ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5243
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:12
[RE: ROV หลุดแพลตมาได้]
GutenTag! พิมพ์ว่า:
Spoil
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
อยากเก่งขึ้น อยากไต่แรงค์ให้สูงขึ้น หัดวางฐิถืลงมาครับ  

เจอแบบนี้ไม่ใช่ฐิถิหรอกครับ ฝีมือคนล้วนๆ ผมเข้าใจว่าคนประเภทที่โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเองเป็นยังไง ผมรู้ว่าผมคนเดียวผมทำทุกอย่างไม่ได้ ผมถึงต้องมีทีม แต่ทีมเล่นไม่เป็นทีม ไม่ทำหน้าที่ เพื่อนบอกก็ไม่ได้สนใจ คิดว่าตัวเองเก่ง อันนี้คือผมมีฐิถิใช่ไหม ผมเองคงไม่ใช่กิตงาย ให้ Solo ไปคอนหลายๆดาวคงไม่ไหว แต่ผมแค่อยากให้การสื่อสารมันมีผลกว่านี้ ไม่ใช่ทำตัวเป็นวัวล้วน ไม่มีอะไรผสม  
คือผมมีตัวที่กดโซโล่นะ คือเข้าใจเลยว่าเจออะไรมาอะ ยิ่งตอนนี้ไดม่อนแพลตนี่ศูนย์รวมไก่ไปแล้ว ถ้าอยากเล่นแบบมีความสุข หาเพื่อนเล่นด้วยดูครับ กดซัก 3 ถ้าตอนนี้นะ ไดม่อน กด 2 3 คนแล้วเล่นกันเป็นงานยังไงก็ไหว

เรื่องฐิถินี่ผมหมายถึงแบบ บางเกมท่านอาจจะเล่นแย่ก็ได้ ลองกลับมามองตัวเองก่อนว่าทำพลาดไปเยอะขนาดไหน เวลาผมกดกับ 3 คนกับเพื่อน ผมจะมองที่ตัวเองก่อนว่าพลาดไรไป แล้วมองว่าเพื่อนพลาดไรไป ถึงค่อยมองไปที่อีก 2 คนที่เกมมันจับคู่มาให้นะ ซึ่งมันก็หลายๆคนแหละที่พอเกมแพ้แล้วจะโทษเพื่อนร่วมทีมที่ระบบจับมาให้ก่อนตลอด อันนี้ผมอยากให้ลองปรับดู เมื่อก่อนผมก็โทษทุกคนน่ะแหละ แต่ถ้าเล่นไปเรื่อยวนๆทุกตัวทุกตำแหน่ง ท่านจะเข้าใจว่าขีดจำกัดแต่ละตัวมันเป็นยังไง เกมที่ท่านไปโทษเค้า เค้าอาจจะทำได้ที่สุดแล้ว ณ ไอเทมนั้น เกมตามแบบนั้นอะไรแบบนี้ครับ  

การที่เอาตัวเข้าไปแจก ทั้งที่กดให้ถอยแล้ว ทั้งทีมไม่พร้อมจะไฟท์ แต่แทงค์ตัวเดียววิ่งเข้าไปหาเขา อันนี้คือฐิถิไหมละ ถ้าแพ้เพราะตัวเองไม่มาบ่นอะไรแบบนี้หรอก เมจเล่นไม่เติมเกมบ้าง ออฟเลนไม่สนเลนบ้าง ป่าอยู่แต่ในป่าบ้าง มันฐิถิยังไง ถ้าผมเป็นคนไปแจกเอง ใจร้อนเอง ตายเอง แพ้เพราะตัวเองมันไม่ร้อนหรอก คงไม่กล้ามาพิมพ์อะไรแบบนี้ แต่นี่เพราะเจอพวกไม่มีวัวผสม เล่นกี่ตาๆก็จับคู่บ้าๆมาให้ ผมไม่โยนก็ดีแค่ไหนละ  

ก็ถ้าไม่อยากเจออะไรแบบนี้ก็รีบๆไต่สิครับ ปัญหานี้ก็เจอน้อยลงแค่นั้นแหละ มาไต่ท้ายๆก็เจองี้แหละ  

มันเป็นไปได้หรอ กดเร็วแล้วจะไม่เจอ ผมก็เล่นทุกช่วง ก็เจอทุกช่วง ไม่เห็นมันจะน้อยลง ถ้าหัดใช้สอมงเล่นกันบ้าง สนใจการคอลทีม การเตือน การบอก มันคงไม่มีคนมาบ่นมาอะไรแบบนี้หรอก แพ้กันด้วยฝีมือมันรับได้ แพ้เพราะทีมมีพวกวัวผสมมันไม่สนุกหรอก เข้าใจว่าหวังดี แต่ก่อนจะบอกว่ามีฐิถิก็ช่วยพิจรณาเรื่องผมละกัน แล้วที่ผมพูดมันก็ไม่ได้เกินจริง ถามดูสิว่าใครไม่เคยเจอคนแบบพวกที่ผมบอกบ้าง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35306
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:23
Spoil
อยากเก่งขึ้น อยากไต่แรงค์ให้สูงขึ้น หัดวางฐิถืลงมาครับ  

เจอแบบนี้ไม่ใช่ฐิถิหรอกครับ ฝีมือคนล้วนๆ ผมเข้าใจว่าคนประเภทที่โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเองเป็นยังไง ผมรู้ว่าผมคนเดียวผมทำทุกอย่างไม่ได้ ผมถึงต้องมีทีม แต่ทีมเล่นไม่เป็นทีม ไม่ทำหน้าที่ เพื่อนบอกก็ไม่ได้สนใจ คิดว่าตัวเองเก่ง อันนี้คือผมมีฐิถิใช่ไหม ผมเองคงไม่ใช่กิตงาย ให้ Solo ไปคอนหลายๆดาวคงไม่ไหว แต่ผมแค่อยากให้การสื่อสารมันมีผลกว่านี้ ไม่ใช่ทำตัวเป็นวัวล้วน ไม่มีอะไรผสม  
คือผมมีตัวที่กดโซโล่นะ คือเข้าใจเลยว่าเจออะไรมาอะ ยิ่งตอนนี้ไดม่อนแพลตนี่ศูนย์รวมไก่ไปแล้ว ถ้าอยากเล่นแบบมีความสุข หาเพื่อนเล่นด้วยดูครับ กดซัก 3 ถ้าตอนนี้นะ ไดม่อน กด 2 3 คนแล้วเล่นกันเป็นงานยังไงก็ไหว

เรื่องฐิถินี่ผมหมายถึงแบบ บางเกมท่านอาจจะเล่นแย่ก็ได้ ลองกลับมามองตัวเองก่อนว่าทำพลาดไปเยอะขนาดไหน เวลาผมกดกับ 3 คนกับเพื่อน ผมจะมองที่ตัวเองก่อนว่าพลาดไรไป แล้วมองว่าเพื่อนพลาดไรไป ถึงค่อยมองไปที่อีก 2 คนที่เกมมันจับคู่มาให้นะ ซึ่งมันก็หลายๆคนแหละที่พอเกมแพ้แล้วจะโทษเพื่อนร่วมทีมที่ระบบจับมาให้ก่อนตลอด อันนี้ผมอยากให้ลองปรับดู เมื่อก่อนผมก็โทษทุกคนน่ะแหละ แต่ถ้าเล่นไปเรื่อยวนๆทุกตัวทุกตำแหน่ง ท่านจะเข้าใจว่าขีดจำกัดแต่ละตัวมันเป็นยังไง เกมที่ท่านไปโทษเค้า เค้าอาจจะทำได้ที่สุดแล้ว ณ ไอเทมนั้น เกมตามแบบนั้นอะไรแบบนี้ครับ  

การที่เอาตัวเข้าไปแจก ทั้งที่กดให้ถอยแล้ว ทั้งทีมไม่พร้อมจะไฟท์ แต่แทงค์ตัวเดียววิ่งเข้าไปหาเขา อันนี้คือฐิถิไหมละ ถ้าแพ้เพราะตัวเองไม่มาบ่นอะไรแบบนี้หรอก เมจเล่นไม่เติมเกมบ้าง ออฟเลนไม่สนเลนบ้าง ป่าอยู่แต่ในป่าบ้าง มันฐิถิยังไง ถ้าผมเป็นคนไปแจกเอง ใจร้อนเอง ตายเอง แพ้เพราะตัวเองมันไม่ร้อนหรอก คงไม่กล้ามาพิมพ์อะไรแบบนี้ แต่นี่เพราะเจอพวกไม่มีวัวผสม เล่นกี่ตาๆก็จับคู่บ้าๆมาให้ ผมไม่โยนก็ดีแค่ไหนละ  

ก็ถ้าไม่อยากเจออะไรแบบนี้ก็รีบๆไต่สิครับ ปัญหานี้ก็เจอน้อยลงแค่นั้นแหละ มาไต่ท้ายๆก็เจองี้แหละ  

มันเป็นไปได้หรอ กดเร็วแล้วจะไม่เจอ ผมก็เล่นทุกช่วง ก็เจอทุกช่วง ไม่เห็นมันจะน้อยลง ถ้าหัดใช้สอมงเล่นกันบ้าง สนใจการคอลทีม การเตือน การบอก มันคงไม่มีคนมาบ่นมาอะไรแบบนี้หรอก แพ้กันด้วยฝีมือมันรับได้ แพ้เพราะทีมมีพวกวัวผสมมันไม่สนุกหรอก เข้าใจว่าหวังดี แต่ก่อนจะบอกว่ามีฐิถิก็ช่วยพิจรณาเรื่องผมละกัน แล้วที่ผมพูดมันก็ไม่ได้เกินจริง ถามดูสิว่าใครไม่เคยเจอคนแบบพวกที่ผมบอกบ้าง  
ก็พิมบอกอยุ่นะครับ ลดปัญหา ไม่ใช่ว่าหนีได้ตลอด คุณบ่นเหมือนเจอทุกเกมนะ กดสูงๆก็เจอครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14108
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:27
[RE]ROV หลุดแพลตมาได้
ใจเย็นๆครับ ผมเข้าใจทั้งคู่นะ

ผมถึงรีบกดช่วงต้น ss ให้ไปไกลๆสุดที่ รีบๆเล่นเพราะไม่อยากเจอปัญหาแบบ จขกท.

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 4076
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:43
ระบบเลือกตำแหน่งเอาออกไปเหอะ มั่วเหมือนเดิมตำแหน่งตัวเองป่า กดเมจมางี้ จะมีหาพระแสงอะไร
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2014
ตอบ: 802
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:48
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:

ผมถึงรีบกดช่วงต้น ss ให้ไปไกลๆสุดที่ รีบๆเล่นเพราะไม่อยากเจอปัญหาแบบ จขกท.

เท่าที่เราอ่านมา เรามามันคือ Defensive Mechanism อะงับ เอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น

เวลากดกับหลายๆคน นี่คือภาพที่เราเจอเลย ตัวเองทำดีชอตเดียวนี่โม้ทั้งเกม บอกตัวเองเก่ง แต่พอพลาดทีรีบโยนให้เพื่อนเละเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9585
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 17:22
ผมเลิก solo ไปนานละ ไม่มีทึมไม่เล่น
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:08
HornyGambler พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:

เท่าที่เราอ่านมา เรามามันคือ Defensive Mechanism อะงับ เอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น

เวลากดกับหลายๆคน นี่คือภาพที่เราเจอเลย ตัวเองทำดีชอตเดียวนี่โม้ทั้งเกม บอกตัวเองเก่ง แต่พอพลาดทีรีบโยนให้เพื่อนเละเลย  

เวลาผมพลาด ผมก็บอกนะผมพลาด ผมก็ขอโทษ แต่เวลาคนในทีมพลาด ผมก็บอกให้ระวัง ถ้าฟังกันบ้างมันก็สู้ได้ นี่เล่นไม่ฟัง ไม่สน คนมันไม่ได้มีประเภทเดียวครับ ใช่ว่าคุณเคยเป็นคนชอบโยนความผิดให้คนอื่นแล้วคนอื่นจะต้องเคยเป็นตาม ผมกับอีกคนก็คุยกันด้วยความเห็นที่ต่างกันเฉยๆ

แถมเล่นดีผมก็ไม่เคยโม้นะ เคยเอารีเพล์หรือเอาสกอร์มาอวด หรือโม้ว่าแพ้แต่ตู MVP ?? จำได้ว่าผมไม่เคยนะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: You'll never walk alone
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 227
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:33
ผมค้างคอม2,3,4มา จะ2เดือนละครับบ
เซ็งง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:11
อย่าไปโทษคนอื่นเลยครับ
ผมเล่นโซโล่มาตั้งแต่ปลาย ss แรก พอ ss2 ก็ขึ้นคอนมาได้ทุก ss
ยกเว้น 2 ss ก่อนที่ไม่ได้เล่น กับ ss นี้ที่ยังอยู่แค่คอม 2
(แต่ก็ไม่ได้โซโล่ทุกเกมนะ ถ้ามีคนแอดมาก็ชวนเล่นก็เล่น แต่ปกติกดเล่นโดยไม่ได้รอใคร)

ผมว่าปัญหาส่วนใหญ่ของคนเล่นโซโล่แล้วรู้สึกแพ้บ่อยคือ
1. ทีมไม่ดีจริงๆ เช่นมีคนแจก ค้าง หลุด เลือกตัวไม่เข้ากัน แย่งกันเล่น ฯลฯ (แต่ผมว่าส่วนน้อยที่เป็นแบบนี้นะ 6-7 เกม เจอ 1 เกมไรงี้)

2. ต่างคนต่างเล่น ไม่ดูความพร้อมของเพื่อน ไม่ดูตำแหน่งเพื่อนในแมบ
อันนี้พบบ่อยเลย บางที่คุณอาจคิดว่าตอนนี้ควรบุก ตอนนี้ควรเอามังกร
แต่หากเพื่อนไม่ยอมไปด้วยแล้วคุณยังไป แบบนี้คือไม่ใช่ละ บางทีคุณต้องยอมเดินตามเกมเพื่อนบ้าง

3. ไม่รู้จักอดทน และยอมให้คนเกรียนๆมันบ้าง
อันนี้ก็เจอบ่อย บางที่ในเกมมีคนเกรียนนิดเกรียนหน่อยคนเดียว ด่านู้นนี่นั้น บ่นไปเรื่อย
ถ้าปล่อยมันบ่นไปคนเดียว ยังพอพลิกเกมกลับมาได้
แต่หลายครั้งที่เจอคนไปโต้ตอบ ยิ่งโต้ตอบเกมยิ่งเสีย ตั้งใจในส่วนของตัวเองดีกว่าครับ

เพื่อนผมเองที่ด้วยส่วนตัวผมว่ามันไม่ได้เล่นแย่เท่าไหร่นะ
แต่ตอนนี้ก็ยังขึ้นๆลงแพลท-ไดอยู่ ส่วนนึงก็เพราะข้อ 3 เนี่ยแหละ
ความอดทนต่อพวกเกรียนต่ำ

4. ตัวถนัดน้อยไป
ผมคิดว่าควรจะเล่นให้ได้ทุกตำแหน่ง เอาแค่ไม่น่าเกลียด ไม่เป็นตัวถ่วงทีมก็ยังดี

ถ้าไม่เป็น 4 ข้อนี้ยังไงน่าจะขึ้นคอมได้ไม่ยากนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย kong_s เมื่อ Mon Jun 17, 2019 20:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15227
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:41
ROV หลุดแพลตมาได้
เวลาพลาดอย่าด่ากันครับ หรือถ้ามีคนด่ากันเรารีบเบรค จากที่เคยเจอ ทีมเล่นดีขึ้นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3332
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:29
เมื่อวานเพิ่งจะกลับมาเล่นตั้งแต่เปิดซีซั่นมาเล่นกับเพื่อน 2 คน จาก plat 1 ขึ้นไป ได3 ชนะรวด 13 เกม

บอกได้เลย เกมไหนไม่เล่นโรมเอง คนอื่นมาโรม ออกของซัพกันแทบจะนับหัวได้ โอมาเจอไป 4-5 รอบ

เดินแจกอย่างกะเล่นไม่เป็น ดีว่าไปกับเพื่อน ช่วยๆกันแบกไป
0
0
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

นักบอลถ้วย ข.
Status: ท้องฟ้า และดาวช่างดูสดใส ... เมื่อ มีเธอ
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 5114
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:13

ซีซันนี้ตอนผมอยู่ ได ผมเคยโซโลโรมอย่างเดียวเลยชนะ 13 ตาติด ใช้อรัม ตอนนี้อยู่ คอมสี่ ยิ่งแร๊งสูงเล่นวันละสามตา ยิ่งเจอคนเป็นงานชนะบ่อยกว่าอยู่แพทอยู่ไดอีก ใครว่าเจอแต่มั่วๆ บางทีเขาอาจไม่เกิดก็เป็นได้ การเล่นของเรามีผลกระทบต่อทีม ถ้าจะเล่นโซโล ควรเลือกตัวที่สร้างผลกระทบกับทีมมากๆ เช่น ป่า โรม มิดเลน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2971
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 05:42
คำนี้จริงและใช้ได้เสมอครับ ตัวเองเล่นได้เท่าไหนฝีมือแค่ไหน ส่วนใหญ่ก็จะเจอคนระดับเดียวกันครับ อย่าโทษคนอื่นเล่นของตัวเองให้ดีก็พอ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 11:15
ถูกแบนแล้ว
ผม ขก เล่นล่ะ ผมกด 5 จนได 1 แล้วว่างๆชอบโซโล่เล่น ตกมาได 3 เลิกล่ะ เบื่อๆ ไม่ค่อยว่างด้วย แต่เพื่อนที่มันเล่นพอๆกัน ฝีมือไรงี้นะ มันกดแต่ดึกๆพร้อมๆกันกด 5 จะไม่ค่อยแพ้ แรงคมันเลยขึ้นยาวๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 11:37
kong_s พิมพ์ว่า:
อย่าไปโทษคนอื่นเลยครับ
ผมเล่นโซโล่มาตั้งแต่ปลาย ss แรก พอ ss2 ก็ขึ้นคอนมาได้ทุก ss
ยกเว้น 2 ss ก่อนที่ไม่ได้เล่น กับ ss นี้ที่ยังอยู่แค่คอม 2
(แต่ก็ไม่ได้โซโล่ทุกเกมนะ ถ้ามีคนแอดมาก็ชวนเล่นก็เล่น แต่ปกติกดเล่นโดยไม่ได้รอใคร)

ผมว่าปัญหาส่วนใหญ่ของคนเล่นโซโล่แล้วรู้สึกแพ้บ่อยคือ
1. ทีมไม่ดีจริงๆ เช่นมีคนแจก ค้าง หลุด เลือกตัวไม่เข้ากัน แย่งกันเล่น ฯลฯ (แต่ผมว่าส่วนน้อยที่เป็นแบบนี้นะ 6-7 เกม เจอ 1 เกมไรงี้)

2. ต่างคนต่างเล่น ไม่ดูความพร้อมของเพื่อน ไม่ดูตำแหน่งเพื่อนในแมบ
อันนี้พบบ่อยเลย บางที่คุณอาจคิดว่าตอนนี้ควรบุก ตอนนี้ควรเอามังกร
แต่หากเพื่อนไม่ยอมไปด้วยแล้วคุณยังไป แบบนี้คือไม่ใช่ละ บางทีคุณต้องยอมเดินตามเกมเพื่อนบ้าง

3. ไม่รู้จักอดทน และยอมให้คนเกรียนๆมันบ้าง
อันนี้ก็เจอบ่อย บางที่ในเกมมีคนเกรียนนิดเกรียนหน่อยคนเดียว ด่านู้นนี่นั้น บ่นไปเรื่อย
ถ้าปล่อยมันบ่นไปคนเดียว ยังพอพลิกเกมกลับมาได้
แต่หลายครั้งที่เจอคนไปโต้ตอบ ยิ่งโต้ตอบเกมยิ่งเสีย ตั้งใจในส่วนของตัวเองดีกว่าครับ

เพื่อนผมเองที่ด้วยส่วนตัวผมว่ามันไม่ได้เล่นแย่เท่าไหร่นะ
แต่ตอนนี้ก็ยังขึ้นๆลงแพลท-ไดอยู่ ส่วนนึงก็เพราะข้อ 3 เนี่ยแหละ
ความอดทนต่อพวกเกรียนต่ำ

4. ตัวถนัดน้อยไป
ผมคิดว่าควรจะเล่นให้ได้ทุกตำแหน่ง เอาแค่ไม่น่าเกลียด ไม่เป็นตัวถ่วงทีมก็ยังดี

ถ้าไม่เป็น 4 ข้อนี้ยังไงน่าจะขึ้นคอมได้ไม่ยากนะครับ

ข้อ2,3 น่าจะตรง

ข้อ 2 บางครั้งจังหวะเอามังกรได้เพื่อนไม่ตาม ฝืนเอาจนเสียก็มี จังหวะ ควรถอยแต่เพื่อนฝืนก็มี แต่การพลาดแบบนี้มันปกติครับเข้าใจได้ ข้อ 1 ตางหากที่ผมดันเจอบ่อย ออฟเลนไปแจก แทงค์ไปแจก ป่าไม่เป็น ป่าพึ่งหัด ผมอาจจะเป็นคนซวย ที่เจอแบบข้อ 1 ติดๆกัน เจอจนเบื่อ เจอจนโยน

แต่ข้อ 3 จะหลุดแบบเวลาเจอพวกเกรียนติดๆกัน สมมุติเจอมาสามตา แล้วมีตา 4 งี้ ผมโยนเลยนะ

แก้ไขล่าสุดโดย AnGYoOnSHi เมื่อ Tue Jun 18, 2019 11:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel