ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5358
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 11:23
[RE: ถ้าหงส์ได้ 5 คนนี้พอไหม]
damnlife พิมพ์ว่า:
RAFAYed พิมพ์ว่า:
ไปดูคลิปซีเยคเลยครับ ท่านจะลืมเฟคีย์เลย ซ้ายฉมังมากๆ จ่ายคม ลูกนิ่งแจ่ม ยิงดี สถิติปีนี่อย่างโหด เดอ ลิก , ฟายเดอบีค , เนเรส , เดอ ยอง , ทาดิช ว่าฟอร์มดีแล้ว ซีเยคนี่เด่นจนได้นักเตะยอดเยี่ยมสโมสรอ่ะ  

KAN KLOPP พิมพ์ว่า:
ลองไปหาดูฟอร์ม Ziyech ครับ ท่านจะลืม Fekir ไปเลย  

ผมถามแบบไม่ได้ดูฟอร์มเลยนะครับ แต่ดูจากคลิปทรงดีเลย แต่อยากขอความเห็นเรื่องร่างกายหน่อยครับ หน่วยก้านกลัวจะไม่ไหวกับพรีเมียร์จริงๆ มีโดนกระแทกตัวลอยแน่ๆ  
ทรงเหมือนโอซิลอ่ะครับ ทั้งสไตล์ทั้งร่างกาย เท้าซ้ายเหมือนกันด้วย แต่ซีเยคคล่องกว่า แถมวิ่งเพลสด้วย

ซีเยคไม่ใช่สายปะทะ แต่เปนตัวสร้างสรรค์เกม ไม่ค่อยเก็บบอลไว้กับตัวนาน แถมจ่ายบอลคมมาก ไม่ใช่พวกลากเลื้อยแบบซาล่า มาเน่ จุดเด่นคือคิดไวทำไว คู่แข่งเข้าปะทะแกก้ปล่อยบอลออกไปแล้ว เพราะฉะนั้นหายห่วงเลยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I LOVE GO MUN YEONG
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 3037
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 16:34
ถ้าหงส์ได้ 5 คนนี้พอไหม
มีดิอ็อคนะอย่าลืม ปีหน้าผมหวังกับตัวนี้มาก
แบ็คซ้ายน่าห่วงสุดเพราะท่านรองไปแล้ว
โมเรรั่วก็ไปดันเด็กก็ไม่รู้ไหวมั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5053
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 09:46
[RE: ถ้าหงส์ได้ 5 คนนี้พอไหม]
bpd14 พิมพ์ว่า:
Sirking พิมพ์ว่า:
RAFAYed พิมพ์ว่า:
gyarados พิมพ์ว่า:
Memphis Depay ที่มีข่าวเพราะผมว่า ขอเดาว่าอาจจะต้องปล่อย ซาล่า หรือ มาเน่ คนใดคนนึง  
ไม่ปล่อยใครจ้า ถ้าคล้อปซื้อเดปาย คือเอามาหมุนกับ 3 ประสาน สลับลงกับฟีโน่ได้ เพราะเดปายทีมชาติก้เล่น F9

ได้เดปายคือไม่เอาแวร์เนอร์แล้ว จูเลี่ยน บรันด์ที่เปนข่าวหนักๆก้ไม่อยากย้ายออกนอกเยอรมัน แถมเลเวอร์ได้เล่น UCL ด้วย อยู่ต่ออีกปีแน่ๆ ฉะนั้น ซีเยค ตอบโจทย์ ไม่แพงด้วย

กองหลัง บาลาเก้ กรูรู สเปนบอกเรากำลังเจรจากับเดอ ลิก พร้อมกับ PSG ด้วย ตอนนี้มี 3 ทีม สนใจจริงจังกับเดอ ลิก

เซสเซยง ผมว่าไปเอา เครสเวลดีกว่า ถูกกว่า เกมรับดีกว่า ครอสบอลดีกว่า แต่รุกอ่อนกว่าหน่อย

โกล์ เอาโฮมโกรนดีกว่า ฮีตั้น ฮาร์ท ฟอสเตอร์(เบน,เฟรสเชอร์) บัตแลนด์ โป๊ป ใครก้ได้ เห็นข่าวเบินลี่จะปล่อยโกล์ออก 1 คน (ฮีตัน,ฮาร์ท,โป๊ป) ไปสอยมาโลด ไม่น่าแพงด้วย  

เห็นด้วยครับ Depay ถ้ามาคือแค่ Back up กึ่งสลับตัวจริงได้เลย

ถ้าขาย SMF สักคนจริง ตัวแทนแค่ระดับ Depay ไม่พอแน่ๆ

GK ก็อยากได้ของ burnley เหมือนกัน แต่ไม่มีข่าวเล้ย :(

เซสผมว่ามันดีกว่านี้ได้อีก 19 เอง อยู่ฝั่ง VVD ด้วย น่าจะโดนด่าจนเก่ง 5555 แฟนหงส์ถ้าเก่งคงได้อยู่ยาวๆ

จริงๆผมชอบ Werner มากกว่า แต่ความหลากหลายสู Depay ไม่ได้  
Depay ถ้าองค์ลงนี่มันรับจบทุกอย่างเลยนะ ผมว่าอาจจะดีกว่า werner ตรงนี้ล่ะ แต่ในแนวรุกที่มโนแล้วอยากได้สุดคือ Dybala อ่ะ สำหรับผม  

Dybala ผมชอบมากๆ อยากได้ที่สุดเลย แต่ว่าถ้ามาทับตำแหน่งฟีโน่ตรงๆเลย แถมสลับเล่นซ้าย ขวาได้ไม่ดี
1
0
Liverpool
AC Milan
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel