ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5 ... 19, 20, 21
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
“เทศกาลกีฬาบางกอก๔๘” คุณเชียร์สีไหน
สีม่วง นำทีมโดย อิซึรินะ
???
สีชมพู นำทีมโดย ครูแก้ว
???
สีเหลือง นำทีมโดย แคปเฌอ
???
สีฟ้า นำทีมโดย ตาหวาน
???
คะแนนทั้งหมด: 106
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 12199
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:00
[RE: [BNK48xIDOL] 27/05/19 ควันหลงงานจับมือ / Digital Live Studio]

Status:
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:01
[RE: [BNK48xIDOL] 27/05/19 ควันหลงงานจับมือ / Digital Live Studio]
zerotop123 พิมพ์ว่า:
McGallaCher พิมพ์ว่า:
SNACK8ER พิมพ์ว่า:
เน่ อยู่สีไหน ผมเชียร์สีนั้นแหละ  

งั้นพิออมผมเทคโอเวอร์นะ  

นายจะเทคได้ไง นายคลอเบ้าอยู่เลนเฌอ  

ใช่ผมเกินจะทานทนจริงๆ  

เมื่อวานส่องจากเลนจอนอจะดูว่าตอนออกจากเลนเฌออาการจะเป็นไง ผมหันไปบ๊ายบายกับคุณไข่ที่อีกเลนหันมาอีกทีท่านจับเสร็จอดเห็นเลย  

ยิ้มเก็กอากางออกมาเลยขรั่บ

อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:02
ลงชื่อให้โมบาย

รักน้องคนนี้มากกกกกกกกกกก

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3114
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:03
Oom. พิมพ์ว่า:
GaRido พิมพ์ว่า:
เสียดายจัง ไม่ได้ไป อ่านรีวิว แต่ละคนละ ยิ่งอยากไป  

รอบหน้าต้องมาแล้วพี่  

ต้องหาบัตรก่อน ยังไม่มีบัตรเลยผม

ว่าจะลองไปหาน้องอุ้มเหมือนกัน มีแต่คนบอกให้ไปลอง
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:04
pokerbright พิมพ์ว่า:
รีวิวแค่ 2 คนพอละกัน 2 คนนี้ใช้บัตรรวมกันไปทั้งหมด 32 ใบ (พิเศษ+ธรรมดา)

รีวิวจูเน่รอบพิเศษ 7 ใบ วันเสาร์
Spoil
ต้องบอกก่อนว่าผมตั้งใจที่จะเข้าไปพูดกับน้องเป็นหลัก เพราะฉะนั้น 80 % คือของผม

M : ไม่ผิดหวังเลยที่มารอบพิเศษ เปลี่ยนชุดจริงๆด้วย
J : (ทำหน้าและท่าทางแบบเชิดๆ)
J : แล้วว่าไงละจ๊ะ
M : มาเข้าเรื่อง จะบอกว่าทีแรกอ่ะเราไม่ชอบเน่เลยนะ คือเราไม่ชอบผู้หญิงสไตล์นี้อ่ะ
แบบดูเชิดๆ เฟียสๆ ไม่ใช่ไทป์เลย
J : (คือน้องมันตั้งใจฟังมาก)
M : แต่จุดเปลี่ยนคือไลฟ์แรกของเน่ พอเราดูแล้วแบบเห้ยเน่ไม่ใช่คนแบบที่เราคิดเลย
J : มันคือจุดเปลี่ยนที่ดีขึ้นใช่มั้ย 555
M : ใช่ๆดีขึ้ย 555 เออคือแบบไม่คิดว่าเน่จริงๆแล้วจะเป็นแบบนี้ และที่เราชอบมาก
เวลาที่เน่ไลฟ์ทุกครั้งจะมีข้อคิดดีๆเสมอ มันเป็นสิ่งที่ดีมากนะ
J : (ตั้งใจฟังแบบจริงจังมากกกกกกก)
M : คือบางทีอ่ะข้อคิดที่เน่ให้มันอาจจะไปช่วยหลายๆคนที่คิดแบบนั้นอยู่แต่เขาไม่แน่ใจหรือลังเล ไม่มีคนมาซัพพอร์ตความคิดนั้น นี่แหละที่ช่วยได้ เราว่ามันดีจริงๆนะ อยากให้มีต่อไป
J : ดีใจน๊าที่ได้ยินแบบนี้ จะพยายามทำทุกไลฟ์นะคะ
๋J :(น้องก็ขอบคุณนู่นนี่นั่นแต่จำไม่ได้ละว่าน้องพูดไรบ้าง)
หลังจากนั้นจะพูดเรื่องธต.ต่อแต่หมดเวลาก่อนเลยร่ำลาและสัญญาว่าวันอาทิตย์จะมาหาอีก

เหมือนยกภูเขาออกจากอก ได้บอกความในใจไปหมดละ และดีใจที่ได้ยินน้องตอบว่า
"ดีใจน๊าที่ได้ยินแบบนี้"

รีวิวพิเฌอรอบพิเศษ 11 ใบ วันอาทิตย์
Spoil
เคยโดนตัดบัตรไปตอนโชนิจิรอบ 2 หลังจากนั้นไม่เคยจับรอบพิเศษเฌออีกเลย เข็ดมาก
แต่รอบนี้ยังไงก็ต้องมาให้ได้ อยากมาแชร์ความคิดให้น้องมันหน่อย
70% เป็นบทพูดของผม 555+ เพราะตั้งใจมาแล้ว

C : หวัดดีค่า
M : ดีจ๊ะ ไม่ได้คุยกันยาวๆแบบนี้นานละเนอะ
C : ช่ายยย จริงด้วย
M : โดนตัดบัตรไปรอบนึง + หลังๆต่อไม่ไหวคนเยอะมาก แงงงง
C : รอบนี้มาทันแล้วไง เย่ๆ
M : ยินดีด้วยนะเรียนจบแล้วว่าที่บัณฑิตใหม่ป้ายแดง เก่งมากๆ ไว้จะไปงานรับปริญญานะ
C : ขอบคุณนะค๊าาา มาให้ได้นะ
M : แล้วก็เรื่องที่กำลังคิดหาคำตอบอยู่ อยากจะบอกว่าไม่ต้องไปรีบไปเร่งนะใจเย็นๆ
บางสิ่งบางอย่างต้องใช้เวลามันถึงจะตกตะกอนตกผลึกออกมาเป็นสิ่งที่เราตามหา
C : ได้เลยค่ะ เฌอจะคิดทบทวนให้ดีที่สุด (สายตาจริงจังมาก)
M : แต่ไม่ว่าเฌอจะตัดสินใจยังไง ผมจะเคารพในการตัดสินใจของเฌอนะครับ
C : (พยักหน้าหงึกๆ)
M : ว่าแต่สเตจวันเกิดจะได้ขึ้นเมื่อไหร่นี่
C : ยังไม่รู้เหมือนกันเลยค่า เพราะถ้าจะขึ้นทีต้องล็อคคิวอย่างน้อยๆเดือนสองเดือน
M : รอบหลังที่เฌอมาขึ้นนี่ก็สุ่มไม่ได้เลย แงงงงง บัตรดำไม่ช่วยอะไรฉันเลย
C : งืออออออ นี่ก็บอกให้เข้าเพิ่ม % ให้แล้วน๊า
M : แต่ยังไงเดือนหน้าก็ไม่ได้ขึ้นสเตจวันเกิดแน่ๆใช่มะ
C : ไม่น่าจะได้ขึ้นเลยค่ะ เดือนหน้าไม่ว่างเลย
M : เอ้อออจะมีงานแฟนมีตใช่ป่ะ
C : ช่ายยยแล้ว น่าจะประมาณเดือน พ.ย. ค่า มาให้ได้นะ
M : ไม่พลาดแน่ๆ คล้ายๆของครูแก้วมั้ยอ่ะ
C : ก็คล้ายๆอยู่น๊า แต่คงไม่ขนาดนั้น
(เสียงนรก) : เหลือ 10 วิค่ะ
M : ยังไงเรื่องนั้นก็ตามที่บอกนะ ค่อยๆคิดค่อยๆทบทวน อย่ากดดันตัวเองก็พอ
C : ค่าาาได้เลย ขอบคุณมากนะคะที่มาหากัน สู้ๆกับทุกเรื่องเหมือนกันนะคะ
M : สู้ไปด้วยกันเนอะ
C : เย่ (แท็กมือ)

ผมเดินออกจากเลนมาด้วยรอยยิ้ม มันยิ้มออกมาโดยไม่รู้ตัว ไม่รู้เพราะทำไมเหมือนกัน แต่ตอนเดินออกมาต้องเก็บอาการไว้ ~ 555+

ความรู้สึกที่เบียดคู่กันมาของ 2 คนนี้ หลังจากผมได้จับรอบพิเศษ ผมว่าผมได้คำตอบแล้วล่ะ

Spoil
คนที่ทำให้ผมยิ้มได้ตอนเดินออกจากเลนโดยอัตโนมัติ
โดยที่น้องไม่ต้องพูดคำหวานๆ หรือตกอะไรเราเลย
คนนั้นแหละคือที่สุดแล้วครับ  

หนักแน่นแบบนี้สิครับ อาจารย์ผม  

เหมือนฟ้ามีตาทีมสีเหลืองนี่มันทางของจารย์ชัดๆ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27047
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:05
เน่ อยู่สีไหน ผมเชียร์สีนั้นแหละ  

นายจะเทคได้ไง นายคลอเบ้าอยู่เลนเฌอ  

เมื่อวานส่องจากเลนจอนอจะดูว่าตอนออกจากเลนเฌออาการจะเป็นไง ผมหันไปบ๊ายบายกับคุณไข่ที่อีกเลนหันมาอีกทีท่านจับเสร็จอดเห็นเลย  

ต่อให้จะไปสักกี่เลน คามิก็ Is the best อยู่ดี
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10209
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:07
ทีมสีเหลืองงง
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:08

ต่อให้จะไปสักกี่เลน คามิก็ Is the best อยู่ดี  

แต่ขอนานๆไปทีละกันรอบพิเศษเฌอเนี่ย พวกต่อแถวกันตั้งแต่บ่าย 3
นักเตะอบต.
Status: Mobileger
เข้าร่วม: 23 Jun 2010
ตอบ: 4302
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:19
Love Mobile พิมพ์ว่า:
ลงชื่อให้โมบาย

รักน้องคนนี้มากกกกกกกกกกก

น้องนายน่ารักอ่ะ

นักเตะเทศบาล
Status: #Jurin #Hinata #XG
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4631
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:22
กดเหลืองไปละ แต่ลังเลฟ้าเหลือเกิน

จับมือมาเมื่อวาน7ใบ4คน ช่วยดึงฟีลเช้าวันจันทร์ได้ดีจริงๆ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5859
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:29
Yellow Charming
สีสันแห่งความสวยงาม - Degree ความงามของแต่ละคน ระดับผ่านงานหนัง,ซีรี่ย์,mv มาแล้ว Signature เป็นท่า Aura shine

Pinku Luxurious
สีสันแห่งความหรูหรา - เน้นผ่อนคลาย วางจอย ไม่เน้นผลการแข่งขัน เพราะมี ปัญสิก้อน! ผู้นำเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพที่แท้ true Signature เป็นท่า Guard of Queen

Violet Chaos
สีสันแห่งความวุ่นวาย - ยามศึกเรารบ ยามสงบเราสู้กันเอง หัวหน้าทีม เอ๋! ทั้งวัน เหนื่อยยิ่งกว่าจับปูใส่กระด้ง เพราะแต่ละคนต่างก็มี 1ในหมื่นเส้นทางของตัวเอง Signature เป็นท่า Vigorous

Blue Bully
สีสันแห่งความร้ายกาจ - แม้ Blueberry จะเป็นผลไม้แห่งความเย้ายวน แต่ Blue Bully กลับเปลี่ยนเป็นผลไม้เคลือบพิษ พร้อมฉีกทุกกฎ กติกา เพื่อให้ได้มาซึ่งชัยชนะ หากผู้เล่นคนใดเผลอกระพริบตา ก็พร้อมที่จะฝังเขี้ยวขย้ำเข้าที่ต้นคอ Signature เป็นท่า King cobra

แก้ไขล่าสุดโดย Cerebral Cortex เมื่อ Mon May 27, 2019 11:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:30

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
ลงชื่อน้องมายด์ เมื่อวานไปจับมือ น้องมายด์ กับตาหวานมา น่ารักทั้งคู่เลย
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27047
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:36
เห็นรีวิวกันละขอบ้างครับ

Spoil

น้องนิวบุ4
ไอ้คนข้างหน้ามันเดินเข้าไปต่อยมือกับน้องกระทืบพื้นโครตดังตกใจหมด
นิว -​ สวัสดีค่า
..... ไร้สัญญาณจากทั้งคู่ กริบ.... จู่ๆก็พูดไม่ออก T T
ผม -​ หวัดดีน้อง เพิ่งมาถึงงานก็มาหาคนแรกเลยนะ
นิว -​ เพิ่งมาจับหนูครั้งแรกจริงหรอ ใช่หรอ(น่าจะฟังผิด - -​')​
ผม -​ เคยมาหลายรอบแล้วแต่มารอบแรกของวันนี้ไง เปิดเทอมแล้วใช่มั้ย ตั้งใจเรียนนะ เรียนด้วยทำงานด้วยเหนื่อยหน่อย
นิว -​ ค่าาาา
หมดเวลา
ผม -​ แล้วเจอกันนะหนู
นิว -​ เจอกันค่า

พิออมบุ4
ออม - (ยกมือไหว้)​สวัสดีค่า
ผม -​ มาหาออมครั้งแรกเลยครับ
ออม -​ หูววว ขอบคุณที่มานะค่า มาอีกน้าาา.. (เล่นหูเล่นตา ตายๆ )​
ผม -​ ฝากเนื้อฝากตัวฝากใจด้วยนะครับ
ออม -​ได้เล้ย พูดแล้วต้องมาอีกนะ
ผม -​ (ทำท่าเขย่งละมองไปที่หัวออม ออมก็ทำหน้างงๆ มันมองอะไร)​
ผม -​ หูยยย ทำไมสูงจัง สูงกว่าที่คิดอีก
ออม -​ (น้องอุทาน เห้ยหรือเอ้ยนี่แหละ)​ ก็หนูสูงอยู่แล้วหนูสูง 180 ไงใครๆก็รู้
หมดเวลา....(น้องยังไม่ปล่อยมือ)​
ออม -​ มันเป็นเรื่องจริงไม่ใช่ภาพลวงตาแต่อย่างใด ความสูงที่เห็นก็เป็นความสูงจริงๆไม่ใช่แสตนอิน
ผม -​ จ้า จ้า (เขินสุดดดด.. เดินออกมาลืมนาฬิกาอีก)
การเล่นหูเล่นตา ทำเสียงเล็กเสียงน้อยโครตน่ารักเลย ตะเร้กกกกกกกกกก

ตาหวานบุ4
ตว -​ สวัสดีค่า
ผม -​ สวัสดีค่า ดีใจเนอะได้เจออีกแล้ว
ตว -​เช่นกันค่ะ พี่มาหาหนูแล้วหรอ
ผม -​เพิ่งมาครับแต่งานรอบก่อนหน้านี้มาตลอดไง เรียนจบแล้วมีเวลาทำงานเยอะขึ้นแล้วนะ สู้ๆครับพี่เป็นกำลังใจให้ จะอยู่ข้างๆเสมอ
ตว -​ เช่นกันค่ะพี่ก็ตั้งใจทำงานนะหนูเป็นกำลังใจให้เหมือนกัน เอาใจหนูไป (ทำท่าควักใจออกมาให้.. เขินว้อยย)​
หมดเวลา..
ตว -​มาๆ (ยกมือขึ้นรอไฮทัช)​
ผม -​ มัวแต่ยิ้มเขินไม่ยอมเดินออกซะงั้นการ์ดแม่มทำเสียงเข้มดุเลย555

เจี๊ยบบุ5
ผม -​ เดินเข้าไปไม่จับมือน้อง น้องเลยยกมือทำท่าจะเป่าฉุบผมเลยทำท่าจับมือ
เจี๊ยบ -​ เอ้า นึกว่าพี่จะเป่า 5555
ผม -​ 555  จับมือๆ
ผม -​ เพิ่งมีโอกาสมาหาอยากเจอนานแล้ว
เจี๊ยบ -​ จริงหรอ มาอีกสิๆ
ผม -​ พี่โอชิหนูตั้งแต่วันเปิดตัวแล้วนะแต่เพิ่งมีโอกาสมา พี่อยู่ตจว.เลยมาไม่ค่อยบ่อยอ่ะ
เจี๊ยบ : ถ้ารักหนูแล้วห้ามเลิกรัก เลิกติดตามหนูนะ สัญญานะจะอยู่กับหนูนานๆ
ผม -​ สัญญาสิ (สัญญาไปแล้วววว)
หมดเวลา....

พิเต็นบุ5 (เป่ายิ้งฉุบ)​
เต็น -​ มาๆ เป่ายิ้งงงง
ผม -​ ฉุบ
กรรไกรทั้งคู่ อดT T
มันยิ้มอย่างซะใจ เกลียดดดดดดว้อยยยย
ผม -​ เอ้ย ทำไมเป่าเก่งอะ อดเลย 
เต็น -​ หนูก็ไม่รู้ แต่ที่รู้หนูเก่งอ่ะ
ผม -​ จ้ะๆ
เต็น -​ มาอีกสิๆ
ผม -​ เจอกันรอบพิเศษเลยคร้าบ
เต็น -​ เจอกันค่ะ
ไฮทัช.. (แปะ)​

พิเต็นรอบพิเศษ
ก่อนเข้าเลนอยู่ๆก็รู้สึกหนาวมือเย็น ตื่นเต้นซะงั้น ในใจล่กไปหมดจะคุยไรดี
เต็น -​ สวัสดีค่า
ผม -​ เนี้ย ตอนมารอบปกติมาเป่ายิ้งฉุบไม่ชนะเลย ยังไม่ได้นามบัตรสักใบ T T
เต็น -​ รอบหน้ามาอีกสิๆ มาจนกว่าจะชนะ
ผม -​ แล้วถ้าไม่ชนะอีกอะ
เต็น -​ ก็มาจนกว่าจะชนะ
ผม -​ ได้เล้ย รอบหน้าก็ชนะละ
เต็น -​ หนูจะรอดู
ผม -​ ยินดีด้วยกับหนังด้วยนะพี่ดู Teaser แล้วน่าดูมากอยากดูละเนี้ยและก็ยินดีกับเรื่องเรียนด้วยจะได้เรียนแล้ว555
เต็น -​ ใช่่ๆจะได้เรียนละ ขอบคุณนะค่ะ
พิเต็นชุดนศ.แค่คิดก็...
ผม -​ ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยดีดูแลสุขภาพเยอะๆนะ
เต็น -​ ตอนนี้หนูก็เจ็บคอแล้ว
ผม -​ พี่ก็เหมือนกันอากาศตอนนี้เย็นมากอ่ะ
เต็น -​ พี่ก็ดูแลสุขภาพเหมือนกันนะอย่าห่วงแต่หนู
ผม -​ ครับ!!
ผม -​ คุยไรต่อดี
เต็น -​ นั่นสิคุยไรดี -​ -​'
ผม -​ เออนี่ๆ เดี๋ยวจะวันเกิดหนูใช่ป่ะ จะมีธต.สเตจวันเกิดช่วยอวยพรให้พี่สุ่มได้หน่อยสิ
เต็น -​ หูยยยยย(เอียงตัวไปข้างหลังแล้วก็หัวเราะ)​เนี้ยวันนี้มีคนมาให้หนูอวยพรสเตจวันเกิดเป็นร้อยคนละเนี้ยพี่คงต้องไปแย่งกับอีกร้อยคนก่อนหน้านี้แล้วหล่ะ(ทำเสียงทะเล้นด้วยนะ55)​
ผม -​ จริงดิแล้วพี่จะได้มั้ยเนี้ย
หมดเวลา...
เต็น -​ แล้วแต่บุญ
ผม -​ (ปล่อยมือ)​ เจอกันสเตจวันเกิดนะ(มั่นใจจากไหนว่าจะสุ่มได้555)​ กำลังจะออกแต่น้อง...ยกมือขึ้นมารอให้ประสานมืออีกที
ผม -​ ประสานมือกับน้อง
เต็น -​ (บีบมือเขย่าๆ)​ขอบคุณที่มานะคะเจอกันรอบหน้าเน๊อะ บ๊ายๆ
ความรู้สึกคือมันมีความสุขที่สุดเลยเว้ยแกกกกกกก

อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17691
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:41
[RE][BNK48xIDOL] 27/05/19 ควันหลงงานจับมือ / Digital Live Studio
สีฟ้า All the way

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักบอลถ้วย ข.
Status: 4ymik
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:55
รีวิววันที่ 25 ของผมบ้าง บุเที่ยงๆ

ไปหาน้องฝ้ายคนแรกเลย เข้าไปยินดีกับน้อง ที่ติดเพลงรีบอร์น

ผม: ยินดีด้วยนะฝ้าย กับเพลงรีบอร์น
ฝ้าย: อุ้ยขอบคุณค่า
ผม: ยังจำที่ฝ้ายบอกได้นะ ว่าวันนึงจะขึ้นไปเป็นเซ็นเตอร์ให้ได้ อย่าเพิ่งยอมแพ้นะ สู้ต่อไป
ฝ้าย: ได้เลยค่ะ หนูจะไม่ยอมแพ้ หนูจะพัฒนาตัวเองให้มากขึ้นอีกค่ะ สู้

หมดเวลา ผมจะปล่อยมือ น้องดันดึงมือไว้อี๊กกกก

ฝ้าย: เดี๋ยวคราวหน้าหนูจะพาหมูเด้งมาที่งานด้วยนะ ไว้มาเจอหมูเด้งนะ
ผม: โอเคค บ๊ายบายๆ

ถือว่าฟินเลย น้องฝ้ายคุยดีมาก สรุป ดึงมือไปคุยเรื่องจะพาหมูเด้งมางาน

ต่อด้วยเนยเลยฮะ ไปกะโสยบอย และลุงโป

ผม: สวัสดีครับเนย เพิ่งได้มีโอกาสมาเจอเนยครั้งแรก น่ารักมากเลยครับ
เนย: อุ้ยหรอคะ ขอบคุณค่ะะะ (คือน่ารักมากๆ) แล้วกินข้าวหรือยัง
ผมไม่ได้ตั้งใจมารับคำถามนี้ของเนยเลยจริงๆ ช่างเอ็นดูแฟนคลับเหลือเกิน น่ารักโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยตอบไปว่ากินแล้ว เพิ่งนึกได้ทีหลังว่ากุเพิ่งมานี่หว่า

จบก็บ๊ายบายเนยกันไป โคตรๆๆๆๆๆๆดี ได้ยินมานานแล้วว่าของดี แต่ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้

ต่อด้วยแก้ว ไปใบแรก พาการียองไปลองของ เลยไม่ได้ตั้งใจเตรียมอะไรไปเท่าไร มัวแต่โฟกัสที่น้องชายของผม

แก้ว: สวัสดีค่ะ
ผม: หวัดดีครับบ เอ่ออ มาชวนไปเล่นสงกรานต์น่ะๆ (พอดีผมใส่เสื้อฮาวายไป แม่งเอ๊ยดันลืมไปว่าน้องไม่ชอบเปียก โคตรเด๋อ)
แก้ว: เหมือนจะเงิบๆ เอ่ออ คือแก้วไม่ค่อยชอบเปียกอ่ะค่ะ ทำไงดีคะ... พอจะดูแลแก้วได้มั้ย
ผม: หาือยระ้ ณซ"พอพอืิะิะ รำฒด่แวนะำืีะำื พรืดไปเลยครับ จำอะไรไม่ได้เลยว่าอาการตัวเองเป็นยังไง 555555

หมดเวลา

ผม: อ้ออ แก้วๆ ขออะไรอย่างนึงนะ น้องคนต่อไปอ่ะ มาหาแก้วครั้งแรกเลย ช่วยหน่อยนะๆ
แก้ว: ไม่ได้ตอบอะไร แถมเหมือนไม่พอใจเล็กๆ 5555 สายตาไม่อ่อนโยนเลยจริงๆ
แล้วผมก็เดินออกมาแบบงงๆ

ด้วยความที่ผมรู้สึกว่าไม่ค่อยตั้งใจจับมือกับแก้วตอนแรก เลยว่าจะเข้าไปขอโทษแล้วตั้งใจคุยกับน้อง ก็เลยวนไปเริ่มต่อบุ 4 ตอนบ่ายครึ่งเลย

ผม: เมื่อกี้ขอโทษนะ ที่เหมือนจะไม่ได้ตั้งใจจับมือแก้ว มัวแต่แกล้งน้อง
แก้ว: (จ้องตาผม) ทำไมไม่ตั้งใจจับมือแก้วล่ะคะ ทำไมล่ะ
ผม: เอ่ออออ
แก้ว: ทำไมล่ะ ทำไมล่ะคะ ฮึ
ผม: เอ่อออ
แก้ว: จะดุแล้วนะ
ผม: เอ่ออออ

ผมพูดไรไม่ออกเลยเจองี้
พอสตาฟบอกหมดเวลา แก้วยิ้ม ละหัวเราะใส่ ผมเลยตอบได้แค่ว่า โอเคเดี๋ยวมาใหม่ๆ แก้วบอก สัญญาแล้วนะ เกี่ยวก้อย

เดินออกไปพร้อมรอยยิ้มจริงๆรอบนี้

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5 ... 19, 20, 21
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel