ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ย
ได้
???
ไม่ได้
???
เก่งกว่า
???
คะแนนทั้งหมด: 364
ผู้ตั้ง
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37537
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:49
[RE: David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ]
ซิลบาขับเคลื่อนแดนกลางมากกว่า คุมเกมส์ จ่ายบอลและปั้นเกมส์รุก เป็นนักเตะคลาสสูง

ส่วนกิ๊กส์ออกแนวทะลุทะลวง ลากเลื้อยสะเด่าเร้าใจ พาบอลไปกับตัว มีความเร็วคล่องโจมตีแถวริมเส้นสุดมันส์

แต่การจ่ายบอลเปิดบอล ทำชิ่ง ประสานงานก็ถือว่าไม่เป็นรองใครเหมือนกัน ผมโชคดีที่ทันดูช่วงแกพีคๆ

สมัยดูบอลใหม่ เบ๊ค กิ๊ก สโคลนี่ขวัญใจผมเลย แต่ผมเชียร์ลิเวอร์พูลงงมั้ย

ปล.ช่วงนี้อวยเก่งแฮะตรูหนิ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Thai Politicians Model

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:50
[RE: David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ]
MizU2 พิมพ์ว่า:
PaNuNu พิมพ์ว่า:
กิ๊กเคยได้เเชมป์โลกมั๊ยครับ

Spoil
หยอกๆ  

แชมป์โลกมันขึ้นอยู่กับปัจจัยของประเทศด้วย ชาติเล็กๆโอกาสมันก็ไม่เท่ากัน

แล้วถามกลับว่า ซิลบาเคยได้UCLมั๊ยทั้งๆที่ปัจจัยเอื้อให้ได้มาตั้งหลายปี

แม้กระทั่งทีมใหญ่ๆอย่างอาเซน่อลยังไม่เคยมีปัญญาได้เลย UCL

Spoil
หยอกๆ  

อ่อเป็นยังงี้นี่เอง ดูจากสำนวนการพิมพ์อุ่นๆเลยใช่มั๊ยครับ
Spoil

แก้ไขล่าสุดโดย PaNuNu เมื่อ Sun Jun 16, 2019 13:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักเตะอบต.
Status: NnSUPErSIx`
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 3089
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:50
คนละตำแหน่งเทียบกันยาก

ปีกจ๋า กับ ตัวทำเกมส์
0
0
ทีมรัก ทีมเชียร์ ทีมชอบ

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3364
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:51
David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ
i'M MarcA พิมพ์ว่า:
คู่ไหนไม่กล้าฟันธง ก็บอกคนละสไตล์ๆ
มันจะยากอะไรบอกตรงๆเลย ผมเลือกซิลบา

กิ้กได้บารมีลูกยิงอาเซน่อลลูกนั้น ทำให้แฟนบอลคิดว่า กิ้กคงทำแบบนั้นบ่อยๆ  

เคยดู กิ๊ก เล่นไหมครับ หรือเกิดทันแค่ดูไฮไลท์
พิมมาเหมือน กิ๊ก ฟลุ๊คยิงลูกแบบนั้นได้ลูกเดียว ปีอื่นๆไม่ได้เก่งเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2010
ตอบ: 2369
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:51
ผมแฟนแมนยู เลิกซิลบาแบบไม่ลังเล
0
0
987654321
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 6995
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:56
กิ๊กซี่ เลี้ยงบอลดีกว่า ความเร็วสูงกว่า ครอสบอลดีกว่า

นอกนั้นให้ซิลบา
0
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18499
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:56
ถ้าตำแหน่งว่างตรงกลางแล้วต้องเลือก เลือกซิลบา

ถ้าปีกว่างเลือกกิ๊กซิลบาสมัยเอ๊าะๆก็เล่นปีกนะ แต่ไม่ได้จิ๊ดเท่ากิ๊ก

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 2464
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:58
MizU2 พิมพ์ว่า:
กิ๊กเคยได้เเชมป์โลกมั๊ยครับ

Spoil
หยอกๆ  

แชมป์โลกมันขึ้นอยู่กับปัจจัยของประเทศด้วย ชาติเล็กๆโอกาสมันก็ไม่เท่ากัน

แล้วถามกลับว่า ซิลบาเคยได้UCLมั๊ยทั้งๆที่ปัจจัยเอื้อให้ได้มาตั้งหลายปี

แม้กระทั่งทีมใหญ่ๆอย่างอาเซน่อลยังไม่เคยมีปัญญาได้เลย UCL

Spoil
หยอกๆ  

อ่อเป็นยังงี้นี่เอง ดูจากสำนวนการพิมพ์อุ่นๆเลยใช่มั๊ยครับ
Spoil

เหมือนในเฟซบุ๊กเลยฮะ เม้นล่อเป้าดราม่าเอง แต่ลงท้ายด้วยไม่ดราม่านะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3930
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 13:59
เกิดไม่ทันดูกิ๊ก

ทันดูแต่ซิลบา

ไม่กล้าเลือกเพราะละอายแก่ใจที่ต้องเลือก ทั้งๆที่ไม่เคยดู

.
แก้ไขล่าสุดโดย BrainBread เมื่อ Sun Jun 16, 2019 14:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22405
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:01
[RE]David Silva ตอนพีคๆ เก่งสู้ Ryan Giggs ได้มั้ยครับ
โคตรเก่งทั้งคู่อะ กิ๊กหนุ่มๆนี่กระฉากโคตรมัน เปิด ยิงได้หมด ซิลบาก็อย่างที่รู้กันเซนต์บอลสุดยอด แทงเป็นหลุด ถ้ามีซิลบาเล่นกลางรุกแล้วกิ๊กปีกซ้ายนะ ไม่อยากจะคิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:03
ถูกแบนแล้ว
ผมแฟนเชลซี ผมเลือกกิ้กนะ หลายๆอย่างกิ๊กครบกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2006
ตอบ: 4064
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:07
เหมือนจะเทียบระหว่าง ซีดาน กับ ดิมาเรีย

คือ มันเล่นกันคนละตำแหน่ง

กิ๊กส์เล่นปีก เป็นนักเตะที่มีความเร็ว กระชากลากเลื้อยกินตัว สร้างโอกาสให้เพื่อน เปิดบอลแม่น ยิงเองก็ได้ ยิงฟรีคิกก็ได้

ส่วนซิลบา รอบจัด ความสามารถเฉพาะตัวสูงมาก ตัวเล็ก แต่ไม่มีใครแย่งบอลจากเท้าได้เลย เปิดบอลแม่นมาก รู้จังหวะเพื่อนไปหมด

ไม่รู้จะเทียบยังไงอ่ะ เอาเป็นว่าเก่งทั้งคู่ แต่เก่งคนละแบบ และเก่งในตำแหน่งที่ตัวเองถนัด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15713
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:15
มีคนบอกว่าเลือก ซิลบา เพราะการยืนระยะ

ผมนี่งงนะ กิ๊กนี่ขึ้นชื่อเรื่องการยืนระยะยังกะแวมไพร์เลย
8
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1935
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:21
ไรอัน กิ๊กส์ตอนวัยรุ่น ผมนิยามให้แกเป็นเมสซี่เวอชั่นไม่ยิงประตูละกัน สปีด เทคนิค สกิลการจ่ายบอล ครอสบอล ฟรีคิก แกมีหมด สถิติแอสซิสมากที่สุดตลอดกาลของพรีเมียร์ลีคเป็นตัวยืนยัน เสียอย่างเดียว ยิงประตูไม่ค่อยเยอะ แล้วช๊อตมหัศจรรย์เลี้ยงหลบ กระชากหนีคู่ต่อสู้แกก็เยอะอยู่นะไรอัน กิ๊กส์อะ แก่ตัวต้องเปลี่ยนจากปีก มาเล่นมิดฟิลด์ตัวกลาง ผลงานก็ยังถือว่าอยู่ในระดับสูงนะ ปี 2008-2009 เป็นปีแรกๆที่เซอร์เริ่มใช้กิ๊กส์ยืนมิดฟิลด์ สุดท้ายปีนั้นแกได้รางวัล PFA Award ในวัย 30 ปลายๆ พาแมนยูเป็นแชมป์พรีเมียร์ลีค เข้าชิง UCL ผมว่าแกสุดมากๆไรอัน กิ๊กส์เนี่ย การยืนระยะคือสุดยอดนะ แต่ก็มีช่วงที่ฟอร์มตกในระหว่างฤดูกาลบ่อยๆ ถึงกับต้องเอ่ยปากบ่นก็มี แต่แปปเดียว แล้วแกก็เรียกฟอร์มกลับมาได้ตลอด

ส่วนซิลบานี่ตอนวัยรุ่นผมว่าเฟี้ยวไม่เท่ากิ๊กส์อะ ตอนแรกๆยืนริมเส้น ยังไม่เฟี้ยวมาก แต่ไม่ใช่แย่นะ ผลงานจัดว่าอยู่ในระดับสูงเลย พาบาเลนเซียเบียดลุ้นแชมป์สู้บาซ่า มาดริดได้ สมัยนั้นมีบีย่า ซิลบา มาต้า โจควิน ซานเชส บิเซนเต้ 4-5 ตัวนี้คือตัวความหวังเกมรุกบาเลนเซียเลย แต่พออายุมากขึ้น มาเล่น playmaker มาเล่นมิดฟิลด์ตัวกลาง อย่างเหนือชั้นเลย กิ๊กส์ผลงานตำแหน่งนี้สู้ซิลบาไม่ได้ เพรสซิ่งมาแก็แก้ได้ คุมเกมตรงกลางดีกว่าปอกบาอีกมั้ง ทั้งๆที่พึ่งถูกจับมาเล่นมิดฟิลด์ตัวกลางช่วงที่เป๊ปเริ่มคุมแมนซิ

สรุป ถ้าต้องเลือกเข้าทีม ผมเด็กแมนยู จิ้มกิ๊กส์ก่อนแน่นอน เหตุผลเพราะสไตล์การเล่นแมนยูริมเส้นต้องเก่งจัดอะ กิ๊กส์ ณ ตอนนั้นคือปีกเวิลด์คลาสเบอร์ต้นๆของโลกแน่นอน
5
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44515
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 14:21
กิ๊กส์ผมว่า ที่สุดแห่งปีกละ ขาดแค่บัลลงดอร์แค่นั้นเอง คือแกไม่ใช่พวกที่เปรี้ยงเดียวแล้วหาย แต่แกสม่ำเสมอ อารมณ์คล้ายๆ เฮียงูซาเนตติอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sun Jun 16, 2019 14:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel