ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 22:36
[CFC]ขอชี้แจงเรื่องนึงครับเกี่ยวกับเชลซี
B2W พิมพ์ว่า:
l3igboss พิมพ์ว่า:
แฟนบอลสนัขสนุนแบบนั้น คงมีโค้ชอยากอยู่อ่ะครับ  

อันนี้ก็เป็นปัจจัยนึงที่ทำให้ซาร์รี่ย้าย

เชลซีเสพติดความสำเร็จจนเกินไป จนรอไม่ได้ ใครมาทำผลงานไม่ดีแปปเดียว เอะอะไล่ลูกเดียว

คอยดูแลมพาร์ดเถอะ เห็นบอกกันนักหนาว่าจะให้โอกาสให้เวลา

เดี๋ยวถ้าเชลซีตกไปอยู่กลางตาราง คุณคิดว่าแฟนเชลซีจะเป็นยังไง  

เข้าใจนะว่าใจร้อน แต่ผู้จัดการทีมมาคุมทีมไม่ถึงปี แฟนบอลในสนามยังไม่ซัพพอทเลย โห่ใส่แบบนั้น ฟุตบอลหรือต้มมาม่า ที่มาปีเดียวถึงจะเพอร์เฟค เป๊ปมาปีแรกโดนว่าทองลอกมาแล้ว ผมว่าต้องให้เวลาปรับตัวอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9745
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 22:46
[RE: [CFC]ขอชี้แจงเรื่องนึงครับเกี่ยวกับเชลซี]
คนบ่นน่าจะเป็นพวกไม่ได้ตามข่าวจริงๆมากกว่ามั้ง อันนี้มันชัดนะว่าเค้าอยากย้ายกลับเอง ส่วนเรื่องเหตุผลจะเป็นเพราะเรื่องครอบครัวหรือเรื่องอื่นนั่นคนละประเด็น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12279
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 22:46
[CFC]ขอชี้แจงเรื่องนึงครับเกี่ยวกับเชลซี
ชื่อไม่ได้ตั้ง พิมพ์ว่า:
แฟนบอลสนัขสนุนแบบนั้น คงมีโค้ชอยากอยู่อ่ะครับ  

อันนี้ก็เป็นปัจจัยนึงที่ทำให้ซาร์รี่ย้าย

เชลซีเสพติดความสำเร็จจนเกินไป จนรอไม่ได้ ใครมาทำผลงานไม่ดีแปปเดียว เอะอะไล่ลูกเดียว

คอยดูแลมพาร์ดเถอะ เห็นบอกกันนักหนาว่าจะให้โอกาสให้เวลา

เดี๋ยวถ้าเชลซีตกไปอยู่กลางตาราง คุณคิดว่าแฟนเชลซีจะเป็นยังไง  

ตอบในฐานะแฟนเชลซีคนนึงนะครับ
ปัจจัยแวดล้อมต่างๆอาจส่งผลให้เชลซีอันดับตกลงได้แน่นอนอยู่แล้วครับ
ซึ่งส่วนนี้คิดว่าแฟนๆน่าจะเข้าใจได้ โดนแบนซื้อขาย นักเตะเริ่มโรยรา
โค้ชใหม่ ฯลฯ ซึ่งฤดูกาลนี้ ถ้าแฟนๆออกมาต่อว่าแลมพาร์ด ก็คงจะใจร้ายเกินไปหน่อย แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงๆในโลกฟุตบอล
ตำนานอย่าง ดิมัทเตโอ ที่พาทีมคว้าแชมป์เปี้ยนลีกยังถูกปลดเพราะผลงานมาแล้ว

แนะนำว่าแคปหน้าจอนี้ไว้แล้วเดี๋ยวมาดูกัน ผมมั่นใจมากว่าถ้าอันดับแย่กว่าซารรี่คุมเมื่อไหร่ เละ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12099
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 22:48
[RE][CFC]ขอชี้แจงเรื่องนึงครับเกี่ยวกับเชลซี

เข้าใจนะว่าใจร้อน แต่ผู้จัดการทีมมาคุมทีมไม่ถึงปี แฟนบอลในสนามยังไม่ซัพพอทเลย โห่ใส่แบบนั้น ฟุตบอลหรือต้มมาม่า ที่มาปีเดียวถึงจะเพอร์เฟค เป๊ปมาปีแรกโดนว่าทองลอกมาแล้ว ผมว่าต้องให้เวลาปรับตัวอ่ะ  

ได้ดูทรงบอลไหม ปีนี้เชลซีเล่นบอลได้อนาถจริงๆ

ต้องให้เวลากับทรงบอลแย่ๆ นานแค่ไหนกัน

ถ้านักเตะไม่เข้ากับแผน ต้องรอโละขายทั้งทีมไหม แต่ปีนี้ซื้อไม่ได้อีก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 22:49
เบิล
แก้ไขล่าสุดโดย Flix เมื่อ Sun Jun 16, 2019 22:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 22:50
เบิลอีกแล้ว เนทไม่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย Flix เมื่อ Sun Jun 16, 2019 22:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Must keep going
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 943
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 23:07
[RE: [CFC]ขอชี้แจงเรื่องนึงครับเกี่ยวกับเชลซี]

แฟนเชลซีไม่ได้เสพติดความสำเร็จอะไรขนาดนั้นครับ

ทั้งฤดูกาล ผมตามดูเชลซีเกือบทุกนัด ( น่าจะมากกว่า 90% ที่ทีมลงแข่ง )

แต่ผลงานในสนามมันไม่ได้จริงๆ ครับ

คุมทีมช่วงแรก OK เลย เล่นดี ต่อบอลสวยงาม เข้าทำสวยงาม

จนแฟนเชลซีอย่างผมฝันไปไกล

แต่หลังจากแพ้สเปอร์ 3-1 ( ซอยเผา จอ กับ หลุย จนไม่เหลือชิ้นดี )

หลังจากนั้นเหมือนเมาหมัด เป๋ยาวเลยครับ

ผมสรุปเป็นข้อหลักๆ 2 ข้อ

1. แกเป็นคนดื้อ คิดว่าที่ทำอยู่ตอนนี้ดีที่สุดแล้ว แม้ผลจะห่วยแตกยังไง
ก็ไม่ยอมเปลี่ยนวิธีการ ไม่มีการลองอะไรใหม่ๆ

2. ผู้จัดการทีมแผนเดียวจริงๆ อ้างอิงจากข้อ 1 ด้วย เปลี่ยนตัวตอนไหน เป็นใครแทนใคร
เดาได้ไม่ยากเลย

2 ข้อนี้ส่วนตัวผมรับไม่ได้จริงๆ เรื่องอื่นยิบย่อย พอไปกันได้

ข้อดีแกก็มีเยอะอยู่ครับ แต่เจอ 2 ข้อแย่นี้เข้าไปจุกจริงๆครับ

จากกันด้วยดี ไม่ได้โกรธ เกลียด ซารี่แต่อย่างใดครับ

0
0
เพื่อวันข้างหน้าและเพื่อคนที่อยู่ข้างหลัง

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52863
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 02:51
เห็นส่วนใหญ่มีแต่ด่าให้ออก บอกเอาโค้ชไม่เคยได้แชมป์มาคุมจะมีปัญญาได้แชมป์หรอ

พอเขาเลือกที่จะกลับบ้านก็อย่างอแงกันละ เริ่มนับ 1 ใหม่ไปอีกปี
0
0
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6699
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 07:35
[RE][CFC]ขอชี้แจงเรื่องนึงครับเกี่ยวกับเชลซี
Flix พิมพ์ว่า:
ชื่อไม่ได้ตั้ง พิมพ์ว่า:

ตอบในฐานะแฟนเชลซีคนนึงนะครับ
ปัจจัยแวดล้อมต่างๆอาจส่งผลให้เชลซีอันดับตกลงได้แน่นอนอยู่แล้วครับ
ซึ่งส่วนนี้คิดว่าแฟนๆน่าจะเข้าใจได้ โดนแบนซื้อขาย นักเตะเริ่มโรยรา
โค้ชใหม่ ฯลฯ ซึ่งฤดูกาลนี้ ถ้าแฟนๆออกมาต่อว่าแลมพาร์ด ก็คงจะใจร้ายเกินไปหน่อย แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงๆในโลกฟุตบอล
ตำนานอย่าง ดิมัทเตโอ ที่พาทีมคว้าแชมป์เปี้ยนลีกยังถูกปลดเพราะผลงานมาแล้ว

แนะนำว่าแคปหน้าจอนี้ไว้แล้วเดี๋ยวมาดูกัน ผมมั่นใจมากว่าถ้าอันดับแย่กว่าซารรี่คุมเมื่อไหร่ เละ 555  

ถ้าผลงานดีก็ถือว่าโอเค

แต่ถ้าผลงานแย่ ก็รอดูได้เลยครับ ผมว่ามีแน่ๆ

แล้วก็จะมาหงายการ์ดบอกว่า วิจารณ์ตามผลงาน

ผลงานดีก็ชม ผลงานแย่ใครจะสรรเสริญ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7641
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 08:11
เรื่องนี้ผมทราบครับผม แต่ผมแค่เห็นใจซารี่ กับ งงใจกับแฟนบอลที่ไม่ค่อยสนับสนุนแกแล้วก็เหมือนแบบดีใจมากที่แกไป ทั้งที่ผลงานก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น นี่ถ้าโค้ชใหม่มาทำแย่จะโดนแบบซารี่มั้ยเนี่ยหรือแค่อคติกับแก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52633
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 08:49
เขาไม่มีความสุข เขาอยากย้ายออก

ไม่ได้โดนไล่ ผมก็งงเหมือนกันว่าทำไมแฟนทีมอื่นคิดว่าซาร์รี่โดนไล่ออก
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17668
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 10:29
ผมก็ไม่ชอบ แต่มันก็ไม่ควรด่าหยาบคายขนาดนั้น เขาก็ทำทีมอยู่ พอตอนนี้ผลงานตามเป้า แชมป์ก็ได้ แต่ทำไมอ่ะ คนมันไม่ชอบก็คือไม่ชอบอ่ะ ถ้าซาร์รี่แกมีลูกเล่นอะไรเพิ่มเติม หรือได้แชมป์ต่อๆไปกับทีม ผมก็โอเค ไม่ได้ว่าอะไร จะย้ายไปยูเวนตุส ก็โอเค ไม่ได้ยินดีอะไร อยากไปไหนก็ไป ผมก็อยากให้ทีมถือโอกาสรีเซ็ตทีมใหม่ สร้างทีมใหม่ แนวทางใหม่ๆไปเลย
แก้ไขล่าสุดโดย GasTurbine เมื่อ Mon Jun 17, 2019 10:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11630
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 10:46
คอนเต้ได้ FA ปลด
ซาร์รี่ได้ยูโรป้า แฟนบอลไม่ชอบ
หล่อกันจริงๆ ดูแต่ livescore กับผลตอนจบฤดูกาล เก่งหลังเกมแล้วมันหล่อจริงๆ
1
0
"FERNANDO & MSN"

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel