ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 22:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: โค้ชเฮง ให้สัมภาษณ์แบบจัดเต็ม]
อยากพูดเยอะ แต่เบื่อพิมพ์

อยากบอกนักเตะไทย เวลาเจอทีมอ่อนๆทำไมยิงเค้าได้เยอะ เข้าทำได้เป๊ะๆ ก็เอาแบบเดียวกันนั้นแหละมายิงญี่ปุ่น เกาหลีบ้าง มันยากตรงไหน

ปล. ส่วนพี่เฮง นี่ผมคิดว่าแกเมหือนพวกครูปรีชาอ่า คือหลงตัวเอง ใครจะสงสารแกสงสารไป ใครจะว่าแกเก่งก็คิดไป แต่ผมไม่คิดงั้นนะ ตาเฮงอ่าคือพวกขี้โม้ หลงตัวเอง บอกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Rockhound Blueblood เมื่อ Thu Jun 13, 2019 22:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18996
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 22:58
[RE: โค้ชเฮง ให้สัมภาษณ์แบบจัดเต็ม]
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:

อยากบอกนักเตะไทย เวลาเจอทีมอ่อนๆทำไมยิงเค้าได้เยอะ เข้าทำได้เป๊ะๆ ก็เอาแบบเดียวกันนั้นแหละมายิงญี่ปุ่น เกาหลีบ้าง มันยากตรงไหน  

แล้วมันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ อธิบายให้เห็นภาพที
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 23:09

ปล. ส่วนพี่เฮง นี่ผมคิดว่าแกเมหือนพวกครูปรีชาอ่า คือหลงตัวเอง ใครจะสงสารแกสงสารไป ใครจะว่าแกเก่งก็คิดไป แต่ผมไม่คิดงั้นนะ ตาเฮงอ่าคือพวกขี้โม้ หลงตัวเอง บอกเลย  

Blueblood อาทิตย์นี้มาสนามไหมครับ อยากเห็นหน้าคาดตาจริงๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 23:17
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าแกตอบกั๊กไปหน่อย ตอนนี้ศรัทธาแฟนบอลลดลงบานตะไท แกควรมีแนวทางออกมาแก้ไขระยะสั้นก่อนแล้วว่าทำไงจะดีขึ้น ถ้าแกไม่ทำก็ควรให้นายกทำ คือแนะนำไป

ส่วนเหงียน ถามว่าผมยอมรับทีมชุดนี้ไหม เด็กชุดนี้ไหม ยอมครับ เป็นการสร้างทีมระยะกลางที่ดีมากสมเป็นคนเกาหลีทำ และเวียดนามก็เก่งมากที่รับปรัชญาได้

แต่ถ้าจะบอกว่าลีกเราไม่ดี ผมว่าไม่ใช่ ลีกเหงียนไม่ได้ดีไปกว่าเราแน่นอน เพียงแค่ตอนนี้แคมป์ทีมชาติของเขาคืออะไรที่ต้องมาก่อนสโมสร เพราะทุกคนศรัทธาโค๊ชคนนี้มาก และการฝึกของเขามันประสานงานกันแบบดรีมทีมเลย

แต่เรื่องจะโดนจับทางได้เหมือนดรีมทีมไหม ผมว่าเด็กเหงียนรุ่นนี้มันฟิตด้วยว่ะ คนเราถ้าฟิตมันก็มีเชาว์มากขึ้นโดยเฉพาะตอนปล่อยก๊อกสองก๊อกสาม การแก้เกมการเผชิญปัญหาเฉพาะหน้าผมว่าเผลอๆอาจจะดีกว่าดรีมทีมเราอีก เอาไว้มันเข้ารอบสิบสองทีมสุดท้ายบอลโลกคัดโซนก่อนค่อยว่ากัน

ส่วนบอลไทย ไม่รู้นะถ้าทุกคนในสมาคมตอบกั๊กกันแบบนี้หมด คงต้องหัวเรือใหญ่มาให้ความชัดเจนอย่างเดียวแล้วล่ะ ตอนนี้ท่านก็คงยุ่งมากๆอยู่ ก็รอกันต่อไป
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 23:33
[RE]โค้ชเฮง ให้สัมภาษณ์แบบจัดเต็ม
ใครมันไปตัดสินคนอื่นแบบนี้ได้ด้วยวะ เม้นบนๆ 5555

แต่นักบอลไทยมันขาดทุกอย่าง นี่เรื่องจริงนะ เบสิค แนวทางการเล่นและอีกอย่างนึง คือเรื่อง จิตใจ วินัย นิสัยคนไทย ที่ทำให้มันไม่ไม่ได้ถึงเป้าหมายซักที

ความทะเยอทะยานต้องมากกว่านี้ ใจสู้ต้องมากกว่านี้ การทุ่มเท มันต้องมากกว่านี้ เรื่องจิตใจมันก็แล้วแต่คนอีกนั่นแหละ

เรื่องวินัยและความเป็นมืออาชีพที่ดูไม่ค่อยเคร่งครัด นักบอลเด็กบางคนดูติดสบายอยู่บ้านกับพ่อแม่ ไม่เผชิญปัญหา ความโดดเดี่ยว สภาวะแวดล้อมมันไม่ได้บังคับให้ต้องดิ้นรน ต้องสู้เท่าไหร่ ทนรับคำว่ากล่าวตักเตือน คำด่า ก็ไม่ได้ กดดันนิดหน่อย ฝ่อซะละ ประมาณนี้อ่ะนะ นี่ผมพูดรวมๆแบบไม่ใช่นักบอลเลยก็ได้นะ

จำได้ว่า นาธาเนี่ยล ชาโลบา เด็กเก่าเชลซีสัมฯกับสื่อว่า การที่เขาได้ไปเล่นให้นาโปลี ไปเจออะไรใหม่ๆ ไปพบความโดดเดี่ยว ไปเจอปัญหาต่างๆแล้วเขาผ่านมันมาได้ มันเปลี่ยนแนวคิดเขา และทำให้เขาแข็งแกร่งขึ้นมาก

หลายคนยังกลัวที่จะผิด กลัวที่จะพลาด และเลือกที่จะกลับมาจุดสบายๆของตนเอง เซฟโซนที่ไม่ต้องเรียนรู้อะไร มันก็ไม่ไปไหนเหมือนกัน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 23:35
ตอบหมดเปลือกให้ตัวเองโดนด่า สไตล์โค้ชเฮงเขาล่ะ

0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 23:42
"ระดับอาเซียนใครคุมก็ได้แชมป์" หน้าชาไหมล่ะทั้งเฮงทั้งซุปไก่ พอๆกับ "ผมอาย" คำพูดฆ่าตัวเองชัดๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 23:57
ถูกแบนแล้ว
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:

แล้วมันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ อธิบายให้เห็นภาพที  

ก็นั่นน่ะสิ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 23:57
ถูกแบนแล้ว
Octopuzz พิมพ์ว่า:

Blueblood อาทิตย์นี้มาสนามไหมครับ อยากเห็นหน้าคาดตาจริงๆ  

ทำไมครับ อยากกร้าวร้าวหรอ ถ้าอยากก็หลังไมค์มาครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Rockhound Blueblood เมื่อ Fri Jun 14, 2019 00:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 00:07
ถูกแบนแล้ว
GasTurbine พิมพ์ว่า:
ใครมันไปตัดสินคนอื่นแบบนี้ได้ด้วยวะ เม้นบนๆ 5555

แต่นักบอลไทยมันขาดทุกอย่าง นี่เรื่องจริงนะ เบสิค แนวทางการเล่นและอีกอย่างนึง คือเรื่อง จิตใจ วินัย นิสัยคนไทย ที่ทำให้มันไม่ไม่ได้ถึงเป้าหมายซักที

ความทะเยอทะยานต้องมากกว่านี้ ใจสู้ต้องมากกว่านี้ การทุ่มเท มันต้องมากกว่านี้ เรื่องจิตใจมันก็แล้วแต่คนอีกนั่นแหละ

เรื่องวินัยและความเป็นมืออาชีพที่ดูไม่ค่อยเคร่งครัด นักบอลเด็กบางคนดูติดสบายอยู่บ้านกับพ่อแม่ ไม่เผชิญปัญหา ความโดดเดี่ยว สภาวะแวดล้อมมันไม่ได้บังคับให้ต้องดิ้นรน ต้องสู้เท่าไหร่ ทนรับคำว่ากล่าวตักเตือน คำด่า ก็ไม่ได้ กดดันนิดหน่อย ฝ่อซะละ ประมาณนี้อ่ะนะ นี่ผมพูดรวมๆแบบไม่ใช่นักบอลเลยก็ได้นะ

จำได้ว่า นาธาเนี่ยล ชาโลบา เด็กเก่าเชลซีสัมฯกับสื่อว่า การที่เขาได้ไปเล่นให้นาโปลี ไปเจออะไรใหม่ๆ ไปพบความโดดเดี่ยว ไปเจอปัญหาต่างๆแล้วเขาผ่านมันมาได้ มันเปลี่ยนแนวคิดเขา และทำให้เขาแข็งแกร่งขึ้นมาก

หลายคนยังกลัวที่จะผิด กลัวที่จะพลาด และเลือกที่จะกลับมาจุดสบายๆของตนเอง เซฟโซนที่ไม่ต้องเรียนรู้อะไร มันก็ไม่ไปไหนเหมือนกัน

ที่สำคัญเด็กไทยพอมีฃื่อเสียงหน่อยทำเก๋า แอดอาร์ทนี่สิ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5512
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 00:08
ทำไมยิ่งวางดูยิ่งห่วย สวนทางกับผลงาน นี่ก็วางมา3ปีแล้ว ถอยหลังลงทั้งบอลลีกทั้งบอลทีมชาติ คนก็น้อยฟอร์มก็ตก

คือคอนเซ็ปต์ดีนะ แต่เหมือนบริหารไม่เป็น

เลือกโค้ชดูแต่โปรไฟล์ไม่ได้ ต้องสัมภาษณ์โค้ช แล้วความเก่งในการวางแผนแก้เกมส์ ความเก่งในการเข้าทำล่ะ

คือถ้าเอาเก่งกลางๆแต่สัมภาษณ์ดี ก็จะกลายเป็นรวมทีมบริหารเน้นเก่งแต่ปาก ...
แก้ไขล่าสุดโดย แมวมอง เมื่อ Fri Jun 14, 2019 00:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2734
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 00:22
ถ้าโค้ชเฮงให้สัมภาษณ์แบบนี้ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมจะไม่ว่าเลยครับ
นี่ทำมากี่ปีแล้ว บอกต้องใช้เวลาๆ ใช่ผมเข้าใจต้องใช้เวลา
แต่ในระยะสั้น มันก็ต้องเห็นผลกันบ้างสิครับ นี่อะไรกลับมาประเด็นเดิมอีกแล้วว่าไทยต้องหาแนวทางเป็นของตัวเอง โทษนะครับ แล้วที่ผ่านมา ไปนั่งหาอะไรกันอยู่หรอครับ
2
0

Credit: FB Devil Magazine
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36745
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 01:42
เคยออกมาโม้ว่า แต่ยุคซิโก้ว่า ไทยU-16,19 เก่งกว่าไทยชุดใหญ่
จนทุกวันนี้ ผมยังไม่เห้นใครดีกว่าที่แกโม้เลย
พูดดีตลอด แต่ผลงานมันบอกเป็นรูปธรรมอยู่แล้ว

ถ้าคุณเฮงบอกว่า ปูระบบต้องใช้เวลา
และทะไมพอบอลแพ้ คุณจะปลดโค้ชทะไม และปลดทุกชุดด้วย
ปลดโค้ชทีนึง ถามหน่อยว่าระบบมันจะต่อเนื่องหรอ?

และตอนตั้งราเยวัชละ ที่บอกว่าเลือกมาอย่างดี ดีกรีอย่างงั้นอย่างงี้
มีแบบแผน รูปแบบชัดเจน รับเหนียวแน่น
ตอนเอาโย่ง, กามา่า พูดว่าไง และไปเอาออกทะไม
ระบบมันจะต่อเนื่องได้ยังไง?? อย่างรู้

นี่พอผลงานกาก มาไล่ปลดทุกชุด หาใหม่ เข้ามากี่ปี ปลดไปกี่คน
แต่พอแพ้ก็อ้างว่าปูระบบต้องใช้เวลา.....
พูดกะทำ มันต่างกันขนาดนี้ ยังมีคนหาว่าสักแต่ด่า
แค่คำพูด ไม่กี่ประโยคเดียว

ส่วนเรื่องพัตนา หรือความรู้แก ผมไม่ดูถูกหรอก
แต่ไปทำเบื้องหลังอะ ดีแล้ว
อย่าทำเบื้องหน้าเลย งามหน้าตลอดละ

จากคนที่เคยศรัทธา
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18996
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 07:24
bankpanda พิมพ์ว่า:
ถ้าโค้ชเฮงให้สัมภาษณ์แบบนี้ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมจะไม่ว่าเลยครับ
นี่ทำมากี่ปีแล้ว บอกต้องใช้เวลาๆ ใช่ผมเข้าใจต้องใช้เวลา
แต่ในระยะสั้น มันก็ต้องเห็นผลกันบ้างสิครับ นี่อะไรกลับมาประเด็นเดิมอีกแล้วว่าไทยต้องหาแนวทางเป็นของตัวเอง โทษนะครับ แล้วที่ผ่านมา ไปนั่งหาอะไรกันอยู่หรอครับ  

อย่างที่ผมบอก สิ่งที่โค้ชเฮงและนายกสอบตกก็มีเยอะ พวกนั้นผมก็ด่า
เช่นความงงในการเลือกโค้ช อย่างตอนดื้อจะเอาโค้ชโย่ง อันนั้นสุดๆ
ชุด U23 และชุดใหญ่ ยังไม่สามารถใส่แนวทางที่ชัดเจนอะไรได้เลย

แต่ไอ้ต้องใช้เวลานี่ น่าจะหมายถึงเรื่อง ekkono ที่ผลผลิตรุ่นแรกของเค้าเพิ่งอายุ 14-15
อารมณ์เหมือน aspire academy ของกาตาร์อ่ะครับ ที่กว่าเด็กจะโตมาให้ใช้งานก็เป็น 10 ปี
อย่างเด็กเวียดนามชุดนี้ก็เป็นผลผลิตของอคาเดมี่อะไรซักอย่างนี่แหละผมลืมไปละ

แน่นอนอย่างที่ผมบอก ระยะสั้นก็ต้องเห็นผลบ้าง อันนั้นอ่ะสอบตก
แต่ถ้าจะมาบอกว่าที่ผ่านมาไม่ทำอะไรเลยผมก็ไม่เห็นด้วยอ่ะนะ
ตอนนี้โค้ชเฮงก็วางมือจากการเป็นประธานเทคนิคละ ให้คนใหม่มาทำต่อ รอดูผลงาน

แต่คนวงการฟุตบอลก็พูดว่าตำแหน่งนี้ใช้เวลาอย่างน้อย 4-5 ปีถึงจะเห็นผล ไม่ใช่ปีเดียวก็ไปไล่เค้าอีกล่ะ
(ที่โค้ชเฮงบอกว่าผิดเวลาก็เรื่องนี้แหละ เพราะสมาคมเหลือวาระแค่ปีเดียว ถ้าชุดใหม่เข้ามาแล้วโละก็จบ)
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 5194
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 08:16
..ไหนเซียนบอลไทยเมื่อก่อนบอกว่าบอลเวียดนามมันสไตล์ดรีมทีม ยังไงก็เข็นไม่ขึ้น ของเราดีกว่าเยอะไง สงสัยตอนนี้เริ่มตาสว่างกันแล้ว

..ส่วนเฮงสัมภาษณ์มาหวานเจี๊ยบ จะไม่หวานได้ไง ผลงานร่วงซะขนาดนี้ สัมภาษณ์ปีนเกลียวมาจะเละซะปล่าวๆ

..ส่วนตัวผมยังยอมรับเรื่องนอกสนามของสมาคม แต่ในสนามยังไม่เห็นวี่แววว่าจะดีขึ้น อ่านสัมภาษณ์เหมือนจะดี แต่คุณก็วางมากี่ปีแล้ว ยังไม่เห็นทิศทางจริงๆของไทยแลนด์เวย์เลย ทีมงานเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา โค๊ชก็เปลี่ยนกันสนุกสนาน บอลเยาวชนที่ว่าเน้นๆก็ยังเข็นไม่ขึ้น ทีมงานแมวมองใต้ทางด่วนไปไหนหมดแล้ว

..ก็รอดูประธานเทคนิคคนใหม่ว่าจะดีเหมือนโปรไฟล์มั้ย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel