ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 959
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 21:23
ตอน Kawhi พาสเปอร์สเป็นแชมป์
อยากรู้ว่าแบกทีมหนักขนาดนี้ไหมครับ แล้วองค์ประกอบทีมดีกว่าหรือด้อยกว่าทีมนี้ครับ

ดูแกแบกแล้ว สงสารมากเลยถ้า Lowry ไม่มาแรปเตอร์จะเละแค่ไหน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 5769
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 21:30
[RE: ตอน Kawhi พาสเปอร์สเป็นแชมป์]

ทีมค่อนข้างระบบชัดเจนมากกว่าครับ ไม่ใช่มาเป็นตัวแบกขนาดนั้น
ปีนั้นแทบจะเป็นแค่ 3nD แต่ D ไปจับใครก็ลำบาก เลยถือว่าเป็นจิ๊กซอว์สำคัญมากกว่า

จังหวะแต้มไม่ได้ ISO แบบปัจจุบัน เพราะรูปแบบการเล่นของทีม
แต่เซ็ทแล้วทำได้ก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ เพราะถือว่าทำให้ทีมได้แต้ม

ผลงานเฉลี่ยประมาณ 17.8 PPG, 6.4 RPG ครับ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 695
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 21:42
[RE: ตอน Kawhi พาสเปอร์สเป็นแชมป์]
เกมบุกไม่ได้ครึ่งของตอนนี้เลย

ไม่มีเคาะยิงเฟดอะเวย์แบบนี้เลย

ที่ได้MVP นัดชิงนี่ เกมรับซีรี่นั้นเป็นคนจับเจมส์ ส่วนเกมบุกก็สูงกว่ามาตรฐาน

ซีรี่นั้น บอริสเดียว ดันแคน คาวาย สามคนนี้เล่นดีมาก

คาวายมาฉายจริงๆ ปีที่โดนซาซ่าเก็บนั่นแหละ
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 4986
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 23:38
ผมว่าไม่ได้แบกนะ

ก็คือเป็นตัวล๊อกดาวตามระบบของป๊อป เหมือนโบเว้นอ่ะ แต่ไม่สกปรก

แล้วดันทำแต้มได้เยอะด้วย

แถมเจมก็ง่อยแดรกไป
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14282
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 03:52
ไม่ถึงกับแบกครับ แต่ก็เล่นเกมรับดีมากๆ

คนที่โดดเด่น ผมว่า แพตตี้ มิลส์ นี่แหละ สามแต้มโคตรแม่นเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 651
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 04:37
[RE]ตอน Kawhi พาสเปอร์สเป็นแชมป์
ช่วงนั้น Parker อย่างโหด 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4407
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 07:28
ถ้าดูสแตททุกคนจะเฉลี่ยกันหมดเลยเป็นระบบที่ลงตัวที่สุดตั้งแต่ดูบาสมา ตัวจริงอย่าง พาร์คเกอร์ กรีน คาไว เดียว ดันแคน
เวลาลงเล่นทุกคนสมดุลมากมีแค่คาไวที่เวลาเล่นเยอะกว่าคนอื่นนิดหน่อย 6manอย่างมานูก็เปลี่ยนเกมได้
6 คนนี้เล่นดีหมดเลยในเพลย์ออฟปีนั้นการทำแต้มอยู่ที่จังหวะล้วนๆ คือโล่งก็ยิงไม่มีฝืนและทุกคนทำแต้มได้หมด

ที่แตกต่างคือคาไวแกปิดเจมส์ได้ดีมากคือถ้าอยากเห็นเจมส์เล่นลำบากแนะนำให้ดูซีรีย์นี้เลย
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 08:52
กำลังขึ้นจากรุกกี้ไปเป็นสตาร์ครับช่วงนั้น

เมโลเขียนถึงเกือบทุกวัน
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 10:14
ถูกแบนแล้ว
taMoN พิมพ์ว่า:
กำลังขึ้นจากรุกกี้ไปเป็นสตาร์ครับช่วงนั้น

เมโลเขียนถึงเกือบทุกวัน  

555555555555555555555555555555555555555
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 10:15
ถูกแบนแล้ว
LBJ เล่นไม่ออกเพราะ Kawhi ไปประกบเลยครับ คนอะไรเกะกะชิบหาย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 7175
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 10:46
ปีที่ได้ FMVP ไม่ใช่แค่เพราะว่าสามารถประกบ LBJ ได้แบบอยู่มัดเลยอย่างเดียวนะครับถึงจะทำเอาคิงคองเหนื่อย (ใช้คำว่าเหนื่อยนะเพราะ stat พี่แกก็โหดอยู่เหมือนเดิม 28PPG FG57% 3P50%)

แต่ Kawhi ก็เป็น most effiency ของ spurs ด้วย FG60%+, 3P55% เลย แถมเป็น Elite Defender อีก จริงๆไม่ได้มีหน้าที่ทำแต้มหลัก แต่แต้มสูงทุกเกม แต่ด้วยความที่ปีนั้นSpurs ลงตัวทุกตำแหน่งเลย ระบบมันสุดๆจริง
Parker Kahwi Duncan Ginobilli Mills สำรอง Green Diaw Bellinelli Splitter เล่นดีทุกคนจริงๆ
เอาชุดตอนนั้น มาแข่งตอนนี้ ผมว่าเป็นต่อนิดๆกับสะพานปีนี้ด้วยซ้ำนะ
แล้วในความลงตัว Kawhi ยังเด่นทั้งรุกและรับ แบบคนทั้งโลกต้องประทับใจ สมควรได้ทุกประการเลย

ไม่เหมือนปีที่สะพานตบ Cav แล้ว Iggy ได้
อาจเพราะเป็นคนเปลี่ยนเกม จาก ตามอยู่2-1 แล้ว Kerr เอา Bogut ไปนั่งเอา Iggy ลงเป็นตัวจริงแทน เล่น Small ball เต็มสูบ

ซึ่งปีนั้นผมว่าไม่น่าได้เหมือนไม่รู้จะให้ใคร สำรอง Cav มันกากเกินไปแค่นั้น แต่คนมองว่า ประกบLBJ ได้ดีตอนนั้นก็คิดงั้นนะ แต่พอมองว่า Curry ก็น่าได้นะเพราะเป็น Scorer หลัก 25+ต่อเกมมาทั้ง POและFinal

สุดท้ายเหตุผลจริงๆที่สะพานชนะ คงเพราะ Kyrie เจ็บนั้นแหละ ไม่งั้นไม่น่ารอด
ปีนั้นผมว่ายังไม่โหดมาก ไม่เหมือนปี 2016 ถึงปัจจุบัน โหดเกิน
แก้ไขล่าสุดโดย Rinsama เมื่อ Fri May 17, 2019 10:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6370
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 11:25
ไม่น่าแบกนะ ตอนนั้นสเปอร์ส สอดแทรกแชมป์ได้ทุกปี ปีไหนไม่มีทีมพีคขึ้นมา สเปอร์สเก็บหมดอะ โคตรระบบเลยครั้บตอนนั้น ป๋าทิม ป๋ามนูญ ป๋าปาร์คเกอร์ แต่ถามว่ามีส่วนร่วมขนาดไหน ก็ต้องบอกว่าเยอะอยู่แหละครับ ไม่ใช่เกาะๆมาแน่นอน
0
0
นักเตะอบต.
Status: เเต่รู้ ไ่ม่อาจจะโทษใคร เพราะเธอเจ้าของใจ..ต้องให้
เข้าร่วม: 28 Sep 2010
ตอบ: 606
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 12:39
ได้โปรดอย่าบอกว่า kawhi พาสเปอร์เป็นเเชมป์เลย
ึควรจะตั้งว่า "โค้ช pop พาสเปอร์เป็นเเชมป์"

จากเเฟนสเปอร์ที่ตอนนี้เป็น hater kawhi
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7504
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 14:22
Rinsama พิมพ์ว่า:
ปีที่ได้ FMVP ไม่ใช่แค่เพราะว่าสามารถประกบ LBJ ได้แบบอยู่มัดเลยอย่างเดียวนะครับถึงจะทำเอาคิงคองเหนื่อย (ใช้คำว่าเหนื่อยนะเพราะ stat พี่แกก็โหดอยู่เหมือนเดิม 28PPG FG57% 3P50%)

แต่ Kawhi ก็เป็น most effiency ของ spurs ด้วย FG60%+, 3P55% เลย แถมเป็น Elite Defender อีก จริงๆไม่ได้มีหน้าที่ทำแต้มหลัก แต่แต้มสูงทุกเกม แต่ด้วยความที่ปีนั้นSpurs ลงตัวทุกตำแหน่งเลย ระบบมันสุดๆจริง
Parker Kahwi Duncan Ginobilli Mills สำรอง Green Diaw Bellinelli Splitter เล่นดีทุกคนจริงๆ
เอาชุดตอนนั้น มาแข่งตอนนี้ ผมว่าเป็นต่อนิดๆกับสะพานปีนี้ด้วยซ้ำนะ
แล้วในความลงตัว Kawhi ยังเด่นทั้งรุกและรับ แบบคนทั้งโลกต้องประทับใจ สมควรได้ทุกประการเลย

ไม่เหมือนปีที่สะพานตบ Cav แล้ว Iggy ได้
อาจเพราะเป็นคนเปลี่ยนเกม จาก ตามอยู่2-1 แล้ว Kerr เอา Bogut ไปนั่งเอา Iggy ลงเป็นตัวจริงแทน เล่น Small ball เต็มสูบ

ซึ่งปีนั้นผมว่าไม่น่าได้เหมือนไม่รู้จะให้ใคร สำรอง Cav มันกากเกินไปแค่นั้น แต่คนมองว่า ประกบLBJ ได้ดีตอนนั้นก็คิดงั้นนะ แต่พอมองว่า Curry ก็น่าได้นะเพราะเป็น Scorer หลัก 25+ต่อเกมมาทั้ง POและFinal

สุดท้ายเหตุผลจริงๆที่สะพานชนะ คงเพราะ Kyrie เจ็บนั้นแหละ ไม่งั้นไม่น่ารอด
ปีนั้นผมว่ายังไม่โหดมาก ไม่เหมือนปี 2016 ถึงปัจจุบัน โหดเกิน  

loveก็เจ็บครับปีนั้นโดน โอลินิคล็อคแขนจนไหล่หลุด แคฟเล่นแค่6คนทั้งไฟนอล
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 7175
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2019 14:39
manpond555 พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:

loveก็เจ็บครับปีนั้นโดน โอลินิคล็อคแขนจนไหล่หลุด แคฟเล่นแค่6คนทั้งไฟนอล  

ใช่ครับ Love เจ็บ
แต่ผมมองจาก 3เกมแรก
แค่มีไครี่ แคฟก็น่าจะเข้าวินนะ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel