ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ย
ได้
???
ไม่ได้
???
เก่งกว่า
???
คะแนนทั้งหมด: 364
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:24
[RE: David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ]
ตำนานทีมตรู โดนลากมาขยี้อีกละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 3552
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:27
[RE]David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ
PaNuNu พิมพ์ว่า:
MizU2 พิมพ์ว่า:
กิ๊กเคยได้เเชมป์โลกมั๊ยครับ

Spoil
หยอกๆ  

แชมป์โลกมันขึ้นอยู่กับปัจจัยของประเทศด้วย ชาติเล็กๆโอกาสมันก็ไม่เท่ากัน

แล้วถามกลับว่า ซิลบาเคยได้UCLมั๊ยทั้งๆที่ปัจจัยเอื้อให้ได้มาตั้งหลายปี

แม้กระทั่งทีมใหญ่ๆอย่างอาเซน่อลยังไม่เคยมีปัญญาได้เลย UCL

Spoil
หยอกๆ  

อ่อเป็นยังงี้นี่เอง ดูจากสำนวนการพิมพ์อุ่นๆเลยใช่มั๊ยครับ
Spoil

ร้อนดิ ล่อเป้ามาก็ต้องเล่นด้วยหน่อย
เรื่องซิลบากับกิ๊ก ผมว่าซิลบาเก่งกว่า

แต่เรื่องแชมป์นี่มีอะไรมาเถียงบ้างละ
ทีมไร้แชมป์ 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14904
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:30
[RE: David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ]
Zantos_Jr พิมพ์ว่า:
i'M MarcA พิมพ์ว่า:
คู่ไหนไม่กล้าฟันธง ก็บอกคนละสไตล์ๆ
มันจะยากอะไรบอกตรงๆเลย ผมเลือกซิลบา

กิ้กได้บารมีลูกยิงอาเซน่อลลูกนั้น ทำให้แฟนบอลคิดว่า กิ้กคงทำแบบนั้นบ่อยๆ  

เคยดู กิ๊ก เล่นไหมครับ หรือเกิดทันแค่ดูไฮไลท์
พิมมาเหมือน กิ๊ก ฟลุ๊คยิงลูกแบบนั้นได้ลูกเดียว ปีอื่นๆไม่ได้เก่งเลย  

เนี่ยไงคนอื่นเขาถึงไม่กล้าฟันธง มู้ความคิดเห็นส่วนตัว ก็บอกไปตามนั้น ไม่ถูกใจ เกิดไม่ทันก็มาดูแต่ไฮไลท์ก็มา คนอื่นเขาเลยกดแค่โหวต ไม่ขอเม้นเพราะรู้ว่าต้องโดนอะไร
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3393
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:35
ไรอั้นเก่งกว่าครับ
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38748
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:47
แฟนแมนยู กิกส์

แฟนทีมอื่น ซิลบา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: 21.30 - 04.00
เข้าร่วม: 17 Nov 2006
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:52
ถ้าทีมผมจะโจมตีด้านกว้าง ผมเลือกไรอั้น
ถ้าทีมผมเล่นแคบ ทำชิ่งเจาะตรงกลาง ผมเลือกซิลบา

แล้วตกลงใครเก่งกว่าหล่ะเนี่ย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9557
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:53
[RE]David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ
กิ๊กทั้งสไตล์อะไรทุกๆอย่าง เหมือนซาเน่เปี๊ยบ ภาพกิ๊กในสายตาแฟนหงส์อย่างผมคือเป็นปีกที่เก่งทุกอย่าง ไว คล่อง ยิงดี ครอสใช้ได้ ตอนขึ้นมาใหม่ๆยังยิงไม่ดี จำได้ว่ากิ๊กบอกเฟอร์กูสันเทรนให้ยิง ทำให้การยิงพัฒนาขึ้นจนยิงดี โหม่งทำประตูก็ได้

ถ้าเปรียบน่าเปรียบกับซาเน่มากกว่า ในมุมของแฟนบอลรุ่นเก่าอย่างผม กิ๊กดูเก่งกว่าซาเน่ ซิลวา แต่ถ้าวิเคราะห์จริงๆฟุตบอลสมัยกิ๊กมีพื้นที่ให้เล่นเยอะ เพรสซิ่งน้อย ให้กิ๊กมาอยู่สมัยนี้ก็คงเหมือนซาเน่ที่โดนเพรส โดนซ้อนสอง พริ้วแบบสมัยโน้นคงไม่ได้

ถ้าเป็นสมัยก่อนผมเลือกกิ๊ก ถ้าเป็นฟุตบอลสมัยใหม่ผมเลือกซิลบา
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20845
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:54
ไม่กล้าพิมพ์เลยอะ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 14042
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 15:29
Spoil
กิ๊กเคยได้เเชมป์โลกมั๊ยครับ

Spoil
หยอกๆ  

แชมป์โลกมันขึ้นอยู่กับปัจจัยของประเทศด้วย ชาติเล็กๆโอกาสมันก็ไม่เท่ากัน

แล้วถามกลับว่า ซิลบาเคยได้UCLมั๊ยทั้งๆที่ปัจจัยเอื้อให้ได้มาตั้งหลายปี

แม้กระทั่งทีมใหญ่ๆอย่างอาเซน่อลยังไม่เคยมีปัญญาได้เลย UCL

Spoil
หยอกๆ  

อ่อเป็นยังงี้นี่เอง ดูจากสำนวนการพิมพ์อุ่นๆเลยใช่มั๊ยครับ
Spoil

ร้อนดิ ล่อเป้ามาก็ต้องเล่นด้วยหน่อย
เรื่องซิลบากับกิ๊ก ผมว่าซิลบาเก่งกว่า

แต่เรื่องแชมป์นี่มีอะไรมาเถียงบ้างละ
ทีมไร้แชมป์ 55555

เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับผมเถียงอะไรท่านไม่เถียงเลย เม้นเเรกผมออกเเนวขำๆด้วยซ้ำ

ไม่ได้เเขวะอะไรเลยท่านเลย ท่านเองรึเปล่าครับที่หัวร้อนอย่างกะเป็นหุ้นส่วนสโมสร
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31939
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 15:44
กำลังจะมาตอบ เจอด่าทีมที่เชียร์แชมป์ว่าวผมไม่กล้าตอบเลยครับ
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1853
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 16:04
ไรอัน กิกส์ นี่ตอนหนุ่มๆเป็นปีกก็ครบเครื่องกระชาก เปิด ยิง ครบหมดทุกอย่าง พอแก่ๆ ก็มาเล่นกลางหลายแมตช์ เซนส์บอลก็ดีเยี่ยมสุดๆเช่นกัน ยังไงก็เลือกกิกส์คับ
1
0
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 16:06
คนบอกกิ๊กปั้นเกมไม่ได้ผมว่าไปดูต้นยุค2000นะ

แกโดนมาเล่น am กึ่งปีกแทงทะลุประจำ

ต้นแบบปีกที่ตัดในแต่ให้ช่องไม่ยิงเองด้วยซ้ำ

ไม่ได้บอกใครเก่งกว่าแต่ขอความยุติธรรมให้กิ๊กด้วย

ปั้นเกมแนวซิลบาดึงให้แบ็คโอเวอแลปกิ๊กก็ทำประจำ

มายืนกองกลาง cm แบบซิลบา กิ๊กก็ทำในปี 2011

จนถึงขั้นเข้าชิงกับบาซ่า ( กลาง2 นะครับยืนคู่คาริค )
แก้ไขล่าสุดโดย IGmanage เมื่อ Sun Jun 16, 2019 16:11, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

Status: Don't Know What To Do
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 58991
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 16:08
กิ๊กโดนเนิฟเฉย
1
0
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 16:10
кιℓℓ тнιѕ ℓσνє พิมพ์ว่า:
กิ๊กโดนเนิฟเฉย  

จริงพวกที่บอกคนละสไตล์เทียบไม่ได้บอกเลยไม่เคยดูชัว

กิ๊กนี่ก็แนวๆซิลบาปั้นเกมอาจจะสู้ไม่ได้แต่สูสี

กิ๊กหุบเข้าไปชิ่งไปจ่ายไปแทงทะลุแบบซิลาโคตรบ่อย
0
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5226
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 16:14
พวกที่บอกซิลบาเก่งกว่า สงสัยไม่เคยเห็นกิ๊กกระชากครึ่งสนามไปยิงแสกหน้าซีแมนในรอบรอง FA Cup

และกิ๊กไม่ได้กระชากฉีกกองหลังแค่นัดนั้นนัดเดียว กองหลังยูเว่ ก็ยังโดนมาแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel