ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 5769
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2019 13:21
[RE: คนนี้เล่น nbaได้ไหมครับ]
ก็ถือว่าเก่งกว่าคนทั่วไป แต่ไม่ถึงระดับ NBA เนื่องด้วยหลาย ๆ สาเหตุครับ เช่น สรีระร่างกาย โอกาส ฯลฯ
อีกเรื่องคือจุดมุ่งหมายที่แตกต่างกันครับ เช่น เรื่องของการมุ่งเอาชนะ หรือการมุ่งเน้นเรื่องโชว์ อะไรประมาณนั้น

เอาจริง ๆ ในสมัยก่อนที่ยุค And 1 กำลังรุ่งเรือง นี่คือ เป็นทีมโชว์ ตะลอนเล่นทั่วโลก โชว์ท่าเลี้ยงแปลก ๆ ไรงี้
เป็นท่าเลี้ยงที่เน้นไว้ปั่นประสาทอีกฝ่ายมากกว่าที่จะเน้นประสิทธิภาพในการเข้าทำแต้มครับ ก็จะดูเหมือนเลี้ยงอยู่กับที่
เหมือนพวกเล่นแตะบอลลอดขาอ่ะแหละ อันนี้ก็จะเลี้ยงจนกว่าอีกฝ่ายจะ ankle breaker หรือหลงทางไปเอง

% ของคนที่จะได้เข้าลีค NBA นี่มันน้อยมากเลยนะครับ เมื่อเทียบกับจำนวนนักบาสอาชีพ
แต่การเป็นนักบาสอาชีพก็ไม่ได้หมายความว่าต้องเลี้ยงคล่อง ชู๊ตแม่นกันทุกคน
ผมมองว่ามันเป็นเรื่องของการแข่งขันมากกว่า ว่าทักษะเด่นด้านไหน เหมาะกับระบบทีมมั้ยด้วย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 5991
โพสเมื่อ: Mon Jun 10, 2019 20:11
เอาง่ายๆ ตอนสุดท้ายของคลิปที่ Professor เจอเด็กจีนมั้ง ดูเด็กจีนมันก็เอาเรื่องเหมือนกันนะ
แต่ว่านั้นแหละ ด้วยสรีระ ลอง2คนนี้ไปเล่น NBA เจอ KD ดิ รับรอง3ลูก จบใน30วิ

ไม่ต้อง KD ก็ได้ เอาแบบพวกตำแหน่งสูงใกล้ๆกันหน่อยผมว่ายังไงก็ไม่รอด
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4492
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2019 12:02
สกิลส่วนตัวผมให้เก่งไม่แพ้ไครี่เลยครับ เคยสอนสกิลมูฟให้เจมส์ ฮาเด้นด้วย แต่นั่นแหล่ะครับคนมีพรสวรรค์ยังไงแต่ถ้าร่างกายมันไม่ได้ก็คือไม่ได้กับกีฬาบาส น่าสงสารแกนะมีพร้อมยกเว้นร่างกายถ้าส่วนสูงแกได้ผมมั่นใจว่าเล่นNBAได้ แต่จะระดับสตาร์มั้ยคงตอบไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel