ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
kovacic??
เซ็น
???
ม่ายอ่ะ
???
คะแนนทั้งหมด: 181
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2005
ตอบ: 112
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 17:38
[RE: CFC Chelsea ควรซื้อ Kovacic ไหมครับ]
แฟนเชลซีที่ไม่อยากได้ ไม่ต้องหัวร้อนไปหรอก
สุดท้าย ถ้าซื้อจริง ราคาไม่เกิน 35 ล้านยูโรตามที่เจ้แกตั้งหรอก ถ้าราคาเกินนี้ เจ้แกก็ล่มดีลแน่นอน เพราะถ้าเจ้แกเป็นสายทุ่มจริง ตอนนี้เชลซีคงได้เซโก้มาเป็นหน้าเป้าแทนชิรูด์ ไปละ
ส่วนมาดริดมันจะไปขายใคร ก็เรื่องของมัน ถ้าจะให้ดี รีบๆขายให้ไว เชลซีจะได้ไม่ต้องมีข่าวซื้อขายตัวนี้อีก

ปล.แฟนเชลซีใจเย็นๆไว้นะ เก็บเงินไว้รอซื้อหลังปลดแบนดีกว่าเยอะ เสียตังทั้งที อย่าเอาเงินมาซื้อตัวสำรองเลย หลังปลดแบนมา เชื่อว่าทีมคงมีเปลี่ยนแปลงเยอะแน่ เพราะกองหลัง กองหน้า อายุเกินเลข 3 หมดละ
ซื้อใครไม่ได้ก็รอรวมเงินเอา 100-200 ล้านไปรอทุ่มซื้อ ซานโช่ คูติญโญ่ ดีกว่าเยอะ แพงแต่จบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11802
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 18:46
[RE: CFC Chelsea ควรซื้อ Kovacic ไหมครับ]
สมควรจะเอาอย่างเเรง ถ้า 35-45 ล้านปอนด์
เพราะ รวมๆเเล้วคุ้ม เล่นได้ทั้ง 3 ตำเเหน่ง อายุน้อย
เเมทสุดท้ายถือว่าดี มีเเววไปต่อ
0
0
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6620
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 18:51
[RE]CFC Chelsea ควรซื้อ Kovacic ไหมครับ
bankchelsea พิมพ์ว่า:
ไม่ควร เพราะนักเตะมันไม่เก่งขนาดนั้น
ถ้ากลัวเรื่องนักเตะไม่พอใช้ ผมว่าเอาตัวที่ปล่อยยืมไปกลับมา เชลซีมีตัวเหลือเยอะมากๆ หรือสุดท้ายถ้าไม่มีใครดีพอเลย ก็ดันหลุยซ์มาเล่นกลางได้ แล้วกองหลังเอาซูม่ามาเล่นแทน

ฤดูกาลที่ผ่านมา ดูเชลซีมาเกือบทุกนัด บอกตรงๆ ผมยังไม่รู้เลยตกลงโควาซิสมันเก่งตรงไหน
เท่าที่เห็นก็มีดีแค่เลี้ยงบอลพอเอาตัวรอดกลางสนามได้ แต่ถามจริงๆเถอะ เชลซีพอใจกับกองกลางแค่ระดับนี้จริงหรอ?

พูดถึงโอกาสลงเล่น โควาซิสได้ลงเล่นเยอะมากๆด้วยซ้ำ แต่ผลงานในสนามจริงๆ แทบเป็นชิ้นเป็นอันเลย หาโอกาสยิงก็ไม่ค่อยได้ จ่ายบอลให้เพื่อนหลุดไปยิงแทบไม่มี ลูกยิงไกลไม่ต้องพูดถึง...ยิงโคตรเบา แถมไม่ได้ทิศทาง ไม่ได้เรื่อง เล่นมาทั้งฤดูกาลมีแค่แอสซิส 2 ลูก พอให้ไปเล่นตัดเกมตำแหน่งจอร์ ก็เล่นได้ไม่ดี ตัดบอลอะไรไม่ได้เลยแม้แต่น้อย เอาตรงๆนะ สมัยก่อนเห็นหลุยซ์เล่นกองกลางยังดูดีกว่าอะ

ถ้าจะเสีย 50 ล้าน ผมว่าเก็บเงินไว้แล้วทุ่มซื้อที่มันเก่งจริงๆมาเลยดีกว่าครับ
จะเสียเงินมาซื้อกองกลางที่ทำได้แค่เลี้ยงบอลผ่านกองกลางอีกฝั่ง 1-2 คนแล้วสุดท้ายแปะบอลออกข้างทำไม...

Kovacic เก่งนะครับ เก่งมากด้วย

ที่มันดูเหมือนไม่เก่งผมว่ามันเป็นเพราะแผนของซาร์รี่มากกว่า
เล่นแบบจับฉ่ายมาก ถ้าให้มันเล่นจับคู่กับกองเต้
แล้วใช้แผน 4-2-3-1 ให้อิสระในการเล่น
โคตรอันตรายอะบอกเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9061
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 19:47
แฟนเชลซีที่ไม่อยากได้ ไม่ต้องหัวร้อนไปหรอก
สุดท้าย ถ้าซื้อจริง ราคาไม่เกิน 35 ล้านยูโรตามที่เจ้แกตั้งหรอก ถ้าราคาเกินนี้ เจ้แกก็ล่มดีลแน่นอน เพราะถ้าเจ้แกเป็นสายทุ่มจริง ตอนนี้เชลซีคงได้เซโก้มาเป็นหน้าเป้าแทนชิรูด์ ไปละ
ส่วนมาดริดมันจะไปขายใคร ก็เรื่องของมัน ถ้าจะให้ดี รีบๆขายให้ไว เชลซีจะได้ไม่ต้องมีข่าวซื้อขายตัวนี้อีก

ปล.แฟนเชลซีใจเย็นๆไว้นะ เก็บเงินไว้รอซื้อหลังปลดแบนดีกว่าเยอะ เสียตังทั้งที อย่าเอาเงินมาซื้อตัวสำรองเลย หลังปลดแบนมา เชื่อว่าทีมคงมีเปลี่ยนแปลงเยอะแน่ เพราะกองหลัง กองหน้า อายุเกินเลข 3 หมดละ
ซื้อใครไม่ได้ก็รอรวมเงินเอา 100-200 ล้านไปรอทุ่มซื้อ ซานโช่ คูติญโญ่ ดีกว่าเยอะ แพงแต่จบ  

คูตินโญ่หรอครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 19:54
ไม่พูดมาก ผลโหวตชัดอยู่แล้ว
ยิ่งโดนแบนซื้อขายยิ่งจำเป็นต้องซื้อ เล่นได้ทุกตน.ในแผงกลาง
ทักษะดี เอาตัวรอดเก่ง แถมมีลูกขยันพอเป็นลูกหาบได้
ที่บอกไม่ยกระดับๆกันน่ะไม่แน่ใจนะ แต่ขาดไปกลางยวบแน่นอน
0
0
ChelseaFC
NakhonratchasimaFC
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 874
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 20:49
ขอ 40 ดีล !!!!!
0
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 21:54
CFC Chelsea ควรซื้อ Kovacic ไหมครับ
ควรซื้อไว้ก่อนครับเพราะปีหน้าต้องเตะ UCL จำเป็นต้องมีนักเตะหมุนเวียนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Tire Kokans เมื่อ Tue Jun 11, 2019 21:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2005
ตอบ: 112
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 22:04
Im Choding พิมพ์ว่า:

คูตินโญ่หรอครับ  

ก็เหมือนเชสอะครับ นักเตะที่คิดว่าดับไปกับบาซ่าแล้ว แต่กลับมาเกิดใหม่ที่เชลซี
คูติญโญ่ก่อนย้ายไปบาซ่า ก็ระดับน้องๆอาซาร์เลยนะ แค่ฟอร์มตกฤดูกาลเดียว ไม่มีผลอะไรหรอก ย้ายมาเชลซีเกมรับก็ไม่ต้องเล่น มีก็องเต้ไล่บอลให้
แถมจากประวัติเก่าๆ นักเตะบาซ่าย้ายมาเชลซี ทำผลงานค่อนข้างดีทุกคน เบลเล็ตติ เปโดร เชส โรเมอู แต่ละคนไม่ขี้เหร่เลยนะ รายหลังอาจจะดูไม่มีผลงาน แต่เป็นเพราะเวลานั้นกลางเชลซีมันเก่งเกินไป
กลับกัน พวกที่ซื้อมาจากมาดริด ส่วนใหญ่มีแต่ครึ่งๆกลางๆ ฝีเท้าไม่เก่งจริง เช่น โมราต้า เป็นต้น
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11602
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 22:48
อยากเห็นโค้ชคนใหม่ใช้มาก ไม่ว่าจะเป็นแลมพ์ กรี หรือใครต่อใคร
0
0
"FERNANDO & MSN"

Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 22:59
CFC Chelsea ควรซื้อ Kovacic ไหมครับ
35 add on พอโอเคยุเกิน40นี่ไม่ไหว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel