ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7319
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:18
[RE: คอนฯ i-zone ไม่มีใครมาเล่าเลยหรอ]
ผู้จัดอย่างกาก เลือกฮอลล์ไม่ได้เรื่อง ซาวด์ไม่ดี ฮอลล์ไม่เก็บเสียง ที่นั่งไกลแล้วนั่งอัดกันเกินไป

คอนจบมั่วมากตั้งแต่โฟลวคนออกจากฮอลล์ ไฮทัชก็เร่งซะจนบางคนแทบไม่ได้ทำอะไรเลย หนักสุดก็กู้ดบายไม่อธิบายรายละเอียดใดๆทั้งสิ้น ตอนแรกคนส่วนใหญ่เข้าใจว่าน้องจะมาลาตรงเวที แต่ดีที่ผมไหวตัวทันคิดว่ามันจัดสถานที่แปลกๆเลยไปยืนรอข้างหลัง สรุปน้องเดินออกข้างหลังจริงๆ ฟินไปสิ

สรุปคือผู้จัดห่วยแตกมาก แต่คอนเสิร์ตและน้องๆดีมากจริง โชว์ทำออกได้สุดติ่ง rearrange จัดพาร์ทได้ลงตัวมาก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 154
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:19
[RE: คอนฯ i-zone ไม่มีใครมาเล่าเลยหรอ]
ได้ hitouch ครับ เร็วมากกก โดนนาโกะตกครับ น่ารักมากกกกกกกก สมแล้วที่เป็น HKT เก่า 555+
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 13748
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:21
น้องน่ารักมาก ตัวจริงสวย มีออร่าทุกคน โดยเฉพาะน้องคังของพรี่

แถมเซอร์วิสพวกหลุมดีมาก หลุมนี่เบียดพอสมควรเลย ใครเป็นผู้หญิงตัวเล็กนี่น่าเห็นใจมาก

ผมนี่เริ่มต้นยืนอยู่เกือบติดรั้ว พอกลางคอนเบียดกันเข้ามาจนผมไหลไปกลาง ๆ เลย

แล้ว goodbye ก็แย่ไป ให้น้องลงมาเดินข้างล่างซะงั้น ตอนแรกผมคิดว่าจะเดินมาบ๊ายบายบนเวทีละก็กลับ ก็โอเคนะ

แต่พอเดินข้างล่างนี่ แทบไม่เห็นไรเลย ก็เลยโดนคนที่เค้ารอตะโกนด่าผู้จัดไป

1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 6405
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:22
อิจฉาคนที่น้องเอาโทสับไปเซลฟี่

ยูจินตัวจริงสวยมากเลยครับ
2
0

Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4732
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:23
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
Gygeeเด็กดื้อนาโน๊ะ พิมพ์ว่า:
Gygeeเด็กดื้อนาโน๊ะ พิมพ์ว่า:
ผมทำงานไม่ว่างเฝ้าจอรู้อีกหมดเวลา สงสัยยังรักไม่มากพอ
ปัญหาอีกอย่างคือที่จัด เบื่อบางปิมาก  
ถ้าตามbnk ยังไงก็หนีไม่พ้น ว่าแต่ 2shot จีจี้ซื้อยัง 55555 ปั่นเงินไม่ทันละ  

ซื้อแล้วครับ นี่ถ้าโอชิเฌอปรางคงไม่ได้ถ่าย ไมค่อยมีเวลามาจองไรแบบนี้  
ผมน้ำใสยังกดกันไม่ถึง 10% เลย กะว่ารอสิ้นเดือนค่อยกดอีก
ปล.งบ 2 shot ผมไหวแค่ 3 คน น้ำใส ไข่มุก อุ้ม  

แนะนำกดหลังดีกว่า ถ้าน้องไม่ได้อันดับสูง ไม่งั้นหน้ามืด ผมก็กดขำ2ใบ เต็มที่3 ไปดูรูป ดูไลฟ์ กดไป5ใบ จริงๆจะเอาจี้ออกใบหนึ่ง แต่อุตส่าห์เดินทางไม่เจอจี้มันก็แปลกๆ พยายามไม่ให้ถลำกับวงนี้มาก
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 13748
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:24
Aomine พิมพ์ว่า:
หลุม sl ครับ ไปเพราะใจรักน้องๆจริงๆ ยืนจนปวดขาปวดหลังไปหมด แม้ผู้จัดจะไม่โปรมีเรื่องหลายๆเรื่องที่ควรจะปรับปรุง โดยเฉพาะของที่เอาเข้างานได้ พวกพัดพวกป้ายกระดาษข้อความที่เอามาชูเชียร์เมนตัวเองกัน บางครั้งมันก็ใหญ่เกินไป ถือยกขึ้นก้บังคนข้างหลังหมด น่าสงสารคนข้างหลังบ้าง เดิมทีแค่แท่งไฟกับโทรศัพท์ที่ยกขึ้นถ่ายรูปถ่ายคลิปมาก้บังพอสมควรแล้ว แท่งไฟผมก้ว่าควรจะเอาแค่ของออฟฟิเชียลเท่านั้นที่เอาเข้าได้นะ เหนมีทั้งแท่งไฟทไวซ์ แท่งไฟแบล็คพิ้งงี้ มันดูเหมือนไม่ให้เกียรติในตัวน้องๆเท่าไหร่นะผมว่า แม้ไม่มีก้ไม่ต้องเอาไปก้ได้ ขอแค่รักและสนับสนุนในตัวน้องๆที่เรารักตลอดไปก้ได้นะผมว่า

ปล1.วันนี้ผมยืนแทบจะที่เดิมตลอด ขยับได้แค่หันซ้ายขวา แน่นมากๆ
ปล2.ถ้าผมบังใครไปก้ต้องขอโทษไว้ด้วยละกัน เพราะผมก้ยืนค่อนข้างข้างหน้าเหมือนกัน
ปล3.พวกกระเป๋าใหญ่ๆ บางทีก้ควรรับฝากไว้บ้างเถอะ ไม่ใช่ให้เอาเข้างานได้หมด สงสารคนในหลุมกันบ้าง วางไว้ที่พื้นกันทั้งนั้น จะขยับทีก้กลัวจะชนของคนอื่นเค้าเหมือนกัน

น้องน่ารักนะ พี่ไหวเหรอ+การแสดงเพลง Rumor คือดาเมจมากกก
แต่อย่างอื่นน้องๆก้ทำให้ผมฟินได้ตลอดคอนเสิร์ต โดยรวมผมจัดให้เป็นงานที่ดีละกัน เพราะน้องๆทั้งนั้น ทำผมละลายไปหมดละ

ขอถามนิดนึงครับ สามารถตามดูรูปหรือคลิปการแสดงที่แฟนๆถ่ายกันไว้ได้ช่องทางไหนบ้างครับ ในเฟสนี่มีกลุ่มไหนบ้าง ในทวิตเตอร์ค้นหาด้วย#อะไรกันบ้างครับ แทบจะไม่ได้ถ่ายรูปน้องๆไว้ดูเลย  

ในทวิตแทคนี้ครับ #izone1stconcertinbkk
3
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6616
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:28
โดนยูริตก
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Come take my arms and go, i'll be yours for sure.
ตอบ: 6059
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:29
SR ช่วงแรกเห็นชัดหน่อย หลังๆโดนคนสูงบังใช้วิชาโยกเอา ยูริตัวจริงสุดไม่ต้องพูดเยอะโดนตกเลย

กู๊ดบายให้เดินลงมาข้างล่างเฉยเกมกันเป็นแถบ ตะโกน eng ใส่วอนยองให้ปีหน้ามาอีกเหมือนจะได้ยินแต่ไม่เห็นรีแอคชั่นแล้ว
1
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:32
มิงจู วิงค์ให้ผมด้วย ไม่ไหวแล้ว

1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10399
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:36
[RE]คอนฯ i-zone ไม่มีใครมาเล่าเลยหรอ
Vaporknit II พิมพ์ว่า:
มิงจู วิงค์ให้ผมด้วย ไม่ไหวแล้ว

มินจูวิ้งใส่นี่โชคดีแล้ว ถ้าสาคูวิ้งใส่นี่นับว่า ssr มาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Status:
ตอบ: 154
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:52
Vaporknit II พิมพ์ว่า:

มินจูวิ้งใส่นี่โชคดีแล้ว ถ้าสาคูวิ้งใส่นี่นับว่า ssr มาก  

ตอนแรก hi touch สาคูไม่มองหน้าผมเลย พอดีน้องคิดได้หันมา ขอบคุณค่ะ ผมนี่สมองเบลอไปเลย 55+
2
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 155
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 00:14
[RE]คอนฯ i-zone ไม่มีใครมาเล่าเลยหรอ
อยู่ SR เกาะรั้วใกล้มากสาวๆมาเเทบทุกคน ไม่คิดว่าจะได้เจอศิลปินเกาหลีใกล้ขนาดนี้ในชีวิตฟินมาก เเต่ goodbye session เเย่มากผมหัวร้อนเลย สงสารคนที่ซื้อต่อคนอื่นมา เเล้วก็สะใจที่มีคนตะโกนด่าผู้จัดตอนออก คนเฮกันเต็ม555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2010
ตอบ: 48
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 01:34
ครั้งแรกในชีวิตกับคอนเสิร์ตแบบยืน โซน SL บ่นกับแฟนเลยว่าขอเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายนะ เมื่อยมากจริงๆ
ที่สำคัญคือ ผมไม่ชอบการโดนเบียดเสียด หรือแทรกเอามากๆ วันนี้เจอสาวตัวเล็กเบียดมาเรื่อยๆ ไอ้เราก็พยายามจะเป็นสุภาพบุรุษนะ เข้าใจว่าเขาตัวเล็ก แล้วเจอสภาพ "หลุมในหลุม" (คนตัวเล็ก อยู่ในหลุมแล้วดันเจอผู้ชายตัวสูงบัง) เขาก็คงมองอะไรไม่ถนัด ก็กระแซะเบียดแทรกมาเรื่อย จนผมเริ่มทนไม่ไหว เลยสะกิดแขนเขาแล้วบอกว่า "อย่าเบียดมาได้มั้ยครับ" เขาหันมามองแล้วพยักหน้า ก็นึกว่าเข้าใจ... เปล่าเลย เขาไม่ใช่คนไทย 555
มารู้ทีหลังว่าคนญี่ปุ่น เพราะแอบมองปากตอนเขาร้องได้เฉพาะเพลงญี่ปุ่น ก็ถือว่ามีน้ำใจกับคนต่างบ้านต่างเมืองละกัน แต่ตอนหลังผมก็โดนสาวไทยเบียดมาอีกนะ เฮ้อ

ข้อดี
- ได้ใกล้ศิลปินมากจริงๆ ถึงจะน้อยครั้งที่เขาจะเดินมา แต่มันฟินกว่าตอนผมซื้อบัตรนั่งแพงสุดของทไวซ์เมื่อปีก่อนอีกนะ

ข้อเสีย
- คิวโซนยืนจัดห่วยแตกมาก บริหารเวลาไม่เป็น ทีมการ์ดและ MC เหมือนไม่ได้คุย ไม่ได้ประสานงานกันเลย บอกจัดคิว 14.00-15.25 เลยเวลานี้จะให้เข้าทีหลัง พอถึงเวลา 15.25 ยังจัดชุดแรก (1-400) เข้าไม่เสร็จเลย เคยไป K-Con ปีก่อนที่อิมแพ็คฯ แค่ meet and greet สั้นๆ เขายังจัดคิวได้ดีกว่ามาก อาจจะเพราะเขามีพื้นที่มากพอด้วย
- การ์ดคุมอารมณ์ไม่ได้ ก็น่าสงสาร เพราะการประสานงานจากผู้จัดไม่ดี ผมก็เข้าใจว่าเขาคงทำตามหน้าที่ พอเจอคนเยอะๆ+การจัดการแบบนั้น เขาก็มีอารมณ์เป็นธรรมดา อันนี้ผมเข้าใจนะ แต่ก็ต้องติที่การควบคุมอารมณ์คุณทำได้ไม่ดีเลย
- พื้นที่มันไม่เหมาะกับการจัดคอนเสิร์ตสเกลแบบนี้ ขั้นต่ำในการเปิดคอนครั้งแรกควรเป็นโดมสายฟ้าแล้ว คนแออัดยัดเยียดเข้าไป แอร์ในฮอลล์รับคนไม่ไหว ร้อนมาก สงสารศิลปินด้วย ดื่มน้ำ+ซับเหงื่อกันรัวๆเลย แถมสภาพการจราจรแถวบางกะปินี่เข้าขั้นโหดร้ายอยู่แล้ว ผมเอามอไซค์ไปยังแย่เลย
- ระบบเสียงก็มีผิดพลาดอยู่เรื่อยๆ หลายครั้งฟังศิลปินพูดไม่รู้เรื่องเลย
- ทีมกล้อง เมื่อวันเสาร์คอนทไวซ์ก็พลาดบ่อย ตัดภาพไปคนที่พูดไม่ทัน หรือบางทีก็รอนานกว่าจะตัดภาพไป ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจการจัดการเขาหรอก แต่คนจะทำหน้าที่สวิทช์ภาพไปมานี่ควรจะต้องรู้สคริปท์ดีที่สุดเลยนะ พลาดปุ๊บมันเห็นเลยทันที
- goodbye session แย่มาก นอกจากไม่มีรายละเอียดใดๆออกมาก่อนวันงาน และหน้างานผมถามก็ไม่มีใครทราบ บอกให้รอประกาศหลังคอนจบ... พอคอนจบ บอกให้ไปรวมที่โซน SS (ตรงกลาง) แล้วมีการ์ดบอกว่าน้องจะเดินมาข้างหน้า คนก็เข้าไปชิดรั้วฝั่งหน้าเวทีหมด แต่สุดท้ายน้องเดินมาทางรั้วข้างหลังเฉยเลย อันนี้ผมมองว่าไม่แฟร์นะ อย่างแย่ที่สุดคุณควรให้ทุกๆคนได้ยืนชิดรั้วตลอดแนวที่น้องผ่าน ไม่ใช่ทำชุ่ยๆตามมีตามเกิดแบบไม่มีแผนอะไรมาเลยแบบนี้

สรุปคือ น้องๆดีมาก แต่ทีมงานและผู้จัดเข้าขั้นเลวร้าย กรุณาอย่าจัดอีกเลย ไปทำบริษัทการ์ดเถอะ ท่าทางจะเหมาะกว่า

ป.ล. เมนอึนบีครับ แต่รู้สึกเหมือนโดนนาโกะกับฮิโตมิตกเข้าจังๆ โดยเฉพาะประโยคของฮี่จัง "หนูน่ารักนะ พี่ไหวเหรอ" นี่เข้ากลางใจเลย 555
แก้ไขล่าสุดโดย Nagare_Ryoma เมื่อ Mon Jun 17, 2019 01:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23293
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 01:43
ไฮทัชหรือรันทัชวะครับ โคตรไวการ์ดเร่งมากขนาดผมว่าผมก็ไม่ได้ดึงเวลาแล่วนะเร่งยุนั่นแหละแอบเซง

ปล.ตอนแปะมือยูจิน ยูจินไม่สบตาผม
แก้ไขล่าสุดโดย โม เมื่อ Mon Jun 17, 2019 01:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ปวดฟัน T T
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 652
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 07:35
คอนฯ i-zone ไม่มีใครมาเล่าเลยหรอ
อึนบี สุดๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel