ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15223
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 08:06
ไร้ปรานี!เรือขยี้แตนพินาศ 6-0 สร้าง ปวศ.กวาดเทรเบิ้ลแชมป์เมืองผู้ดี
Rung Bluemoon พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
Moonoom พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
natindy พิมพ์ว่า:
จะเข้ามาเม้นต์ชมนักเตะซิตี้

แตต่พออ่านเม้นแฟนซิตี้แล้วตะลึงเลยโคตร ไม่คิดว่าจะขนาดนี้ ดริฟคร่อมราง + ตรรกะโคตรบิวัติเลย

ขนาดนี่ใน SS ที่มาตราฐานแฟนบอลส่วนใหญ่มีวุฒิภาวะกว่าที่อื่นนะ เพราะด้วยระบบอะไรหลายๆ อย่างของบอร์ดมันคัดกรองคนได้ระดับนึง ยังเป็นซะขนาดนี้เลย ไม่รู้นอก SS จะขนาดไหน  

ส่วนแฟนแมนซิที่เขาโกรธแค้นเรื่องไร้คลาส เขาคงตีความผิด

คือถ้าคลาสฟุตบอล ที่หมายถึงฝีเท้าทีมเวิร์คคือระดับสุดยอดครับ

จริงๆหัวข้อข่าวนั้นควรระบุไปเลยว่า นักเตะล้อเพลงเยาะเย้ย
ไม่มีน้ำใจนักกีฬาเท่าที่ควร พอไปใช้คำว่าคลาสมันก็เลยคลาดเคลื่อน

ผมเข้าใจแฟนแมนซิที่โกรธแค้น เลยมาระบายในนี้นะ

อยากให้มองกลับกัน ตอนทีมท่านยังไม่ยอดเยี่ยมแต่ท่านก็รักของท่าน แต่โดนทีมที่ดีกว่า(ด้านผลงาน) นักเตะทีมนั้นร้องเพลงล้อเลียนรุนแรง ถึงจะพอเข้าใจได้ว่ามันเป็นธรรมดา แต่การที่มันหลุดออกมา ฝ่ายที่โดนด่า เขาก็ต้องไม่พอใจอยู่แล้ว

ก็เหมือนท่านโดนว่าไร้คลาสท่านยังเคืองแค้น ใช้คำนี้ฉลองแชมป์กันเลย

ใจเขาใจเราครับ

ส่วนกรณีแจ๊คกี้ ที่บอกทีมแมนซิล้มเหลว ผมว่าเขาอิจฉามากกว่า

เป็นสื่อ และเป็นแฟนบอลแบบนี้ไม่แปลกที่คนจะด่ากัน

ยินดีกับแฟนแมนซิด้วยครับ
ถ้าแนวโน้มเป็นแบบนี้ต่อไป ucl ต้องมาแล้วแหละครับ ใน1-3 ปีนี้ไม่น่าเกิน

ผมล่ะอยากให้ย้อนไปก่อนเกิดเรื่องเพลงเลย ระหว่างแฟนหงส์กับเรือ ไม่มีเรื่องที่จะมาเป็นประเด็นให้ต้องมาทะเลาะกันเลย มีแต่ชื่นชมอีกฝ่ายที่ปีนี้ต่างทำผลงานได้อย่างสุดยอด  

เรื่องนี้ ไม่มีใครผิด 100% หรอกครับ

ต้องมองว่าเป็นธรรมดา ธรรมชาติของมนุษย์เลยก็ได้
ใครมาด่า มาต่อว่าคนรัก ทีมรักของเรา
ถึงจะมีเหตุผล แต่สุดท้ายเราก็จะเข้าข้างคนหรือทีมที่เรารักอยู่ดี และมองคนอื่นผิด

แต่ถ้ามีการเถียงหรือบลัฟกัน ไม่ว่ากรณีใดๆ
ทีมที่มีแชมป์มากกว่า ผลงานดีกว่า เก่งกว่าจะเป็นผู้ชนะในการถกเถียงทุกกรณีครับ

ถ้าลิเวอร์พูลยังไม่มีแชมป์ ผมขอแนะนำแฟนๆ อย่าไปเถียงอะไรกับใครเลยครับ

ผมขออนุญาตโควทนะครับ ที่ท่านว่า ถ้าลิเวอร์พูลยังไม่มีแชมป์ ผมขอแนะนำแฟนๆ อย่าไปเถียงอะไรกับใครเลยครับ ส่วนแฟนแมนซิอยากแซวอยากด่า อยากแขวะคืน ยุคนี้เป็นยุคของทีมท่านครับ ผมว่ามันไม่ใช่อย่างที่ท่านพูดหรอกครับ แฟนแมนซิตี้เค้าโกรธแค้นแฟนลิเวอร์พูลบางคนต่างหากละครับ เค้าไม่ได้พูดเหมาร่วมครับ ไม่ใช่เพราะยุคนี้เป็นยุคของเรา แล้วพวกเราก็แขวะ พาลไปทั่วหรอกครับท่าน เช่นผม ตอนมีเรื่องใหม่ๆ ผมลบคอมเม้นท์ของผมเองสิบรอบได้มั้งครับ เพราะไม่อยากให้เกิดปัญหากัน เลยไม่อยากโต้ตอบออกไป แต่บางทีก็เหลืออดเหลือทนครับ  

เห็นด้วยครับ อย่าว่าแต่ 3 แชมป์ ต่อให้ได้กี่แชมป์ ไอ้การไปด่า แขวะ หรืออะไรก็ได้ เพราะคิดว่ายุคเรา จะทำอะไรก็ได้นี่ไม่ใช่ล่ะ เวลาเราพลาดคนอื่นมาแขวะ เรายังไม่ชอบเลยครับ ผมแค่อยากให้เชียร์บอลด้วยความสนุก มีน้ำใจนักกีฬา ไม่ต้องมามีดราม่ากันแค่นั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6768
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 08:39
[RE: ไร้ปรานี!เรือขยี้แตนพินาศ 6-0 สร้าง ปวศ.กวาดเทรเบิ้ลแชมป์เมืองผู้ดี]
เห็นท็อปเม้นในกระทู้เข้าใจคำว่าไร้คลาสนี่ เหนื่อยใจนะ

แฟนทีมอื่นเค้าไม่ได้ด่าไร้คลาสเรื่องการเล่นโว้ยยย

0
0
นักเตะอบจ.
Status: manchester is blue
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2154
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 08:45
[RE: ไร้ปรานี!เรือขยี้แตนพินาศ 6-0 สร้าง ปวศ.กวาดเทรเบิ้ลแชมป์เมืองผู้ดี]
เดินหน้าล่าความสำเร็จต่อเนื่องเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4250
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 09:02
8
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3708
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 09:43
daaa พิมพ์ว่า:
6 - 0 เป๊ปยังปวดกบาล

เพราะเจ้าลิ่งแน่เลย

อยากรู้คุยอะไรกัน นัดนี้ริ่งแม่งเล่นดีขนาดนี้แล้วนะ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6748
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 09:43
กะเข้ามาแสดงความยินดีกับซิตี้ อ่านเมนต์ไปๆมาๆ เกิดสิ่งนึงในใจ ความโกรธ เอ๊ะทำไม ทำไม เจอแต่เมนต์แขวะ แซะลิเวอร์พูล ในใจเริ่มอยากจะพิมพ์ตอบโต้ แต่ หลายๆวันที่ผ่านมา จากเรื่องเพลงฉลองชัยอันอื้อฉาว วลี money can't buy class มันก็ไม่แปลกที่จะเป็นประเด็นหลักในการตอบโต้ กันของแฟนซิตี้และหงส์ ได้แต่ หวังว่ามันจะจบลงภายในอีกไม่นานนี้ บอกตรงๆว่าช่วงหลังๆนี่เบื่อๆพิกล เข้ากระทู้ไหนก็มีแต่ เรื่อง คลาส เรื่องว่าว เรื่องเพลง มันซ้ำๆซากๆ

ปล.วลี แฟนทีมเราน้อย ผมว่าไม่จริงนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26510
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 09:46
สมัยนี้เรายกเอาคลาสมากดทีมที่ได้ 3-4 แชมป์ได้แล้วเหรอครับ อุ้วๆๆๆๆๆ ตลุดดดด

When did that team have a class, I don't remember.
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4864
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 09:47
เข้ ไม่คิดว่าจะเดือดไรขนาดนี้

ในฐานะคนดูฟุตบอล เป็นอริกันไปเลยครับ ปีหน้าจะได้เดือด x10 กำไรเน้นๆ

ปล. ก็มัวแต่พูดไร้คลาสๆนี่ไง คนเค้าก็คิดว่าเหมารวม พอเค้าสวน ก็หาว่าเค้าเหมารวมเหมือนกัน ดีแหะ
3
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 29914
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 09:54
โหดมาก
0
0
*0**0*
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4616
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:01
Shinshil พิมพ์ว่า:
เห็นท็อปเม้นในกระทู้เข้าใจคำว่าไร้คลาสนี่ เหนื่อยใจนะ

แฟนทีมอื่นเค้าไม่ได้ด่าไร้คลาสเรื่องการเล่นโว้ยยย

ไปไล่อ่านที่ผมตอบนะ เหนื่อยใจจริง ๆ มาเจอพวกไม่ยอมอ่านหนังสือเนี่ย
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5402
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:10
[RE]ไร้ปรานี!เรือขยี้แตนพินาศ 6-0 สร้าง ปวศ.กวาดเทรเบิ้ลแชมป์เมืองผู้ดี
ไอ้ทีมมีคลาสทำไมมันว่าวววววววววล่ะค่ะะะะะะะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25678
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:17
ไม่ได้ดูคิดไว้ว่าขาด2-3ลูก นี่ยิงเป็นโหล แถมไม่โดนด้วย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:45
ถูกแบนแล้ว
เถียงกันเป็นเด็กน้อย อ่านแล้วขำ

1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6037
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:54
แฟนซิตี้หลายคน ใช้คำหยาบจัง อะไรมันจะขนาดนั้น "ไงล่ะมึง"
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2007
ตอบ: 570
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 10:57
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
เข้ ไม่คิดว่าจะเดือดไรขนาดนี้

ในฐานะคนดูฟุตบอล เป็นอริกันไปเลยครับ ปีหน้าจะได้เดือด x10 กำไรเน้นๆ

ปล. ก็มัวแต่พูดไร้คลาสๆนี่ไง คนเค้าก็คิดว่าเหมารวม พอเค้าสวน ก็หาว่าเค้าเหมารวมเหมือนกัน ดีแหะ  

อุ้ยขอโทษครับ กดบนมือถือ จะกดแปล่บแม่งไปโดนเรื้อนเฉย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel