ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2926
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2019 16:02
โรงแรมแมวเหมียว ว ว (=ↀωↀ=)
แรงจูงใจอะไรที่ทำให้คนอยากฝากน้องแมวไว้กับเราครับ

คาดหวังอะไร
ตัวคนดูแลเอง? หรือสถานที่? ชอบไม่ชอบอะไร? เป็นห่วงเรื่องไหน?

อยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์ต่างๆที่เคยเจอ/เคยได้ยินมา หรือคำแนะนำอะไรก็ได้ครับ รับฟังหมดเลย

* ขอบคุณทุกข้อความที่เข้ามาแนะนำนะครับ
* ขอบคุณและก็ขออนุญาตเจ้าของรูปทุกรูปด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย pparm เมื่อ Tue May 28, 2019 22:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2019 16:16
[RE: [สอบถาม] โรงแรมแมวเหมียว ว ว ~~]
ไม่เคยเอาไปฝากโรงแรมแบบในภาพนะครับ แต่เคยคิดจะเอาไปฝากโรงพยาบาลสัตว์ใกล้ๆ บ้าน ตอนที่จะไม่อยู่บ้านเป็นอาทิตย์

แต่พอไปดูที่แล้วเปลี่ยนใจทันที คือเค้าเอาแมวไปอยู่ในกรงอ่ะครับ ถึงจะเป็นกรงค่อนข้างใหญ่และบอกว่ามีการปล่อยออกมาเล่น

แต่กับแมวระบบเปิดอย่างแมวผม รู้เลยว่าแมวจะเครียดขนาดไหนที่ต้องไปอยู่ในที่ปิด / ระยะเวลานาน / ไม่มีคนคุ้นหน้า / สภาพแวดล้อมที่มีแต่สัตว์แปลกที่มาอยู่รวมกันมันคงไม่ได้น่ารักเหมือนในรูป

สุดท้ายใช้วิธีขังไว้ในบ้าน ให้อาหาร+น้ำแบบอยู่ได้เป็นอาทิตย์ พอเกินอาทิตย์ฝากให้แม่มาช่วยดูให้อีก 3-4 วัน
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7108
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2019 16:23
[RE: [สอบถาม] โรงแรมแมวเหมียว ว ว ~~]
ส่วนตัวไม่ฝากครับ คิดแทนแมวว่าอยู่ในบ้านที่คุ้นเคยเงียบๆตัวเดียว น่าจะเครียดน้อยกว่าไปอยู่แปลกที่ครับ

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2019 16:41
คิดว่ามีความจำเป็นที่ต้องหาที่ฝากที่ไว้ใจได้ครับ
คงติดธุระ หรือไม่อยู่บ้านนานๆ แล้วกล้วไม่มีคนดูแล
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4692
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2019 17:06
เคยฝากแมวในโรงแรม
นอกจากความมั่นใจว่าจะดูแลแมวเราดีแล้ว
สิ่งที่สำคัญเรื่องนึง คือ ต้องมีกล้องให้ส่องดูแมว 24 ชม
ไม่มี ไม่ฝาก
1
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 518
โพสเมื่อ: Tue May 28, 2019 18:09
การดูแลเอาใจใส่มากกว่า เพราะแมวผม เปลี่ยนที่ชอบเครียด ปรับตัวช้า

อยากให้มีม่านตรงประตูด้วย อีกตัวเป็นแมวสันโดษไม่ชอบตัวอื่น ถ้าไปอยู่โรงแรมระยะที่เห็นตัวอื่นถือว่าใกล้กว่ามาก มีม่านบังน่าจะช่วยได้ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel