีๆกว่านี้มีอีกเยอะคับ

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10248
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:58
ไม่รู้จะเเนะนำหมอยังไง ความรู้ วุฒิภาวะผมคงไม่พอเเนะนำให้หมอได้ ผมตามอ่านบทความหรือเม้นท์หมอบ่อยๆได้ทั้งความรู้ทั้งแนวคิดดีๆอยู่บ่อยๆ เป็นกำลังใจให้หมอครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 6094
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:59
ยิ่งเจออุปสรรคพี่ยิ่งจะแข็งแกร่งขึ้น

ผมเป็นกำลังใจให้น่ะพี่แก้ว ชีวิตมันสั้นใช้ชีวิตที่เหลือกับความสุขดีกว่า
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel