ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17597
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 01:14
[RE: ลือ'อากู๋'พร้อมปลด'ซาร์รี่'แม้พาสิงห์คว้ายูโรป้าลีก]
เอาจริงๆ ผลงานในอังกฤษรองแค่เป็ป คลอปป์ถ้าปลดนี่ก็คิดหนักมั้ยว่าเอาใครมาแทน

คือทรงบอลผมไม่รู้ แก้แทคติคอาจจะแย่ (ได้ยินมาล้วนๆไม่เคยดูเชลซีเล่น)

แต่ผมมองว่า แกทำได้ดีเลยนะ สำหรับผลงานโดยรวม

ส่วนแฟนสิงห์ไม่รู้ว่าพอใจกับที่ตรงไหน เลยพูดยากว่าควรปลดไม่ควรปลด

ถ้าลองนึก ๆ ดูแล้ว

ที่ 3 พรีเมียร์ ที่แข่งกันแบบโคตรจะเข้มปั้ด ของกุนซือที่ลับคมเขี้ยวกันมาไม่ต่ำกว่า 2-3 ฤดูกาล อย่างเป็ป คลอปป์ การได้ที่ 3 ก็ไม่เลวร้ายอะไร

ลีคคัพ ชิงกับซิตี้ของเป็ป สู้กันยันยิงจุดโทษ แถมในเกมถ้าคมๆ ซิตี้อาจจะเสร็จลุงด้วยซ้ำ

และยูโรป้าที่กำลังจะชิงกับ เจ้าของถ้วยอย่างอูไน เอมิรี่

ถ้าได้ยูโรป้าสำหรับผมผมว่าก็ไม่ควรปลดอ่ะ แต่ถ้าไม่ได้จะปลดก็แล้วแต่

แต่ยังไงก็รู้สึกว่าแกไม่ได้ทำสิงห์มาตรฐานตกเลยนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 01:17
[RE: ลือ'อากู๋'พร้อมปลด'ซาร์รี่'แม้พาสิงห์คว้ายูโรป้าลีก]
momijiroo พิมพ์ว่า:
FT Number9 พิมพ์ว่า:
Genisys พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้แกพิสูจน์ผลงานอีกปีนะ
อย่าลืมว่าคล็อปกับเป๊ป ปีแรกก็ติดๆขัดๆหลายอย่าง กว่าจะสร้างทีมแบบที่ตัวเองต้องการได้ก็ปีที่สองถึงสามเข้าไปแล้ว  

ปีแรกติดขัดเหมือนกันจริงๆ แต่เหมือนแค่เรื่องทรัพยากรนักเตะ สิ่งที่ต่างคือเป๊ปกับJKไม่ได้ติดขัดทางแทคติก บอลเค้าดูมีอนาคต แฟนบอลดูยังมั่นใจว่าปีหน้ามาแน่ แต่ซาร์รี่ปีหน้ามามั้ย? เล่นเหมือนเดิมมั้ย? จะเปลี่ยนแปลงมั้ย? จากการสัมภาษณ์ยังดูไม่น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเลย  

jk ก็มีปัญหาเรื่องแทคติกนะครับปีแรกผมยังจำได้เลย แฟนๆในssก็มีด่าเรื่องบอลแผนเดียว แบบซารรี่นี่แหละ แต่หลังจากนั้นก็ค่อยปรับมาเรื่อยๆ  

มันยังมีเปลี่ยนแบบจะสู้ไงครับ เกมตามยังกล้าเปลี่ยนคนละตำแหน่ง ลุงรี่นี่บอลตามเปลี่ยนตัวเหมือนเสมออยู่อ่ะ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 01:20
momijiroo พิมพ์ว่า:
Genisys พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้แกพิสูจน์ผลงานอีกปีนะ
อย่าลืมว่าคล็อปกับเป๊ป ปีแรกก็ติดๆขัดๆหลายอย่าง กว่าจะสร้างทีมแบบที่ตัวเองต้องการได้ก็ปีที่สองถึงสามเข้าไปแล้ว  

ปีแรกติดขัดเหมือนกันจริงๆ แต่เหมือนแค่เรื่องทรัพยากรนักเตะ สิ่งที่ต่างคือเป๊ปกับJKไม่ได้ติดขัดทางแทคติก บอลเค้าดูมีอนาคต แฟนบอลดูยังมั่นใจว่าปีหน้ามาแน่ แต่ซาร์รี่ปีหน้ามามั้ย? เล่นเหมือนเดิมมั้ย? จะเปลี่ยนแปลงมั้ย? จากการสัมภาษณ์ยังดูไม่น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเลย  

jk ก็มีปัญหาเรื่องแทคติกนะครับปีแรกผมยังจำได้เลย แฟนๆในssก็มีด่าเรื่องบอลแผนเดียว แบบซารรี่นี่แหละ แต่หลังจากนั้นก็ค่อยปรับมาเรื่อยๆ  

มันยังมีเปลี่ยนแบบจะสู้ไงครับ เกมตามยังกล้าเปลี่ยนคนละตำแหน่ง ลุงรี่นี่บอลตามเปลี่ยนตัวเหมือนเสมออยู่อ่ะ  

อันนี้ผมดูก็ขัดใจเหมือนกัน ล่าสุดเลยรอบก่อนชิงยูโรป้า แต่ผมว่าไม่น่าดื้อไปมากกว่านี้หรอก อยากเห็นอีกสักฤดูกาล
แก้ไขล่าสุดโดย momijiroo เมื่อ Thu May 16, 2019 01:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: This is Anfined
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8255
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 02:05
ถ้าอยากเหมือนคลอป งั้นก็แพ้ยูโรป้าด้วยนะ

เพราะปีแรก คลอปก็เข้าชิง ลีกคัพกับยูโรป้า แล้วแพ้ทั้งคู่
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11873
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 02:15
เผื่อหลายคนยังไม่รู้ เสี่ย ไม่ได้มีอำนาจปลดโค๊ชเต็มๆมานานแล้วนะครับ
มู เสี่ยไม่ได้ปลด น้าคอน เสี่ยก็ไม่ได้ปลด บอร์ดลงคะแนนเสียงกัน
แถมตอนนี้เสี่ยยังเข้าประเทศไม่ได้เลย
ปลดจริงก็น่าเสียดายครับกับคนที่เชียร์ทีมมานานได้เห็นทีมรักบุกเข้าใส่ทุกทีม แม้จะไส้ไหลหลายๆนัดก็ตาม
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: DongDoy
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2308
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 02:23
กุส ฮิสดิ้ง ออกจากกลุ่มแล้ว

0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 13681
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 03:59
ลือ'อากู๋'พร้อมปลด'ซาร์รี่'แม้พาสิงห์คว้ายูโรป้าลีก
แต่แผนการเล่นแกที่ผ่านมามันไม่เร้าใจเลยนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
30ลิขิตฟ้า 70ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ๆจึงจะชนะ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2019 05:39
ลือ'อากู๋'พร้อมปลด'ซาร์รี่'แม้พาสิงห์คว้ายูโรป้าลีก
ปลดเลยครับเสี่ย ข่าวดีที่รอคอย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel