ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2013
ตอบ: 1674
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 15:33
[RE: ถามตรงๆ เคยรับเงินสินบนหรือใต้โต๊ะกันมั้ยครับ]
ตั้งแต่เริ่มงานมาจน 30 เห็น ผจกวิศวโดนเด้งเพราะเหตุนี้มา 2 ทีม ย้ำว่าทีมไม่ใช่คน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6549
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 15:44
[RE: ถามตรงๆ เคยรับเงินสินบนหรือใต้โต๊ะกันมั้ยครับ]
ถ้าเป็นเงินไม่เคยรับ ถ้าขนมอะไรพวกนี้ รับมาแจกน้องๆในแผนก

ส่วนสินบนไม่ได้อยากจะให้เลย งานสโคป 3 ล้าน พี่แกขอสะ 1 ล้าน

งาน 1.5 ล้าน ขอ 5 แสน แม่มเอ้ยไม่อยากทำงาานกับพวกราชการเล้ยย

ค่าดำเนินการแพงเอี้ยๆ
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 129
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 15:51
กรณี นี้ ถือว่า เคยรับสินบน สินน้ำใจ มาแล้ว นะครับ ในรูปสิ่งของ ตรงๆเลย

คราวนี้ หัวหน้า มาขอให้ ไม่รับ อาจมีประเด็นเรื่อง ตัวท่านเอง รึป่าว โดนโบ้ยว่าเอาของเซลล์เจ้านี้ เลยอาจมีนอก มีใน

ซึ่ง ถ้ามาขอแบบนี้ แนะนำว่า ตอบไปเลย ไม่รับ ครับ จบเลย

คราวหน้า พิจารณาเจ้าอื่นตามความเหมาะสม

เรื่อง ยุ่งยาก เปลี่ยนเจ้าใหม่ นี่ สำคัญรองๆลงมานะครับ เพราะน่าจะยุ่งเฉพาะแรกๆ ต่อไปก็ไม่น่ามีไรละ

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8395
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:02
KLEENEX270 พิมพ์ว่า:
กรณี นี้ ถือว่า เคยรับสินบน สินน้ำใจ มาแล้ว นะครับ ในรูปสิ่งของ ตรงๆเลย

คราวนี้ หัวหน้า มาขอให้ ไม่รับ อาจมีประเด็นเรื่อง ตัวท่านเอง รึป่าว โดนโบ้ยว่าเอาของเซลล์เจ้านี้ เลยอาจมีนอก มีใน

ซึ่ง ถ้ามาขอแบบนี้ แนะนำว่า ตอบไปเลย ไม่รับ ครับ จบเลย

คราวหน้า พิจารณาเจ้าอื่นตามความเหมาะสม

เรื่อง ยุ่งยาก เปลี่ยนเจ้าใหม่ นี่ สำคัญรองๆลงมานะครับ เพราะน่าจะยุ่งเฉพาะแรกๆ ต่อไปก็ไม่น่ามีไรละ

ตอนนี้เบื้องต้นก็เเจ้งไม่รับไปเเล้วครับ

เเต่ประเด็นคือ แผนกอื่นหรือทีมอื่นเค้าก็รับเนี่ยสิครับ อารมณ์เซลล์เดินเเบกของเข้ามาในออฟฟิซเพื่อเเจกจ่ายเลยด้วยซ้ำโดยไม่ต้องแอบซ่อนอะไร เพราะเเต่ละแผนกก็เอาของจากเซลล์มาเเชร์กันบ่อยๆ เนื่องจากนโยบายบริษัทถ้าเป็นของคือรับได้ เล็กๆน้อยๆนะ พวกเหล้า ของกินต่างๆ

ส่วนผมไม่มีสิทธิ์เลือกซัพครับ หน้าที่ผมคือเป็น end user อย่างเดียว คือของหมดเเค่คีย์คำสั่งซื้อให้จัดซื้อสั่งเข้ามาตามโค้ดเท่านั้นครับผม

ตั้งเวนเดอร์ของผมเป็นบริษัทญี่ปุ่นมันค่อนข้างยุ่งเหมือนกันอะสิท่าน กว่าจะตั้งได้ก็ 3 เดือนเป็นอย่างน้อย ต้องเอามาใช้ทดลองเเละตามผล QA กับ Purchase ก็ไม่ค่อยอยากจะทำให้ ปัญหามันเลยมาตกที่ฝ่ายผลิตกับซ่อมบำรุงที่ไม่มีของใช้ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 129
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:08
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
KLEENEX270 พิมพ์ว่า:

ตอนนี้เบื้องต้นก็เเจ้งไม่รับไปเเล้วครับ

เเต่ประเด็นคือ แผนกอื่นหรือทีมอื่นเค้าก็รับเนี่ยสิครับ อารมณ์เซลล์เดินเเบกของเข้ามาในออฟฟิซเพื่อเเจกจ่ายเลยด้วยซ้ำโดยไม่ต้องแอบซ่อนอะไร เพราะเเต่ละแผนกก็เอาของจากเซลล์มาเเชร์กันบ่อยๆ เนื่องจากนโยบายบริษัทถ้าเป็นของคือรับได้ เล็กๆน้อยๆนะ พวกเหล้า ของกินต่างๆ

ส่วนผมไม่มีสิทธิ์เลือกซัพครับ หน้าที่ผมคือเป็น end user อย่างเดียว คือของหมดเเค่คีย์คำสั่งซื้อให้จัดซื้อสั่งเข้ามาตามโค้ดเท่านั้นครับผม

ตั้งเวนเดอร์ของผมเป็นบริษัทญี่ปุ่นมันค่อนข้างยุ่งเหมือนกันอะสิท่าน กว่าจะตั้งได้ก็ 3 เดือนเป็นอย่างน้อย ต้องเอามาใช้ทดลองเเละตามผล QA กับ Purchase ก็ไม่ค่อยอยากจะทำให้ ปัญหามันเลยมาตกที่ฝ่ายผลิตกับซ่อมบำรุงที่ไม่มีของใช้ครับ  

น่าจะยุ่งอยู่ แต่ ไม่รับ สบายใจละ 555
มันเป็นเรื่องปกติ เจอได้ทั่วไป เทาๆ สินบน สินน้ำใจ อะ ผมว่า รับของมา ก็คงมีผลต่อการตัดสินใจบ้างแหละมั้ง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29469
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:11
popoing พิมพ์ว่า:
สมัยทำงานก็ไม่เอาทั้งนั้น เอาแค่กระเช้า หรือเหล้าปีใหม่พอ แล้วกินกันทั้งหมด จบง่ายดีไม่เดือดร้อนด้วย  

My boss
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18750
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:13
มาคุยถึงเรื่องต้องจ่าย บางทีก้มานั่งคิดทำไมต้องจ่ายด้วยว้า ทั้งที่เป็นหน้าที่ที่เขาต้องทำอยุ่แล้ว

ผมเคยไปทำเรื่องขอใอนุญาตซื้อปืน ป.3 ซึ่งปลัดอำเภอเป็นคนเซ็น ส่งเรื่องผ่านหน้าห้องไปเป็นเดือนไม่ได้

คุยกับพี่ที่ทำงานเขาบอกต้องซื้อเหล้าให้หน้าห้องซักขวดเขาชอบรีเจนซี่ เรื่องจะเดินไวมาก

คิดในใจ แบบนี้ก็ได้หรอว๊า เกลียดมากระบบแบบนี้

ส่วนเรื่องของ จขกท. เป็นผมจะไม่รับ เพราะเหมือนเป็นบุญคุณ วันหน้าถ้าของเขาไม่ดีเราจะปฏิเสธรับของเขามันก็ยาก ลำบากใจทั้งสองฝ่าย
1
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41397
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:32
pohihi188 พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
สมัยทำงานก็ไม่เอาทั้งนั้น เอาแค่กระเช้า หรือเหล้าปีใหม่พอ แล้วกินกันทั้งหมด จบง่ายดีไม่เดือดร้อนด้วย  

My boss  

555 ไม่ถึงขนาดน้านนน
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17119
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 16:57
ถามตรงๆ เคยรับเงินสินบนหรือใต้โต๊ะกันมั้ยครับ
ขนาดกระเช้า ผรม. ผมยังไม่กล้ารับ ไม่รู้ดิ ไม่สบายใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2210
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 18:05
แต่ก่อนก็รับนะรับหมด แต่ช่วงนี้รับเฉพาะไตรมาส

พอมีพี่อีกสาขาโดนเชิญออก เรื่องรับของ และมีคำสั่งให้แต่ละที่หยุดรับ

ผมก็เลยไม่รับแบบชัดแจ้ง แต่ร้านเขาจะเป็นพาไปเลี้ยงข้าว หรือ บางที ก็นัดเจอร้านทั่วไป

เปิดเหล้าให้ มีค่ามิกซ์ใส่ซองวางไว้ให้
0
0
Evertonians

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18487
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 20:44
ยังไม่เคย
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16570
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 21:42
ถามตรงๆ เคยรับเงินสินบนหรือใต้โต๊ะกันมั้ยครับ
รักษาความสัตย์​ แล้วความสัตย์​จะรักษาท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel