ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16778
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 04:16
[RE: เดนิส เบิกแคม ถ้าไม่กลัวเครื่องบินจะยิ่งใหญ่กว่านี้ป่าวครับ]
ggmm พิมพ์ว่า:
ไม่รู้แกขาดอะไรไปถึงไม่ไปอยู่ในจุดสูงสุดแบบซีดาน เพราะตำแหน่งการเล่นหรืออะไรซักอย่างไม่รู้  

ขาดแชมป์ UCL กับแชมป์ทีมชาติ
อาร์เซนอล กับ ฮอลแลนด์ เป็นทีมใหญ่ทั้งคู่ เป็นซีดานเวอร์ชั่นไปไม่ถึงดวงดาว
พอย้ายออกจากอาแจ็กซ์ไปอินเตอร์ อาแจ็กซ์ได้แชมป์ UCL ซะงั้น
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 4062
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 06:41
[RE: เดนิส เบิกแคม ถ้าไม่กลัวเครื่องบินจะยิ่งใหญ่กว่านี้ป่าวครับ]
เขาก็จะได้ขึ้นเครื่องบินครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11792
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 08:28
ยังไม่รู้ พิมพ์ว่า:
ความคิดเห็นส่วนตัวของผม
คลาสบอลแกคือ1ในTopของโลกตลอดกาลได้เลยนะ
แต่แกไม่เคยทำตัวเด่น(เหมือนพอล สโคล์)เลยไม่ดัง สื่อไม่ค่อยมีข่าวให้เล่น  

พอล สโคลล์เนี่ยนำ ทำตัวเด่น
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Hanoman Red Devil
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 08:33
การ์ดตำนานมาเลย
ตีบวกกันใหญ่

ออกตัวก่อนนะ
ถ้าตัวของอาร์เซนอลผมก็ชอบเบิร์กแคมนี่หละ
ซื้อมาตั้งแต่ยุคบรู๊ซ รีออก
ถามว่าเก่งมั้ยคือเก่งหละ

แต่ช่วงแรกๆที่แกมา
อาร์เซนอลยังเป็นboring football
ทำอะไรไม่ได้มาก
สมัยนั้นพ่อผมยังบ่นทุกวันเสียดายตังขายทิ้งไปซะ

เบิร์กแคมเป็นนักเตะเทคนิคดีความเก๋าดีเล่นฉลาด
แต่ยังไม่เท่าซีดานที่สามารถแบกทีมได้บ่อยๆ
เบิร์กแคมถ้ารอบๆตัวไม่มีนักเตะที่ดีแบบยุคอาร์เซนอลรุ่งเรือง
มีตัววิ่งรอบๆ
ตัวชนให้ซ้อนหลังให้
ก็ลำบากนะครับ
0
0

'Only true champions come out and show their worth after defeat and I expect us to do that.'Sir Alex Ferguson
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 09:36
ถึงแกจะกลัวเครื่องบิน แต่ UCL เตะในยุโรปซึ่งการเดินทาง รถไฟ รถยนต์ มันก็เดินทางถึงกันได้ค่อนข้างสะดวก

โดยรวมๆผมว่าแกไม่ได้พลาด UCL เยอะขนาดนั้น แค่ไปประเทศที่ไกลๆมากไม่ได้
แต่เจอสโมสรใน สเปน อิตาลี เยอรมัน ประเทศใหญ่ๆพวกนี้แกเดินทางโดยรถไฟตลอด
เพียงแต่แกอาจจะต้องเหนื่อยในการเดินทางมากกว่าคนอื่นเขา
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1281
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 09:50
[RE]เดนิส เบิกแคม ถ้าไม่กลัวเครื่องบินจะยิ่งใหญ่กว่านี้ป่าวครับ
ตอนนั้นผมยังเด็กอะ แต่รู้ว่าช่วงนั้นดังมาก ขึ้นหน้าปกเกมบอลอะไรสักเกมนี่ละประมานปี 1994-1998 จำไม่ได้ปีไหน ใครขึ้นหน้สปกเกมผมว่าเก่งหมดอะ 555 ผมเกิด1992
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: พูดไปสองไพเบี้ยนิ่งเสียตำลึงทอง
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3448
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 09:58
ChaEm พิมพ์ว่า:
คลาสบอลแกคือ1ในTopของโลกตลอดกาลได้เลยนะ
แต่แกไม่เคยทำตัวเด่น(เหมือนพอล สโคล์)เลยไม่ดัง สื่อไม่ค่อยมีข่าวให้เล่น  

ผมว่าความหมายที่เขาจะสื่อคือ นิสัยเหมือน สโคลมากกว่าครับ
เค้าวงเล็บมาให้แล้วนะครับ
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19209
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 10:19
ChaEm พิมพ์ว่า:

เขาน่าจะบอกว่าเหมือนสโคลส์ ตรงที่ไม่เคยทำตัวเด่น ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย ติ่งโล้น เมื่อ Sat May 25, 2019 10:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักเตะอบต.
Status: อย่า เห็น แก่ ตัว
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 2356
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 11:25
ของจริง ครับ
บอลแรกโคตรดี
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 11:31
sassyboy20 พิมพ์ว่า:

ถ้าตัวของอาร์เซนอลผมก็ชอบเบิร์กแคมนี่หละ

อาร์เซนอลยังเป็นboring football
สมัยนั้นพ่อผมยังบ่นทุกวันเสียดายตังขายทิ้งไปซะ

เบิร์กแคมเป็นนักเตะเทคนิคดีความเก๋าดีเล่นฉลาด
แต่ยังไม่เท่าซีดานที่สามารถแบกทีมได้บ่อยๆ
เบิร์กแคมถ้ารอบๆตัวไม่มีนักเตะที่ดีแบบยุคอาร์เซนอลรุ่งเรือง

เบริกแคมมันหน้าต่ำนะครับ ใครคือตัวชนใคาซ้อนหลังเหรอ
เอียนไรท์ อาเนลก้า อองรี ?

เข้าใจไรผิดป่าวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ggmm เมื่อ Sat May 25, 2019 11:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Hanoman Red Devil
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 12:10
ggmm พิมพ์ว่า:
sassyboy20 พิมพ์ว่า:

เบริกแคมมันหน้าต่ำนะครับ ใครคือตัวชนใคาซ้อนหลังเหรอ
เอียนไรท์ อาเนลก้า อองรี ?

เข้าใจไรผิดป่าวครับ  

หลังหน้าต่ำก็กองกลางไงครับ
ยุคนั้นอาร์เซนอลทำได้ดีเลย
0
0

'Only true champions come out and show their worth after defeat and I expect us to do that.'Sir Alex Ferguson
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54874
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2019 17:25
มีคนเดียวในสโมสรนี่แหละครับ ที่มีปัญหาส่วนตัว(กลัวเครื่องบิน) แต่ก็ยังคงเป็นกนึ่งในนีกเตะที่สำคัญที่สุดในสโมสร และทีมชาติ เสมอมา

คนทั้งวงการต่างยอมรับ อย่างเองรีเองแม้จะเคยเล่นกับบาร์ซ่า แต่สำหรับเค้า คู่หูที่ดีที่สุด คนที่เล่นหน้าต่ำ คอยเชื่อมเกม คอยช่วยเหลือแนวรุก ซัพพอร์ทกองหน้าได้ดีที่สุด คือเบิร์กแคมป์นี่แหละ

เป็็็นคนเดียวที่พอโรยราแล้ว พอถึงช่วงใกล้จบฤดูกาล แฟนบอลบนเัฒจันทร์จะะร้อมใจดันส่งเสียงว่า "One More Year"ๆ และสโมสรที่ขึ้นชื่อเรื่ิองงก ก็ยอมต่อสัญญาให้ทุกปี ขนแขวนสตั้ดในวัย 37

แฟนทีมอื่นอาจไม่ค่อยรู้ แต่แฟนปืนโดยเฉพาะในยุคนั้น น่าจะรับรู้ถึงความยิ่งใหญ่ของ The Non Flying DutchMan ได้เป็นอย่างดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel